Quá trình đăng kiểm của em tại Trạm 29-07D-Dốc vân-Mai Lâm-Đông Anh (cách bờ hồ 15km)

tungford

Xe buýt
xe từ 10 đến 12 năm giờ đc 1 năm rồi pk các cụ ?

Beola

Xe hơi
Bài viết rất hay thanks bác

ducanhmpi

Xe hơi
cháu định qua phú thị, đọc bài cụ thì mai cháu qua đăng kiểm ở đấy, thanks cụ

mopmi

Xe tăng
Thấy các cụ có vẻ khó khăn trong quá trình đăng kiểm vì phải chờ đợi xếp hàng lâu gây mệt mỏi, bực bội. Em xin chia sẻ 1 trạm đăng kiểm gần nhà em mà các cụ ít khi nhắc tới nơi này cũng như xin chia sẻ quá trình ,cách thức phục vụ của trạm đăng kiểm này.
Đó là Trạm Đăng kiểm xe cơ giới 29 - 07D - Dốc vân – Mai Lâm – Đông Anh

Về đường đi thì Từ Bờ Hồ trung tâm Hà Nội sang là 15km ( xa 1 tý nhưng các cụ đỡ phải chờ đợi ở mấy trạm đăng kiểm Trung tâm HN -vài tiếng mới đến lượt mình) vì trạm đăng kiểm này tương đối vắng và làm việc không gắt như những Trạm các cụ kể trên này. Các cụ đi qua Cầu Chương Dương- Nguyễn Văn cừ - Ngô Gia Tự - Qua cầu Đuống rẽ trái luôn hướng đi Đông Anh, Các cụ có thể hỏi đường đến Chợ Dốc Vân thì trạm đăng kiểm nó ở đó luôn. Trạm này luôn luôn mở cửa cổng nên các cụ đi sớm giờ nào cũng có thể vào được, chỗ đỗ xe rộng, đường đi cũng thoải mái.Tốt nhất các cụ nên đến tầm 7h-7 h30 để xếp hàng, vì nói chung Trạm đăng kiểm này tương đối vắng. Diện tích 5-6 ngìn mét vuông, cụ nào đến sớm có thể mang theo giày tranh thủ chạy tập thể dục hoặc đánh Cầu Lông với mấy bác nhà Gần đó đánh trong Sân của Tram.

Em vừa đăng kiểm hôm thứ 7 vừa rồi 12-07 xong.
Em đến 7h20 có mấy con xe tải đỗ nằm chờ Trạm làm việc, Xe con thì em là người đầu tiên. Các cụ đi vào cổng có biển chỉ dẫn “ Làn Dành cho xe Con” các cụ cứ đóng thẳng vào đấy nếu đến sớm thì đỗ sát cửa. Trạm này có 2 cầu 1 đăng kiểm xe con, 1 đăng kiểm xe tải nên rất nhanh, Xe tải em không nói đến, Nhưng xe con đăng kiểm tầm 30 phút là xong mọi thủ tục.

7h 30 trạm đăng kiểm bắt đầu mở cửa, nhân viên bật máy móc và bắt đầu thu lệ phí
Việc xếp hồ sơ này này ko quan trọng ai xếp trước sau, vì họ làm theo xe xếp hàng,Các cụ cứ xếp Đăng kiểm cũ + Đăng ký + Bảo hiểm bắt buộc ra trước mặt cửa số 1và đóng tiền 340K ký nhận là ra ngồi chờ. Có 2 em tiếp nhận hồ sơ,Xấu mù nhưng không láo mà ngược lại rất ngoan rất lễ phép luôn nở nụ cười tươi để lộ hàm răng làm tim em muốn ngừng đập. 2 em luôn coi chủ xe như khách , ko như “Khỉ ăn cắp oản”, vì có mấy anh xe tải vào nộp cứ ngáo ngơ hỏi loạn xạ nhưng đều được giải đáp nhẹ nhàng.

Đến 8h00 Xe tải và xe con đầu tiên vào khám, mở nắp ca pô soi số khung số máy các kiểu, còi đèn xi nhan, Khâu này nhân viên làm đăng kiểm rất nhẹ nhàng, ko đóng nắp Capo kiểu bực tức như mấy nhân viên Trạm đăng kiểm khác, lên xe đóng cửa êm ái.Sau đó bắt đầu quá trình kiểm tra trên máy móc chỉ khoảng 10 phút/1 xe,( trong quá trình kiểm tra máy móc thì xe tiếp theo sẽ vào kiểm tra số khung, số máy _ Chuyên nghiệp ở chỗ này) Xong xe nào thì nhân viên lái xe để ngay ngắn trong nhà chờ dán tem kiểm định và tem đường bộ. ,( em kẹp tờ 1 lít ở tay phanh sau ra nhận xe thấy Hô biến-- Em nghĩ các cụ lốp láp độ đẽo có thể kẹp hơn 1 tý là cho qua) .Các cụ ra cầm chía khóa cửa ngồi chờ lấy giấy tờ.

Chờ thêm 15 phút nữa để nhân viên in tem, và in kiểm định, trong lúc chờ đợi các cụ Café ngay trong đấy luôn 15K/ 1 phát, Nhân viên nữ cửa số 3 ( còn xấu hơn cả 2 em nhận hồ sơ cửa 1)gọi biển số xe của các cụ để ra đóng phí đường bộ cũng có nghĩa là thủ tục đã hoàn tất, Ký nhận biên lai thu phí xong là có 1 anh đứng chờ các cụ mở cửa xe để dán.(Cầm cái Biên lai 2280K tiền phí 1,5 năm em lủi thủi ra góc nhà đứng cảm giác như vừa bị móc túi)

Đánh giá chung : Trạm làm việc chuyên nghiệp, vui vẻ không ồn ào, thái độ lễ phép và đặc biệt là rất vắng xe vì nhà em gần đó em biết, Hôm em đi đăng kiểm Chắc được gần chục xe con xếp hàng, Xe tải thì hơn chục cái gì đó, tổng thời gian là em chờ từ 7h20 đến 8h 30 là xe em xong rồi( em xếp hàng đầu tiên),
Trạm này họ không nghỉ thứ bảy hả cụ.

ducanhmpi

Xe hơi
Cháu xin báo cáo đi đăng kiểm ở đây ngày hôm qua ạ 15/6/2016
Ối trời ơi, lần đầu đi đăng kiểm mà cháu sợ luôn. Cháu cũng phi xe vào từ 8h như cụ nói xếp hàng theo thự tự khoảng 10 xe gì đó và nộp tiền, mọi thứ rất ok.
Nhưng khi đến lượt kiểm định , cháu cũng để 2 loét trong xe, một ông lên lấy tiền nhét vào giầy (ko cho vào túi chác sợ lộ) thì sau một hồi kiểm tra thì có một thằng khác ra bảo xe ko đạt yêu cầu bảo cháu đi chỉnh phanh và chỉnh độ chụm bánh dẫn hướng, mặt mày thì cau có lèm nhèm bảo mang xe ra ngoài đường mà sửa
thế là cháu lại ra đường tìm cái gara chỉnh phanh, đành phải thay còn bị chém nữa (7loét) kiamorning
thế là đến 11h quay vào lại xếp hàng từ đầu đến 12h nó nghỉ đành phải ngồi chờ đến 1.30 chiều bọn nó mới làm việc, ngồi làm cốc càffe được cái là P có điều hòa và giường gấp tranh thủ làm giấc.
Đến gần 2h nó mới làm việc và đến lượt xe cháu lại ngồi xem nó kiểm tra tiếp, may quá là qua, thì đến 3.30 rồi nộp tiền phí đường bộ
Phải nó là mất một ngày của cháu, chác lần sau cháu tìm chỗ khác chứ chỗ này vừa lấy tiền mà rất tinh tướng
Có cụ nào kiểm định ở đây thấy rễ ko, hay xe cháu nó hành nhỉ ?????

