Chi hội Quá trình đại tu cho matiz 2007 SE nhập AT ạ

huanmorning

Xe tăng
Đại tu vậy là ngon dàn hơi
Tổng 10 củ ?
thực ra con xe này của em rất khỏe , full 4 người leo đèo sapa vẫn ok, cát bà , Hạ Long ầm ầm , nhưng 4 hôm nay em thấy nó dím dầu, đương hơi hồi về cổ hút , cho đi kiểm tra thợ bảo không sao đi không vấn đề , nhưng tính em kỹ tính chỉ cần hơ hắt hơi sổ mũi là em cho em nó phải ngon choét , xong vụ này em cho đi sơn lại cả xe

ramada

Xe điện
dự kiến hơn 10 củ cụ ợ, vì em thay hết đường ống, thay dầu máy dầu số , nghe cụ chủ cũ nói mới thay dầu số tết năm ngoái nhưng thôi em cứ cho thay luôn.
Của cụ AT hay MT nhỉ? Nếu AT thì thay dầu hộp số tiện thể thay luôn lọc, và có thể vệ sinh luôn vỉ mạch cho cùng 1 công làm

ramada

Xe điện
thực ra con xe này của em rất khỏe , full 4 người leo đèo sapa vẫn ok, cát bà
, Hạ Long ầm ầm , nhưng 4 hôm nay em thấy nó dím dầu, đương hơi hồi về cổ hút , cho đi kiểm tra thợ bảo không sao đi không vấn đề , nhưng tính em kỹ tính chỉ cần hơ hắt hơi sổ mũi là em cho em nó phải ngon choét , xong vụ này em cho đi sơn lại cả xe
Vụ này em nghi có gì đó sai sai :D , nếu chỉ ra dầu thì cụ kiểm tra lại van tách dầu (nối từ nắp máy lên cổ hút) thui. Cái van này hỏng sẽ gây lọt dầu, máy yếu và có thể báo đèn CHECK.

huanmorning

Xe tăng
Vụ này em nghi có gì đó sai sai :D , nếu chỉ ra dầu thì cụ kiểm tra lại van tách dầu (nối từ nắp máy lên cổ hút) thui. Cái van này hỏng sẽ gây lọt dầu, máy yếu và có thể báo đèn CHECK.
đúng rồi xe em có nổi đèn check , nói thật với cụ bác quản đốc Kia khuyên chưa cần làm như thế này , nhưng em nghĩ xe 10 vạn rồi làm luôn cũng không sao phải không cụ. hề em xin được tiền vợ mà

huanmorning

Xe tăng
ý kiến của cụ rất chuẩn , nhưng tính em hơi khó tính , cụ xem bài viết trước của em con xe cũng Matiz nhập 2009 16M-6838 trước em chăm còn hơn cả em này

ramada

Xe điện
đúng rồi xe em có nổi đèn check , nói thật với cụ bác quản đốc Kia khuyên
chưa cần làm như thế này , nhưng em nghĩ xe 10 vạn rồi làm luôn cũng không sao phải không cụ. hề em xin được tiền vợ mà
Cụ chả có gì

...ngoài điều kiện :))

huanmorning

Xe tăng
Cụ chả có gì

...ngoài điều kiện :))
hề cũng không có điều kiện đâu cụ, nhưng thích cái hội MSC này mà , nhưng nhiều lúc đúng không có hội MSc đúng là em cũng chẳng biết mình đam mê cái gì , rượu không cờ bạc không cụ ợ . nên đam mê món này vợ em ủng hộ 2 tay 2 chân

Ngominh68

Xe buýt

Ngominh68

Xe buýt
hề em nhìn không quan nắm cụ ợ
E thấy chỗ này bán giá khá rẻ cụ ah ! Thấy lên cả báo chí . Nghề này mà thu nhập ổn thì e cũng muốn đổi nghề . giờ e đang làm công nhân thu nhập thấp chả biết bao giờ mới sắm dc 4 bánh. Mỗi tội thấy học phí hơi cao, học mà ko làm dc là vỡ mồm . Cụ làm nghề 7 năm mà còn phải bỏ thì có vẻ khó kiếm ăn rồi !

huanmorning

Xe tăng
E thấy chỗ này bán giá khá rẻ cụ ah ! Thấy lên cả báo chí . Nghề này mà thu nhập ổn thì e cũng muốn đổi nghề . giờ e đang làm công nhân thu nhập thấp chả biết bao giờ mới sắm dc 4 bánh. Mỗi tội thấy học phí hơi cao, học mà ko làm dc là vỡ mồm . Cụ làm nghề 7 năm mà còn phải bỏ thì có vẻ khó kiếm ăn rồi !

