Quan Lạn - Minh Châu vẻ đẹp được thiên nhiên ban tặng

ToanThangLong

Xe tăng
Bãi Minh Châu là đẹp nhất, e thấy nên nghỉ ở Minh Châu. Muỗi thì đế h e vẫn còn hãi hùng, trên đường đi bộ ra bãi Quan Lạn e ghé rừng thông chụp ảnh, muỗi ở đây to như ruồi luôn hic hic. Bãi Quan Lạn với Sơn Hào thì e ko dám tắm vì sóng to lắm mà bãi lại dốc, lúc nào cho e góp mấy cái ảnh vào topic với cụ nhủ nhé :)
Cụ thêm ảnh vào đi cho sinh động, em ít thông tin về bãi Minh châu và Quan lạn lắm.

saothang2

Xe máy
Quan lạn đi cũng thích mỗi tội hay mất điện

ToanThangLong

Xe tăng
Quan lạn đi cũng thích mỗi tội hay mất điện
Thực ra ở đấy các KS hay nhà nghỉ đều có máy phát riêng, vấn đề là khi mình thuê thì phải rõ ràng thời gian chạy máy phát chứ không thì mệt lắm.

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Cái KS nơi bọn em nghỉ mà Ông chủ cứ khẳng định là Resort làm bọn em cứ buồn cười.^:)^
Giá cả là 850k/ngày cuối tuần và ngày thường là 650k.
#5:

Uploaded with ImageShack.us
#6: Nằm bên cạnh một thửa ruộng bậc thang.

Đem nằm nghe ếch nhái kêu inh ỏi.:))
trông cái ruộng bậc thang xanh mướt nhưng hình như trồng toàn cỏ :))đẹp thật cụ chủ ah

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
ko thấy sản phẩm cụ thu hoạch sau khi đi câu đâu nhỉ?

Minhnq

Xe hơi

tmanhthang

Xe tăng
cuối năm nay sẽ có điện ra cô tô và quan lạn . khi đó 2 đảo này sẽ phát triển rất mạnh về du lịch . bãi tắm trên 2 đảo này thì đẹp nhất miền bắc rồi .

ToanThangLong

Xe tăng
trông cái ruộng bậc thang xanh mướt nhưng hình như trồng toàn cỏ :))đẹp thật cụ chủ ah
Đúng đó mợ, ngoài này đất vẫn còn nhiều lắm, mợ đầu tư ra ngoài đó làm Resort vẫn ổn lắm.

Xinh tóa cụ chủ ơi, thế cụ chủ ra đó có mua được ít sá sùng nào không vậy?
Em không có thời gian để thưởng thức món đó, mua được một ít mang đi câu hết rồi.

cuối năm nay sẽ có điện ra cô tô và quan lạn . khi đó 2 đảo này sẽ phát triển rất mạnh về du lịch . bãi tắm trên 2 đảo này thì đẹp nhất miền bắc rồi .
Theo em được biết là sẽ kéo điện lưới ra Cô tô trước thì phải.

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Đúng đó mợ, ngoài này đất vẫn còn nhiều lắm, mợ đầu tư ra ngoài đó làm Resort vẫn ổn lắm.

Em không có thời gian để thưởng thức món đó, mua được một ít mang đi câu hết rồi.

Theo em được biết là sẽ kéo điện lưới ra Cô tô trước thì phải.
cái này thì em chưa đủ tầm cụ ah. Nhưng mà chắc có điện lưới ra thì sẽ có nhiều chủ đầu tư sẽ quan tâm đến khu vực này, em dự khu này sẽ phát triển nhanh thôi

pinky0307

Xe máy
Cụ thêm ảnh vào đi cho sinh động, em ít thông tin về bãi Minh châu và Quan lạn lắm.
E ko chụp cảnh mấy toàn chụp người nên có vài cái để góp với cụ thôi ạ.
Lên đảo e đi thẳng ra Minh Châu luôn. Nghỉ ở Minh Châu khá là tiện vừa tắm thích mà ăn uống cũng ngon, hôm e đi ăn ở cái hàng mà từ dốc xuống ngay bên tay phải ý ghẹ với tu hài ngọt lừ mà lại rẻ. Ăn xong ra tắm rồi lại ăn lại tắm, bãi thoai thoải, biển xanh sóng nhẹ thích lắm.

