PVI- Bảo hiểm dầu khí VN và hành trình đi " xin " bảo hiểm!

bimbim

Đi bộ
Bác ken có phải nhà trong ngõ ở HQV không ạ. Hôm lâu lâu cụ hàng xóm nhà em cũng đi con click và phi thủng tường vỡ chậu hoa y hệt cái ảnh này.

Camry06

Xe buýt
Không biết bảo hiểm VIA có bán cho xe không phải của Honda không nhỉ, vì nếu mua thì khi sửa chỉ cần phi vào đại lý Honda là xong, chả phải đi đâu cả

TechVNS

Xe tải
té ra bác làm bên PVI đấy à ? tại vì đợt rồi em đi công tác nên ko vào diễn đàn không ngờ lại có cả ảnh chụp lên , em xin thưa với bác là sao bác máy móc cái chuyện chậu hoa thế , bác không nghĩ là cái chậu đặt trên bức tường mới xây lại là chậu hoa mới à ??? còn cái chậu cũ ko lẽ vỡ rồi hàn lại à ? em vứt đi rồi bác ạ , và rút kinh nghiệm đặt lên trên để lần sau không bị " củ hành " nữa bác ạ (may nhờ một bác trên này giúp đỡ , có lẽ bác ý cũng là một người của PVI - nhưng rất biết điều và nhiệt tình , em rất cảm động) cuối cùng em cũng đã đc chấp nhận làm , nên em ko vào xem bài này nữa không ngờ bác còn post cả ảnh lên cho mọi người xem :))(mặc dù cái gara chỉ định làm cẩu thả , nhưng mà em chán chả buồn đi đi lại lại nữa , thật lòng thì xin vĩnh biệt với PVI ạ .)
À em trả lời bài trước thôi vì bác ấy nói "Đặt giả thiết có khi nào đâm vào 1 trong những chậu hoa kia không?, sau đó chậu hoa được kê lại trên bệ", máy móc gì đâu bác.

Chuyện của bác rút cục rách việc vì bác chứ không phải chính người gây lên tai nạn đến làm thông báo tai nạn :40:. Bọn em cũng mệt vì vụ của bác chứ chả sung sướng gì :102:. Thôi chuyện qua rồi nói đi nói lại làm gì. Em cũng chả ngại ngần gì không dám nhận là người PVI, thậm chí làm luôn cái phòng mà bác đến làm bảo hiểm. Lần sau bác có vấn đề gì cần tư vấn cứ ới em, với tư cách 1 thành viên otofun thôi :6::6:. Hy vọng không gặp lại bác tại nơi công sở :77:.

ken

Xe tải
Bác ken có phải nhà trong ngõ ở HQV không ạ. Hôm lâu lâu cụ hàng xóm nhà em cũng đi con click và phi thủng tường vỡ chậu hoa y hệt cái ảnh này.
vâng may quá bác làm chứng cho em , xe đấy của bác em , bác Anh vợ là bác Vượng nhà ở TT TTX VN trong ngõ Hoàng Quốc Việt đấy ạ :D em cũng hay ở trên đó suốt , hi vọng lúc nào gặp bác , chắc bác cũng là người khu TTXVN

ken

Xe tải
À em trả lời bài trước thôi vì bác ấy nói "Đặt giả thiết có khi nào đâm vào 1 trong những chậu hoa kia không?, sau đó chậu hoa được kê lại trên bệ", máy móc gì đâu bác.

Chuyện của bác rút cục rách việc vì bác chứ không phải chính người gây lên tai nạn đến làm thông báo tai nạn :40:. Bọn em cũng mệt vì vụ của bác chứ chả sung sướng gì :102:. Thôi chuyện qua rồi nói đi nói lại làm gì. Em cũng chả ngại ngần gì không dám nhận là người PVI, thậm chí làm luôn cái phòng mà bác đến làm bảo hiểm. Lần sau bác có vấn đề gì cần tư vấn cứ ới em, với tư cách 1 thành viên otofun thôi :6::6:. Hy vọng không gặp lại bác tại nơi công sở :77:.
vâng , em nhận thành ý của bác , vì thực ra xong việc rồi em cũng đâu có sờ mò gì đến topic này đâu , nhưng thấy bác đặt giả thiết thì em giải thích thôi , chúc bác vui vẻ làm ăn hiệu quả :)(b)

mybin63

Xe tải
Theo các bác với bức tường như thế này

Có khi nào gây ra cho xe những tổn thất như thế này không?

