Qua Miền Tây Bắc dịp 30/4 - 1/5/2011

phonghamy

Xe điện
Chẳng thấy cái ảnh nào cụ phọt lại đi.
Ấp ủ bấy lâu ý định đi phượt bằng 4b lên miền Tây Bắc nhân dịp đc nghỉ 4 ngày chúng cháu

lên kế hoạch tỷ mỉ, dự trù kỹ càng để chuyến đi được mỹ mãn. Các trường hợp đc tính toán

đến từng chi tiết, chỗ ăn nghỉ đc dự liệu trước, thời gian cũng đc setup chính xác với những

phương án dự phòng hiệu quả để vượt qua cung đường không khó nhưng dài và khá vất vả:
Và đây là cung đường bọn cháu định vượt qua trong 4 ngày 4 đêm: Hà nội - Việt trì - Phố

Ràng - Lào Cai - Sapa - Lai Châu - Mường Lay - Điện Biên - Sơn La - Mộc Châu - Bản Lác

- Hòa Bình - Hà Nội. khoảng 1250 Km
Cháu xin tường thuật lại từng chặng cụ thể cho các cụ thưởng lãm vừa là để khoe với các cụ

vừa làm tài liệu cho cụ nào có ý định đi tuyến đó nắm rõ hơn về đường xá nơi đó!
Thôi cháu xin vào đề ngay để các cụ khỏi sốt ruột :D
Tối thứ 6 (29/4) lấy 1 em Lac ngon, tắm rửa sạch sẽ chất đồ lên xe 3 anh em cháu lên đường

xuất phát ra khỏi HN khi mọi người đã lên giường (21h30) rời khỏi cái ngột ngạt của thủ đô

và tránh cái tắc đường sáng 30/4 trực chỉ hướng Bắc, chúng cháu lên Việt trì ngủ, qua

đường tránh Vĩnh Yên cháu thấy đúng như các cụ đã cảnh báo 3 biển cấm <40Km/h cắm

trước 3 giao cắt trực tiếp trên con đường mới cực đẹp (chắc do đã sảy ra nhiều tai nạn ở

những giao cắt này...) Nếu bên GTCC có biển cảnh báo trước khoảng 1Km thì các cụ đi xe

sịn đỡ bị hun vào mông ... :)).
0h20' chúng cháu nhận phòng ở khách sạn Phương Nam (200k/đêm đủ điều hòa, nóng lạnh,

3 giường... do anh bạn đã book trước) vì đêm tối và những đoạn này trên OF đã nói nhiều rồi

nên cháu ko phọt ảnh.
Sáng 30/4 (CN) 5h30 xuất phát đi hướng Lào cai trời mưa nhẹ, đến 7h dừng lại ăn sáng:
Bếp cồn tự chế để mang đi cho gọn:

Một gói mỳ trộn Spagety với lát xê bánh đậu xanh là xong bữa sáng:

Ấm bụng rồi lên đường thôi, đến Đoan Hùng thì gặp cụ này chắc đưa Gấu đi chơi 30/4 :D

... Đồi chè:

Bưởi Đoan Hùng:

Những cung đường uốn lượn đèo dốc quanh co ôm lấy những đồi chè bên bờ tả ngạn sông

Hồng:

Sáng sớm XXX đã đi kiếm ăn và miếng mồi ngon nhứt vẫn là các bác tải:

Loáng một cái đã đến phố Ràng (10h45) tìm một quán BD nghỉ ăn trưa thôi:

Phía trước còn cả chặng đường dài:

Mỏi quá nằm nghiêng tý cho thoải mái :D

Đền Thượng thờ vị anh hùng dân tộc Trần Hưng Đạo, được xây dựng bề thế trên ngọn đồi

thuộc khu vực phường Lào Cai (TP Lào Cai), cách Cửa khẩu Quốc tế Lào Cai gần 500m về

phía Đông Bắc.

tudcmo

Xe điện
Chúc mừng chủ thớt có chuyến đi tây bắc vui vẻ , đi đường xa có GPS dẫn đường thật tuyệt đó .

Takeshigoda

[Tịch thu bằng lái]
xe bác sử dụng là xe gì vậy????

quanganh999

Xe buýt
cụ có cái Avata dữ dội quá ha., cháu thấy còn thiếu thiếu cái gì đó

hoangan79hn

Xe tải
đẹp quá tây bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
năm nay được nghỉ dài ngày, nhưng bàn đi đâu cũng thấy ít người ủng hộ, vì lý do money???