Chi hội Quán gió....cùng nhau thảo luận, cùng nhau chém gió về MSC (khu biệt thự số 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MatizAT.SX

Xe buýt
Sáng mai đi cafe với anh Huy nhé

ngocphandang

Xe tăng
Kính cụ Viettran và các cụ trong MSC

Thực ra, em vừa dạo quanh mấy thớt, xem mấy comment của cụ Viettran, em đã trích dẫn lại và comment cụ rồi, ko biết cụ có để ý hay không mấy comment của em. Nên để cụ đọc được thì em xin phép Chánh lập cái thớt này :-".
Nôm na mấy comment của em trong mấy thớt đấy em cũng đã thể hiện ở thớt này rồi, nếu cụ Viettran đọc được thớt này rồi thì ko phải tìm mấy toppic cụ comment để đọc lại comment của em nữa đâu vì em đã nói hết cái ý của em dưới đây rồi:

Vào OF một thời gian rồi, và vào OF chủ yếu em cũng chỉ vào MSC, en cũng khá ấn tượng với một số cụ, cũng đã quen được một số cụ, mặc dầu chưa có điều kiện gặp mặt ngoài đời như: cụ heli, cụ Bong7, cụ SX, cụ PN(mấy cái avata xinh vãi), Cụ Tiger(cụ Dũng em gặp rồi), rồi quen với mấy cụ ở Nghệ An rồi chơi thân (cụ quanvancafe, cụ huevn) v...v.... và cá nhân em thấy cũng rất vui khi vào MSC chém, chẳng ai phân biệt thành viên mới hay thành viên cũ, tuổi ít tuổi nhiều, chính thức hay không chính thức, .....
Tuy vậy, đặc biệt em ấn tượng hơn cả là cụ VIETTRAN với nhiều comment gần đây của cụ. Em biết cụ Viettran trước đây từng là thành viên của MSC những ngày đầu, nhưng em không biết cụ Viettran đã cống hiến gì to tát cho MSC trước đây mà giờ cụ luôn đặt mình ở một vị thế cao hơn để phán xét hay comment với những giọng điệu của cụ trước giờ. Đây là lần đầu tiên em đối thoại với cụ trực tiếp thế này, chắc cũng sẽ nhận được khá khá gạch đá của cụ đây.
Nhưng em nghĩ, nếu cụ là bậc tiền bối của MSC thì cụ giữ lại một chút uy nghiêm, giữ lại một chút ánh hào quang quá khứ của cụ để những thành viên mới như em hay những người sẽ tham gia sau này nghĩ tốt về cụ khi đọc tới cái tên Viettran. Về cá nhân cụ, em nghĩ rằng nếu cụ cảm thấy không vui hay bất mãn thì cụ có thể ra đi, đừng chọc ngoáy người ta gây ra một cảm giác khó chịu cho họ như vậy ( em không đuổi cụ đâu nhé, và em cũng chả có quyền gì mà đuổi, em chỉ theo tiêu chí mà MSC đưa ra: "thích thì xõa, máu thì chiến, vui thì đến với nhau, k vui thì chia tay, no ràng buộc" ).

Về những còm mem khó chịu của cụ em xin chỉ ra một vài cái be bé gần đây nhất: Khi cụ còm men trong thớt tư vấn lắp xenon của em ấy, em cũng đã thưa cụ, trả lời cụ trong đấy rồi, em tham gia MSC để giao lưu và học hỏi, và em chia sẽ những gì mà em biết hay em hiểu, cũng có thể kiến thức chưa bằng cụ nhưng em viết cái gì lên thì em nghĩ là sẽ cần thiết cho nhiều người nữa, và thực sự thì em lập nên thớt đấy và cũng khá nhiều người hỏi em tư vấn về vụ đèn đóm xenon rồi. Mua một đèn xenon không phải là khó, mua một bộ đèn tốt, ngon thì càng dễ nữa, nhưng với một số tiền hạn chế túi tiền hạn hẹp, để có được một bộ xenon tốt nhất có thể thì em nghĩ là không phải dễ, và em tự tin, chắc chắn 100% rằng cụ thua em ở điểm đấy, và kinh nghiệm của cụ ở cái mức cách đây 4 năm của em trong lĩnh vực đèn xenon :-|. :-". Em muốn ai trong MSC cũng có thể chơi được xenon để cải thiện ánh sáng, vì vậy nên em sẽ tiếp tục post những bài viết mà em biết được, hiểu được, và kinh nghiệm em có cho mọi người tham khảo, nếu kiến thức em chưa đủ thì họ sẽ bổ sung thêm => như vậy là em lại lợi. CÒn em thì em không ủ mưu, giấu nghề như cụ đâu. Hi vọng nếu cụ biết nhiều thì cụ chia sẻ cho mọi người với, đừng ủ mưu một mình.

Cái bé bé thứ 2 em dẫn ra trong thớt: http://www.otofun.net/threads/581777-tiep-noi-truyen-thong-msc-a-e-ta-off-nha-san-hoa-cau-vuon-trau-o . Không biết sau khi cụ phọt mấy lời của cụ, cụ đã đọc mấy còm men của các thành viên trong đấy chưa? Bản thân em đặt ra câu hỏi: "chẳng nhẽ cụ Viettran không có lòng tự trọng? Mong cụ đừng tự cách li mình với mọi người, cũng mong cụ đừng để giọt nước tràn li mà mọi người bắt buộc phải TIỄN cụ ra đi, lúc đấy chắc cụ chả còn mặt mũi nào nữa.

