[Funland] Putin - kể cả Nga có đánh chìm HMS Defender, cũng sẽ không có Thế Chiến 3

A98

Xe container
Em không đủ trình để bàn chuyện thời sự thế giới, chỉ buồn cười là em đọc đi đọc lại mới dám khẳng định đây là lời của putin, tổng thống trọn đời của Nước Nga vĩ đại. Cứ tưởng lời của 1 thằng dở hơi Chí Phèo dạng thằng cu Kim bên Triều. Bảo sao nhiều kẻ thối mồm nó vẫn bảo tin hói là trùm cuối toàn thế giới của chủ nghĩa khủng bố
Đúng rồi cụ, bản thân sự tồn tại của nước Nga đã là khủng bố rồi mà. Lãnhtụ của người Nga đương nhiên là trùm khủng bố. Vì nước Nga mạnh là nỗi sợ hãi (terror) sâu trong tâm khảm của người Mỹ.

duccong799

Xe buýt
Đúng rồi cụ. Thế nhưng người đời chỉ tôn sùng người nhiều tiền thôi :D
Ai bảo nó là số 1 chi khi ăn thịt cỗ trưng đầu làng, cứ như thằng số 2 xem mỗi khi ăn thịt chỉ ăn trong nhà nào ai biết nó ác cụ nhề:))

anhkhoihn

Xe tăng
Chắc học anh đồ gàn của Thổ ngày trước, anh ý bảo kể cả bắn rơi Su 24 thì Nga cũng không dám mở chiến tranh với Thổ.
Trước em cũng thần tượng Putin nhưng sau vụ này em mới thấy anh ấy chỉ mồm to. Thằng Thổ nó táng cho 1 phát đau thế mà chẳng dám trả đũa gì. Em đã từng hy vọng anh ấy nã tên lửa vào Thổ ....

Phỡn

Xe tăng
Thế cụ có biết Putin đại đế nó đang kết bạn với Tập và ủng hộ Tập trong việc nuốt biển đông của mình không đấy?!
Xóm nhà cụ cụ giàu mạnh thứ 3, cụ chọn liên kết với thằng thứ 2 hay bảo vệ thằng yếu nhất xóm chống lại thằng giàu nhất?
Ông nào chả vì nồi cơm nhà mình, hay là cụ khác trượng nghĩa giang hồ quên thân :P

Ngo Rung

Xe lăn
Anh làm vụ này chắc để mua sự đảm bảo hoặc trợ giúp nào đó thôi, chứ chính trị nội bộ và tình hình exit cho thấy chả có cớ nào để hăng hái trong lĩnh vực này cả.
Đương nhiên bị thúc mít rồi mà lão. Chứ mình Anh thì tuổi tôm dám chọc Gấu :D

aliabu2

Xe buýt
nói chung chả tin dc lũ cướp đâu bác ah, nó chả tốt gì đâu toàn đạo đức giả thôi
Nga mà yếu thì nó dỡ cả điện Cẩm Lịnh về London rồi
:)) ảnh chế hợp lý quá

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Putin, Tập, Kim,...là những dictator, trong đầu khi nào cũng chỉ oánh nhau. Những người này gọi là lỗi thời rồi. Dictator có 1 nguyên tắc là hung hăng, ...để tạo ra các kẻ thù tiềm năng, từ đó kêu gọi lòng yêu nước, sự trung thành của quân đội, bộ máy,...để hắn có thể làm được suốt đời. Khi tạo ra cac kẻ thù, thậm chí bị cấm vận, thì ditator càng sướng, vì hắn càng có cớ chi thêm nhiều tiền cho quân đội, củng cố sự trung thành của họ, và quyền lực tuyệt đối.
Thôi đi cụ, tàu lạ đến mà yếu đành chịu nhìn kia kìa, nó ra vào thoải mái có dám làm gì đâu. muốn tự tin thì phải khỏe cả kinh thế và thể lực nhé

Future_50

Xe điện
Mợ hỏi anh Tin ấy chứ.
Theo em hiểu, leo thang phải leo từ từ. Đầu tiên radio chửi nhau. Nếu không ra thì máy bay, tàu chiến ra vờn xung quanh. Không đổi hướng thì bắn cảnh cáo, ném bom cảnh cáo. Tiếp theo bắn sát mũi/đuôi tàu. Tiếp theo bắn vào thân tàu. Tiếp theo là tên lửa đánh chìm.
Đến bước bắn cảnh cáo thì bọn Anh cũng đã thực hiện xong chuyến đi, và ra khỏi lãnh hải Krưm.
V.Putin thuộc loại Đại đế ( em đọc trong OF thấy vậy). cần cái quái giề phải leo thang từ từ, không nói đập chìm luôn HMS defender;), xem bọn nào dám làm giề V.Putin:), chứ nói sau khi con HMS defender đi mất tiêu rồi, thì đâm ra lão V.Putin chém gió à:D

docphach

Đi bộ
Em không thấy thớt "Nga cứng quá" đâu, nên tạo thớt mới cho các cụ hai bên giải trí.

