Thảo luận Quá nhiều thương hiệu xe làm newbie chóng mặt

Qwerty007

Xe tải
Thưa cccm thông thái,

Em tính mua 1 em xe đạp 7-11tr mà sau 1 hồi google em nổ não luôn.

cách đây 4 năm em ra cửa hàng xe đạp loanh quanh GIANT. Twitter. Galaxy mà giờ sao lắm cái tên lạ quá.

nhờ cccm thông thái cho em cái nhận xét tổng quát về

-Chất lượng
-Xuất xứ thực

————————————————
Giant Trek Marlin : 3 ông này em biết vì nó lau đời và nổi tiểng rồi

Còn mấy ông này em chịu:

nhiều xe gia rất dễ chịu mà cấu hình khá khủng

Twitter. Alcott. Inverter. Satako. Calli. Chevaux. Galaxy. Dook. v. v…

Em cảm ơn 🙏!

Tikitaka

Xe đạp
Nhà cháu cũng hóng tư vấn các cao nhân. giờ toàn thương hiệu made in china, khó lựa quá, muốn mua một chiếc như chủ thớt đi lâu dài mà khó quá. Xe nhật bãi thì ở xa không xem được tận nơi, sợ luộc đồ fake

Qwerty007

Xe tải
Nhà cháu cũng hóng tư vấn các cao nhân. giờ toàn thương hiệu made in china, khó lựa quá, muốn mua một chiếc như chủ thớt đi lâu dài mà khó quá. Xe nhật bãi thì ở xa không xem được tận nơi, sợ luộc đồ fake
kinh nghiệm của em thôi bỏ máy cái nhật bãi đi cụ.
Nhà cháu phi gần 20km xuống tít Xế điếc không ứng được cái nào. Shop cho xem 2 em ~6-7 triệu như đống rác, rỉ sét các kiểu.

cơ bản mấy con xe Nhật bãi thải ra về VN di đường công, nó nát lắm cụ. Về chế cháo làm đẹp, spa, thêm phanh, đề nói chung hổ lốn. Mà bán đắt kinh.

Sau đó em ra mua em galaxy xc10 mới tính 5tr đạp khá là OK ạ.

chu dong

Xe hơi
Nhà cháu phi gần 20km xuống tít Xế điếc không ứng được cái nào. Shop cho xem 2 em ~6-7 triệu như đống rác, rỉ sét các kiểu.

cơ bản mấy con xe Nhật bãi thải ra về VN di đường công, nó nát lắm cụ. Về chế cháo làm đẹp, spa, thêm phanh, đề nói chung hổ lốn. Mà bán đắt kinh.

Đồng quan điểm với cụ

Tikitaka

Xe đạp
Nhà cháu đang nghiên cứu xe này trên điện máy xanh, thấy cấu hình ổn, xin ý kiến các cụ
xe dop.png

Qwerty007

Xe tải
không rõ các em Twitter hay Alcott. Inverter. Satako. Calli. Chevaux. Galaxy. Dook. v. v…nó có cùng 1 lò gia công không các cụ nhỉ 😝

Qwerty007

Xe tải
Nhà cháu đang nghiên cứu xe này trên điện máy xanh, thấy cấu hình ổn, xin ý kiến các cụ
xe dop.png
em đọc thấy các cụ khuyên tìm hiểu kỹ chất lượng khung sườn, còn mấy cái râu ria cụ nâng cấp sau thoải mái

Xe đạp thôi

Xe buýt
Mấy dòng phồ thông cụ chơi dc là
Trek Specialized cannondale Giant Merida Scot
Tạm thế này thôi cụ chơi mấy thương hiệu này là ổn

Tikitaka

Xe đạp
Mấy dòng phồ thông cụ chơi dc là
Trek Specialized cannondale Giant Merida Scot
Tạm thế này thôi cụ chơi mấy thương hiệu này là ổn
Hix cụ liệt kê toàn hàng hiệu thì ok rồi, em nghiên cứu hàng ngon, bổ, rẻ trong tầm giá

Xe đạp thôi

Xe buýt
Hix cụ liệt kê toàn hàng hiệu thì ok rồi, em nghiên cứu hàng ngon, bổ, rẻ trong tầm giá
Cũng rẻ thôi mà cụ,Em thấy hàng cũ dùng rồi còn ngon tầm 6tr là chơi dc
ko nên chơi hàng bãi vì nó nát quá

Xe đạp thôi

Xe buýt
MTB có con nào ngon nghẻ không cụ? 7-8 củ?
7 -8tr nhiều mà cụ nhưng hàng dùng rồi.còn mới thì cấu hình hơi cù ạ.nhưng vẫn đăp ứng dc nhu cầu thế dục bình thưởng

Diehard1

Xe tải
Thưa cccm thông thái,

Em tính mua 1 em xe đạp 7-11tr mà sau 1 hồi google em nổ não luôn.

cách đây 4 năm em ra cửa hàng xe đạp loanh quanh GIANT. Twitter. Galaxy mà giờ sao lắm cái tên lạ quá.

