[Funland] Quá nguy hiểm: Rắn bò vào nhà suýt tấn công em bé.

Linhsmall

Xe tải
Rắn bò vào nhà suýt tấn công em bé.
Khoảng 12 giờ ngày 14/07/2021.
Cháu bé đang ngồi chơi , người ông giật mình thấy 1 con rắn to và dài gần 2 mét bò tới chỗ cháu bé đang chơi.
Ngay sau đó người đàn ông khác được cho là bố cháu bé chạy ra bế vào tận trong nhà và đóng cửa lại nhưng con rắn vẫn cố đuổi theo.
Nguồn: Giao thông Quốc gia.
Haiz nguy hiểm quá..có cách gì phòng chống rắn được k cccm nhỉ, e hay đi cắm trại cũng khá lo việc bị rắn chui vào lều. Có 1 lần đã bị con rắn xanh rơi từ cây xuống chỗ bếp nấu. Nghe nói rải diêm quanh lều k biết có chống được k ạ?

tienaka

Xe điện
Ông nội bé ở trần chán quá, kiểu này mà gặp tình huống khác or không có bố cháu bé chắc cháu bị gì rồi...
Rắn này không phải hổ mang, giống rắn lồng hay bắt chuột ở quê.
Em đập mấy con dạng này rồi
xem thì hình như ông bị tật cụ ơi. gặp rắn ở chỗ trống nên ném cho nó cái áo hay cái gì là nó rúc vào thôi.
Haiz nguy hiểm quá..có cách gì phòng chống rắn được k cccm nhỉ, e hay đi cắm trại cũng khá lo việc bị rắn chui vào lều. Có 1 lần đã bị con rắn xanh rơi từ cây xuống chỗ bếp nấu. Nghe nói rải diêm quanh lều k biết có chống được k ạ?
nếu nhà thì cụ trồng sả hoặc sắn dây, rắn nó kỵ hai món này

LongLH

Xe điện

LongLH

Xe điện

TECHVANMINH

Xe đạp
Website
vanminhtech.vn
em không xem đc nhỉ có ai post lại link không ạ.

hauyenhd

Xe container
Nhà e thi thoảng cũng có rắn bò vào trời nóng này bật đh mà cạnh khu đất trống hay có rắn chui vào lắm.

puredoll

Xe điện
Nhìn rắn như đang bị đánh, chạy trốn ý nhỉ, phi nhanh lắm

Xolabaque

Xe tăng
Con này là hổ trâu, không có độc, cắn chỉ đau thôi.

Nam Hoa Tra

Xe máy
xem thì hình như ông bị tật cụ ơi. gặp rắn ở chỗ trống nên ném cho nó cái áo hay cái gì là nó rúc vào thôi.

nếu nhà thì cụ trồng sả hoặc sắn dây, rắn nó kỵ hai món này
Cụ ơi rắn ko kị 2 món này như lời đồn đâu. Rắn rất thích sắn dây luôn. Nhà em đập chết 1 ổ hổ mang ở bụi sắn dây rồi. Còn sả vì nó có răng cưa nên rắn trườn đau. Chứ lắm hổma nhổ sả. Nó nằm cuộn khoanh ở đấy. Bắt gặp mấy lần rồi. Cũng may chỗ em toàn hổ hành. Béo nhưng ko độc.

darthvader

Xe điện
Hồi bên em làm nhà kho cho chi nhánh ở gần chân núi, cây cối nhiều, chuột nhiều.. khu nhà tạm và kho vật tư rắn hôm nào cũng thấy, mà toàn rắn độc.. mưa chúng nó còn theo xuống nhiều hơn. Đợt đầu đi ngủ sợ cứ phải lật chăn lật chiếu lên kiểm tra trước, thủ kho và thợ vào kho lấy vật tư cũng phải lăm lăm cái gậy.. may sao 1 thời gian ngắn sau bên thầu tuyển đâu được 2 chú giỏi nghề bắt rắn với nấu rắn :) .. thế là tối nào cũng rắn.. ăn đến khi 2 ông bỏ cả buổi sáng đi không bắt được con nào nữa thì hết sợ...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi rắn ko kị 2 món này như lời đồn đâu. Rắn rất thích sắn dây luôn. Nhà em đập chết 1 ổ hổ mang ở bụi sắn dây rồi. Còn sả vì nó có răng cưa nên rắn trườn đau. Chứ lắm hổma nhổ sả. Nó nằm cuộn khoanh ở đấy. Bắt gặp mấy lần rồi. Cũng may chỗ em toàn hổ hành. Béo nhưng ko độc.
Em rất sợ rắn, nên cũng đọc một vài kinh nghiệm để tránh. Ý của mợ đúng đó ạ. Rắn còn nằm luôn trong bụi sả mới sợ chứ. Đa số, rắn hay ở những nơi có những con mồi của chúng trú ngụ như: Chuột, ếch nhái, côn trùng, ốc sên (mà những con vật này hay trú ngụ ở những nơi ẩm ướt). Muốn hạn chế có rắn ở những nơi đó thì chỉ có cách dọn sạch chỗ ở của các con vật trên kia đi. Rắn không có thức ăn sẽ đi tìm nơi khác.
Thêm nữa là, hạn chế để các hang hốc, bụi rậm, lùm cỏ. Vì có chỗ trú là rắn sẽ ở miết, hichic. Còn một cách nữa, là rắc mảnh gỗ răm, vỏ trứng,...vào những nơi nghi ngờ có rắn. Vì da của chúng trơn, trườn qua sẽ bị "đau", cũng có thể hạn chế rắn lui tới ạ.

DuongTOTO

Xe buýt
Như này thì em nghĩ cũng ko nguy hiểm mấy, chỉ sợ nó bò vào nhà rúc một chỗ mình ko vô ý dẫm phải nó cắn tự vệ thôi.

vneseman

Xe lăn
Em đoán con rắn này bị kích động kiểu bị con gì đuổi mới trườn như ma đuổi thế chứ thường nó trườn từ từ và ít khi chủ động tấn công con người.

LuckyCar

Xe container
Hổ hành không độc, lành, hiền, chậm, nhiều thịt.