E cứ thế mà chạy chơi dọc bãi biển thôi :D

E có ghé qua Sơn Hào định nghỉ 1 đêm ở Vân Hải Đỏ nhưng mà thấy buồn quá chả có ai, ko có hàng quán thế thì ăn uống chắc cũng chán, mà nhân viên ở đấy cũng bảo ko tắm được vì sóng to thế là e ra thẳng Quan Lạn luôn.
Ở Quan Lạn thì hơi xa biển, e thuê xe đạp để đi ra đấy. E thấy là chả ai dám tắm ở đấy, sóng cứ ầm ầm bãi thì sâu e chỉ ra đấy chụp ảnh rồi về. Ở đấy có bãi đá đẹp phết, các cụ/ mợ ra đấy chụp ảnh thì đẹp nhưng nhớ cẩn thận, e đứng ở bãi đá mà sóng đánh chỉ sợ bị cuốn đi >:). Ở Quan Lạn e nghỉ ở Ann, sạch sẽ mà thoáng mát, ngay sau nhà là bãi gì ý ( e chả nhớ) hình như là cây đước ah các cụ. Ảnh bãi ý đây ạ, e chụp từ phòng nghỉ ở Ann:

Có vài cái góp với cụ chủ, sau này e vẫn thích được quay lại đấy :)

ToanThangLong

Xe tăng
Cảm ơn mợ đã góp thêm cho thớt sinh động.
Lần sau em ra thì chắc chắn bãi Minh châu là sự lựa chọn số 1 của em rồi.

ToanThangLong

Xe tăng
E ko chụp cảnh mấy toàn chụp người nên có vài cái để góp với cụ thôi ạ.
Lên đảo e đi thẳng ra Minh Châu luôn. Nghỉ ở Minh Châu khá là tiện vừa tắm thích mà ăn uống cũng ngon, hôm e đi ăn ở cái hàng mà từ dốc xuống ngay bên tay phải ý ghẹ với tu hài ngọt lừ mà lại rẻ. Ăn xong ra tắm rồi lại ăn lại tắm, bãi thoai thoải, biển xanh sóng nhẹ thích lắm.

E cứ thế mà chạy chơi dọc bãi biển thôi :D

E có ghé qua Sơn Hào định nghỉ 1 đêm ở Vân Hải Đỏ nhưng mà thấy buồn quá chả có ai, ko có hàng quán thế thì ăn uống chắc cũng chán, mà nhân viên ở đấy cũng bảo ko tắm được vì sóng to thế là e ra thẳng Quan Lạn luôn.
Ở Quan Lạn thì hơi xa biển, e thuê xe đạp để đi ra đấy. E thấy là chả ai dám tắm ở đấy, sóng cứ ầm ầm bãi thì sâu e chỉ ra đấy chụp ảnh rồi về. Ở đấy có bãi đá đẹp phết, các cụ/ mợ ra đấy chụp ảnh thì đẹp nhưng nhớ cẩn thận, e đứng ở bãi đá mà sóng đánh chỉ sợ bị cuốn đi >:). Ở Quan Lạn e nghỉ ở Ann, sạch sẽ mà thoáng mát, ngay sau nhà là bãi gì ý ( e chả nhớ) hình như là cây đước ah các cụ. Ảnh bãi ý đây ạ, e chụp từ phòng nghỉ ở Ann:

Có vài cái góp với cụ chủ, sau này e vẫn thích được quay lại đấy :)
Cảm ơn mợ đã góp thêm cho thớt sinh động.
Lần sau em ra thì chắc chắn bãi Minh châu là sự lựa chọn số 1 của em rồi.

vuvanphong

Xe điện
Có 1 lưu ý là ở đấy rất ít có điện - bật điều hòa phải có lịch! Năm ngoái bọn em ở đấy oánh chắn, phải cởi trần trùng trục cả đội! Hehe

chifamily

Đi bộ
Thế bác có câu được con cá nào ko?

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Có 1 lưu ý là ở đấy rất ít có điện - bật điều hòa phải có lịch! Năm ngoái bọn em ở đấy oánh chắn, phải cởi trần trùng trục cả đội! Hehe
Em mới đi công chuyện ở Quan Lạn đợt trước Tết vừa rồi, mặc dù máy phát điện chỉ bật đến 10h tối nhưng vẫn thấy rét :D

ToanThangLong

Xe tăng

ToanThangLong

Xe tăng
#.Tối hôm trước khi về bọn em làm tour đi soi ghẹ.

Cảm giác thích thú và sợ.
#. Thành quả của cả gần một đêm đây ạ.

To không các cụ.