Q5 hay GLK 220?

tiensa

Xe buýt
Cụ có vẻ cuồng thương hiệu mà thiếu đi cơ sở trải nghiệm thực tế, xe nhập Mỹ nguyên chiếc và Hãng ở VN đặt từ EU về chạy đã khác nhau rồi chưa nói đến chuyện nhập linh kiện về ráp.
Còn nói chuyện người tiêu dùng Việt thì tiêu chí nó lại khác, dân chọn GLK có thể chủ yếu là do tầm tiền chứ nó k phản ánh chuyện GLK là xe được đánh giá cao hơn. Nếu đánh giá theo cái sự tinh của Cụ thì GLK, Q5 còn thua CRV hay CX5 mấy bậc, Cụ cứ ra đường đứng đếm lượng xe lưu hành thì biết, hix.
Thế cụ đã chạy thử Q5 vs GLK sx tại Đức hay tại Mỹ chưa??? So sánh thế nào???

Chỉnh sửa cuối:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Thế cụ đã chạy thử Q5 vs GLK sx tại Đức hay tại Mỹ chưa??? So sánh thế nào???
Q5 ace trong nhà e có 2 con, 1 con nhập Mỹ 1 con nhập Đức phân phối chính hãng, k tính đến đến các option bị bớt thì cả 2 thằng lính lái đều công nhận con nhập Mỹ chạy đầm hơn, cách âm tốt hơn.
GLK đội bạn hay đi du lịch cùng e có 3 thằng chạy, cả 3 đều là xe Việt, chả thằng nào đổi xe sang chạy Q5 mà quay về kêu GLK của nó chạy sướng hơn cả, phản ứng đầu tiên bao giờ cũng là Q5 chạy sướng thật, lại còn rộng rãi hơn. GLK nhập thì e mới chỉ cầm lái 1 lần từ Sài gòn đi Cần Thơ, xe chạy cũng khá tốt nhưng vì đi ít nên e cũng k dám đánh giá.
Còn chuyện sự lựa chọn của người tiêu dùng, trong tình hình giá GLK sát giá Q5 ở nước ngoài thì nếu e nhớ không nhầm là doanh số Q5 vẫn cao hơn GLK tương đối đấy ạ.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
e nói thật cụ trannamhai đừng buồn
bản thân e đã cùng kh chạy thử GLK và Q5 tại đại lộ thăng long
chính KH nói rằng GLk chạy êm hơn Q5, độ cách âm tốt hơn
khi chạy tốc độ 130 , ngồi ghế sau Q5 nghe uuuuuuu uuuuu ù cả tai, trong khi GLK vẫn khá êm
kh còn hỏi lại em, các chú thửa con GLk này để chạy thử hay sao? sao anh đi Q5 lại không thấy thích bằng con này
anh ấy bảo Q5 lái bốc hơn tí, nhưng cứng hơn, bản vành tiêu chuẩn 17 thì còn tạm, chứ bản vành 19 thì quá ồn, trong khi chạy GLK 250 AMG vành 19 chẳng thấy ồn
ngồi GLK không hề chật hơn Q5, góc nhìn ở ghế lái thoáng hơn Q5
cụ không tin e cho cụ số điện thoại A Khách hàng đó, nhà a ấy có 2 con CRV và mới lấy thêm 1 xe E200, cuối năm chờ GLC ra thay thế GLK sẽ mua GLC
Q5 hay GLK chỉ same same nhau thôi, giá chênh 700 củ, nếu tiền đó mà vào xe thì cũng đáng, nhưng lại toàn vào tiền thuế( do xe nhập bị áp thuế quá cao)
còn bán tốt hay không phải tuỳ thị trường và thiết kế
có thể thiết kế Q5 ăn khách hơn nên nước ngoài bán tốt hơn, ở Việt Nam thì GlK các cu ấy gọi là GLK thần thánh rồi vì xe cũ bán bằng giá xe mới
cuối năm nay GLC ra mắt sẽ là đối thủ đáng gờm của Q5 vì thiết kế mềm mại rất đẹp

Lê Hoa

Xe máy
ai chà, e là e kết GLK :)

coolman

Xe tải
Glk mà so vs Q5 thì e cũng chịu. Xin lỗi các cụ làm sale của Mec. Q5 đang so vs Lexus RX thôi. Các cụ cứ ra đg mới biết, chạy Q5 đẳng cấp như thế nào.

