[Funland] Putin đang tung cú đấm bồi để kết liễu Petrodollar?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cẩn thận những con số này. Nhiều khả năng cũng giống như con số 60 triệu người chết dưới tay Stalin: các "nhà nghiên cứu" đánh giá đáng ra Liên xô đã có x triệu người, nhưng điều tra dân số thì chỉ có y triệu. Kết luận: Stalin giết (x-y)=60 triệu.
Kệ mịa mấy thằng đó cụ!
Mình phải chơi vậy để nó lòi ra cái tiêu chuẩn kép của nó.
Cùng 1 bản chất nhưng nếu phù hợp với niềm tin và mong muốn của bọn nó thì nó tin bất chấp lý lẽ, ngược lại nó sẽ chối bay chối biến.
Về cơ bản mình không muốn thuyết phục để nó tin mấy cái số liệu đó, vì cơ bản thì thời đó Mẽo nó cũng bưng bít hết nên số liệu chắc gì đã chính xác.

sudichat2002

Xe container
Cập nhập: dầu "thật" giao ngay Brent cũng đi 25% hiện tại, đang hơn 18$...

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Biết hay không méo việc gì phải trình bày với cụ. Mình thấy kém thì đánh giá kém đấy. Có vấn đề gì không?
Thế này là rõ rồi “chuyên gia” trên thông thiên văn dưới tường địa lý trong cái giếng.
Kêu be bé thôi, ếch chết tại miệng đấy.

vo nho

Xì hơi lốp
Kệ mịa mấy thằng đó cụ!
Mình phải chơi vậy để nó lòi ra cái tiêu chuẩn kép của nó.
Cùng 1 bản chất nhưng nếu phù hợp với niềm tin và mong muốn của bọn nó thì nó tin bất chấp lý lẽ, ngược lại nó sẽ chối bay chối biến.
Về cơ bản mình không muốn thuyết phục để nó tin mấy cái số liệu đó, vì cơ bản thì thời đó Mẽo nó cũng bưng bít hết nên số liệu chắc gì đã chính xác.
Giờ còn bưng bít ấy chứ....Máy bay boeng là 1 ví dụ... =)) =)) =)) =))

Patriots

Xe lăn
WTI hôm nay lại cắm đầu rồi, giảm có khoảng 27% thôi

vudh045

Xe máy
Khả năng mai em phải đi mua ít dầu đổ đầy máy gặt. Sắp tới vụ rồi. Tiện thể các bác cho em hỏi mua phi 200l ở đâu nhỉ? :))

metalins

Xe tăng
Em thấy Bloomberg và các trang web bình luận đều nói là do vấn đề về đáo hạn và hết chỗ trữ. Chỉ thấy có cụ bảo đây là ảo, không liên quan đến dầu nào hết.
Em đợi xem ai đúng.
Vụ hết chỗ chứa dầu em nói từ gần 1 tháng trc cũng trg thớt này khi các cụ bảo Nga ko tham gia thỏa OPEC+ để tăng sản lượng dìm chết đá phiến thực tế chẳng bên nào tăng đc vì cầu yếu và đến giờ vẫn vậy. Còn giá trading phái sinh nó vẫn giao dịch như bình thường vì ko làm tăng khai thác thêm. Giá mua/bán là giá bet cho tương lai có ng thắng và thua, thị trường càng biến động mạnh như hiện nay càng thu hút nhiều traders lao vào nhg nó ko có nghĩa là sẽ tăng cầu thực sự lên. Nó ghi nhận thông tin cả xấu và tốt từ thị trường cơ sở nhg ko tác động ngược lại đc giá dầu cơ sở hiện tại. Còn mua bán dầu thực sự do nhu cầu tiêu thụ thì ko có bên nào thắng thua gì cả, thuận mua vừa bán 2 bên đều có lợi.

Thị trường hàng hóa nó thật hơn là thị trường vàng. Nhất là mấy sàn vàng ảo có khi là lừa đảo tự "sản xuất" ra vàng ảo để bán.

Mua dầu thì có thể có nhiều người nhảy vào mua đầu cơ nhưng bán thì chỉ có những nhà sản xuất là chính, và họ cũng căn cứ trên thực tế sản xuất của họ. Ví dụ họ có thể bán trước 12 tháng sản xuất chứ không thể bán trước ò100 năm! Và đến hạn giao là họ giao hàng thật còn việc bán đống dầu đó đi đâu là do bọn nào mua thì tự xử lý!

Chỉ hơi lạ 1 tí là giá dầu cũng đã sụp từ trước rồi, tin về covid cũng lan tràn thế mà sao cái thị trường này đáng lẽ phải lo cắt lỗ trừ trước chứ để đến giờ còn bị sụp.
Vàng cũng là một danh mục của commodity trading exchanges. VN biến tướng lừa đảo thôi.

