[Funland] Quản lý thế này thì gay quá?

Pick

Xe máy
Họ cướp có thể vì 1-2 hôm trước họ ko có đồ ăn do thiết, xong lại ko bổ sung.
Ở trong bài báo cũng đã nói là ko có danh sách nên ko có ăn.
Khi người ta đói lại cảm giác như bị bỏ rơi thì cái gì cũng làm để sinh tồn
Thường cách ly lấy hộ từng phòng cụ ơi, phát 12000 suất ăn từng người thì đến khi phát xong đến bữa tối luôn à, cụ cũng nhìn thấy có túi bóng chia phần cho mỗi nhóm còn gì

Anhdex

Xe tăng
Cụ thủ đã ra tay rồi thì phải. Báo chí có đăng tt sẽ quản lý trực tuyến trực tiếp tới cấp xã phường là điểm nóng theo quan điểm xã, phường là một pháo đài chống dịch. Vụ Thanh Xuân Trung là ví dụ điển hình.
Còn khuya cụ ơi 😁 vẫn kiểu trốn trong bụi rậm thôi chẳng may bị bớ thì chậc lưỡi kêu đen thôi=)) lí do thì bản thân em đang dính đây tìm vị trưởng ban phòng chống dịch phường mà từ sáng qua đến giờ chưa thấy 😬 ko hiểu do dưới găm hay do trên bận nữa 🤣

nguyenk8

Xe hơi
Cụ đi làm từ thiện xuất ăn bao giờ chưa ? Muốn đúng muốn đủ thì phải phát cho từng người một, ko ai chứng minh được cụ lấy cho bao nhiêu người, giả sử nhà cụ có 10 người lao vào lấy đồ ăn, ai cũng nghĩ người nhà mình chưa có thì 10 người đó đã lấy mấy chục suất ăn cho riêng nhà mình rồi.
Bản thân em từng liên tục mấy tháng liền đi phát cháo từ thiện cho bệnh nhân nghèo, ban đầu chưa biết cách cũng rơi vào tình trạng này chưa hết người đã hết cháo, sau đó vào từng phòng trong bệnh viện kiểm tra thì có người lấy 3-4 hộp có người ra chậm chả còn hộp nào, về sau phải đi điều tra từng bệnh nhân rồi phát cháo theo phiếu từng người
Lấy nhiều ăn không hết trong ngày thì nó cũng ôi thiu. Vậy cụ xem nên ít comment thôi.

Anhdex

Xe tăng
Mượn tạm còm cụ nhé. Quả thực em rất dị ứng khi thấy dùng cách gọi trên. Dù em là dạng dễ tính như4. :D
Chắc cụ thời thanh niên ko đọc truyện kiếm hiệp 😁 nếu dễ tính cụ cũng chẳng so đo cách ví von như vậy ạ .

poiuy

Xe ba gác
E k tin với lượng người như vậy xảy ra tranh cướp đồ ăn mà những ông vác theo cả đống thế đi thoát được ra ngoài mới là lạ.
Họ có thoát ra ngoài đâu, chỉ là từ khu A với khu B ở trong bệnh viện cách ly thôi.

Patriots

Xe lăn
Mỗi đứa ôm hàng chục suất thì bảo sao không thiếu đồ ăn được? Đói thì cũng chỉ nên lấy 1 -2 hộp thôi chứ.
Sao nội dung bài báo lại khác, mà bọn này nếu đúng thế thì ăn khỏe thế? Chứ đứa nào ăn không hết vứt ra trong đó chắc no đòn, cháu không nghĩ bức ảnh này là từ nơi đó. Cụ có cái gì chứng minh ảnh đó đúng địa điểm không?

hoviethung

Xe lăn
Còn khuya cụ ơi 😁 vẫn kiểu trốn trong bụi rậm thôi chẳng may bị bớ thì chậc lưỡi kêu đen thôi=)) lí do thì bản thân em đang dính đây tìm vị trưởng ban phòng chống dịch phường mà từ sáng qua đến giờ chưa thấy 😬 ko hiểu do dưới găm hay do trên bận nữa 🤣
Mình nhớ lại thời chiến tranh phá hoại miền Bắc. Khi máy bay bắt đầuoanh tạc ai cũng sợ chui xuống hầm. Về sau bom đạn nhiều nên thành bình thường. Chã nhẽ để mình chết đói. Chung sống với dịch bệnh thôi.

hd-vt

Xe container
Chắc cụ thời thanh niên ko đọc truyện kiếm hiệp 😁 nếu dễ tính cụ cũng chẳng so đo cách ví von như vậy ạ .
Vâng, em không bao giờ đọc kh.
À, còn thêm lý do là làm một số người mặc cảm (không phải em).

