[Funland] Quán ốc luộc ngon ở HN ạh

cap3hk

Tháo bánh
Chào các cụ. Cho e hỏi chút có quán ốc vỉa hè bình dân nào chỉ chuyên mỗi ốc luộc ngon (ko phải bán đủ các thể loại ốc đâu ạh) ở HN ko mách giúp e để chiều e ra làm bát cho vã mồ hôi đỡ cum cúm với ạh. Chân thành cảm ơn các cụ mợ nhiều
2a đinh liệt quán ốc trang em ăn thấy ok

Mr.Alo

Xe lăn
Văn cao thì cụ rẽ lên thêm ra hồ tây,chỗ bảo khánh quanh đó,trước em hay lên đó,lâu rồi chả lên,hay ra đội cấn.
Nhớ em cái địa chỉ chuẩn được ko cụ , ốc là món gấu nó thèm nhất mà em chả biết quán nào , toàn chạy lên tít thụy khuê ăn vừa xa vừa ăn nhiều 1 trỗ chán
Liễu Giai đoạn MB nhìn chéo sang (đầu Kim mã thượng) có hàng Đức Mười đó cụ. E thấy nó ở đó cỡ 30 năm rồi :)
Quán này giờ mấy ai ăn đâu cụ

phuongmit

Xe cút kít
Liễu Giai đoạn MB nhìn chéo sang (đầu Kim mã thượng) có hàng Đức Mười đó cụ. E thấy nó ở đó cỡ 30 năm rồi :)
Đức 10 nổi tầm 10 năm trc thôi cụ, giờ nhạt nhoà lắm rồi. Trc nó cũng đắt kinh hoàng ra í

thichlexus

Xe điện
Mợ ra chợ sớm, thấy hàng nào có lèo tèo vài cân ốc cân cua. Trông lổn nhổn to nhỏ lẫn lộn, màu đen đen bẩn bẩn thì đấy chính là cua ốc sạch. Ăn sẽ ko bị sao.

Dân họ ra đồng bắt được, tiện đi chợ thì mang vào HN bán.

Còn ốc to ngon mà các quán hay lấy 100% là ốc nuôi cua nuôi, toàn cho ăn phân bò phân lợn tươi thôi.
Nghe cụ tả ốc nuôi ghê quá, đang ăn khéo phun hết luôn

Azeglio

Xe điện
Nói về ăn ốc, lại nhớ thời đầu vào Sài Gòn, mấy em bé bảo đưa đi ăn ốc. Tưởng gì, ăn ốc thì anh bao.

Mk, ăn ốc trong Sài Gòn là như đi ăn hải sản ngoài Bắc. Sạch ví thằng bé mới đi làm.

hiepchiken82

Xe tăng
Mợ ra chợ sớm, thấy hàng nào có lèo tèo vài cân ốc cân cua. Trông lổn nhổn to nhỏ lẫn lộn, màu đen đen bẩn bẩn thì đấy chính là cua ốc sạch. Ăn sẽ ko bị sao.

Còn ốc to ngon mà các quán hay lấy 100% là ốc nuôi cua nuôi, toàn cho ăn phân bò phân lợn tươi thôi.
ủ ôi nó ăn bull sit à cụ, căng nhỉ

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ em cái địa chỉ chuẩn được ko cụ , ốc là món gấu nó thèm nhất mà em chả biết quán nào , toàn chạy lên tít thụy khuê ăn vừa xa vừa ăn nhiều 1 trỗ chán

Em chỉ nhớ đoạn ngã ba văn cao rẽ phải vào ven hồ đi một đoạn tới chỗ nhà hàng,cafe Bảo Khánh.Lâu rồi em cũng không lên,với giờ em thấy cũng nhiều chỗ mở ốc.Không cụ đưa mợ ra chỗ Láng Hạ đoạn cầu vượt gần giao với đường Láng có quán ốc khá ổn cơ mà đông.

tungpt13

Xe tăng

Nhà cụ ở khu nào. Có gần nguyễn an ninh không ?

Mr.Alo

Xe lăn
Nhà cụ ở khu nào. Có gần nguyễn an ninh không ?
Em ở phố đội nhân cụ ạ , có thể đi thêm 5km đổ lại :)
Thường em vẫn phải tha gấu lên thụy khuê ăn , quán bé với đông quá nhiều khi phải đợi mới có bàn

tungpt13

Xe tăng
quán ốc cụ ăn có phải gần ngõ 105 thụy khuê không ? . nếu đúng quán đó thì bé thật.

em có quán ốc dung , quán ruột ở ngõ 121 p nguyễn an ninh , đối diện trường mẫu giáo tương mai.
ở đây chuyên món luộc , ngoài ốc thì có thêm tiết luộc và chân gà luộc nữa .Ốc ở đây ăn béo , ngậy hơn các hàng ốc khác em đã từng ăn. Phục vụ rất nhanh .
kết bữa thì có chè đỗ đen , chè ngô . Mùa lạnh thì chè đỗ đen nóng và chè sắn .

Quán bán từ 2h chiều đến tầm 7h là dọn hàng. Đặc biệt là giá cả rất hợp lý .
Từ ngày biết đến quán này là em quên hết các hàng ốc khác .

Chỉnh sửa cuối:

tungpt13

Xe tăng
Chào các cụ. Cho e hỏi chút có quán ốc vỉa hè bình dân nào chỉ chuyên mỗi ốc luộc ngon (ko phải bán đủ các thể loại ốc đâu ạh) ở HN ko mách giúp e để chiều e ra làm bát cho vã mồ hôi đỡ cum cúm với ạh. Chân thành cảm ơn các cụ mợ nhiều
Mời cụ chủ

em có quán ốc dung , quán ruột ở ngõ 121 p nguyễn an ninh , đối diện trường mẫu giáo tương mai.
ở đây chuyên món luộc , ngoài ốc thì có thêm tiết luộc và chân gà luộc nữa .
kết bữa thì có chè đỗ đen , chè ngô . Mùa lạnh thì chè đỗ đen nóng và chè sắn .

Quán bán từ 2h chiều đến tầm 7h là dọn hàng. Đặc biệt là giá cả rất hợp lý .
Từ ngày biết đến quán này là em quên hết các hàng ốc khác .

VCHDHN

Xe container
Những năm 80 ở Lê Văn Hưu có 1 quán ốc luộc. Bọn em hay rượu ốc ở đây. Cụ nào 6,7x ở HN may ra biết quán này:)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nói về ăn ốc, lại nhớ thời đầu vào Sài Gòn, mấy em bé bảo đưa đi ăn ốc. Tưởng gì, ăn ốc thì anh bao.

Mk, ăn ốc trong Sài Gòn là như đi ăn hải sản ngoài Bắc. Sạch ví thằng bé mới đi làm.
Em tò mò tí:
Cụ đưa các em ý đi ăn ốc có được ăn ốc của các em ý không ?
;))

Đi Lang Thang

Xe buýt

E ko biết nó như nào vì chưa ăn. Nhg thấy nó tồn tại quá lâu và lạ là nhà nó ko bán hay bị giải tỏa theo xu huớng... Hay tại khó bán nhà vì mt hẹp mà dt lớn (sâu)

Hoàng Trang

Xe ngựa

Bà cô em nuôi ốc bươu ta ở quê, thức ăn là các loại hoa quả trong vườn: mướp, mít,... Giá bán tại ao là 100k/1 kg ốc.

VuNgoanMuc

Xe điện
Cụ cứ phán linh tinh ...

Phục vụ hàng triệu miệng ăn của cccm không nuôi lấy gì mà bán cho đủ..

XSim

Xe container
Ngày xưa em hay ăn ốc ở quán Cay bên hồ Giảng Võ nhưng lâu không vào ăn không biết giờ thế nào các cụ?

Khu đó còn có Thanh Chè, đường Giảng Võ còn có Nhà Chè thì phải, em thích ăn chè đỗ đen, chè bưởi, thập cẩm truyền thống nên hay qua đó. Giờ còn mỗi Thanh chè hôm trước em ăn cũng tạm.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy chắc nói linh tinh cho vui. Em dù không có hiểu biết gì thì không nghĩ là như vậy vì sẽ làm ốc bị bệnh do nhiễm ký sinh trùng

"Thức ăn của ốc là những nguồn dễ kiếm trong tự nhiên như lá sắn, rau khoai, bèo lục bình, rau muống có thể nuôi thả loại thức ăn này ngay xung quanh bờ hoặc thả tự nhiên trong ao để ốc có thể bám vào và tìm kiếm thức ăn, ngoài ra có thể kết hợp cho ăn thêm bột cám gạo, bột ngô,…"

nguyentoan.uct

Xe điện
Ốc ngon thì em thấy chủ yếu vẫn là nước chấm, còn ốc thì vẫn là mua ở chợ thôi. luộc thì không khác nhau mấy.