Chi hội Quán gió....cùng nhau thảo luận, cùng nhau chém gió về MSC (khu biệt thự số 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

langtulanhlung

Xe điện
Đây là môi trường ảo nhưng tình cảm là thật nên vietran nó là cái gì đi nữa thì mọi người nên loại nó ra khỏi đấu, em thấy câu hay mà áp trong trường hợp này theo em là "Chó cứ sủa đoàn người cứ đi". Với những comment bệnh hoạn của con bệnh đấy em không thèm chấp, chó sủa vào hư không mãi cũng chán thôi.
Hoặc cái cách con bệnh này nó học theo giới trẻ là TROLL cố tình khiêu khích làm thú vui cho mình, các cụ càng bực càng cay cú thì là nó càng sướng. Nên các cụ tự hiểu phải làm gì rồi, tốn nhời với con bệnh này làm gì
Định nghĩa Troll:
Các hành vi kiểu trolling là các hành vi chủ động và cố ý nhằm làm xáo trộn hoạt động của những người soạn thảo, bản quản viên, lập trình viên của diễn đàn, và những người khác - những người đang lao động để tạo nội dung và giúp diễn đàn hoạt động. Hành vi troll là sự cố ý vi phạm các quy tắc được hiểu ngầm trong các không gian xã hội Internet. Để xác định điều này, cần đến sự đánh giá của người này về giá trị các đóng góp của người khác.
Trolling không nhất thiết giống hệt như phá hoại (tuy có thể gây rối bằng cách phá hoại). Một kẻ phá hoại có thể chỉ thích thú với việc phá nội dung một trang web, sỉ nhục một số người dùng, hoặc phát tán một số quan điểm cá nhân bằng một cách không thích hợp. Troll cố ý khai thác những điểm yếu của bản chất con người hoặc của một cộng đồng trực tuyến để làm cho người khác bực tức.
Có nhiều loại người dùng gây rối không phải troll: những chiến binh bút chiến hay người bảo vệ quan điểm cá nhân, những người lập dị, những người dùng bất lịch sự, và những người chỉ trích các cấu trúc và quy trình của d đ
Tâm lý cơ bản của troll là họ quan tâm chủ yếu đến phản ứng của người khác đối với các soạn thảo của mình thay vì các mối quan tâm thông thường của các thành viên diễn đàn như tính chính xác, khả năng kiểm chứng, sự dễ hiểu, và chất lượng toàn cục. Nếu troll không nhận được phản ứng gì đối với các soạn thảo giả tạo của mình, khi đó khó có thể coi họ là troll.

Cách đối phó với những con bệnh này:

Sách lược căn bản để đối phó với sự khiêu khích rất đơn giản: hãy kiềm chế.
Vậy em khuyên các cụ nên hãy kiềm chế.

Còn con bệnh này nó cứ comment như kiểu bề trên phán xét nghe hài hước quá nhưng mà thôi, em đố cụ nào vào trại Châu Quỳ trong đó có BN bẩu là Thủ tướng mà cụ bắt người ta không được làm thủ tướng đấy. AI làm được em mời bia tẹt :))

Cái này em mới được khai thông cách đây một tuần cụ ơi, có mấy cụ đang bị dính vào bẫy của troll

xuanha_ng

Xe điện
Cái này em mới được khai thông cách đây một tuần cụ ơi, có mấy cụ đang bị dính vào bẫy của troll
Mình giả nên cũng học được vài bài của bọn trẻ mà. Cái này em biết lâu rồi nhưng con bệnh nó cất tiếng em lại thấy các cụ vào chửi nó, làm như thế thì không hay lắm, đánh đồng với con bệnh đấy. Nên em phải cóp viết cho các cụ kiềm chế

langtulanhlung

Xe điện
Mình giả nên cũng học được vài bài của bọn trẻ mà. Cái này em biết lâu rồi nhưng con bệnh nó cất tiếng em lại thấy các cụ vào chửi nó, làm như thế thì không hay lắm, đánh đồng với con bệnh đấy. Nên em phải cóp viết cho các cụ kiềm chế
Cụ thật là thông thái, nhưng mà cụ đăng ký ọp mà cụ lại không đến, em là em phê bình tuyệt đối đấy nhá

matiz-se

Xe buýt
Đây là môi trường ảo nhưng tình cảm là thật nên vietran nó là cái gì đi nữa thì mọi người nên loại nó ra khỏi đấu, em thấy câu hay mà áp trong trường hợp này theo em là "Chó cứ sủa đoàn người cứ đi". Với những comment bệnh hoạn của con bệnh đấy em không thèm chấp, chó sủa vào hư không mãi cũng chán thôi.

