[Funland] Quan niệm về nick âm binh, nhiều nick, và nhiều người lái chung một nick!

phuong2259

Xe hơi
Em thì em ủng hộ 1 người 1 nick. Như thế mới hiểu tính khí trình độ của các kụ/ mợ chứ ạ.

anchibui

Xe điện
Các cụ dùng bao nhiêu nick đi chăng nữa thì Ad muốn là biết hết vì chỉ cần một cái mod là nó thống kê đc những IP nào dùng bao nhiêu nick. Có thể tự động khai báo luôn thành một thớt vì tạo ra một con boot có thể làm việc này.

E ko dùng 2 nick. Đó là khẳng định!
Hề... Sai bác nhé.
Chỗ em làm và mấy AE khác cũng thế (cùng văn phòng, cơ quan), nhiều khi có 1 IP mà hơn chục ông là offer...
Ví dụ, riêng cái quán cafer chỗ Giảng võ thì sáng nào cũng chục nick dùng 1 IP.

anchibui

Xe điện
các cụ ơi, thớt này bị xóa rồi à, em chẳng tìm đc nữa, ko biết tình hình dư lào rồi :(
Ko xóa cụ ạ.
Mod tạm thời ẩn thớt... Vì nhiều spam loãng, nhạt, hỏa mù... (trong đó có em).
Đợi có thông tin từ 2 nhân vật chính rùi mở lại...
Lúc đó em lại vào quăng bom khói...

Công Nông

Xe điện
Bộ GT vừa đề xuất lên CP sắp tới mỗi cụ sẽ chỉ có 1 nick là số CMT luôn nên các cụ khỏi lo âm binh đánh võng ạ.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Công ty em có nhõn 1 IP khi truy cập Internet mà đến 4-5 cụ OF, dùng IP để xác định âm binh đôi lúc không chính xác đâu các cụ ạ.

Smart4Two

Xe hơi
Em chẳng ke. Nick không phải là người. Mà người thế nào cũng là chuyện cá nhân người ta (vợ/chồng/con cái, gia đình người ta liên quan chứ mình quan tâm làm gì ạ) Diễn đàn chỉ là diễn đàn. Điều em quan tâm là những gì các nick chia sẻ nó có gì bổ ích hay không thôi. Nick già mà cậy già khinh trẻ con em cũng chẳng thích. Nick non mà nhiều ý kiến bổ ích em cũng vẫn mến.

Vậy nên âm binh hay thánh thần cũng không sao ạ, miễn là có đóng góp, đôi khi chỉ là một icon vui vẻ, một quan niệm về cuộc sống.

anchibui

Xe điện
Em chẳng ke. Nick không phải là người. Mà người thế nào cũng là chuyện cá nhân người ta (vợ/chồng/con cái, gia đình người ta liên quan chứ mình quan tâm làm gì ạ) Diễn đàn chỉ là diễn đàn. Điều em quan tâm là những gì các nick chia sẻ nó có gì bổ ích hay không thôi. Nick già mà cậy già khinh trẻ con em cũng chẳng thích. Nick non mà nhiều ý kiến bổ ích em cũng vẫn mến.

Vậy nên âm binh hay thánh thần cũng không sao ạ, miễn là có đóng góp, đôi khi chỉ là một icon vui vẻ, một quan niệm về cuộc sống.
Chuẩn Mem...

tranhgochay

Xe buýt
Ko xóa cụ ạ.
Mod tạm thời ẩn thớt... Vì nhiều spam loãng, nhạt, hỏa mù... (trong đó có em).
Đợi có thông tin từ 2 nhân vật chính rùi mở lại...
Lúc đó em lại vào quăng bom khói...
Lúc e ấn F5 tự dưng thấy cảnh báo, hoảng quá, tưởng mình ăn nói ko đúng, nên bị xịt lốp, bình tĩnh trở lại thì mới biết Thớt cụ Sờ Pit bị ẩn. Mong cho 2 cụ ý dàn xếp được với nhau, mang lại OF xanh, sạch, đẹp.

beck_vn

Xe tăng
Em cũng không thích dùng nick âm binh lắm :D

niceshot

Xe container
Em nhớ có lần được ngồi uống bia với mấy cụ Ofers, cụ nào cũng khoe có vài nicks, dùng để chém trong các trường hợp muốn ném đã nhưng lại giấu tay! Có cụ còn cho biết kỷ lục là có Ofer đã khoe có tới 57 nicks!!!!! Có khi còn có cụ có hơn số đó nhưng ko khoe!