nhờ cccm thông thái cho em cái nhận xét tổng quát về

-Chất lượng
-Xuất xứ thực

————————————————
Giant Trek Marlin : 3 ông này em biết vì nó lau đời và nổi tiểng rồi

Còn mấy ông này em chịu:

nhiều xe gia rất dễ chịu mà cấu hình khá khủng

Twitter. Alcott. Inverter. Satako. Calli. Chevaux. Galaxy. Dook. v. v…

Em cảm ơn 🙏!
Cái nào lạ lạ không biết đều là anh em của hồ cẩm hết cụ nhé. Cấu hình gì mà khủng thưa cụ?
Các thằng này thường đội danh là "Thương hiệu' Đức, Ý ... nhưng là tàu hết
Trong các thằng này, tệ nhất là thằng Twitter, cụ lên các group trên face mấy thấy thanh lý, trải nghiệm xong rùi thanh lý :)
Giant vẫn là xe giá cả hợp lý nhất khi so với chất lượng và cấu hình... Và khi xài chán bán lại thì cũng không mất gì nhiều như mấy thằng tàu giả danh kia

7-11tr thì làm Giant Escape 2 hay canh thằng này thanh lý trên ĐMX, xem khi nào nó xuống dưới 10tr thì mua (Around 9tr à ok)

Qwerty007

Xe tải
Các thằng này thường đội danh là "Thương hiệu' Đức, Ý ... nhưng là tàu hết
Em tìm hiểu Giờ các hãng gia công sản xuất ở Tàu nhiều.

Thấy hội Chevaux có vẻ đông, xe đẹp mã phết.

Còn mấy con Alcott, Inverter. Satako. Calli nhái các hãng khác kinh dị quá.

Em cũng vừa cất công mò vào từng brand để ngó nghiêng tìm hiểu. Giờ nó k khác gì mấy cái bếp từ và 1 số hàng gia dụng cách đây vài năm, mác Đức mà hóa ra chỉ là đky cái thương hiệu và trụ sở bên đó, còn lại gia công là anh hàng xóm, a Mã, a Indo.

Xe đạp thôi

Xe buýt

Em cũng vừa cất công mò vào từng brand để ngó nghiêng tìm hiểu. Giờ nó k khác gì mấy cái bếp từ và 1 số hàng gia dụng cách đây vài năm, mác Đức mà hóa ra chỉ là đky cái thương hiệu và trụ sở bên đó, còn lại gia công là anh hàng xóm, a Mã, a Indo.
Em lấy ví dụ
1 bộ Grup xe đạp shimano nếu madein Japan nhìn nó khác hẳn madein china hay indo cụ ạ dù vẫn là của shimano
Khung xe cũng thế

omerta77

Xe điện

Cái này còn tùy. Chứ e đây vừa mua con Nhật bãi chỉ qua ảnh đây. Hàng ship đến tận nơi. Vẫn ngon lành :D Giá thì ngang con Louis Garneau mới này. Con này đang bán 5,7tr trên FB.

Đây là xe e mua (5,5tr). Nhưng nói thật chất hơn xe mới cùng tầm tiền.

Diehard1

Xe tải

- Các hãng lớn gia công ớ Tàu hay các anh Tàu OEM cho các hãng lớn là chuyện bình thường cụ ạ.
- Cụ phải phân biệt ở đây là các thằng này là Tàu chính thống nhưng mua 1 cái thương hiệu hạ đẳng hay đăng ký 1 thương hiệu nào đó ở Đức, Pháp, Ý rùi nói là thương hiệu Đức Pháp Ý là quân mất dạy :), xe của các thằng này thuộc dạng hạ cấp nhất và nó là lý do giá nó thấp
- Cụ cần phải phân biệt là Tàu nó có các hãng xe rất tốt. Xe chính hãng, mạnh miệng nói xuất xứ từ TQ. Vấn đề là cụ có tiền mua hay không?
Vidu: Winspace, Rollingstone, Pardus ...
Vành xe thì farsport ...

2 con em đang chạy có sườn xe của Tàu đây. Nhưng em chơi hàng chính hãng, không phake

Chỉnh sửa cuối:

Diehard1

Xe tải
Em lấy ví dụ
1 bộ Grup xe đạp shimano nếu madein Japan nhìn nó khác hẳn madein china hay indo cụ ạ dù vẫn là của shimano
Khung xe cũng thế
Cụ nói hơi thừa ạ. Vì Shimano tàu, Indo hay Malaysia chỉ làm các groupset cấp thấp. Còn các group cao cấp 105, Ultegra, Dura Ace thì làm ở Nhật
Lấy group này so sánh với nhau thì quá thừa ...

Xe đạp thôi

Xe buýt
Cụ nói hơi thừa ạ. Vì Shimano tàu, Indo hay Malaysia chỉ làm các groupset cấp thấp. Còn các group cao cấp 105, Ultegra, Dura Ace thì làm ở Nhật
Lấy group này so sánh với nhau thì quá thừa ...
Em đang nói mấy bộ cho mtb hay tourring ấy cụ.cùng deore chất lượng nó đã khác nhau