Ai cho cụ trích dẫn câu của em mà không ghi nguồn? b-(. Nói thì nói thế thôi, sủa mãi bực bỏ.... xừ.

Em kể chuyện thật:

Tối tuần trước em cùng Gấu và F1 đi bộ đi uống nước ở gần nhà. Lúc về bị 1 con gâu gâu nó từ vệ đường phi ra sủa ầm ĩ. Em được cái dát gan nhưng lại không sợ... chó :)). Em mới dừng lại, thì nó dừng, nhưng em đi nó lại đi theo sủa ầm ĩ và còn đớp đớp mấy cái. Em vừa đi sau cùng vừa ngoái cổ lại đề phòng, tưởng 1 tí nó thôi, ai dè nó cứ lẵng nhẵng mãi. Khổ thân F1 nhà em, sợ cứ túm chặt áo bố, Gấu nhà em thì cũng sợ chả kém F1 :)).

Đi tầm 50m nó vẫn lẵng nhẵng theo, em a kay quá, bảo Gấu và F1 đi trước, em dừng lại để đảm bảo nó không đuổi theo gấu và F1. Khi thấy gấu và F1 nhà em đi xa xa và an toàn rồi, đang đứng hóng xem em làm gì với con gâu gâu này, em mới ngó nghiêng xung quanh, thấy có 2 thứ có thể dùng được là 1/4 cục gạch và 1 cái cành cây. Em liền ngồi thụp xuống, chú chó tưởng em ra đòn liền thối lui vài bước, em mới nhanh tay vớ lấy cái gậy và cục gạch. :)). Sau khi có vũ khí, em mới đập cho 1 phát suýt trúng :D (công nhận nó né nhanh :))), nó sợ chạy té khói nhưng vẫn quay lại sủa. Em đuổi theo, phi thêm cục gạch.

A, lúc này bản chất nó bộc lộ. Chó cậy gần nhà, nó phi về cửa nhà nó đứng sủa tiếp. Em lừ lừ cầm gậy :D đi vào, gọi chủ nhà ra (cũng là hàng xóm thôi), kể lại sự tình, góp ý vài câu đại ý "Nhỡ nó cắn trẻ con và phụ nữ....". Bác chủ nhà rối rít xin lỗi và hứa sẽ xích lại cẩn thận.

Em kể thế, để thấy là nói thì nói thế thôi. Chó thì chó thật. Và đã chó thì không ai chấp. Nhưng SỦA mãi thì cũng phải ĐẬP. :)) Em đố cụ nào nhịn mãi để nó cứ lẵng nhẵng đi theo sủa đấy :D. Em cũng là người chịu nhịn kha khá, mà em còn phải đập :))

Chỉnh sửa cuối:

matiz-se

Xe buýt
Em viết tiếp :D.

Từ câu chuyện thật em kể trên, có thể thấy rằng trong tình huống này cách ứng phó phải là ĐẬP, chứ không phải KIỀM CHẾ. (em trái quan điểm với cụ Xuanha tí nhé :D)

Với những thành viên comment không có tính xây dựng mà mang tính khiêu khích, kích động hay thiếu văn hóa, nên chăng Lãnh đạo Chi hội (Chánh tổng???) cần có đề xuất với BĐH OF để thành viên đó không được comment trong chi hội MSC nữa?

Hôm nay sếp đi vắng, em rảnh cả ngày chém cùng các cụ nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Em viết tiếp :D.

Từ câu chuyện thật em kể trên, có thể thấy rằng trong tình huống này cách ứng phó phải là ĐẬP, chứ không phải KIỀM CHẾ. (em trái quan điểm với cụ Xuanha tí nhé :D)

Với những thành viên comment không có tính xây dựng mà mang tính khiêu khích, kích động hay thiếu văn hóa, nên chăng Lãnh đạo Chi hội (Chánh tổng???) cần có đề xuất với BĐH OF để thành viên đó không được comment trong chi hội MSC nữa?

