[Funland] Quận Thanh Xuân cài phần mềm lên cục gạch kiểu gì?

vihali

Xe container
Cụ là công viên chức thì phải nghe theo chỉ đạo liên quan đến công việc của cấp trên, thấy không thể chấp nhận được cách làm việc thì nghỉ làm chỗ khác phù hợp với mình hơn, rất đơn giản. Trừ khi chỉ đạo vô lý, không liên quan đến công việc thì cụ ý kiến trực tiếp hoặc lên mạng xã hội thế này, chứ như yêu cầu trong văn bản e thấy hoàn toàn hợp lý.

Làm công ty tư nhân, ví dụ, giám đốc yêu cầu nhân viên phải check mail, check Zalo của công ty hàng ngày, cụ có chấp hành không hay cãi là tôi không có máy tính không có smartphone ở nhà ạ?
Sếp của cụ một ngày ra lệnh cụ phải mua ô tô đi làm trong khi nhà cụ cách cơ quan 100m, cụ có mua ko hay bỏ cơ quan? Cụ hoàn toàn có thể đi bộ, miễn sao đến đúng giờ.

Sếp cụ gửi email thì cụ có thể check bằng gì kệ cụ, một ngày kia, họ bắt cụ phải cài app nào đó, vd thundermail hay outlook thì cụ cũng cài chăng? Trong bộ google có gmail rồi hay browser chẳng hạn.

Cứ tè là được, lãnh đạo có cầm trym cho ta nữa thì quí hóa quá.

Ngày mai họ bắt cụ có ô tô cụ cũng phải có à? Đi đến cơ quan đúng giờ là bổn phận của công chức, còn đi bằng gì là việc của họ.

Việc tra cứu tài khoản hay giao dịch điện tử ko bắt buộc phải cài app trên smartphone!
Cái đó đúng đấy, ô tô thì không hy vọng nhưng nhà nước yêu cầu cụ mặc đồng phục cụ phải mặc, yêu cầu cụ phải có tin học, ngoại ngữ cụ phải đáp ứng.
Đối với app là đảm bảo thông tin cá nhân cụ, cụ đi khám chữa bệnh, khám thường, khám cấp cứu,... Cụ không dùng thì cụ mang lap top, PC... khi khám chữa bệnh, xác định mã sử dụng khi BHYT gửi abc... cũng được :))

vihali

Xe container
Lên web cũng check dc cụ.
Đểu cái là theo CMND 9 số cũ trong khi mình đổi 12 số và chuẩn bị sang cả chip :D
App chắc thao tác nhanh và bảo mật hơn nên họ thích.
Giao dịch online giờ đa số toàn đẩy qua App hết.
Vâng, check được qua web thì ok chứ cả năm chả mấy khi dùng, sao cứ phải cài app.

vihali

Xe container
Cái đó đúng đấy, ô tô thì không hy vọng nhưng nhà nước yêu cầu cụ mặc đồng phục cụ phải mặc, yêu cầu cụ phải có tin học, ngoại ngữ cụ phải đáp ứng.
Đối với app là đảm bảo thông tin cá nhân cụ, cụ đi khám chữa bệnh, khám thường, khám cấp cứu,... Cụ không dùng thì cụ mang lap top, PC... khi khám chữa bệnh, xác định mã sử dụng khi BHYT gửi abc... cũng được :))
À thì thế, em thấy dùng qua browser là được vì có phải dùng hàng ngày đâu, cớ sao phải cài app của ông Sở.

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Từ lúc em cài cũng chưa thấy bị kiểm tra, nhưng em nghĩ cài được thì cũng là quyền lợi tra cứu thông tin của mình.

vihali

Xe container
Từ lúc em cài cũng chưa thấy bị kiểm tra, nhưng em nghĩ cài được thì cũng là quyền lợi tra cứu thông tin của mình.
Cụ có thể tra cứu qua cổng trực tuyến trên browser, ko nhất thiết phải cài app

À thì thế, em thấy dùng qua browser là được vì có phải dùng hàng ngày đâu, cớ sao phải cài app của ông Sở.
Vì mình là công chức, cấp quản lý họ bảo thì phải nghe theo để đảm bảo cả hệ thống đc vận hành. Việc phản hồi mà thấy hợp lý thì cụ cứ phản hồi có ai cấm đâu.
CQ em đùng cái ông sếp ngành hứng trí đăng ký bắt anh em áo khuy đồng, mùa đông comple đen xì khuy đồng nhìn như ông gác ghi tàu hoả, mùa hè áo trắng khuy đồng như bảo vệ… dở hơi mà vẫn phải chịu.

ly xây chừng

Xe tải
CQ bên cháu y/c gần nửa tháng rồi cụ chủ ạ, cháu thấy dk trên máy tính không bị báo lỗi!

