Quan điểm, Toyota không coi thường người Việt

duvanlai

Xe tải
Tài nhỉ, các thánh cứ suy luận,nâng cao quan điểm. chỉ có 1 vấn đề, và duy nhất 1 vấn đề là LỢI NHUẬN ! Chả có cái j gọi là tôn trọng hay khinh thường sât. Nó làm kinh doanh,thi lợi nhuạn đặt lên hàng đầu, thế thôi, chả ông đếch nào đã kinh doanh bảo " tao thương mày lắm, nên tao bán dẻ " đâu.
Theo một số tin vịt thì sắp tới camry 2.0 sẽ bán giá 2 tỷ. Mec E với bim5 cứ gọi là váng đầu và dân ta thì thi nhau xếp hàng tận hưởng " xe tôi xe toy nhé.mua tận 2 tỷ thì bọn đức làm j có cửa" )))))))))))))))))))))

Giadinhsuri

Xe hơi
Tôyta đánh vào tâm lý khách hàng nhưng bên cạnh đó nó không ngừng nâng cấp và thay đổi. Dù sao em thấy nó cũng xứng đáng với giá trị thôi. Các bác có chờ xe rẻ thì hãy hỏi cái chế độ mình thôi. Khi nào thuế 0% nhập khẩu thì mới có xe rẻ.

hyundaii30

Xe tăng
Ngày xưa Pháp nó đô hộ, khai phá văn minh, giờ đến lượt Toyota cũng thế thôi, tư bản cái đầu nó đi hơn cái đầu Vịt cả 100 năm, dân thì ngờ ngệch coi cái xe Toi như thần thánh, còn quan chức cứ đưa chính sách cho cái xe có giá trên trời biến nó thành tài sản quý hơn vàng, đá quý, thế nên xảy ra đắt vẫn mua, bị chửi vẫn cắm đầu mua chi có Toyota, nói tóm lại bị gì đi nữa thì vẫn mua, thậm chí cả chết do xe kém an toàn vân mua và trươc khi chết vẫn khen tốt, ...nói chung âu cũng tại nguời Việt, chính quyền , cơ quan quản lý kém, không bảo vệ đươc nguơi tiêu dùng.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em cành cao và đỏng đảnh nhưng loanh quanh tìm mãi chả có em nào như em mà lại chấp nhận về với anh và anh đủ sức chiều, vậy nên anh đành quay lại với em, lý do đơn giản thế thôi, chứ không phải em nhất quả đất đâu. Fun tý cụ nhé, mai đầu tuần lại chịu khó cày để rồi kiếm em nào khá khẩm hơn.

SmallRiver

Xe điện
Thấy nó coi thường thì đừng mua!

ducletrung

Xe container
Hôm thứ 5 em đi bảo dưỡng e Vios, nhân tiện ghé qua xem Cam 2.0E thì được bác sale chia sẻ là từ giờ đến nửa đầu sang năm Toy chủ yếu bán xe cho khối nhà nước chứ không phải cá nhân các cụ ạ. Thế nên các cụ có kêu cũng không ảnh hưởng gì đâu.
Nếu thế TVM lập hẳn văn bản Toyota chỉ bán xe cho khối nhà nước và khối taxi luôn là xong :))

manhthanphong

Xe hơi
Tăng giá đi rồi khỏi bán hàng ở VN luôn, để cho mấy hãng xe khác vào làm là vừa

vietpq75hanes

Xe container
Giá cao, options thì toàn bị cắt so với các thị trường khác. Coi thường hay ko thì E chả dám phát biểu ah.

darkxt

Xe buýt
Tài nhỉ, các thánh cứ suy luận,nâng cao quan điểm. chỉ có 1 vấn đề, và duy nhất 1 vấn đề là LỢI NHUẬN ! Chả có cái j gọi là tôn trọng hay khinh thường sât. Nó làm kinh doanh,thi lợi nhuạn đặt lên hàng đầu, thế thôi, chả ông đếch nào đã kinh doanh bảo " tao thương mày lắm, nên tao bán dẻ " đâu.
Theo một số tin vịt thì sắp tới camry 2.0 sẽ bán giá 2 tỷ. Mec E với bim5 cứ gọi là váng đầu và dân ta thì thi nhau xếp hàng tận hưởng " xe tôi xe toy nhé.mua tận 2 tỷ thì bọn đức làm j có cửa" )))))))))))))))))))))
Đã nói về kinh doanh thì cụ lưu ý là vẫn có khái niệm "đạo đức kinh doanh" cụ nhé.

Việc Toy có tôn trọng thị trường Việt Nam hay không thì cứ nhìn vào cách làm thị trường của Toy là biết... Toy không coi thường mà ngược lại phải coi thị trường VN là cái mỏ vàng!

Còn Toy có tôn trọng người tiêu dùng VN hay không? Cứ nhìn vào cách Toy làm dịch vụ khách hàng là biết... vấn đề tôn trọng người tiêu dùng hay không nó không nằm ở việc tăng giá bán xe, mà nằm ở nhiều yếu tố khác: xe bán tại Việt Nam như thế nào, trang bị máy mới hay máy rác, trang thiết bị an toàn đến đâu....

Người dùng Toy vẫn tự hào mình là người tiêu dùng thông thái => sao Toy coi thường được nhỉ ;))

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ làm phong trào tẩy chay thằng này đê, tháng 9 vừa rồi M3 cho At đo ván mặc dù đang lỗi, vậy là dân mình cũng bắt đầu thông thái rồi, doanh số no cao chỉ vì người mua dùng kinh doanh như vios với In thôi. Vậy đề nghị cho thằng này làm xe cave ko dùng Gia đình nữa.

botmi

Xe buýt
Các cụ làm phong trào tẩy chay thằng này đê, tháng 9 vừa rồi M3 cho At đo ván mặc dù đang lỗi, vậy là dân mình cũng bắt đầu thông thái rồi, doanh số no cao chỉ vì người mua dùng kinh doanh như vios với In thôi. Vậy đề nghị cho thằng này làm xe cave ko dùng Gia đình nữa.
cụ phát động trên tivi thì hiệu quả hơn, 4r người muốn mua xe và đổi xe cực kỳ ít, nên muốn tẩy chay phải lên phương tiện truyền thông cơ

Funlike

Xe tải
Vk2 em là toy em ko bl.. Em lượn.

quyscore

Xì hơi lốp
Người nhật có Toyota thu hút các bác tài và còn có cả phim jav nên các bác còn bị coi nhiều

starchoice

Xe hơi
Người tiêu dùng thông thái là người tiêu dùng vẫn mua xe dù biết thừa cái xe đấy đang bị lỗi! Cụ phán kinh quá. Em là em sợ cái tư duy áp đặt của cụ đấy!

mrc0n9

Xe hơi
Em đã quyết định chia tay toy :D