Hôm nay sếp đi vắng, em rảnh cả ngày chém cùng các cụ nhé :))
Chuyển chủ đề thôi các cụ, đâu đã có đó rồi nhé \:D/

cptu176

Xe điện
Hay là cụ vietran có ý định tham gia sâu bít nhỉ? Nếu định nổi phềnh lên để theo bà Tưng thì các cụ nhà mình hộ cụ ấy với.
Sau này LỔI TIẾNG thì MSC lại có công khai quật được một tài năng cho sâu bít đương đại :))
P/S:Em với cụ T vừa bàn nhau về việc này bêm Phi búc :))

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Hóa ra mụ này đã làm cái phần em đề xuất rồi, các cụ yên tâm nhóe :D. Chuyển sang chủ đề GÁI ĐẸP nhóe PN
làm LĐ ló phải thế =))
Đau trước nỗi đau của nhân dân
Sướng sau tiếng rên hoan hỉ của nhân dân =))

Cụ Ét e ạ.

à mà em xin được gọi mụ là mụ ÉT TE được không ạ???????=))

matiz-se

Xe buýt
Em đấy:

Cụ thích gọi là gì thì cụ gọi. :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Có vài lời với các cụ nhà MSC:
- Mình chơi với nhau trên tinh thần tự nguyện, có thể có vài lời nghe chưa được lọt tai thì mình để nó ra khỏi tai, không cần cố gắng nghe làm gì;
- Diễn đàn OF là diễn đàn của người trưởng thành, vậy nên mình hãy nói chuyện với nhau như những người lớn, có thể 1 vài lời nói chưa đúng, nhưng không vì thế mà làm to chuyện thêm, người ngoài nhìn vào đánh giá;
- 1 lời nói ra khó rút lại được, ai chót nói thì tự xem lại mình, ai chưa hoặc sắp nói thì dừng lại, vì chúng ta cùng 1 mác MSC cả;
E có vài lời mong các cụ đừng để cái tôi của mình lên cao hơn tinh thần MSC.

cptu176

Xe điện
- Mình chơi với nhau trên tinh thần tự nguyện, có thể có vài lời nghe chưa được lọt tai thì mình để nó ra khỏi tai, không cần cố gắng nghe làm gì;
- Diễn đàn OF là diễn đàn của người trưởng thành, vậy nên mình hãy nói chuyện với nhau như những người lớn, có thể 1 vài lời nói chưa đúng, nhưng không vì thế mà làm to chuyện thêm, người ngoài nhìn vào đánh giá;
- 1 lời nói ra khó rút lại được, ai chót nói thì tự xem lại mình, ai chưa hoặc sắp nói thì dừng lại, vì chúng ta cùng 1 mác MSC cả;
E có vài lời mong các cụ đừng để cái tôi của mình lên cao hơn tinh thần MSC.
Cụ ơi, chuyện này nó có lý do hết cụ ạ, từ lâu rồi chứ không phải vài lời đâu ạ.

langtulanhlung

Xe điện
Cụ ơi, chuyện này nó có lý do hết cụ ạ, từ lâu rồi chứ không phải vài lời đâu ạ.
Anh cũng đanh đá ra phết, chỉ có điều em thì lại thích cái sự đanh đá của anh, volka cho anh phát nữa nhưng không được

cptu176

Xe điện

cptu176

Xe điện

MatizAT.SX

Xe buýt
E có vài lời mong các cụ đừng để cái tôi của mình lên cao hơn tinh thần MSC.[/QUOTE

Vài lời góp ý của cụ rất nhiệt thành.....tình kốp

xuanha_ng

Xe điện
Cụ thật là thông thái, nhưng mà cụ đăng ký ọp mà cụ lại không đến, em là em phê bình tuyệt đối đấy nhá
Em mới lỡ 1 lần thôi mà cụ noí toàn, sai quan điểm, mời cụ 1 chén nhé

Phương Nga

Xe lăn
Em vứt dt ở trong phòng, anh nói em mới biết.
Chiều nay có ai cafe với chánh tổng PN không nào, 2-4h không phận hồ đền lừ, gara của cụ 20m
Xác nhận, em sẽ cưỡi siêu xe đến sớm. Mời các cụ ra chơi ném đá

Trạng thái
Thớt đang đóng