Tuan808

Xe đạp
Hôm nay cháu cũng đi đăng kiểm xe mới. Xe ranger xls-mt.
Sếp hàng từ 8h30 vào làm thủ tục nó thu 310k cháu đưa 400k nó trả lại 50k "k hoá đơn" thu xong tiền nó chỉ ra đằng sau làm hoán cải. Thằng làm hoán cải bảo 2tr6 gồm 610k tiền lệ phí "có hoa đờn" và 2tr tiền nó đớp ngoài.
Chán luôn

otoboi

Xe tải
Cháu xin đăng kiểm ở đây ngày hôm qua ạ 15/6/2016
Ối trời ơi, lần đầu đi đăng kiểm mà cháu sợ luôn. Cháu cũng phi xe vào từ 8h như cụ nói xếp hàng theo thự tự khoảng 10 xe gì đó và nộp tiền, mọi thứ rất ok.
Nhưng khi đến lượt kiểm định , cháu cũng để 2 loét trong xe, một ông lên lấy tiền nhét vào giầy (ko cho vào túi chác sợ lộ) thì sau một hồi kiểm tra thì có một thằng khác ra bảo xe ko đạt yêu cầu bảo cháu đi chỉnh phanh và chỉnh độ chụm bánh dẫn hướng, mặt mày thì cau có lèm nhèm bảo mang xe ra ngoài đường mà sửa
thế là cháu lại ra đường tìm cái gara chỉnh phanh, đành phải thay còn bị chém nữa (7loét) kiamorning
thế là đến 11h quay vào lại xếp hàng từ đầu đến 12h nó nghỉ đành phải ngồi chờ đến 1.30 chiều bọn nó mới làm việc, ngồi làm cốc càffe được cái là P có điều hòa và giường gấp tranh thủ làm giấc.
Đến gần 2h nó mới làm việc và đến lượt xe cháu lại ngồi xem nó kiểm tra tiếp, may quá là qua, thì đến 3.30 rồi nộp tiền phí đường bộ
Phải nó là mất một ngày của cháu, chác lần sau cháu tìm chỗ khác chứ chỗ này vừa lấy tiền mà rất tinh tướng
Có cụ nào kiểm định ở đây thấy rễ ko, hay xe cháu nó hành nhỉ ?????
Các cụ có ai đăng kiểm ở trạm này mà bị hành ko? Cháu định đến trạm này mà khó khăn thế chắc đi chỗ khác vậy

Cuongbazoka

Xe buýt
Xe bác nào đăng kiểm khó, muốn làm dịch vụ alo em hỗ trợ ạ 0969806186
Độ đẽo, black list em cũng giúp được ạ

Cuongbazoka

Xe buýt
Hôm nay cháu cũng đi đăng kiểm xe mới. Xe ranger xls-mt.
Sếp hàng từ 8h30 vào làm thủ tục nó thu 310k cháu đưa 400k nó trả lại 50k "k hoá đơn" thu xong tiền nó chỉ ra đằng sau làm hoán cải. Thằng làm hoán cải bảo 2tr6 gồm 610k tiền lệ phí "có hoa đờn" và 2tr tiền nó đớp ngoài.
Chán luôn
Trời sao cụ xe mới mà để bị hành khiếp vậy

bobo2211

Xe tải
Chủ nhật họ có làm ko các cụ ơi?

Trần Bob

Đi bộ
Hóng vụ này, em chuẩn bị cho FL của em đi kiểm định. Nhà em ở Long Biên k bít có nên quá TT này không nhỉ???

korando TX-5

Tháo bánh
Hóng vụ này, em chuẩn bị cho FL của em đi kiểm định. Nhà em ở Long Biên k bít có nên quá TT này không nhỉ???
Phóng ra Sài đồng cho gần cụ ạ

Được gửi từ Dịch vụ : Cà số-đổi biển số dài- Cấp lại biển số bị mất lấy nhanh-Công Chứng mua bán- sang tên-rút hồ sơ toàn quốc. 0973935052 - Otofun

Golden_way

Xe buýt
Vựa đọc báo Trạm này đã ra đi
Hic

San vertu

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Đợt trước em cũng phi qua đây, công nhận nhanh thật, cứ đúng lượt xếp xe mà vào.

formen

Xe lăn
Thớt từ 2014 đọc thấy như mới, đọc lúc hoá ra là đắp mộ luôn cả trạm r.