[Funland] Quận mới Gia Lâm và Đông Anh, nên đầu tư quận nào, và vị trí nào

Ocdaonho

Xe tải
Cụ trên nói đúng cụ nhé. Dân ĐA dạt về SS đầu tư rất nhiều đó. Ko phải bây h mà từ khoảng 2021 rồi. Và cũng ko phải bây h SS mới phân lô mà phân lô từ trước r.
Mấy lô các cụ bảo chả có ai về ở, chắc cũng đúng, nhưng giá nó có 500-700tr/lô thôi. Với gấp 2 số tiền này, tức là 1-1.5 tỷ, các cụ mua đc lô xấu thậm tệ ở ĐA hoặc ko mua đc. Còn gấp 3 lần lên là 1.5-2 tỷ các cụ mua đc 1 lô gọi là trung bình ở ĐA. Ko tin các cụ đi khảo sát xem e nói đúng ko ;)).
j chứ SS mà tầm 5-700tr thì công nhân mua đc cụ ạ, họ có tích cóp thì họ cũng muốn có cái cắm dùi cho con thôi. :)
Vâng cụ nói đúng ạ.
Em cũng tự nhận mình ếch ngồi đáy giếng mà.

K.P.T 74

Xe buýt
SS giờ phân lô kinh thật cụ ạ. Toàn 60-70m mặt tiền bé bé…e ko biết ai mua ở thật đất ấy, hay toàn dân buôn sang tay nhau…
Trc e nghe có ng nói là sắp tới khi ĐA lên Quận thì các xưởng sẽ dạt về mạn SS, và nhu cầu đất cho công nhân, ng lao động sẽ tăng lên... Nghe cũng thấy có lý

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Sóc sơn có nhược điểm là nằm cách HN 1 huyện Đông Anh đất đai bạt ngàn, nên dù khoảng cách từ Sóc sơn về HN không xa, đường rất tốt, thời gian đi từ sân bay về Tp mất cũng chỉ khoảng 30' thì giá của Sóc Sơn cũng chưa thể tăng đột biến được, vì phải chờ Đông Anh lên trước. Tuy nhiên ưu điểm là đất còn rẻ nên nếu đầu tư lâu dài, hoặc ít tiền thì có thể chọn được đất đẹp, đường rộng.

agrimeco

Xe lăn
Sóc sơn có nhược điểm là nằm cách HN 1 huyện Đông Anh đất đai bạt ngàn, nên dù khoảng cách từ Sóc sơn về HN không xa, đường rất tốt, thời gian đi từ sân bay về Tp mất cũng chỉ khoảng 30' thì giá của Sóc Sơn cũng chưa thể tăng đột biến được, vì phải chờ Đông Anh lên trước. Tuy nhiên ưu điểm là đất còn rẻ nên nếu đầu tư lâu dài, hoặc ít tiền thì có thể chọn được đất đẹp, đường rộng.
Giá thổ cư ss tầm bao nhiêu mua đc hả cụ?

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Giá thổ cư ss tầm bao nhiêu mua đc hả cụ?
tùy khu ạ, theo em biết thì rẻ nhất khoảng 3tr cho đất chưa sổ ở Thái Lai, giáp sân golf diện tích nghìn mét, đắt thì khoảng 70tr/m2 mặt đường QL3. Đất trung tâm SS chắc đắt hơn nữa.
Còn khu vực trung tâm quanh sân bay thì đắt nhất là Mai Đình, giá tầm 3x trở lên đường ô tô, ở Hiền Ninh gần sân bay thì giá 1x - 2x đường ô tô.

agrimeco

Xe lăn
tùy khu ạ, theo em biết thì rẻ nhất khoảng 3tr cho đất chưa sổ ở Thái Lai, giáp sân golf diện tích nghìn mét, đắt thì khoảng 70tr/m2 mặt đường QL3. Đất trung tâm SS chắc đắt hơn nữa.
Còn khu vực trung tâm quanh sân bay thì đắt nhất là Mai Đình, giá tầm 3x trở lên đường ô tô, ở Hiền Ninh gần sân bay thì giá 1x - 2x đường ô tô.
Đất làng loanh quanh khu hồ gì ở Minh trí ấy cụ, liệu còn rẻ ko em mua xây nhà nghỉ dưỡng :D

beginner

[Tịch thu bằng lái]