Làm trong nghề em chưa thấy salon này bao giờ , nghề này quan trọng nhất là kinh nghiệm , ngã nhiều kinh nghiệm nhiều , nhưng tất cả trả giá bằng tiền cụ ợ , chứ đào tạo kiểu này em chưa nghĩ họ đào tạo kiểu gì , còn theo em cụ muốn vào nghề buôn oto cũ cụ xin và hãng làm hoặc salon xe cũ lau xe nhiều thấy chủ vấp ngã nhiều đi sửa xe nhiều nên kinh nghiệm vừa chắc vừa an toàn

huanmorning

Xe tăng

còn dân buôn xe bỏ ra vốn 3 đến 4 tỷ chắc gì đã được 100 triệu / tháng , chứ không vốn đi cò xe được 30 triệu là giỏi rồi

huanmorning

Xe tăng

Hải Phòng có khoảng 5 salon lọt vào top đẹp vốn nhiều nhưng vốn thật thì ít chủ yếu vay ngân hàng , chứ nhìn xe trung tâm này post nên toàn xe đời sâu, còn gọi là xe cỏ , cùng lắm lãi đến 15 triệu 1 xe còn không giờ buôn xe lãi 5 đến 7 triệu là bán ngay, dân bán xe giờ cũng rất am hiểu họ nên mạng diễn đàn tham khảo nhiều , nên salon mua cũng đừng mong ép giá họ được, cụ tham khảo thêm

Ngominh68

Xe buýt
Làm trong nghề em chưa thấy salon này bao giờ , nghề này quan trọng nhất là kinh nghiệm , ngã nhiều kinh nghiệm nhiều , nhưng tất cả trả giá bằng tiền cụ ợ , chứ đào tạo kiểu này em chưa nghĩ họ đào tạo kiểu gì , còn theo em cụ muốn vào nghề buôn oto cũ cụ xin và hãng làm hoặc salon xe cũ lau xe nhiều thấy chủ vấp ngã nhiều đi sửa xe nhiều nên kinh nghiệm vừa chắc vừa an toàn
Cám ơn lời khuyên của cụ rất nhiều ! Công vc e đang làm thu nhập thấp quá, dc cái ổn định, nhàn và gần nhà . Đổi nghề mà k kiếm dc cơm ăn thì chết k có cửa quay lại chỗ cũ.
Bác này thấy bảo trước buôn điện thoại bên hp , tầm năm kia buôn xe ở Hải Dương , năm ngoái mới mở cửa hàng bên HP. E thấy bảo học thì cần có 100 tr trở lên làm vốn ,bác ấy vừa đào tạo vừa cho thực hành luôn !

Ngominh68

Xe buýt
Hải Phòng có khoảng 5 salon lọt vào top đẹp vốn nhiều nhưng vốn thật thì ít chủ yếu vay ngân hàng , chứ nhìn xe trung tâm này post nên toàn xe đời sâu, còn gọi là xe cỏ , cùng lắm lãi đến 15 triệu 1 xe còn không giờ buôn xe lãi 5 đến 7 triệu là bán ngay, dân bán xe giờ cũng rất am hiểu họ nên mạng diễn đàn tham khảo nhiều , nên salon mua cũng đừng mong ép giá họ được, cụ tham khảo thêm
Chỗ này đúng là buôn xe cỏ mà lên cụ ah ! E đọc thấy tin tuyển sinh kèm cam kết 20 củ 1 tháng nên thấy mê. May mắn vào đây lại gặp dc cụ đúng dân buôn xe ! E thì kiến thức về xe cộ = 0 cụ ah ! Thôi e tạm gác lại giấc mơ làm giàu ...