HoaMaudon

Xe tăng
Sếp của cụ một ngày ra lệnh cụ phải mua ô tô đi làm trong khi nhà cụ cách cơ quan 100m, cụ có mua ko hay bỏ cơ quan? Cụ hoàn toàn có thể đi bộ, miễn sao đến đúng giờ.

Sếp cụ gửi email thì cụ có thể check bằng gì kệ cụ, một ngày kia, họ bắt cụ phải cài app nào đó, vd thundermail hay outlook thì cụ cũng cài chăng? Trong bộ google có gmail rồi hay browser chẳng hạn.

Cứ tè là được, lãnh đạo có cầm trym cho ta nữa thì quí hóa quá.
Lý luận như Cụ thì không được quy định đồng phục, chỉ lấy gáo dừa cũng được, che chỗ cần che là xong ạ

vihali

Xe container
Lý luận như Cụ thì không được quy định đồng phục, chỉ lấy gáo dừa cũng được, che chỗ cần che là xong ạ
Qui định gì thì cũng phải có giới hạn chứ ko phải họ bắt ăn mứt thì cụ cũng phải ăn. Em đề nghị cụ phản đối ngay nếu họ bắt như vậy. Em cũng thế và đã làm nhiều lần phản đối những qui định vô lối như thế.

Em tra cứu Kế hoạch của HN thì chỉ có giao dịch điện tử chứ không hề nói gì về buộc phải cài app. Bởi một lẽ tra cứu thì có thể tra trên baohiemxahoi.gov.vn

Việc buộc cài app lên máy cá nhân là thêm thắt của Quận Thanh Xuân

vihali

Xe container
Cụ ko thực hiện, thì sẽ có nhiều người khác muốn thế vào chỗ trống đó nhé :)
Vì mình là công chức, cấp quản lý họ bảo thì phải nghe theo để đảm bảo cả hệ thống đc vận hành. Việc phản hồi mà thấy hợp lý thì cụ cứ phản hồi có ai cấm đâu.
CQ em đùng cái ông sếp ngành hứng trí đăng ký bắt anh em áo khuy đồng, mùa đông comple đen xì khuy đồng nhìn như ông gác ghi tàu hoả, mùa hè áo trắng khuy đồng như bảo vệ… dở hơi mà vẫn phải chịu.
Cũng may em ko phải là công chức :)

Em sẽ không cài app theo cái lệnh dở hơi ở trên xem các ông ấy là được gì em :)

realworks

Xe hơi
một ngày kia, họ bắt cụ phải cài app nào đó, vd thundermail hay outlook thì cụ cũng cài chăng?
Nếu app đó do chính công ty em (cùng hệ thống công ty chủ quản của em) làm ra thì chắc chắn em sẽ cài, vừa là để hỗ trợ công ty có thêm người sử dụng, vừa là để xem app có gì không hợp lý thì góp ý.

RubynamitnA

Xe điện
Em thấy Quận Thanh Xuân đang triển khai làm tài khoản bảo hiểm điện tử. Quận đánh công văn yêu cầu 100% công, viên chức...phải:
1. đăng kí tài khoản
2. cài phần mềm lên thiết bị cá nhân.

Em không biết ông Quận giờ có quyền to thế đấy? OK đăng kí vậy, nhưng thiết bị cá nhân là Nokia cục gạch thì cài kiểu gì? Hay có người dùng Symbian, Windows Phone thì sao? Không biết Quận có mua cho em 1 con máy Android hay iOS không nhỉ?

