Q: Địa điểm đi chơi dịp này gần HN?

SpecX7426

Xe tăng
Hội bạn E định tổ chức đi chơi gần HN nhưng nghĩ mãi chưa thấy chỗ nào hợp lý cả! Bọn E toàn là các đôi đi chơi với nhau, ko có trẻ con. Chương trình buổi tối từ 19h là đi ăn Hải sản và Karaoke thì OK rồi! Nhưng từ 7h đến 19h thì chưa biết đi đâu vào ngày 2/5. Các bác tư vấn cho E với. Có mấy chỗ này nhưng E thấy ko ổn lắm:
- Đi câu cá: chán! Loanh quanh cũng chỉ có mấy hồ câu ở bên kia cầu Thăng Long, Gia Lâm, Cầu Diễn (mùa này ko có bưởi mới đau chứ)
- Đồ Sơn: đi xa quá, đi đi về về mệt!
- Hải Dương: có món gà ri ăn trưa cũng ngon, nhưng E chưa đến cái ressort ở ven đường 5 bao h? Có gì hay ko các bác?
- Láng - HÒa Lạc: trượt cỏ thì qua tuổi teeen roài! E chưa vào cái Asian Resort,ko biết dịch vụ có những gì? Có đắt đỏ ko? ăn uống ra sao?
Bác nào có địa điểm nào hay thì chỉ đường đi cụ thể giúp E với ạ! Xin cảm ơn các bác!

sv_ngheo

Xe điện
Cụ lượn qua chỗ trang trại Vân Canh đi.
Đi về phía sân American Đình khoảng 5km, qua ngã tư chợ Canh là đến.
Chỗ này có hai cái nhà sàn to ự, vườn cây, ao cá, không gian thoáng mát, chủ yếu để nghỉ ngơi tâm sự
Nhớ đến trước đặt ăn.

Mấy người đi về thấy thoải mái phết, đi tập thể cũng vui

Gà còi

Xe tải
Em nhớ ko nhầm qua Cầu Diễn 1 đoạn còn có cả hồ nuôi cá sấu nữa, thịt ăn cũng được đới cụ ạ

candy_ha

Xe đạp
Làm tý Đại Lải ra đảo ăn Gừ buổi trưa cũng được đấy bác ợ , chiều về ăn Hải Sản , tối đi Ô kê là vừa xinh
hơ hơ cái này em nghe cũng thấy hay này bác
có khi nhà bác chủ topic chưa thực hiện thì trua mai nhà em làm theo luôn
thanks bác giới thiệu nhá

hungcvp

Xe hơi
Hôm nay em vừa đi trượt cỏ ở Láng - Hoà Lạc về, nói chung chả có gì hay ho mà vẫn đông như kiến, chỉ hợp với mấy đứa nhóc nhà em. Đáng chú ý nhất lúc ra về thấy 1 chú Ford Everest đánh xe ra đón vợ con ở sân phía lề đường bên trái, xuống xe ra mở cốp sau mà quên kéo phanh tay, bánh lái lại đang hướng ra phía giữa đường thế là xe trôi, em chỉ kịp thấy bác tài cuống quá cứ ra sức bám vào trụ B (cửa bên tài vẫn mở) mà kéo xe lại nhưng không nổi. Hậu quả là đâm vào thùng chiếc xe tải chạy qua, bị lõm sâu và vỡ hết dàn đèn bên phụ. Cũng may là có cái xe tải chạy qua đúng lúc, nếu không nó trôi thẳng sang phía bên kia đường toàn xe xịn đang đỗ thì không biết thiệt hại đến mức nào. Đúng là quên 1 ly đi chục quả.:77:

Lacetti_EX

Xe buýt
Làm tý Đại Lải ra đảo ăn Gừ buổi trưa cũng được đấy bác ợ , chiều về ăn Hải Sản , tối đi Ô kê là vừa xinh
Ở đấy có mấy quán thịt trâu cũng được đấy các bác ơi,
Hôm nay đi đường Thăng Long - Nội Bài tắc đường quá, ghét nhất là xe bus

hai9136

Đi bộ
Hôm qua em đi Vườn quốc gia Ba vi. Cũng đươc. Chiều 29 lên, ăn tối kết hợp lửa trại xong xem C1. Sáng 1 lên đền thờ Bác. Chiều về. Nói chung phong cảnh đẹp, không khí mát, trong lành, không quá đông, ăn uống đủ cả, có cả món đà điểu

thha9

Xe máy
Tớ vừa đi Asean Resort về hôm qua, chỉ có bãi cỏ và bể bơi và không khí là được. Ăn uống thì quá thường

SpecX7426

Xe tăng
Tớ vừa đi Asean Resort về hôm qua, chỉ có bãi cỏ và bể bơi và không khí là được. Ăn uống thì quá thường
Bác cho vài kiểu ảnh đi bác , giá cả dịch vụ ăn uống chơi bời trên đó thế nào ạ? có đông người ko bác?

bes

Xe lăn
Bác cho vài kiểu ảnh đi bác , giá cả dịch vụ ăn uống chơi bời trên đó thế nào ạ? có đông người ko bác?
Tối về em phọt ít ảnh cho bác nhé, em đi cách đây nửa năm rồi nên không biết ảnh còn mang tính thời sự không

thha9

Xe máy
Ảnh nóng đây:
Trượt cỏ

Bể bơi

Chỉnh sửa cuối:

letravu

Xe đạp
Hôm qua em đi Vườn quốc gia Ba vi. Cũng đươc. Chiều 29 lên, ăn tối kết hợp lửa trại xong xem C1. Sáng 1 lên đền thờ Bác. Chiều về. Nói chung phong cảnh đẹp, không khí mát, trong lành, không quá đông, ăn uống đủ cả, có cả món đà điểu
bác cho em hỏi ở trên đó có chỗ nghỉ ngơi ăn uống không? rổ giá thế nào vậy
thanks bác nhiều nhiều

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội