[Thảo luận] Quá bức xúc vì Giao Thông Việt Nam - 1 cụ Tây xuống đường làm CS Công lộ

DIRE

Xe buýt
em thay vấn đề này có 2 mặt của nó, ở đây đa số các cụ nói mặt tích cực tức là khen ngợi hành động của thằng Tây này nhưng em lại thấy mặt khác của vấn đề là . Nó cho dân ta là mù màu hay sao mà ở nơi đèn xanh đèn đỏ hoạt động tốt thế này mà nó vẫn phải điều khiển như thế , sao không ra nơi không có đèn tín hiệu mà điều khiển, mà em còn thấy có cụ nào bảo thằng tây này ẩm IC rồi đấy .....em nghĩ thế :mad:
Cụ xem lại đi ợ, em đồng ý là đèn hoạt động tốt dưng mà dân ta đèn đỏ mà vẫn cố phi qua, vạch thì lấn mấy thân xe, chú khoai tây phải ra ngăn lại ợ, chán

buomdem

[Tịch thu bằng lái]
em thay vấn đề này có 2 mặt của nó, ở đây đa số các cụ nói mặt tích cực tức là khen ngợi hành động của thằng Tây này nhưng em lại thấy mặt khác của vấn đề là . Nó cho dân ta là mù màu hay sao mà ở nơi đèn xanh đèn đỏ hoạt động tốt thế này mà nó vẫn phải điều khiển như thế , sao không ra nơi không có đèn tín hiệu mà điều khiển, mà em còn thấy có cụ nào bảo thằng tây này ẩm IC rồi đấy .....em nghĩ thế :mad:
Em nghĩ cụ ẩm IC ý..Chỗ giao nhau có đèn tín hiệu thế này có đèn đỏ dân ta vẫn phi thì ông Tây ấy ra chặn thì dân thấy xấu hổ mới dừng (đánh Tây thì xấu hổ bỏ mợ ra,ai chấp nhận được),chứ ở chỗ ko có đèn thì có mà ông Tây này đi viện rồi (đánh thì cũng chẳng ai bênh vì người ta đang đi thì ra chặn :))) :redface: Buồn vì dân mình ý thức kém,buồn vì bác đã ko làm gì được lại còn c.h.ử.i cả ông Tây tốt bụng nữa :|

Chỉnh sửa cuối:

xx_men

Xe đạp
Các cụ cho em xin Nick OF của cụ Tây này để em mời mấy chầu Votka :21:

P/S Cụ này sang VN mà ăn bún mắm tôm thì chết dở nhể

Sieuthitaichinh

Xe tải
Xấu hổ quá. Dân mình chấp hành kém kinh hoàng. Cụ tây này giơ tay cản cũng ko nổi vượt đèn đỏ:41:

hành_khất_đêm

Xe điện
Có đèn mà còn kẹp ba phi ầm ầm qua, chú tây này cũng dũng cảm thật. Nhỡ có thằng nào nó phi thẳng thì bỏ mẹ.

tmanhthang

Xe tăng
đền đỏ mà phi ầm ầm , chú tây này không bị ẩm IC đâu , mà đầu dân ta có vấn đề . xem cái Clip này mà thấy nhục cho dân An Nam mình

nam_ch

Xe buýt
có đèn xanh đèn đỏ mà vẫn cần phải thế à. sao cụ tây này không ra mấy chỗ thiếu đèn giao thông ấy :41:
bác này nói như mứt, có đèn xanh đỏ mà dân ta còn không thèm chấp hành nữa là những chỗ thiếu đèn giao thông. e là e gét nhất cái thể loại vượt đèn đỏ chỉ tổ làm tắc đường chứ nhanh chậm đc mấy s đâu

anhdayma

Xe tải
Thấy bác nào bảo ông Tây này ẩm IC ý nhỉ, ẩm IC mà có ý thức như thế thì nên ẩm hết.

mà ông này không ẩm IC đâu nhé, em xem clip tập 2 rồi, ông ý trả lời phỏng vấn, nói tiếng... Anh hơi bị siêu, phát âm cực chuẩn nhé, người ta giỏi thế mà bảo ẩm IC, có mà ẩm ẩm ẩm...

drhung

Xe buýt
Về mặt tinh thần: vodka cụ tây này;
Về mặt dũng cảm: bái phục cụ tây này;
Về mặt hành động: hành động có ý nghĩa, đáng để suy ngẫm;
Về mặt ic: cụ này hơi bị ẩm ic là cái chắc
nếu đây k phải là clip quảng cáo hay lăng sê thì người VN cần học hỏi tính cộng đồng nhiều cụ ợ.

HUNGNVQ

Xe hơi
Đúng là nhục thật. Nhưng cái video này quay lâu rồi, từ cái thời chưa bắt đội mũ bảo hiểm kia, bây giờ tại các ngã tư có đèn đỏ không đến mức lộn xộn như vậy.

HI_CLASS

Xe điện
Clip này chắc có lâu rùi(toàn người ko đọi mũ mà) Vote cho bác và vodka cho anh Tây kia, "CẢ NHÀ VỖ TAY KHEN NGỢI ANH TÂY NÀO":))

nongdanit

Xe buýt
Về mặt tinh thần: vodka cụ tây này;
Về mặt dũng cảm: bái phục cụ tây này;
Về mặt hành động: hành động có ý nghĩa, đáng để suy ngẫm;

Theo em, chính vì đa số người có cách cụ nghĩ giống cụ là ẩm ic nên ở xứ ta ít có trường hợp như anh tây như kia. Làm việc tốt thì lại bảo người ta hâm, thế mới đau chứ lị :18:

babinbon

Xe buýt
:41::41::41::41:

Trung cie

Đi bộ
Em đố các cụ tìm được nước nào có cái kiểu văn hóa giao thông như mình đấy. Việt Nam vô địch!!! :'(

Hôm nay em đi làm qua bến xe Nam Thăng Long, có một cậu thanh niên cõng một cụ già qua đường, chờ mãi vẫn không sang được*-)! Thấy vậy em bèn dừng xe cho cậu ấy đi qua, mọi người nhìn thấy đều vui vẻ:), trong khi mấy bác xe ca sau em vẫn bấm còi inh ỏi:redface:!??
Thiết nghĩ chúng ta chỉ cách "văn minh" chỉ một cái "nhường", đúng không các cụ?(b)(b)