[Funland] Quá nguy hiểm

honda_cub79

Xe lăn
Cái này mà đi xe máy mà vướng vào cổ thì không biết thế nào nữa.

Bigmoto

Xe container
Trước tiên em xin phép và xin lỗi cộng đồng sáng ngày ra, đầu tháng đã phải đọc phải bài chử! này
🙌🏼
🙏🏼

chuyện là chiều hôm kia, đi từ cầu đuống rẽ phải xuống đường Gia Thượng- Phường Thượng Thanh - Long Biên, cảnh rất nên thơ bên con sông Đuống , chiều nào cũng thả hồn về trên con đường này!
và đờ mờ vào cái chiều định mệnh đấy, 1 con diều mất liên lạc nó liệng xuống đường, đúng lúc xe e đi qua, kết quả là dây diều cứa ngang mũi xe! dây gì thế này? các cụ nhìn vết cứa! nó không phải cái dây dù bình thường , nếu nó cứa vào ng đi đường thì nằm như ngả rạ luôn!
chẳng lẽ chính quyền vẫn để bọn này ngang nhiên thả diều bất chấp sự nguy hiểm cho ng dân xung quanh ??

View attachment 7996416

-fb Nguyễn Hồng Quân-
Số cụ nhọ thôi, ở KV này bà con vẫn chơi diều bao năm nay có sao đâu. Chắc đứt dây họ chưa kịp tìm lại để thu hồi diều thôi. Em biết vài người chơi diều ở khu này, có nhiều người lớn tuổi đấy.
Chơi diều là đam mê của họ nên họ không để mất diều đâu, đứt dây họ đi tìm bằng được lại đấy. Có vụ diều bay qua cả bên kia sông mà các cụ ấy vẫn lọ mọ sang tận nơi thu về.
Quanh khu đấy thì còn mỗi chỗ đấy chơi được diều thôi. Đội đấy bị đuổi mấy chỗ vì sáo diều gây ồn ào đến các khu dân cư đấy cụ. Cũng thông cảm cho đam mê của họ, giờ cấm hết thì lại nhiều chuyện khác còn tệ hơn ấy chứ :P

zep.le

Xe buýt
Em nhớ hồi năm 200x, báo có viết 1 người đi trên đường La Thành mắc vào dây điện vắt ngang đường bị cứa đứt cổ chết.
đọc e mới nhớ ngày trước lớp cấp 3 e đi cắm trại ở trong Bách Thảo, 1 đc lớp e đi xe máy kiểu sỹ diện mấy đứa con gái lớp khác nghịch căng dây chỉ ngang đường ko cho đi, đc kia tưởng đơn giản phi xe qua dây chỉ tầm ngang cổ cũng bị đứt dây nhưng cổ đc kia có vết cắt hôm sau nhìn vết sẹo như bị treo cổ

Mũi tên bạc

Xe container
Nhìn dây diều nó cứa nguy hiểm quá. Cho bọn trẻ thả diều em không bao giờ đứng gần đường và phải căn nó có rơi thì không gây hiểm cho bất cứ thứ gì cả đường và dây điện! Dây dù này chắc dây chế chứ dây đi theo mẫu bán sẵn không tốt thế này.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Dây dù hoàn toàn có thể làm tốt việc này nếu bác nào từng câu cá bằng dù buộc ngón tay ( câu trộm). Và thả diều lớn 1 chút. ( khi diều no gió ) thì hoàn toàn có thể cứa như vậy.
Em từng chơi diều, kích thước dài 1000mm, rộng 300mm, dây dù 1,5ly. Đeo cái găng bảo hộ mà khi diều ăn gió nó lôi khiến cái găng bị cắt như dùng dao cứa.

Sâu Róm

Xe tải
Số cụ nhọ thôi, ở KV này bà con vẫn chơi diều bao năm nay có sao đâu. Chắc đứt dây họ chưa kịp tìm lại để thu hồi diều thôi. Em biết vài người chơi diều ở khu này, có nhiều người lớn tuổi đấy.
Chơi diều là đam mê của họ nên họ không để mất diều đâu, đứt dây họ đi tìm bằng được lại đấy. Có vụ diều bay qua cả bên kia sông mà các cụ ấy vẫn lọ mọ sang tận nơi thu về.
Quanh khu đấy thì còn mỗi chỗ đấy chơi được diều thôi. Đội đấy bị đuổi mấy chỗ vì sáo diều gây ồn ào đến các khu dân cư đấy cụ. Cũng thông cảm cho đam mê của họ, giờ cấm hết thì lại nhiều chuyện khác còn tệ hơn ấy chứ :P
Khi đam mê của ai đó mà làm ảnh hưởng đến tài sản, sức khoẻ hay sinh mạng của người khác thì nạn nhân cũng chỉ tự trách số mình nhọ thôi cụ nhỉ.
Đam mê có tội gì đâu.

Mr.Chem

Xe điện
Nhìn cái lực cứa sợ nhỉ, nhựa còn như này thì thịt chịu gì nổi.

duongbg

Xe máy
Chúa gét cái bọn thả diều sáo cả đêm. Quê e cũng có ông đi xe máy mắc phải tí thì đứt cổ. Em tìm mãi không thấy ảnh để up lên chứ nhìn ghê lắm ạ!

harrynh

Xe container
Mịa, thế mà hôm em có ý kiến ở chung cư về việc thả diều mà mấy ông còn đau đáu 1 vé về tuổi thơ, nào là sáo diều dân dã lãng mạng, cả bố lẫn con ngày nào cũng làm phiền ng khâc bởi tiếng sáo diều rú rít, chẳng may lao xuống thì ô tô khéo vỡ kính còn xm thì tai nạn là chắc. Sáo diều bgio nó làm to lắm, khéo hơn sải tay ng lớn vố bộ sáo to như ống tay ấy câc cụ, ko phải diều dán báo vào nan tre vót ngày xưa đâu.

Xe nội lước

Xe container
Các cụ ộp đi câu cá hồ thả kiểu cá nuôi cn thôi thì hiểu rất rõ sợi cước nó gớm mức nào. Khi cá nó chạy dù cái máy cuộn cước đã hãm tốc rồi mà vẫn để ngón tay tì dây thì nhẹ cũng bỏng , nặng khéo đứt tay cũng nên. E bị bỏng 1 lần rồi , kinh đấy . Ấy mà con cá bị hãm tốc thì chắc ko so tốc với xe cụ thớt được.

gnud_ht

Xe buýt
Mịa, thế mà hôm em có ý kiến ở chung cư về việc thả diều mà mấy ông còn đau đáu 1 vé về tuổi thơ, nào là sáo diều dân dã lãng mạng, cả bố lẫn con ngày nào cũng làm phiền ng khâc bởi tiếng sáo diều rú rít, chẳng may lao xuống thì ô tô khéo vỡ kính còn xm thì tai nạn là chắc. Sáo diều bgio nó làm to lắm, khéo hơn sải tay ng lớn vố bộ sáo to như ống tay ấy câc cụ, ko phải diều dán báo vào nan tre vót ngày xưa đâu.
Vừa ô nhiễm tiếng ồn vừa nguy hiểm cụ ạ. Đêm mà nó kêu kinh khủng hơn một giàn ve kêu luôn. Sáo to và nặng mà chẳng may va vào người đi đường thì đúng là xác định luôn

NgangNganh

Xe tải
Chơi mấy con diều sáo vừa nguy hiểm, vừa ô nhiễm tiếng ồn. Nghe khó chịu kinh khủng.