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Glk mà so vs Q5 thì e cũng chịu. Xin lỗi các cụ làm sale của Mec. Q5 đang so vs Lexus RX thôi. Các cụ cứ ra đg mới biết, chạy Q5 đẳng cấp như thế nào.
đây Cụ
https://www.youtube.com/watch?v=E3BzWFeh4KE
https://www.youtube.com/watch?v=e1bpf6cajHY
https://www.youtube.com/watch?v=U-FoUTPja4Y
xem clip thứ 3 thì Quattro còn chưa ăn được 4 matic của mer và X - drive của BMW
Q5 e đánh giá cao về thiết kế, nhìn rất nuột, còn GLK có thế mạnh về giá
thật ra Q5 e thấy rất đẹp, tranh luận tí cho vui cụ à
mỗi con đều có thế mạnh riêng. ^^

Chỉnh sửa cuối:

coolman

Xe tải
đây Cụ
https://m.youtube.com/watch?v=E3BzWFeh4KE
https://m.youtube.com/watch?v=U-FoUTPja4Y
xem clip thứ 2 thì Quattro còn chưa ăn được 4 matic của mer và X - drive của BMW
Em đang online trên đt lên chưa xem đc, nhưng ở góc độ người tiêu dùng nói riêng e thấy Q5 chạy nhiều như lợn con. Nhân tiện, vì thấy như thế nên em cũng chạy Q5 và ko thấy gì hối hận khi chạy trên Pháp Vân Cầu Giays cả :)

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Em đang online trên đt lên chưa xem đc, nhưng ở góc độ người tiêu dùng nói riêng e thấy Q5 chạy nhiều như lợn con. Nhân tiện, vì thấy như thế nên em cũng chạy Q5 và ko thấy gì hối hận khi chạy trên Pháp Vân Cầu Giays cả :)
em vừa chỉnh lại link, bên Tây nó chuẩn lắm, con nào cùng phân khúc nó mới so với nhau
ở Việt nam giá rất ảo nên Rx350 đang bán 2,9 tỷ, gần gấp đôi GLK250 ( 1,579 tỷ)
nếu kh biết điều này thì không bao giờ mua Rx 350

tiensa

Xe buýt
Ạ mấy thánh fan Q5 cứ đòi nằm trên GLK. Mời mấy thánh gặp chủ Audi và chủ Mẹc để bóng bàn thêm cho tỏ.

nguyenhaidang25

Xe hơi
với e giấc mơ chỉ là giấc mơ

Tran Nam Hai

Xe tăng
khi chạy tốc độ 130 , ngồi ghế sau Q5 nghe uuuuuuu uuuuu ù cả tai, trong khi GLK vẫn khá êm
kh còn hỏi lại em, các chú thửa con GLk này để chạy thử hay sao? sao anh đi Q5 lại không thấy thích bằng con này
anh ấy bảo Q5 lái bốc hơn tí, nhưng cứng hơn, bản vành tiêu chuẩn 17 thì còn tạm, chứ bản vành 19 thì quá ồn, trong khi chạy GLK 250 AMG vành 19 chẳng thấy ồn
cụ không tin e cho cụ số điện thoại A Khách hàng đó, nhà a ấy có 2 con CRV và mới lấy thêm 1 xe E200, cuối năm chờ GLC ra thay thế GLK sẽ mua GLC
Q5 hay GLK chỉ same same nhau thôi, giá chênh 700 củ, nếu tiền đó mà vào xe thì cũng đáng, nhưng lại toàn vào tiền thuế( do xe nhập bị áp thuế quá cao)
có thể thiết kế Q5 ăn khách hơn nên nước ngoài bán tốt hơn, ở Việt Nam thì GlK các cu ấy gọi là GLK thần thánh rồi vì xe cũ bán bằng giá xe mới
cuối năm nay GLC ra mắt sẽ là đối thủ đáng gờm của Q5 vì thiết kế mềm mại rất đẹp
E có gì mà buồn? Cụ lấy ví dụ 1 ông khách hàng giời ơi đi CRV, chạy thử GLK được 1 lần, Q5 chắc cũng ké được 1, 2 lần rồi đem so thì có tí giá trị gì? Mà Cụ phải lấy ông này ra làm ví dụ thì em e rằng có khi Cụ chưa bao giờ cầm lái Q5 đủ lâu để test cho tử tế được, nếu đúng thế thì Cụ tìm xe mà đi thử đi rồi mới nên bình luận. Cụ là sale, xe Hãng khác chưa test cẩn thận mà chém ẩu thì phản cảm lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Vang999

