QL18 Bắc Ninh - Nội bài tít thoải mái thể nhỉ????

VinhCivic

Xe tăng
Cái Ql 18 đoạn từ QL 1A đến Nội bài không hiểu sao xóa hết biển báo cả 2 chiều các cụ nhỉ??? Hôm trước em vừa dính phát 72/60... (cái tội chuyển làn nhường đường khi tốc độ đang 80) hôm sau đi thì biển đã xóa sạch... 2 tỏi rưỡi của em...:(( vẫn a kay từ hôm đó đến giờ mà vẫn chưa thấy lắp biển bào...

Hoaimong

Xe buýt
Thế làn ngoài lại là 60 à. Em ít đi đường đấy nên không biết. Số cụ chủ cũng nhọ nhỉ, nó bắn được đúng lúc chuyển làn nhường đường. Thôi thì mời cụ 1 ly giải đen

Tolai_SH2012

Xe hơi
Cái Ql 18 đoạn từ QL 1A đến Nội bài không hiểu sao xóa hết biển báo cả 2 chiều các cụ nhỉ??? Hôm trước em vừa dính phát 72/60... (cái tội chuyển làn nhường đường khi tốc độ đang 80) hôm sau đi thì biển đã xóa sạch... 2 tỏi rưỡi của em...:(( vẫn a kay từ hôm đó đến giờ mà vẫn chưa thấy lắp biển bào...
Trước làn trong 80, ngoài 60 mới xoá khoảng 2 tuần nhưng em thấy tuỳ đoạn. Dự sau này là 80,80 như 1B. Hôm trước đưa bà chị ra nội bài về bắt đầu vào đường 18 vẫn 80,60 đến gần Yên phong thì xoá hết đến đầu đường cong 50. các cụ đi cẩn thận vẫn hay bắn ở khu CN yên phong nhé. chiều nội bài Bắc Ninh

Tiendung0000000

Xe tải
Đây cũng là một kn rất hay của cỵ tring việc cho xe sau vượt:)

ddhung

Xe máy
hôm qua em bị bắn đoạn rẽ lên cầu vượt vào cao tốc Hà nội Thái nguyên, do mải quan sát biển rẽ lên cao tốc không để ý biển hạn chế 50 ngay đoạn rẽ lên cầu vượt khi đi đến biển hết hạn chế 50 thì biết là bị bắn rồi giảm tốc độ thi 1 chú đứng trước xe chỉ gậy rồi. Các cụ cho tôi hỏi 1 chút, tôi nhớ là quy chuẩn nào đó có nói là biển phải cắm cách xa chỗ giao nhau 50m để lái xe dễ quan sát có đúng không? nếu không đúng thì cũng lạ sao nhiêu xe bị bắn cùng với tôi ngày hôm qua ở chỗ đó thế, chắc tất cả lái xe đều kém tinh mắt ? hay không thể tinh được vì thường tâm lý xem biển chỉ dẫn đường đi xong thì không thể nghỉ có thêm biển nữa phía sau mong các cụ giải thích giúp. các biển giao thông nên cắm cạnh nhau hay chung 1 biển to luôn chứ thế này không vi phạm thì chỉ có quen đường thôi. không thể không vi phạm cá cụ ạ.

VinhCivic

Xe tăng
Trước làn trong 80, ngoài 60 mới xoá khoảng 2 tuần nhưng em thấy tuỳ đoạn. Dự sau này là 80,80 như 1B. Hôm trước đưa bà chị ra nội bài về bắt đầu vào đường 18 vẫn 80,60 đến gần Yên phong thì xoá hết đến đầu đường cong 50. các cụ đi cẩn thận vẫn hay bắn ở khu CN yên phong nhé. chiều nội bài Bắc Ninh
Đoạn Địa phận HN chưa xóa nhưng giờ cũng xóa hết rồi.
Đoạn đường cong vẫn kiếm ăn tốt... Hôm trước em bị bắn gàn KCN YP ... biên bản. Hôm sau lại dính đoạn đường cong 61/50... toét em xuống em kêu ầm nên... "vừa hôm qua dính rồi, chưa lấy bằng đây... thế là các chú cười xòa cho qua...:))"