Em thì chỉ có 2 nick, 1 nick lập trước theo đúng tên em, nhưng sau đó nhiều người biết quá nên online chém gió không tiện, mới lập nick này (nick cũ vẫn còn nhưng rất hạn chế sử dụng, chỉ dùng khi giao dịch mua - bán) để chém gió cho đỡ ngại :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Lúc e ấn F5 tự dưng thấy cảnh báo, hoảng quá, tưởng mình ăn nói ko đúng, nên bị xịt lốp, bình tĩnh trở lại thì mới biết Thớt cụ Sờ Pit bị ẩn. Mong cho 2 cụ ý dàn xếp được với nhau, mang lại OF xanh, sạch, đẹp.
cái thớt kia hai cụ chém ác quá mod lộn tiết bem thớt làm e cứ tưởng dính thẻ :((

i.m.u.s.m

Xe tăng

Đấy là cụ chưa bị âm binh với số điện lạ spam thôi ạ :(
Cháu cũng là dân nhân sự, cháu nghe chửi và chửi quen rồi mà đôi khi điên không thể chịu được vì mình ở chỗ sáng, nó ở chỗ tối, chửi lại nó thì mọi người bảo mình hâm, mình bằng nó /:) hại não lắm ạ:(

HuyArt

Xe lăn
Từ ngày KDCN trên OF em chả dám chém ai nữa vì dùng mỗi 1 nick, nhỡ đâu vạ miệng thì ăn cháo. Kiểu này có khi phải thêm nick nữa làm hàng cho đỡ ế ẩm có khi lại hay:D

phdNguyenQAnh

Xe buýt
Câu hỏi như tiêu đề, các cụ cho ý kiến chém gió hộ em phát nhé!
Vấn đề nhiều nick:
Em biết nhiều cụ có dăm nick trên hệ thống, Min Mod nhìn phát biết ngay, nhưng vẫn để cho tồn tại, vì việc nhiều nick này không/chưa đem lại một sự rắc rối hay phiền hà nào! (Quan điểm của em là dạng này chấp nhận được) :D
Việc nick AB: Quan niệm của em về âm binh là sự dùng 1 nick nào đó tung hướng, chỉ điểm, khiêu khích, làm nhiều loạn thông tin, làm sai lệch kết quả trận đấu, làm đối phương, đối thủ mất kiểm soát: Tức là nick AB này có thời điểm xuất hiện làm hậu thuẫn, tương trợ cho nick chính: - Em ghét kiểu nick này!
Lái chung nick: Mộ nick được lái chung bởi nhiều người: Khi đó không xác định được hành vi, giới tính, học vấn, nhận thức của người sử dụng nick, nhiều lúc loạn cào cào: Em không thích giao lưu với những nick kiểu này
Các cụ thấy em liệt kê thế có hợp lý không, và quan điểm của các cụ về vấn đề này dư thế lào? :)
Tiêu đề của cụ thêm cụm " Thực trạng và giải pháp" hoặc "Thách thức và cơ hội" nữa thì mới mang tính toàn diện.
hé hé...nói chung về vấn đề này cũng nhiều tiền đề, kịch bản khác nhau. Cũng khó mà nói xâu hay tốt. VD như anh chị em, vợ chồng trong 1 nhà, mỗi người 1 cái nick thì cũng khó nói đó là 1 lái nhiều nick mặc dù cùng chung IP (hoặc đường ADSL hoặc 3G....)

vandinh

Xe container
cái thớt kia hai cụ chém ác quá mod lộn tiết bem thớt làm e cứ tưởng dính thẻ :((
Đúng rồi. Kụ No Nick và Tranhgochay nhảy vào, 2M sợ các kụ quá đà nên tạm ẩn đi luôn.

tranhgochay

Xe buýt
"Mi tu" :D em mãi đến trưa mới vào OF thì hóng được thớt đó, nên ngồi lỳ ở đó, chém cũng hơi mạnh. Cụ đã ăn trưa chưa? Hay mải hóng mà chưa ăn?