Hôm qua Putin có tuyên bố một câu xanh rờn: Kể cả HMS Defender có bị đánh chìm, cũng sẽ không có Thế Chiến 3, vì Mỹ và Anh biết họ không thắng được!

Các cụ nghĩ sao, Putin quá tự tin, hay Putin đánh giá quá cao trí tuệ của lđ Mỹ-Anh?
Cờ bí thì dí...tốt đỏ :D
Cụ 7 từ lúc đăng cơ, tuy thi thoảng dính cơm ở mép nhưng vẫn nhớ là mình vưỡn chửa làm cái gì cho ra cái hồn của người đứng đầu thế giới.
Cụ ra khẩu dụ thằng nào chọc con gấu cái tao coi, mí thèng con con thì hồn bất phụ thể roài chỉ còn con pet trung thành nhứt nó khoe tàu của nó tàng hình tốt lắm, hiện đại nhứt thế giới để nó đi chọc.
Rồi, nó đã chọc xong, đã xác định được hệ thống phòng thủ của gấu.
Thế thôi.

aliabu2

Xe buýt
Cờ bí thì dí...tốt đỏ :D
Cụ 7 từ lúc đăng cơ, tuy thi thoảng dính cơm ở mép nhưng vẫn nhớ là mình vưỡn chửa làm cái gì cho ra cái hồn của người đứng đầu thế giới.
Cụ ra khẩu dụ thằng nào chọc con gấu cái tao coi, mí thèng con con thì hồn bất phụ thể roài chỉ còn con pet trung thành nhứt nó khoe tàu của nó tàng hình tốt lắm, hiện đại nhứt thế giới để nó đi chọc.
Rồi, nó đã chọc xong, đã xác định được hệ thống phòng thủ của gấu.
Thế thôi.
Cụ Bảy giờ đứng đầu cầu thang còn vấp lên vấp xuống ;)) đứng đầu thế giới với ai

Big Bang

Xe điện
Putin, Tập, Kim,...là những dictator, trong đầu khi nào cũng chỉ oánh nhau. Những người này gọi là lỗi thời rồi. Dictator có 1 nguyên tắc là hung hăng, ...để tạo ra các kẻ thù tiềm năng, từ đó kêu gọi lòng yêu nước, sự trung thành của quân đội, bộ máy,...để hắn có thể làm được suốt đời. Khi tạo ra cac kẻ thù, thậm chí bị cấm vận, thì ditator càng sướng, vì hắn càng có cớ chi thêm nhiều tiền cho quân đội, củng cố sự trung thành của họ, và quyền lực tuyệt đối.
Có cái gì sai sai ở đây. Nếu nói chi tiền cho vũ khí thì Nga tuổi tôm so với Mỹ. Nếu so tiêu chí quốc phòng là Dictator, thì Mỹ Ditactor gấp 8 lần Nga

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đừng đùa với ninja rùa b-)

Vo_thuong

Xe điện
Việc gì nó ra việc đấy, hành động của Putin là vì lợi ích của nước Nga lên trên hết. Trong điều kiện bị Mỹ và Phương Tây o ép thì Nga buộc phải bắt tay với Tàu cũng ko lạ. Vừa rồi thượng đỉnh Mỹ-Nga cũng là để xoa dịu anh Tin hói, chứ Nga Tầu mà liên thủ thì anh Mỹ cũng đau đầu đấy.
Em nghĩ Liên xô ngày xưa giúp mình thì mình mang ơn còn hiện nay, Nga ngố và đặc biệt là Putin thường xuyên lên giọng đứng về phía Trung cẩu khi có xung đột ở biển đông thì mình ko nên tôn trọng họ nữa cụ ạ.
Cụ bảo anh Tin vì lợi ích của Nga, cũng có thể nhưng sao dân Nga vẫn khổ thế, năm ngoái ông anh họ qua chơi cái chỗ mà ngày xưa ông ấy qua làm công nhân thì thấy dân đó vẫn (khổ) như ngày xưa ?!

niceshot

Xe container
TQ nó chỉ cho tàu cá với giàn khoan vào Biển đông thôi thì các ông rồ lên đòi VN phải oánh bcm chúng nó đi, ko oánh thì các ông chửi là hèn nhát với cả @#$%^%^&&
Giờ thằng Anh đưa hẳn tàu chiến vào vùng biển của Nga, nó dọa tẩn đuổi tàu chiến của Anh chạy thì các công lại chửi nó là độc tài với cả hiếu chiến @#$%%^&&