Rất mong nhận được nhận xét của các bác.
Em hiểu ý bác rồi, nhưng em xin hỏi bác câu này nếu bác vẫn muốn nhận được nhận xét của mọi người nhé. Có cái thằng nào điên đi đâm hỏng xe để kiếm chuyện đến mất thì giờ uống nước trà với bảo hiểm không?:mad::77:

Chicbong

Xe điện
@ tranhoangquyen: Đúng là các bác mệt, nhưng công việc của các bác là giải quyết thấu tình đạt lý cho khách hàng một cách nhanh chóng. Việc anh em phải đưa sự việc lên diễn đàn cũng chẳng thích thú gì.

Các bác nên rút kinh nghiệm để phục vụ tốt hơn. Xin lưu ý với bác là việc làm không tốt của một vài người có thể ảnh hưởng tới rất nhiều người, nhất là hiện nay đã chuyển sang công ty cổ phần.

Chúc các bác vui khỏe và phục vụ khách hàng tốt hơn không chỉ với vai trò là thành viên của OF.

TechVNS

Xe tải
Em hiểu ý bác rồi, nhưng em xin hỏi bác câu này nếu bác vẫn muốn nhận được nhận xét của mọi người nhé. Có cái thằng nào điên đi đâm hỏng xe để kiếm chuyện đến mất thì giờ uống nước trà với bảo hiểm không?:mad::77:
Chuyện nhận xét thì thôi, em xin khỏi.

Còn câu hỏi của bác thì em trả lời luôn là : Có và "thằng nào điên" ấy không chịu ngồi uống nước trà suông đâu bác ạ.:'(

4500EFI

Xe buýt
Toi em rồi các bác ơi, em mới lấy xe nửa tháng, hôm nay thằng ku em lùi xe quẹt vào vỉa, lõm 1 đường 30cm cửa sau bên phụ. Em mua bảo hiểm PVI, nghe các bác tâm sự em hãi quá :77::77::77:

Concuucon

Xe hơi
Lạ nhỉ, hôm em đi về quê, cành cây chơi nguyên bên phụ và bên lái + miếng nhựa gầm. Về gara làm bảo hiểm thì duyệt sơn lại thôi, còn miếng nhựa gầm thì từ chối. Nhưng được cái làm nhanh và em chẳng phải làm gì, ngoài photo mỗi bằng+đăng ký+ CN BH+ Đăng kiểm. Vất xe vào đó 3 ngày lấy. Em đi xong 1 tuần thì vào đó đánh xi lại. Chẳng mất thêm đồng nào :D. Phải công nhận là anh chủ gara cực tốt luôn ;)

minhab

Xe điện
Em nói thật nhé, đã làm BH thì kể cả khách hàng có phi xe vào đống gạch cũng phải bịa cho ra được một cái biên bản để làm sao vừa ý khách hàng. Mất tiền đóng BH để khi xe va quẹt hay tai nạn thì phải được sửa chữa miễn phí chứ không phải là hành hạ khách hàng, bắt khách hàng trả.
Trước em mua BH của Bảo Việt phi xe vào cục bê tông lề đường mà chú trưởng phòng lái xe đi cùng với nhân viên bán BH đến chụp ảnh, làm biên bản trong lúc cái cục bê tông nó dọn đi đâu rồi . Em chỉ cần phi xe vào hãng lấy báo giá fax lại, được duyệt cứ thế mà sửa, trả tiền . Sau khi có hóa đơn 1 tuần cầm lên được thanh toán không thiếu 1 xu (b)

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cháu nhất quyết không mua ở Gara của cụ Blacklac vì mua rồi chả biết trình tự thủ tục đi làm bảo hiểm nó ra sao, phức tạp thế nào.:21:

