[Funland] Quả thật là sáng tạo!

nghienruou

Xe điện
Sửu nhi chỗ em nó cũng sáng tạo như vậy :D

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Sáng nay đi làm, nghe tiếng còi có âm lượng và tần số đặc biệt nhấn liên tục, biết ngay là xe công an, không thể lẫn với xe cứu thương, cứu hỏa.
Quả thật là sáng tạo!
Ngẫm nghĩ cho kỹ, rồi chép miệng mới thấy muối ạ
Vẫn nhạt bởi lẽ thiếu muối từ đầu, bỏ thêm nhưng chưa đủ.
Thật đáng buồn cho OF, viết rõ nghĩa thì bị xóa thớt, viết để không bị xoá thớt thì members mới chẳng hiểu gì.
Mới học code nên chưa đủ trình thì phải, tất cả bọn comment hình như không mem nào mới.
Hãy chịu khó suy nghĩ trước khi gõ phím: Tại sao xe CA lại phải làm còi riêng cho mình, trong khi Luật GTĐB đã có quy định?
Cứ viết thẳng thế này, viết rõ hơn cũng được nữa xem thớt có bị xóa không?

Chỉnh sửa cuối:

Nam Tào

Xe điện
Việt Nam có hẳn một nghị định quy định về tín hiệu đèn/còi của xe ưu tiên, trong đó có xe công an.
Xe công an, trong trường hợp khẩn cấp phải có tín hiệu đèn và còi. Còi là loại phát ra tiếng báo động (kiểu còi hú lắp ở xe cảnh sát xịn, tần số 500-850Hz, chu kỳ còi 180 lần/phút), chắc chắn không phải loại còi "bọp" "bọp"...
Luật GTĐB còn nghiêm cấm "Lắp đặt, sử dụng còi, đèn không đúng thiết kế của nhà sản xuất đối với từng loại xe cơ giới; sử dụng thiết bị âm thanh gây mất trật tự an toàn giao thông, trật tự công cộng"
Đó là quy định về còi phát tín hiệu ưu tiên ( tức là còi hụ ò e ò e .....) ấy cụ nhé . Còn cái còi cụ nghe bọp bọp nó là còi bình thường miễn tuân thủ quy định về âm lượng bao nhiêu dB là ok .
Nhân tiện sao cụ không thắc mắc các hãng xe cũng mỗi hãng 1 loại còi luôn đi . Có xe thì ...bim bim ..., có xe thì ..toét toét ... , xe thì toe ..toe...

Cuonglv

Xe tăng
Tóm lại là ý của kỵ chủ là cái thề gì lốn hả các cụ. Còi thì mỗi loại xe ưu tiên nó kêu 1 kiểu khác nhau thì phải, có j mà phải lập thớt mà lập thớt méo cụ nào hiểu là sao

Chim Trích

Xe tăng
Sáng sớm đã nghe còi xe XXX rồi, khác nào nghe tiếng Chym nhợn kêu ;))

Langthang_Mercedes

Xe container
Tóm lại là ý của kỵ chủ là cái thề gì lốn hả các cụ. Còi thì mỗi loại xe ưu tiên nó kêu 1 kiểu khác nhau thì phải, có j mà phải lập thớt mà lập thớt méo cụ nào hiểu là sao
Ý cụ chủ là tao nói thõi còn tất cả Chúng mày ngọng hết.

chinhatm

Xe container
Đó là quy định về còi phát tín hiệu ưu tiên ( tức là còi hụ ò e ò e .....) ấy cụ nhé . Còn cái còi cụ nghe bọp bọp nó là còi bình thường miễn tuân thủ quy định về âm lượng bao nhiêu dB là ok .
Nhân tiện sao cụ không thắc mắc các hãng xe cũng mỗi hãng 1 loại còi luôn đi . Có xe thì ...bim bim ..., có xe thì ..toét toét ... , xe thì toe ..toe...
Đấy, bác nghĩ thêm đi. Vậy, nếu như bác nói nó là còi bình thường - không phải còi ưu tiên, thì tại sao lại phải thay còi của hãng sản xuất bằng cái còi "bọp" "bop" này? Tại sao không sử dụng loại còi như hàng triệu xe khác vẫn dùng?

chinhatm

Xe container
Bác chịu khó đọc đi sẽ hiểu.
Mỗi loại xe ưu tiên có quy định kiểu còi khác nhau, nhưng trong đó không có loại còi "bọp" "bọp". Sinh ra cái còi "bọp" "bọp" để làm gì? Để được ưu tiên hay chỉ để bấm cho vui tai? Do lái xe tự làm hay theo chủ trương của Ngành CA?

Cuonglv

Xe tăng
Bác chịu khó đọc đi sẽ hiểu.
Mỗi loại xe ưu tiên có quy định kiểu còi khác nhau, nhưng trong đó không có loại còi "bọp" "bọp". Sinh ra cái còi "bọp" "bọp" để làm gì? Để được ưu tiên hay chỉ để bấm cho vui tai? Do lái xe tự làm hay theo chủ trương của Ngành CA?
Ồ cụ không biết à, không phải chỉ ngành CA mà tất các xe công vụ biển xanh, đỏ đều dùng cái còi ưu tiên.
Còn cái tiếng còi nó BỌp Bọp hay ntn thì em méo biết, đa số là Bọp Bọp khi bóp, còn hú của 114, 115,.. không tính
Tín hiệu của xe quân sự đi làm nhiệm vụ khẩn cấp là xe ô tô, xe mô tô có đèn quay hoặc đèn chớp phát sáng màu đỏ gắn trên nóc xe (đối với xe ô tô) và ở càng xe (đối với xe mô tô) hoặc phía sau xe mô tô, cờ hiệu Quân sự cắm ở đầu xe phía bên trái người lái xe ô tô và đầu xe mô tô; có còi tín hiệu ưu tiên.