Đừng nói về việc chủ quyền vùng biển nhé, vì các TQ với VN còn cùng tuyên bố chủ quyền khu vực Biển Đông, chứ thằng Anh còn chả lan quyên gì đến chủ quyền Biển Đen cơ!

kiailovey

Xe tải
Vâng, đúng thế. Nga lúc nào cũng mở miệng là doạ chiến tranh, xâm lược khắp thế giới, giết hàng mấy chục triệu người. Trong khi Mỹ yêu chuộng hoà bình, không gây chiến ở đâu cả. Khốn kiếp thật.
Mấy mem này hiểu chuyện chính trị theo hướng thô sơ quá mà lại nói như đúng rồi.
Từ lâu lâu lắm rồi đến trước năm 1954. Crime là vùng đất củaNga. Sau đó do Lãnh đạo KHƠ RÚT XỐP (vốn cũng là nguời Ucren) ký xoejt , chuyển về nước U
Hiện giờ vẫn có hơn 80 phần trăm dân Nga sinh sống.
Nước. U một lòng muốn theo NATO ( hi vọng được bơm tiền) muốn dâng Crime cho NATo thuê lập căn cứ, kề dao sát cổ Nga (trắng trợn, vô liêm sỷ xé bỏ thoả thuận không mở rộng NATO về phía Đông ma tổng thống Reagan đã cam kết chắc chắn với TT Gocbachev

Như vậy, kể cả lịch sử lẫn lợi ích sống còn, lợi ích của 80 % dân Nga đang sống ở Crime. Nước Nga diễn lại kịch bản mà Mỹ +NATO đã diễn ở KOSOVO ( Người ALBANI ở nhờ , trú tạm ở Nước Nam Tư ( theo định hướng XHCN) mang bom ddajn qua ném tan hoang nước Nam Tư để thu hồi đất cho người ALBANI ở nhờ trên !??!) nhưng theo cách hoà bình, tài tình hơn, không 1 tiêng súng

Nước Anh tự điều tàu chiến xâm phạm lãnh hải Crime, thử xem phản ứng Gấu Nga là việc làm càn rỡ, gây hấn thế mà các mem cứ nâng bi, bênh nước Anh Cát Lợi, nói ngược là Nước Nga gây chuyện binh đao.
Như thế khác nào chuyện “ Gái goá bàn chuyện triều đình”. Chán..chán
Cây muốn lặng mà gió chừng dừng. Cứ trêu Gấu đi để đến khi vượt qua làn ranh đỏ thì gấu tát cho vài cái . Gấu mà tát thì răng đi đường răng nhé

Chỉnh sửa cuối:

nissantiida

Xe điện
Em không thấy thớt "Nga cứng quá" đâu, nên tạo thớt mới cho các cụ hai bên giải trí.

Hôm qua Putin có tuyên bố một câu xanh rờn: Kể cả HMS Defender có bị đánh chìm, cũng sẽ không có Thế Chiến 3, vì Mỹ và Anh biết họ không thắng được!

Các cụ nghĩ sao, Putin quá tự tin, hay Putin đánh giá quá cao trí tuệ của lđ Mỹ-Anh?
Ngu gì bọn mũi lõ đánh nhau để TQ ngư ông đắc lợi.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Em nghĩ Liên xô ngày xưa giúp mình thì mình mang ơn còn hiện nay, Nga ngố và đặc biệt là Putin thường xuyên lên giọng đứng về phía Trung cẩu khi có xung đột ở biển đông thì mình ko nên tôn trọng họ nữa cụ ạ.
Cụ bảo anh Tin vì lợi ích của Nga, cũng có thể nhưng sao dân Nga vẫn khổ thế, năm ngoái ông anh họ qua chơi cái chỗ mà ngày xưa ông ấy qua làm công nhân thì thấy dân đó vẫn (khổ) như ngày xưa ?!
Thì em còm ở trên ấy, Putin vì quyền lợi nước Nga trên hết nên phải cân nhắc giữa Vietnam và Trung Quốc thôi. Em nhắc cho cụ nhớ là nếu Mỹ phải lựa chọn giữa VN và TQ thì VN cũng chả bao giờ có cửa để Mỹ chọn, nhé. Còn dân Nga khổ thì giờ cụ thử bị cấm vận vài năm xem nó như thế nào, có mỗi ít dầu Nga đem bán lấy tiền thì giá lại lao dốc không phanh từ trên 120 xuống mức gần như cho không, như cụ thì cụ có sướng dc không?