Chính xác, bảo hiểm cực phê, khách hàng cực sướng ...và sơn thì cực đẹp
(b)(b)(b)(b)

tu-bong

Xe buýt
em cũng mua BH của PVI, đâu đến nỗi tệ lắm nhỉ, hay tại em quen bọn nó. Em mua ở PVI Đông Đô, chỗ Thanh Xuân. Cứ mỗi lần làm sao thì em chỉ đánh xe vào xưởng bọn nó chỉ định là xong. Đợt rồi, ông anh đi con Merc 16c bị tai nạn, đòi vào chính hãng sửa hết 22tr nó cũng ok, với điều kiện là mình ứng tiền ra làm trước rồi thanh toán sau.
Bác quen ai đấy ?bác nói giúp em 1 tiếng ,em làm bảo hiểm toàn phải đến văn phòng để viết biên bản.mà văn phòng thì ở chỗ đường toàn tắc(lê trọng tấn) ngại quá đi mất .

tu-bong

Xe buýt
Theo em hiểu thì hãng bảo hiểm nào cũng tốt cả thôi.Vấn để của a e mình ở đây là gặp phải nhân viên làm bảo hiểm không tốt.Quan sa bản nha thì gần.

anhtuc

Xe tải
BH dầu khí thi em rát cả mẹt với tui nó à, đi lam BH ma gập phai Mr TÚ 0982791700 thi các bac mang *** nó xe về con hơn à, bố khỉ chuối cả cụm luôn ^:)^

fashion

Xe tăng
có cụ nào muốn hay bắt buộc phải mua PVI thì em có ông anh(sếp trực tại xưởng của PVI).trình tự sảy ra sự cố của em như sau.chẳng may đâm nhẹ thì kệ đê.thêm vài phát nữa mang đi 1 lần.rồi gọi điên trước em bị tai nạn,sáng mai mang lên anh nhé.OK.mang thẳng đến xưởng anh ý hướng dẫn khai và chụp ảnh.xong về chờ hôm lấy.ko cần đến hiện trường để chụp ảnh và cũng ko cần lên công ty để khai gì cả.ông này là do em đi làm bảo hiểm quen chứ ko phải thân thích gì.nhiệt tình.chu đáo.chỉ có mỗi cái là 10% trên tổng số tiền bảo hiêm là ok.đấy là phải trên 5 củ.còn dưới thì ko phải gì hết.có được ko các cụ.cụ nào mua PVI mà sao thì pm cũng đc luôn.cụ nào cần thì pm em cho số nhé.

aloekorea

Xe máy
Tôi khuyên thật với tư cách là người sử dụng, hãy tránh thật xa PVI ra, thiếu gì hãng bảo hiểm tốt.

Elec

Xe buýt
Em cũng thôi không chơi với PVI nữa rồi, em nói thật là xe của em cũng là xe còi thôi nhưng cũng 3-4 trăm triệu cứ có ít đâu (KM) mà thái độ mấy chú PVI ở 22 láng Hạ cứ coi như là cái rẻ rách ăn nói thì tinh tướng coi thường khách hàng. Nhiều lúc em cũng ko hiêu các chú ấy đi Bently hay Merc mà tinh tướng như vậy

KiaCD5numberone

Xe tăng
PVI - Một hãng bảo hiểm vô trách nhiệm nhất Việt nam và nhất thế giới luôn. Một hãng Bảo hiểm nhưng luôn tìm mọi thủ đoạn hành người bỏ tiền ra mua Bảo hiểm. Nó có một cái Gara của Hãng nằm ở Ngọc Hồi, trình độ làm thì như mấy ông sơn xửa xe máy vỉa hè. Vừa kém chất lượng mà lại còn hống hách như ban ơn.

Nếu mua PVI mà làm BH ở Ngọc hồi của nó thì thủ tục còn nhanh gọn( mà làm xong lại phải mất tiền đi làm lại vì quá lởm) nếu ko thì tự bỏ tiền ra rồi mang hóa đơn về Chinh nhánh PVI mà đòi tiền. Thời gian có thể hàng tháng đến vài tháng may ra mới lấy được tiền của mình.

Elec

Xe buýt
Em thấy bọn nó haddaaayr ra Việt Nhật sửa mà chỗ đấy thì thôi rồi, sơn như chưa sơn:D.