[Funland] Quận Hoàn Kiếm sát nhập vào Quận nào vậy

VuNgoanMuc

Xe điện
Đi xa HN, hay những người đã từng sống ở HN một thời gian rồi về lại quê hương hoặc chuyển nơi sinh sống khác, nhớ về HN thì đa phần đều nhớ khu HN cũ với Hoàn Kiếm Ba Đình một phần Hai Bà Trưng, nơi đó mới tạo nhiều cảm hứng HN thật sự , chứ ai nhớ về rừng chung cư hay đại lộ tắc đường bao giờ đâu.

duongphong

Xe container
Tuổi đời không nói lên điều gì ở thời đại cách mạng 4.0.

KLQ...nhưng tản mạn tý nhé...ở các cty, một số nhân vật hay đem thâm niên công tác ra để "dọa" lớp trẻ...nhưng không phải ai có thâm niên lâu năm cũng giỏi và nhiều kinh nghiệm tốt. Chắc gì già đã giỏi hơn trẻ ?! Thật đấy. :))
Cụ nói chỉ đúng 1 phần. Cụ phải cụ thể hoá giỏi về lĩnh vực gì nó mấy chuẩn.
Thực tế không cần phải đợi 4.0 mấy ông gọi là thày online chém bọn trẻ auto giỏi. Từ thời 0.4 lớp trẻ cũng đã auto giỏi hơn già rồi. Nhưng nó lại phụ thuộc vào công việc, ngành nghề cụ thể.
Vậy nên các cụ xưa mấy có câu "chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng" :)

Dan du an

Xe ba gác
Đến cái tên Thăng Long còn đổi thành Hà nội được. Có gì mà một quận không thể đổi tên. Hoặc nếu muốn giữ thì nhập bạn khác vào và lấy tên của quận lâu đời hơn.

printer05

Xe điện
Đã có cụ nào đi Hung chưa, thủ đô của họ Budapest cũng chia 2 bờ của con sông Danube. Bên này là Buda cổ kính, bên kia là Pest hiện đại.

Dân miền núi TM

Xe điện
Đến cái tên Thăng Long còn đổi thành Hà nội được. Có gì mà một quận không thể đổi tên. Hoặc nếu muốn giữ thì nhập bạn khác vào và lấy tên của quận lâu đời hơn.
Nhìn rộng cả câu chuyện thì quận Hoàn Kiếm phải gắn với Long Biên mới tròn cả về kinh tế lẫn văn hóa lịch sử.
Có cụ bảo giống khối U nhưng nhìn kĩ lại giống hình con rùa . Thế đất Long Biên đẹp vậy mà các cụ chê thì chịu.^:)^^:)^^:)^

fundraiser

Xe container
Theo em biết thì có dân phố cổ di dân sang Long Biên rất nhiều từ đời xưa cơ ạ. Từ đời cụ em, họ hàng em có nhà theo đợt di dân sang đó rồi. Đợt di dân phố cổ gần đây cũng là về LB. Mà các cụ giàu có lớn cơ ở HN, mấy năm trước ko ai bắt cũng tự nguyện di dân về LB Vinhome Riverside đó cụ. 🤭

Dân phố trung tâm LB kỳ cựu lâu đời nhiều nhà thuộc ngành kinh tế lớn là hàng không, ngân hàng, hải quan nên về mặt kinh tế, văn hóa, phần lõi của LB ko bị khác biệt so với khu trung tâm nhiều.

Đất LB mát lành, nhờ gió Sông Hồng nên không khí rất dễ chịu. Cách sống nói chung của ng LB, em thấy cũng nhẹ nhàng, ổn định, ko xô bồ nhộn nhạo như nhiều nơi khác. Điểm này hơi giống HK, chỉ là LB chưa đẹp đc như HK thôi. Đầu tư vào là LB đẹp ngay ạ.

Đông Anh thì từ xưa bị hạn chế về giao thương với các quận nên chắc khác các quận trung tâm nhiều hơn so với LB.
Lấy được Long Biên thì HK thành quận duy nhất ở HN có sân bay nhé. =))

sắt con

Xe điện
Tư duy nhiệm kỳ ý mà cụ, giả sử liếm được một mớ Ecopark rồi lại đề xuất đưa phần đấy về Hà Nội thì ăn ra mớ tướng.
em nghe chuyện xáp nhập VG vào HN từ 6-7 năm trc, bắt dâud từ mõm cò, sau đó cư dân ecopark hoan hỉ, tiếp đến cư dân vòng xoay thị trấn rộn rã tiếng ca…tới khi Vin giai đoạn 2 thì khẳng định chắc nịch như BCT đã quyết 🤭🤭🤭. Thủ đô có tỷ trọng nông nghiệp và hộ nghèo cao nhất nước.

sắt con

Xe điện
Đi xa HN, hay những người đã từng sống ở HN một thời gian rồi về lại quê hương hoặc chuyển nơi sinh sống khác, nhớ về HN thì đa phần đều nhớ khu HN cũ với Hoàn Kiếm Ba Đình một phần Hai Bà Trưng, nơi đó mới tạo nhiều cảm hứng HN thật sự , chứ ai nhớ về rừng chung cư hay đại lộ tắc đường bao giờ đâu.
🙂🙂🙂🙂 , nhẹ nhàng mà ý nghĩa

Phieulang1thoi

Xe hơi
Có nhập thì chắc nhập với 2 Bà thôi chứ Long Biên thì liên quan gì văn hoá, qua cầu là sang thế giới khác. Cỡ năm 2000 thì Long Biên vẫn thuộc Gia Lâm, toàn làng với ruộng vườn, vài cái nhà máy với khu tập thể, dải phân cách đg 1A (Nguyễn Văn Cừ) cỏ mọc um gần đầu người.
Quy hoạch 2 bên sông quận tuổi gì đủ tầm làm. CP giao xuống TP nghe còn đc.
Toàn dân nhà quê bàn chuyện Hà nội 😂

sắt con

Xe điện
Quên, mải tán phét với các cuu, em tranh thủ đi dò la LB xem liệu có sóng đất ko làm tý, đói nhẩy🤭🤭🤭

printer05

Xe điện
Hoàn Kiếm với Long Biên thôi thì đặt tên mới Kiếm Đồ Long nghe cho nó võ hiệp kỳ tình :D

fundraiser

Xe container
Quên, mải tán phét với các cuu, em tranh thủ đi dò la LB xem liệu có sóng đất ko làm tý, đói nhẩy🤭🤭🤭
kẻ thức thời mới là trang tuấn kiệt. Giờ là hóng xem nhập vào đâu cao nhất để đặt cược thôi. Yêu với ghét cũng ko thay đổi được cái xu hướng.

Ối giời, nghe anh Thanh oa (Hán nôm gọi là con chẫu chuộc) làm gì, anh ấy nhảy việc còn nhanh hơn đa cấp với buôn đất. Dẹp vỉa hè đầu voi đuôi chuột có thành cái gì đâu,... khắc nhập khắc xuất chắc cũng vậy :))

VuNgoanMuc

Xe điện
Sau 3 lần dính tắc đường bên Long Biên lúc quay lại về cầu Vĩnh Tuy em sợ rồi :D .. thôi bao giờ không còn phải làm việc bên HN cũ nữa thì em sang HN mới hay LB ở cho trong lành