Tín hiệu của xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp là xe ô tô, xe mô tô có quèn quay hoặc đèn chớp phát sáng có màu xanh hoặc đỏ gắn trên nóc xe ô tô và gắn trên càng xe ở phía trước hoặc phía sau xe mô tô và cờ hiệu Công an được cắm ở đầu xe phía bên trái người lái ô tô, ở đầu xe mô tô; có còi phát tín hiệu ưu tiên.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Hay lại code ? Mấy ông 208 207 toàn chơi chữ:(

TungKK

Xe tải
Sáng nay đi làm thấy cái xe công vụ trên bản cà to của chúng em cũng kêu ịt ịt ịt xong đạp hết ga vút đi thẳng.
.
.
.
.

Grandis 2005

Xe điện
Hay lại code ? Mấy ông 208 207 toàn chơi chữ:(
Kiểu đặt vấn đề ở đầu tút cụ thớt là đặt trưng của thế hệ mem đời đầu: “người khôn ăn nói nửa chừng”, viết lấp lửng cho các cụ vào tranh cãi. :)) Bọc hậu là cả một sự chuẩn bị về nội dung của thớt để phản biện các mem vào còm. Các cụ mem mới chơi OF mà tay mơ dễ bị troll rất fun vì còm việt vị bởi những thớt như thế này. =)) Để học được cách lập thớt uyên thâm như thế các cụ mem mới cần học hỏi nhiều. ;)

lttvtvn

Xe container
Kiểu đặt vấn đề ở đầu tút cụ thớt là đặt trưng của thế hệ mem đời đầu: “người khôn ăn nói nửa chừng”, viết lấp lửng cho các cụ vào tranh cãi. :)) Bọc hậu là cả một sự chuẩn bị về nội dung của thớt để phản biện các mem vào còm. Các cụ mem mới chơi OF mà tay mơ dễ bị troll rất fun vì còm việt vị bởi những thớt như thế này. =)) Để học được cách lập thớt uyên thâm như thế các cụ mem mới cần học hỏi nhiều. ;)
Em mem cũ đây! Có mỗi tiếng còi của một cái xe hơi khác thường chứ cũng đếu phải cả bản Công an dùng. Cá nhân em thấy kiểu mở thớt chả có gì uyên thâm với xám ngoét j ở đây. Tranh cãi cho những chuyện như này là vô bổ, lấp lửng thì cũng chả làm thớt dài thêm. Cụ Chã khai sáng cho em xem nó hay ở chỗ nào, nếu được cụ cho trở lại cái tít trước khi sửa thì càng tốt. Sự chuẩn bị của chủ thớt là gì, là câu ngẫm đi rồi sẽ hiểu à?

Xe vài bánh

Xe điện
Đề nghị chã mở lớp cấp tốc, ngay và luôn! :-bd

Xe vài bánh

Xe điện
Em mem cũ đây! Có mỗi tiếng còi của một cái xe hơi khác thường chứ cũng đếu phải cả bản Công an dùng. Cá nhân em thấy kiểu mở thớt chả có gì uyên thâm với xám ngoét j ở đây. Tranh cãi cho những chuyện như này là vô bổ, lấp lửng thì cũng chả làm thớt dài thêm. Cụ Chã khai sáng cho em xem nó hay ở chỗ nào, nếu được cụ cho trở lại cái tít trước khi sửa thì càng tốt. Sự chuẩn bị của chủ thớt là gì, là câu ngẫm đi rồi sẽ hiểu à?
Chã sắp mở lớp, mời cụ học xong sẽ hiểu! :))

niceshot

Xe container
Hãy chịu khó suy nghĩ trước khi gõ phím: Tại sao xe CA lại phải làm còi riêng cho mình, trong khi Luật GTĐB đã có quy định?
Có quy định nào cấm xe CA lắp còi bọp bọp ko?

Phichzin

Xe buýt
Ồ. Em là mem mới.......... được chục niên. Cũng chệu. Méo hiểu gì

lttvtvn

Xe container
Có quy định nào cấm xe CA lắp còi bọp bọp ko?
Số: 02/2008/TTLT/CA-QP-YT- GTVT-KH&CN, ngày 31 tháng 3 năm 2008
Quy định về tiêu chuẩn và lắp đặt, sử dụng tín hiệu còi, đèn của xe ưu tiên.

Nó có cái thông tư này qui định, cơ mà nếu có một cái xe lắp còi bọp bọp thì có sao. Việc trái khoáy đầy đường, lắp còi sai chưa chán bằng chúng đi hùng hổ, cướp đường trong lúc không làm nhiệm vụ hay đỗ sai qui định. Vấn đề là cách thể hiện của chủ Thớt thôi, viết mẹ nó ra là cái xe ấy ...... là xong.