Quan Lạn xa mà gần

kentdju

Xe điện
Ở Quan Lạn phải công nhận bãi biển rất đẹp, nước sạch và trong vắt, nhìn thấy cả cá bơi dưới chân, ở đó họ cho dựng một loạt nhà nghỉ loại nhỏ cho từng gia đình trong rừng phi lao ngay sát bờ biển phải nói là cực kỳ thơ mộng, nhất là những đôi đi trăng mật thì quá tuyệt.

gafquef

Xe tăng
Cám ơn cụ đã chia se nhưng em thấy ngoài những cái cụ đưa ra ở trên về văn hóa , dân cư và tí xíu thiên nhiên, nhưng còn cái em thấy quan trọng nhất ở QL khi bất cứ ai đến vào mùa hè thì cụ lại không có 1 chút gì cả, đó là bãi biển. Ngay cái bãi biển gần chỗ cụ nghỉ đó là bãi Minh Châu thì cụ lại không chụp, và đặc biệt là ở Quan Lạn, có bãi Sơn Hào, em khẳng định luôn đây là 1 bãi biển đẹp nhất miền bắc luôn, không đâu bằng. Bãi biển trải dài mấy cây số, cát trắng tinh, ngập chân, sóng thì tuyệt vời và quan trọng là rất sạch. Có thể tắm cả ngày nếu có đủ sức. Ở bãi này sóng to, nước trong vắt cách nhau khoảng 300 m bụi nước từ sóng đã không nhìn thấy gì. Buổi sáng mà chạy, đi dạo, đá bóng trên bãi biển này thì không có gì tuyệt vời hơn. Còn ngay tại bãi Minh châu, gần nơi cụ nghỉ, bãi biển hình vòng cung, đồi thông và cây Trâm mọc ra sát biển, trừ những hôm gió mạnh thì hoi có 1 chút rác trôi vào thôi chứ bãi này cũng quá lý tưởng cho các F1 nô đùa........ Nói chung là theo em nếu đi nghỉ ở QL thì nên nghỉ ở bãi Sơn Hào vì khu nghỉ ở đây sát biển luôn, thuân lợi cho việc đi đoàn đông, tắm biển, lửa trại... Cụ nào đi gia đình, nếu có điều kiên kinh tế thì thuê riêng villa sát mép biển vào ngày thứ 6, 7 khoảng 2 triệu 1 ngày thì không còn gì tuyệt vời hơn.

andy786

Xe hơi
Vài năm trước e đi Quan Lạn với nhóm bạn và rất ấn tượng với vẻ đẹp hoang sơ ở đây. Năm ngoái e đã quyết định chụp ảnh cưới ở Quan Lạn. Ảnh lên đẹp miên man :x

ngoc.an.bka

Xe tải
Cám ơn cụ đã chia se nhưng em thấy ngoài những cái cụ đưa ra ở trên về văn hóa , dân cư và tí xíu thiên nhiên, nhưng còn cái em thấy quan trọng nhất ở QL khi bất cứ ai đến vào mùa hè thì cụ lại không có 1 chút gì cả, đó là bãi biển. Ngay cái bãi biển gần chỗ cụ nghỉ đó là bãi Minh Châu thì cụ lại không chụp, và đặc biệt là ở Quan Lạn, có bãi Sơn Hào, em khẳng định luôn đây là 1 bãi biển đẹp nhất miền bắc luôn, không đâu bằng. Bãi biển trải dài mấy cây số, cát trắng tinh, ngập chân, sóng thì tuyệt vời và quan trọng là rất sạch. Có thể tắm cả ngày nếu có đủ sức. Ở bãi này sóng to, nước trong vắt cách nhau khoảng 300 m bụi nước từ sóng đã không nhìn thấy gì. Buổi sáng mà chạy, đi dạo, đá bóng trên bãi biển này thì không có gì tuyệt vời hơn. Còn ngay tại bãi Minh châu, gần nơi cụ nghỉ, bãi biển hình vòng cung, đồi thông và cây Trâm mọc ra sát biển, trừ những hôm gió mạnh thì hoi có 1 chút rác trôi vào thôi chứ bãi này cũng quá lý tưởng cho các F1 nô đùa........ Nói chung là theo em nếu đi nghỉ ở QL thì nên nghỉ ở bãi Sơn Hào vì khu nghỉ ở đây sát biển luôn, thuân lợi cho việc đi đoàn đông, tắm biển, lửa trại... Cụ nào đi gia đình, nếu có điều kiên kinh tế thì thuê riêng villa sát mép biển vào ngày thứ 6, 7 khoảng 2 triệu 1 ngày thì không còn gì tuyệt vời hơn.
em thấy ít thông tin về bãi biển này quá

Canon 7D

Xe đạp
cần nhất là bãi tắm thì máy cụ lại hết pin

aime_nqt

Xe buýt
Bài viết rất hữu ích, cảm ơn cụ tháng 7 em cũng có chuyến hành quân ra Quan Lạn

nvht

Xe điện
Năm này du lịch Minh Châu, Quan Lạn đã có rất nhiều bước tiến: Đã có điện lưới quốc gia chạy 24/24 giờ hàng ngày; đường mới nối 2 xã đảo Minh Châu và Quan Lạn đã được đưa vào sử dụng; hệ thống nhà nghỉ, nhà hàng được xây dựng thêm rất nhiều và chất lượng được nâng cao ...
Các bác có thể tham khảo thêm thông tin tại http://dulichvandon-coto.vn/

leminhdung.dbp

Xe máy
Quan lạn cháu đi chắc cũng phải 3.4 năm rồi. Phải cộng nhận là đẹp, có dk C sẽ quay lại. Hồi C đi còn chưa có điện Và rất hoang sơ, c ở bên minh châu. Các cụ đi bgio thì sướng có điện lưới giá thành chắc rẻ hơn nhiu rồi :)

nvht

Xe điện
Bác nào có nhu cầu gửi xe ô tô gia đình ở cảng Cái Rồng và mua vé tàu cao tốc để đi đảo Cô Tô, Minh Châu - Quan Lạn, Ngọc Vừng thì em tư vấn miễn phí nhé. Các bác có thể gọi theo số 096 497 1934 hoặc eMail vandon2020@gmail.com

yakata

Xe hơi
EM hóng ạ. Em đã từng đi QUan Lạn với công ty cũ năm 2010 ạ. QUả thật là rất hoang sơ, ko có điện lưới, dùng máy nổ và bãi cát rất tuyệt, nghe lạo xạo rất thích ạ. Em khoái phong cảnh hoang sơ lắm!

nhungboy

Xe tải
Vài năm trước e đi Quan Lạn với nhóm bạn và rất ấn tượng với vẻ đẹp hoang sơ ở đây. Năm ngoái e đã quyết định chụp ảnh cưới ở Quan Lạn. Ảnh lên đẹp miên man :x
Xin cụ cho em ngắm ít ảnh cưới của cụ để em học hỏi ạ

imhongdt

Xe hơi
Em đang định đi Quan lạn hoặc Cô tô. Cô tô năm ngoái em đi thì rác thôi rồi thành ra cũng hơi ớn ớn

nvht

Xe điện
Em đang định đi Quan lạn hoặc Cô tô. Cô tô năm ngoái em đi thì rác thôi rồi thành ra cũng hơi ớn ớn
bác nên đi Minh Châu (bãi tắm đẹp hơn Cô Tô, không sợ say tàu)