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Đã phải cho lờ đờ vào và covid nó cũng chả sợ lờ đờ, số F0 vẫn tăng, nhốt xong ko có cái gì ăn thì phải tìm cách ra thôi.
chưa chết vì Covid mà có nguy cơ chết đói thì họ phải ưu tiên kiếm ăn thôi. đó là bản năng sống của con người

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Bảo sao số ca + ngày càng tăng và chưa có dấu hiệu quay xe
Đổ vạ cho dân ít thôi, hãy xem phương pháp như thế này đã đúng chưa. Nếu 1 người phản đối thì người đó sai chứ toàn người phản đối thì xem lại chính sách.

• Vodka
Reactions: UFA

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
chưa chết vì Covid mà có nguy cơ chết đói thì họ phải ưu tiên kiếm ăn thôi. đó là bản năng sống của con người
Chuẩn luôn cụ. Covif bị 100 người có thể chết 5 người nhưng ko có lẽ cả 100 còn người ấy cùng ngồi im chờ chết đói. Chuyện đó là hoang tưởng.

Poison Dart

Xe tải
Khu cách ly mà đông quá cũng khó quản lý.

vikingloveu

Xe buýt
Bệnh nhân mà để đói thì người ta chịu sao thấu

Tổ nghề lái

Xe tải
Biết, nhưng ông lãnh đạo nào dám, bài học anh P còn mới tinh đó thôi.
Khoán 10 hay vậy nhưng thời điểm ông Bí thơ dám làm là vượt qua tất cả số còn lại, kết cục dư nào cụ xem phim, hoặc gúc phát ra luôn, nghĩ mà chán.
Ờ.
Cũng chỉ hỏi nhỏm vài câu: tiền mô ?
Thế mà...
Thặc.
Dẹp.

Tổ nghề lái

Xe tải
Gần 4 tuần giãn cách, tôi bắt đầu có dấu hiệu stress, xung quanh tôi mọi người cũng vậy. Những khuôn mặt cau có, nói chuyện gắt gỏng, đang gia tăng,.... Các đồng chí bảo chúng tôi phải làm gì bây giờ????( Tôi ở vùng màu cam HN)
Cụ tích cụ giao tiếp trò chuyện với cây cỏ, chăm sóc động vật, nói chuyện với chúng nó để chúng nó hiểu mình, mình yêu chúng nó.
Nếu thấy chúng nó trả lời lại.
Cụ.
Cụ.
Cần đến bệnh viện Tâm Thần để đc tư vấn.
Khú khú.

Tổ nghề lái

Xe tải
Cụ đi làm từ thiện xuất ăn bao giờ chưa ? Muốn đúng muốn đủ thì phải phát cho từng người một, ko ai chứng minh được cụ lấy cho bao nhiêu người, giả sử nhà cụ có 10 người lao vào lấy đồ ăn, ai cũng nghĩ người nhà mình chưa có thì 10 người đó đã lấy mấy chục suất ăn cho riêng nhà mình rồi.
Bản thân em từng liên tục mấy tháng liền đi phát cháo từ thiện cho bệnh nhân nghèo, ban đầu chưa biết cách cũng rơi vào tình trạng này chưa hết người đã hết cháo, sau đó vào từng phòng trong bệnh viện kiểm tra thì có người lấy 3-4 hộp có người ra chậm chả còn hộp nào, về sau phải đi điều tra từng bệnh nhân rồi phát cháo theo phiếu từng người
Cụ lười đọc bỏ mẹ.
Cụ thể là không kịp lập danh sách. Thiếu suất ăn.
Dẫn đến cạnh tranh giành.
Đã tranh giành thì vơ đc bao nhiêu thì vơ.
Gọi là hỗn độn mà.
Khú khú.
Thủng chửa.

179cm

Xe hơi
Ý thức kém quá

Cụ tích cụ giao tiếp trò chuyện với cây cỏ, chăm sóc động vật, nói chuyện với chúng nó để chúng nó hiểu mình, mình yêu chúng nó.
Nếu thấy chúng nó trả lời lại.
Cụ.
Cụ.
Cần đến bệnh viện Tâm Thần để đc tư vấn.
Khú khú.
Em có bạn công trồng hoa + bể cá , vậy mà cũng k chịu được!