Việc tra cứu hoàn toàn có thực hiện qua browser qua địa chỉ

View attachment 6124303
Cụ đọc yêu cầu mà ko đọc căn cứ. Đây là chủ trương của Bộ triển khai đến các tỉnh, thành. Ngay trong văn bản này cũng có "Thực hiện kế hoạch...của UBND Thành phố" đấy thôi. Thanh Xuân làm sao đủ thẩm quyền yêu cầu.

small_best

Xe lăn
Thời đại 4.0 rồi mà cụ không theo kịp thì cụ bị ở lại phía sau thôi, giờ smartphone có phải là hàng sa sỉ đâu :D

RubynamitnA

Xe điện
Sao các cụ cứ nhất định buộc phải cài app lên máy nhỉ? Việc tra cứu tài khoản hoàn toàn có thể làm trên web của máy tính để bàn. Check email cũng vậy. Anh gửi thông tin vào tài khoản của tôi, tôi làm cách gì để đọc là được, sao cứ phải bắt tôi cài app lên điện thoại? Thậm chí điện thoại cũng có thể đọc email qua browser.

Anh có thể buộc người ta đăng kí tài khoản, ok, còn việc tra cứu bằng gì thì ko thể ép được.
Là để tiến trình xóa bỏ tra cứu thông tin trên web cụ nhé. Đc chưa?

ong dat

Xe tăng
Sao các cụ cứ nhất định buộc phải cài app lên máy nhỉ? Việc tra cứu tài khoản hoàn toàn có thể làm trên web của máy tính để bàn. Check email cũng vậy. Anh gửi thông tin vào tài khoản của tôi, tôi làm cách gì để đọc là được, sao cứ phải bắt tôi cài app lên điện thoại? Thậm chí điện thoại cũng có thể đọc email qua browser.

Anh có thể buộc người ta đăng kí tài khoản, ok, còn việc tra cứu bằng gì thì ko thể ép được.
Cài app lên máy ĐT không chỉ để tra cứu thông tin về BHXH, nó còn thay thế sổ bảo hiểm giấy trước đây, thay luôn cả thẻ BHYT.
Các bác đi giải quyết công việc liên quan đến BHXH, BH thất nghiệp, ... và đi khám chữa bệnh BHYT không cần sổ, thẻ, không lo bị mất, quên đem theo, ... như thế chẳng đại tiện lắm hay sao !
Tại sao cơ quan nó bắt các cụ cài ư, cũng chẳng phải là hoàn toàn vì vấn đề hình thức hay thành tích gì mà BHXH đang từng bước xóa bỏ sổ BHXH giấy, không in và cấp thẻ BHYT như trước, tất cả dùng trên app (trừ một số trường hợp đặc biệt như vùng sâu, vùng xa, các đối tượng nghèo, người cao tuổi, ...). Bác nào không thích thì có thể không cài cũng không sao, luật chưa có chế tài xử lý trường hợp không cài VssID, nó chỉ có thể gây bất tiện cho các bác khi sử dụng các dịch vụ liên quan đến BHXH mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Cái này phải làm đồng bộ toàn quốc thì mí hiệu quả chứ nhể . Quận này làm song , em cho luân chuyển 50% cán bộ , viên chức sang quận khác hoặc tỉnh khác .... thì bất cập thành loạn thủ tục hành chính mất !.... Cụ quan mới lên .... cũng 3 que ra phết !....
Phần mềm ra chưa chắc đã chạy nuột ngay, nên thí điểm 1 quận trước, sau tháng mới đaj trà đc cụ ạ, kinh phí có hạn nên nn ko thể cho tét mô phỏng ở diện rộng đc. Thông cảm đi

gocart

Xe cút kít
Qui định gì thì cũng phải có giới hạn chứ ko phải họ bắt ăn mứt thì cụ cũng phải ăn. Em đề nghị cụ phản đối ngay nếu họ bắt như vậy. Em cũng thế và đã làm nhiều lần phản đối những qui định vô lối như thế.

Em tra cứu Kế hoạch của HN thì chỉ có giao dịch điện tử chứ không hề nói gì về buộc phải cài app. Bởi một lẽ tra cứu thì có thể tra trên baohiemxahoi.gov.vn

Việc buộc cài app lên máy cá nhân là thêm thắt của Quận Thanh Xuân

View attachment 6124482
Cụ hoàn toàn có thể mang desktop hay laptop đi khám chữa bệnh nếu thấy thuận tiện và chịu được ánh nhìn khó tả của những người xung quanh.

xbadboyz

Xe điện
Sao cụ không nêu luôn: Lỡ đâu có bác nào còn không dùng điện thoại nữa thì sao? Thời buổi này đến bà đánh giày còn smart mà cụ cứ phải lo quan huyện xài cục gạch