Dựa trên số hàng đã đặt trc, trg thời gian chờ đó các giao dịch phái sinh mua đi bán lại kiếm lời trên đó thay vì mua thẳng từ nhà sản xuất chính. Vì có người lời nên sẽ phải có ng lỗ nhà sản xuất chả liên quan hay lời lãi thêm gì ở đây. Sự sụp đổ giá tương lai phản ánh dự báo của các nhà đâu tư là giá dầu sẽ giảm sâu tiếp nhg có thể thực tế thời điểm đó trg tương lai giá lại ko xuống mà lại lên. Nhg ai bet giá xuống lúc đó chết vỡ mồm còn nếu giá xuống đúng như dự báo thì họ ăn lồi mồm từ những ng bet giá lên hoặc từ sàn.

Ông cứ lấy cái vàng quy cho cái dầu là sai mẹ nó nguyên tắc so sánh rồi, giao dịch dầu trên sàn này tuy là phái sinh nhưng thuộc loại hợp đồng có điều kiện. Tới thời hạn giao là phải nhận! Không nhận được thì phải đẩy cho thằng khác .
Nói chuyện với cụ như đi bắt luơn ấy. Tóm lại nếu cụ đồng ý là giao dịch phái sinh ko phải là nhu cầu thực để làm tăng sản lượng đến hết chỗ chứa dầu thì đúng ý em rồi. Em xin dừng.

Patriots

Xe lăn
Brent chứ cụ, dầu giao ngay...
Đây mà cụ WTI cho tháng 5.
Hay thông tin ở đây sai? Giờ này là đang -27,17% so với hôm qua, hôm qua mà bán khống được thì cũng ngon. Nó nhảy múa như xiếc hại tim lắm

Patriots

Xe lăn
Hay thông tin ở đây sai? Giờ này là đang -27,17% so với hôm qua, hôm qua mà bán khống được thì cũng ngon. Nó nhảy múa như xiếc hại tim lắm
View attachment 4555389
Mai chắc sẽ sửa lỗi kỹ thuật một chút, nhưng ngày thứ sáu chắc lại là một ngày đen tối

kinyan

Xe hơi
Mới hồi chiều em thấy dầu 1 đô

sudichat2002

Xe container
View attachment 4555389
Đây cụ ơi, Brent hàng giao ngay, không phải WTI kỳ hạn ạ

toyota219

Xe điện
Giá tương lai của mấy tháng tới cũng giảm quá chời. Đập chít Mẽo cmn đêê...

duongctt

Xe tăng
Ối giời, tmd Mẽo bao năm cứ đành đạch giãy mà méo chết, tự nhiên lòi đâu ra anh Hói đấm hôi em Cô Vít mỗi phát giá dầu thôi mà vài tháng nữa tmd méo giãy giụa gì đc nữa, thế là dự báo (mò) bao năm của NXB ST sắp thành sự thật dzồi. Hay, hay thật, ts anh Hói. Khổ thân dân Mẽo, đôi tháng nữa thôi, lúa chín ngập đồng mà trong thùng méo còn hột gạo nào nấu cháo.
Ấy là mấy chiên da trên này nói thế, méo phải em đâu đấy nhé.
Cơ mà cuối năm chúng nó vẫn ăn hút, nhảy nhót thì các ông mất gì? Làm cờ hó nhé?

Chỉnh sửa cuối:

fireman

Xe tăng
Mấy ông rồ Ngố nhiễm thuyết âm mưu nặng. Cứ thấy giá dầu xuống là thằng Mẽo chết mịa nó rồi, và bố Nga là thằng đào huyệt chôn Mẽo.

hp78

Xe điện
Ối giời, tmd Mẽo bao năm cứ đành đạch giãy mà méo chết, tự nhiên lòi đâu ra anh Hói đấm hôi em Cô Vít mỗi phát giá dầu thôi mà vài tháng nữa tmd méo giãy giụa gì đc nữa, thế là dự báo (mò) bao năm của NXB ST sắp thành sự thật dzồi. Hay, hay thật, ts anh Hói. Khổ thân dân Mẽo, đôi tháng nữa thôi, lúa chín ngập đồng mà trong thùng méo còn hột gạo nào nấu cháo.
Ấy là mấy chiên da trên này nói thế, méo phải em đâu đấy nhé.
Cơ mà cuối năm chúng nó vẫn ăn hút, nhảy nhót thì các ông mất gì? Làm cờ hó nhé?
Vui chút không sao mà cụ:))

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thế này là rõ rồi “chuyên gia” trên thông thiên văn dưới tường địa lý trong cái giếng.
Kêu be bé thôi, ếch chết tại miệng đấy.
Đừng có nhét chữ vào mồm nhau như vậy chứ! Tôi chưa bao giờ nói là chuyên gia là thông hay tường cái loằn gì hết.
Còn Mỹ nó có những chỗ chưa tốt nhẽ đâu méo được chê??? Thích thì chê và chê thật to đấy, có việc gì không mà giãy nãy lên vậy???