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ nào nhiều xèng thì e mạnh dạn phím thẳng để tham khảo: e vote khu vực Đào Duy Tùng, Nghĩa Lại, Đài Bi. Khu này
- 1 mặt nằm đối diện CV Kim quy
- 1 mặt gần gần đường Trường Sa, ra Vin CL cũng tiện, vào nội đô cũng tiện (qua Vĩnh Ngọc), đi cầu Nhậ Tân hay cầu TL đều ra Trường Sa đi đc.
- 1 mặt sát khu Vườn Đào và gần thị trấn ĐA. Tiện ích thì ko cần nói thêm. :)

taiadau

Xe điện
Cụ nào nhiều xèng thì e mạnh dạn phím thẳng để tham khảo: e vote khu vực Đào Duy Tùng, Nghĩa Lại, Đài Bi. Khu này
- 1 mặt nằm đối diện CV Kim quy
- 1 mặt gần gần đường Trường Sa, ra Vin CL cũng tiện, vào nội đô cũng tiện (qua Vĩnh Ngọc), đi cầu Nhậ Tân hay cầu TL đều ra Trường Sa đi đc.
- 1 mặt sát khu Vườn Đào và gần thị trấn ĐA. Tiện ích thì ko cần nói thêm. :)
Khu này rổ giá tầm nào rồi cụ ơi

thanhhaicb

Xe hơi
Website
bdsthanhhai.com
Sắp tới chắc chắn Đông Anh và Gia Lâm sẽ lên quận, hiện tại các thủ tục và hạ tầng cũng như các dự án lớn, cầu cống đang triển khai tấp nập. Theo các cụ nếu chọn giữa 2 quận này để đầu tư với khoản đầu tư trung bình khoảng 4 tỷ thì nên chọn quận nào, và ở đâu?
E vote Đông Anh, ngoài viêc lên quận, ĐA các dự án lớn đang dần triển khai, hạ tầng giao thông đang mở rộng khá nhanh.

knedi1

Xe tăng
cá nhân em ở đông anh, nên em vote đông anh, e ko rõ do mắc vấn đề gì mà đến giờ quỹ đất vẫn trống không, chưa ông nào triển khai rầm rộ. nếu hạ tầng được đầu tư mạnh chút, thêm mấy dự án nó triển khai thì e nghĩ có những vị trí giá đất sẽ lên mạnh luôn. Tuy nhiên, các cụ nên cân nhắc khu vực đầu tư, không phải chỗ nào cũng có thể bật tăng
En thấy ở Đông Anh cao hơn Gia Lâm rất nhiều, theo em đầu tư thì nên ở Gia Lâm thì hợp lý hơn. Nên lựa chọn khu vực nằm giữa ecopark và ocenpark

Lelong1411

Xe tăng
Đất làng loanh quanh khu hồ gì ở Minh trí ấy cụ, liệu còn rẻ ko em mua xây nhà nghỉ dưỡng :D
Đồng Đò toàn tất lấn phòng hộ vs xã cấp ko phép thôi. Cụ lên đấy hết sức cảnh giác :))

SOnnn_X

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi xã Tiên Dương Đông Anh có tiềm năng không và giờ khoảng bn tiền /m2 ? e đang ngắm đoạn Lương Nỗ ngay gần thị trấn.

anphudong

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi xã Tiên Dương Đông Anh có tiềm năng không và giờ khoảng bn tiền /m2 ? e đang ngắm đoạn Lương Nỗ ngay gần thị trấn.
Cũng là gần thị trấn nhưng LN ko ngon bằng đất gần ngã 4 Biến thế cụ à. Cụ mua đất đấu giá Lễ Pháp đẹp hơn nhiều.

SOnnn_X

Đi bộ
Cũng là gần thị trấn nhưng LN ko ngon bằng đất gần ngã 4 Biến thế cụ à. Cụ mua đất đấu giá Lễ Pháp đẹp hơn nhiều.
bác cho e hỏi lý do được không ? với khu Lễ Pháp này giờ giá khoảng bn nhỉ

anphudong

Xe tăng
bác cho e hỏi lý do được không ? với khu Lễ Pháp này giờ giá khoảng bn nhỉ
nó gần trung tâm huyện, gần đường đang mở nối với VNG đi lại thuận tiện hơn. Khu này trên dưới 100tr/m2 tùy vị trí bác ah!

Lelong1411

Xe tăng
Đất Cổ Dương mà mặt đẹp ô tô đỗ cửa phải lên đến tầm hơn 100 củ/m2 rồi cụ. Nhìn chung thì cá nhân e thấy nó mặn chát :)). Nhưng vẫn chưa kinh bằng khu Vườn đào vs Phúc Lộc, Đài Bi