Tolai_SH2012

Xe hơi
Đoạn Địa phận HN chưa xóa nhưng giờ cũng xóa hết rồi.
Đoạn đường cong vẫn kiếm ăn tốt... Hôm trước em bị bắn gàn KCN YP ... biên bản. Hôm sau lại dính đoạn đường cong 61/50... toét em xuống em kêu ầm nên... "vừa hôm qua dính rồi, chưa lấy bằng đây... thế là các chú cười xòa cho qua...:))"
Hôm qua em đưa f1 đi Thiên đường BS lúc đi thì qua cao tốc nội bài để ý thấy xoá hết rồi. Lúc về em đi qua cầu Nhật tân nhanh hơn. Em đi từ quê vợ Yên Phong. Cái biển 50 treo ngay giá long môn đoạn đường cong cụ lại ko để ý chắc mải làm gì rồi

mrbgam

Xe máy
Chưa qua nhưng đề phòng vì mới về qua Hải Dương bị dính phát chim mồi, đang a kay

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ đen ghê, chuyển làn nhường đường mà ăn bắn. Em cũng rút kinh nghiệm tình huống này vậy, sau cụ nào xin vượt cứ củ từ, em về 60 em nhường:D

mrchat248

Xe tải
hôm qua em bị bắn đoạn rẽ lên cầu vượt vào cao tốc Hà nội Thái nguyên, do mải quan sát biển rẽ lên cao tốc không để ý biển hạn chế 50 ngay đoạn rẽ lên cầu vượt khi đi đến biển hết hạn chế 50 thì biết là bị bắn rồi giảm tốc độ thi 1 chú đứng trước xe chỉ gậy rồi. Các cụ cho tôi hỏi 1 chút, tôi nhớ là quy chuẩn nào đó có nói là biển phải cắm cách xa chỗ giao nhau 50m để lái xe dễ quan sát có đúng không? nếu không đúng thì cũng lạ sao nhiêu xe bị bắn cùng với tôi ngày hôm qua ở chỗ đó thế, chắc tất cả lái xe đều kém tinh mắt ? hay không thể tinh được vì thường tâm lý xem biển chỉ dẫn đường đi xong thì không thể nghỉ có thêm biển nữa phía sau mong các cụ giải thích giúp. các biển giao thông nên cắm cạnh nhau hay chung 1 biển to luôn chứ thế này không vi phạm thì chỉ có quen đường thôi. không thể không vi phạm cá cụ ạ.

1. Quy chuẩn nào về vấn đề này thì Em chưa nhìn thấy, nhưng cá nhân thì Em thấy biển 50 ở chỗ nào cắm là hợp lý vì: Biển báo hướng rẽ rất to, trước chỗ rẽ nhiều (2 km, 1 km, ...) và khi chuẩn bị rẽ thì Cụ phải giảm tốc rồi. Biển 50 phải cắm trên đoạn đường cong rẽ, chứ không thể cắm trên cao tốc được.
2. Còn vấn đề bị bắn tốc độ, thì Cụ có xem hình ảnh không? Hay là bị xxx dọa là "ăn chia" ngay. Đoạn này, đúng ngay biển thường có con Camry đen đỗ, còn bắn thật hay không thì Em chưa rõ, vì lần trước Em cũng bị dính nhưng khi Em yêu cầu cho xem hình ảnh và chấp nhận lập biên bản, nộp phạt thì xxx lại bảo Em đi :)).
3. Nhiều Cụ bị bắt là bình thường, bởi vì nhiều lý do: đi không đúng tốc độ, mềm và sẵn sàng 50:50, xxx bắn mồm vợt láo, cứng quá thì bỏ

binhdhxd

Đi bộ
em cũng định đi BN may có cụ nhắc.Tks cụ