Xe buýt
Ở Việt Nam các cụ chạy GLK nhiều hơn , ưu điểm là về giá

250vx

Xe hơi
Cụ này Sale MERC nên thần tượng hóa GLK quá, cụ có thấy GLK bị lỗi gioăng cửa đi một thời gian cót két không? rồi lỗi auto headlight nữa?
Cá nhân em đi cả hai rồi nên em thấy về cách âm thì đúng là GLK có hơn Q5, nhưng về độ bốc thì không thể bằng Q5 được.
Chưa kể theo thời gian sử dụng thì phụ tùng thay thế của MERC sẽ tốn hơn Q5 (vì các xe audi khác em chưa đi)

Giun_Đất

Xe hơi
E thì e chả biết gì về GLK & Q5.... e chỉ biết e thích dáng Q5 hơn.
Các cụ đừng mắng e nhé,he :) he

vuckd

Xe máy
GLK đi cụ, giá cả phải chăng, phụ tùng sẵn có, đặc biệt là rất tiết kiệm dầu.

Nông_dân

Xe buýt
GLK 250 chỉ có nhược điểm là chật hàng ghế sau, thiết kế ko trường xe bằng Q5. Chạy thì khó chê được gì và tầm tiền thì hợp ly quá. 1.5 tỷ xe mới so với 2,2 tỷ thì cũng phân vân thật.

bigfun

Xe điện
Cụ này Sale MERC nên thần tượng hóa GLK quá, cụ có thấy GLK bị lỗi gioăng cửa đi một thời gian cót két không? rồi lỗi auto headlight nữa?
Cá nhân em đi cả hai rồi nên em thấy về cách âm thì đúng là GLK có hơn Q5, nhưng về độ bốc thì không thể bằng Q5 được.
Chưa kể theo thời gian sử dụng thì phụ tùng thay thế của MERC sẽ tốn hơn Q5 (vì các xe audi khác em chưa đi)
Hôm trước em cũng mở cái thớt nhờ chọn Evoque, Q5, X3, Macan và GLC và thích Evo nhất nhưng thiên về GLC cho rẻ. Tuy nhiên, khi đứng nói chuyện với lão hàng xóm chạy vài dòng Mẹc Việt thì lão ấy bảo lởm lắm, đèn và cửa hỏng suốt nhưng em ứ tin đến khi đọc cái comment này của cụ.

Cuối tuần rồi dẫn gấu đi xem Q5 và Evo thì gấu lại thích Q5. Em có lên ngồi thử (chưa chạy thử) thì thấy vị trí ngồi Q5 cao hơn Evo và cũng thấy bắt đầu thích Q5. Đợi cuối tuần này xem nốt Macan với X3 rồi quyết.

Về Mec Phạm Hùng thì mất thiện cảm quá, trong showroom có mỗi 1 khách đang xem xe nhưng có 2 cô ngồi bàn lễ tân chát chít và 2 anh sales nhưng mình vào chả ai nhìn thấy, chả ai chào và phải chờ vài phút mới có 1 anh sales chạy ra rất chi là khách sáo :(

Chỉnh sửa cuối:

Ho Hung

Xe hơi
Q5 thì là xăng vẫn ngon hơn mà bác !

Tran Nam Hai

Xe tăng
Hôm trước em cũng mở cái thớt nhờ chọn Evoque, Q5, X3, Macan và GLC và thích Evo nhất nhưng thiên về GLC cho rẻ. Tuy nhiên, khi đứng nói chuyện với lão hàng xóm chạy vài dòng Mẹc Việt thì lão ấy bảo lởm lắm, đèn và cửa hỏng suốt nhưng em ứ tin đến khi đọc cái comment này của cụ.

Cuối tuần rồi dẫn gấu đi xem Q5 và Evo thì gấu lại thích Q5. Em có lên ngồi thử (chưa chạy thử) thì thấy vị trí ngồi Q5 cao hơn Evo và cũng thấy bắt đầu thích Q5. Đợi cuối tuần này xem nốt Macan với X3 rồi quyết.

Về Mec Phạm Hùng thì mất thiện cảm quá, trong showroom có mỗi 1 khách đang xem xe nhưng có 2 cô ngồi bàn lễ tân chát chít và 2 anh sales nhưng mình vào chả ai nhìn thấy, chả ai chào và phải chờ vài phút mới có 1 anh sales chạy ra rất chi là khách sáo :(
Macan cao giá hơn Q5 rất nhiều và thực tế xe nhìn hơi nhỏ. Evoque thì cá tính nhưng teen quá, thụt cứng nên đi đường thành phố là chủ yếu thì e thấy hơi khó chịu. X3 thì e mới được chạy có đoạn chục km nên k dám bình, chỉ biết nói là máy chắc, vọt, lái ok.