Em viết bài này chắc sẽ mất lòng cụ hay mất lòng một vài người phe cánh với cụ. Nhưng cá nhân em nghĩ "mất lòng trước, được lòng sau", sau khi đọc bài này cụ mất lòng với em nhưng cụ sẽ dừng ngay kiểu comment và cách ăn nói của cụ trên MSC để mọi người được vui vẻ và thôi khó chịu vì những comment của cụ (chắc đây cũng là tâm nguyện của nhiều người).
Tuổi đời chắc cụ nhiều hơn em, suy nghĩ chắc cũng chín chắn hơn, lòng tự trọng "có lẽ" cũng ngang ngang hoặc có ít hơn thì cũng không nhiều lắm. Có gì không phải mong cụ bỏ qua

Kính cụ:
Em : ngocphandang ( thành viên chưa chính thức của MSC )​

P/s: Thân tặng cụ Viettran một XE BÒ GẠCH

Chỉnh sửa cuối:

heli

Xe tăng
Phí công vô ích mất thì giờ thôi ngọc ơi.cái đầu con vịt ko ngấm đc nước đâu

20m66595

Xe tăng

MatizAT.SX

Xe buýt
Làm gì có ai là viettran.....chỉ có vietran thôi......tình kốp

quanvancafe

Xe tải
Thì cũng được! [-(

cptu176

Xe điện
Cái thằng cu vietran này đầu nó toàn cái thứ chất thải, kiểu này ở quê em thì trai làng nó oánh cho dập mặt :))
Em xin lỗi các cụ, em phải gọi vietran là thằng cu cho nó đúng bản chất con người của nó.

Chỉnh sửa cuối:

MatizAT.SX

Xe buýt
Cái thằng cu vietran này đầu nó toàn cái thứ chất thải, kiểu này ở quê em thì trai làng nó oánh cho dập mặt :))
Em xin lỗi các cụ, em phải gọi vietran là thằng cu cho nó đúng bản chất con người của nó.
Có riêng cả thớt dư lày cơ à....tình kốp

MatizAT.SX

Xe buýt
Ôi ah......ngày xưa e như con chim Sáo hót lung tung e thành con Cú già

......tình kốp

bong07

Xe container
Thì thỉnh thoảng có cái cho các cụ c.......hửi xả stress còn ghề?:))

cptu176

Xe điện
Bỗng rưng thằng cu vt thành người tai tiếng lổi tiếng :)) lổi phềnh phềnh :))

Phương Nga

Xe lăn
đề nghị các cụ hãm phanh, mọi việc đâu có đó rồi ạ.

matiz-se

Xe buýt
Em không can các cụ nữa đâu nhé. Các cụ thoải mái đi. (:|

xuanha_ng

Xe điện
Đây là môi trường ảo nhưng tình cảm là thật nên vietran nó là cái gì đi nữa thì mọi người nên loại nó ra khỏi đấu, em thấy câu hay mà áp trong trường hợp này theo em là "Chó cứ sủa đoàn người cứ đi". Với những comment bệnh hoạn của con bệnh đấy em không thèm chấp, chó sủa vào hư không mãi cũng chán thôi.
Hoặc cái cách con bệnh này nó học theo giới trẻ là TROLL cố tình khiêu khích làm thú vui cho mình, các cụ càng bực càng cay cú thì là nó càng sướng. Nên các cụ tự hiểu phải làm gì rồi, tốn nhời với con bệnh này làm gì
Định nghĩa Troll:
Các hành vi kiểu trolling là các hành vi chủ động và cố ý nhằm làm xáo trộn hoạt động của những người soạn thảo, bản quản viên, lập trình viên của diễn đàn, và những người khác - những người đang lao động để tạo nội dung và giúp diễn đàn hoạt động. Hành vi troll là sự cố ý vi phạm các quy tắc được hiểu ngầm trong các không gian xã hội Internet. Để xác định điều này, cần đến sự đánh giá của người này về giá trị các đóng góp của người khác.
Trolling không nhất thiết giống hệt như phá hoại (tuy có thể gây rối bằng cách phá hoại). Một kẻ phá hoại có thể chỉ thích thú với việc phá nội dung một trang web, sỉ nhục một số người dùng, hoặc phát tán một số quan điểm cá nhân bằng một cách không thích hợp. Troll cố ý khai thác những điểm yếu của bản chất con người hoặc của một cộng đồng trực tuyến để làm cho người khác bực tức.
Có nhiều loại người dùng gây rối không phải troll: những chiến binh bút chiến hay người bảo vệ quan điểm cá nhân, những người lập dị, những người dùng bất lịch sự, và những người chỉ trích các cấu trúc và quy trình của d đ
Tâm lý cơ bản của troll là họ quan tâm chủ yếu đến phản ứng của người khác đối với các soạn thảo của mình thay vì các mối quan tâm thông thường của các thành viên diễn đàn như tính chính xác, khả năng kiểm chứng, sự dễ hiểu, và chất lượng toàn cục. Nếu troll không nhận được phản ứng gì đối với các soạn thảo giả tạo của mình, khi đó khó có thể coi họ là troll.

Cách đối phó với những con bệnh này:

Sách lược căn bản để đối phó với sự khiêu khích rất đơn giản: hãy kiềm chế.
Vậy em khuyên các cụ nên hãy kiềm chế.

Còn con bệnh này nó cứ comment như kiểu bề trên phán xét nghe hài hước quá nhưng mà thôi, em đố cụ nào vào trại Châu Quỳ trong đó có BN bẩu là Thủ tướng mà cụ bắt người ta không được làm thủ tướng đấy. AI làm được em mời bia tẹt :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng