Q&A: Sinh viên cơ khí ÔTÔ xin thông tin và trợ giúp

humxam

Xe hơi
Bac LXC oiiiiiiiiiiiiiii ! Chỗ bác trưng bày xe ở chỗ nào vậy? Có phải 109 Trường Chinh không ah!? :)

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Dạ xe đã bán hết rồi ạ, vài ngày nữa có lô mới về mời bác ghé Pháp Vân chơi. Nếu muốn xem xe cũ thì bác A lô cho Sếp Duyên , số 0913.248.464. Nhưng bác chụp làm zề nhở, nếu để SX ra XCH thì không được đâu , em đã bảo là tài liệu mật mà bác. Tự mình mày mò chế tạo ra mới thú bác à.

humxam

Xe hơi
Da! Bây giờ thì chưa chế tạo được đâu bác ah! Cái phần tình toán thuỷ lực thì em có tài liệu rồi ạ! E chỉ muốn xem thông số cơ bản của xe cơ sở và mấy cái cụm kết cấu thuỷ lực thôi để phân tích các phương án dẫn động, tính bền kết cấu và lập mô hình mô phỏng trước thôi ah!

Tiện bác cho em hỏi là bãi xe ở chỗ nào Pháp Vân ah!? Em tưởng là để ở Trường Chinh thì ngày nào em cũng qua đó! Thanks bác nhiều a! :)

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Bác HX có vẻ vẫn máu chế tạo nhể. Em xin bác đấy bác đừng làm, bác làm là cty em lại có đối thủ nhớn đấy.

Việt Nam mình giỏi thật , cái gì cũng tự làm được nhưng làm xong em sợ đắt hơn nhập khẩu. Bác ơi, bác ra chợ rời xem thiết bị thuỷ lực họ bán bao nhiêu tiền một cây xi lanh đã, nếu 10tr/c mà cần 5 cây một xe , cộng thêm bơm cao áp, valve phân phối, valve 1 chiều, cảm biến này nọ thì dự án của bác phải xem lại đấy .

humxam

Xe hơi
Nói thật với bác là em hoàn toàn không thích làm hay chế tạo cái loại này ah! E hiện đang là SV năm cuối trường BK, nhận đồ án tốt nghiệp về cái thằng này, vì thế em buộc phải theo nó. Mục đích cuối cùng của em là khác chứ không phải nghiên cứu để làm dự án này nọ đâu ah! Em thừa biết là ở Việt Nam mình làm ra cái j cũng đắt hơn đi mua mà chất lượng lại không bằng! Bác cũng thấy đây! Mình cứ tuyên bố mạnh miệng là xây dựng ngành CN ô tô phát triển trong khi cái quan trọng nhất trên xe là động cơ lại không chế tạo nổi.

Tiện các bác cho em hỏi luôn xe cứu hộ giao thông trong tiếng anh là gì ah!? E trình còi chỉ biết nó là Rescue vehicle. Không biết nó còn có tên gọi gì khác nữa không !?

Thanks! các bác ah! :)

nguyennhien_hui

Đi bộ
Q&A: Sinh viên xin thông tin và trợ giúp

các Pro ơi, có bác nào có sơ đồ nguyên lý hoạt động của hệ thống điều khiển ghế và hệ thống sưởi kính ô tô thì giúp em zớii?
e mời các Pro(c)!

congtruong86

Xe đạp
giảm chấn

bác nào giúp em với. cái nguyên lý hoạt động và cấu tạo của giảm chấn như nào các bac nhỉ? em mới tập tành nhập môn nên còn ngu lắm. bác nào biết nhiều về hệ thống treo hay có tài liệu về hệ thống treo thì chỉ bảo giùm em với! *-)*-)*-)*-)

hao2

Xe đạp
Tìm hiểu về bơm cao áp PE

Các bác rúp em với, em đang làm bài tập tìm hiều về bơm cao áp PE trong động cơ diezel ma chưa có tài liệu,bác nào có rúp em với.

contimlacloai

Đi bộ
giúp tìm loại xe tải dùng động cơ xăng!!help me

em cần tìm loại xe tải 2,5 tấn dùng động cơ xăng công suất khoảng 80kw để làm báo cáo ,em tìm hoài trên google mà ko thấy :'(.bác nào biết loại xe tải nào dùng động cơ xăng chỉ em với!!
cảm ơn rất nhiều (k)

codonmotdoi

Đi bộ
Bác nào có giúp em với.

Đề tài tốt nghiệp của em là 2 bản vẽ.
1.Sơ đồ hệ thống chiếu sáng
2.Bản vẽ lắp hệ thống chiếu sáng.
Của xe toyotacorola
Ai có tài liệu thì giúp em nhé.Gấp lắm rồi ạ.Thanks các bác nhiều.

Subaru08

Xe tải
bác muốn Toyota năm nào?phải nói rõ thì mới giúp được chứ.

codonmotdoi

Đi bộ
Xe đời nào cũng đc các bác ạ.E chỉ cần bản vẽ lắp ,và sơ đồ hệ thống.Thanks bác nhiều.

jimson

Đi bộ
Các bác nào biết nhiều về động cơ Giúp TUI!

mình đang phải làm bài thu hoạch về các loại động cơ, các bác nào có thể giúp mình tìm hiểu thông tin ( năm sản xuất, nước sản xuất, công suất, phương pháp làm mát) của những loại động cơ sau k?
Four Stroke Engine
Diesel
Two Stroke
Wankel
Atkinson
Gnome Rotary
Jet Propulsion

ChiePCW

Xe tăng
mình đang phải làm bài thu hoạch về các loại động cơ, các bác nào có thể giúp mình tìm hiểu thông tin ( năm sản xuất, nước sản xuất, công suất, phương pháp làm mát) của những loại động cơ sau k?
Four Stroke Engine
Diesel
Two Stroke
Wankel
Atkinson
Gnome Rotary
Jet Propulsion

Các loại động cơ trên thì có hàng chục nước sản xuất, năm sản xuất thì bắt đầu từ thế kỷ 18 đến giờ vẫn sản xuất, công suất thì từ 1 vài KW đến hàng chục nghìn KW, làm mát bằng không khí hoặc nước hoặc dầu.

jimson

Đi bộ
ẹc bác nói vậy thì thôi chứ :'( tôi hỏi là năm sản xuất, nước sản xuất đầu tiên ấy còn công suất thì thôi công suất ban đầu lúc làm ra đầu tiên luôn đi

minhchau_bk2005

Đi bộ
<a href='http://www.mediafire.com/?1znwngenozw'>http://www.mediafire.com/?1znwngenozw</a> mình có một ít tài liệu cho bạn nè.

ntt300485

Đi bộ
Hỏi về van điều hòa theo tải (LSPV)

Các bác ơi giúp em mới. Em đang tìm hiểu về kết cấu và nguyên lý hoạt động của van điều hòa theo tải (LSPV) mà chưa có tài liệu. Có bác nào có thì cho em mới. Em cảm ơn nhiều!