[Funland] Pù Luông - Thiên đường Tây Bắc xứ Thanh

homthurac

Xe tăng
Đợt vừa rồi em có chuyến đi Pù Luông, chia sẻ giao lưu với các cụ mấy tấm ảnh.
Du lịch Pù Luông dc phát triển khá bài bản với rất nhiều homestay chất lượng về cả giá cả, dịch vụ và góc view :D
Du lịch Pù Luông vào 2 mùa đó là mùa lúa chín cuối tháng 5 đầu tháng 6 và tầm tháng 10.
Ở đây họ làm rất chuyên nghiệp Vì trc khi mở homestay kinh doanh, các chủ cơ sở đều phải tham gia lớp tập huấn về cách làm dịch vụ du lịch. Mô hình du lịch phát triển theo hướng bảo tồn thiên nhiên và gìn giữ những giá trị văn hóa nên lượng du khách thu hút đến đây phải đến 70% là khách tây, khách Việt cũng có nhưng ko nhiều vì tây họ thích hình thức du lịch khám phá trải nghiệm nhiều hơn, khách Việt đa phần là thích nghỉ dưỡng ở những vùng du lịch phát triển mạnh, tiện nghi và nhiều dịch vụ vui chơi giải trí :D

Em có mấy anh bạn học chung Đại học, tuy sinh ra và lớn lên ở Thanh Hóa, nhưng là một người rất tốt và trọng tình nghĩa. Dù vậy, em cũng gặp khá nhiều trường hợp khác, mà chủ yếu thì đúng hơn, họ có nhiều lối ứng xử không phù hợp với mình lắm.
Lần gần đây nhất em đi nghỉ ở Thanh Hóa, biển Sầm Sơn, cách đây đâu đó 15 hay 17 năm gì đó, và cạch từ đó tới nay, không quay lại.

Tuanphan333

Xe tăng
Em có mấy anh bạn học chung Đại học, tuy sinh ra và lớn lên ở Thanh Hóa, nhưng là một người rất tốt và trọng tình nghĩa. Dù vậy, em cũng gặp khá nhiều trường hợp khác, mà chủ yếu thì đúng hơn, họ có nhiều lối ứng xử không phù hợp với mình lắm.
Lần gần đây nhất em đi nghỉ ở Thanh Hóa, biển Sầm Sơn, cách đây đâu đó 15 hay 17 năm gì đó, và cạch từ đó tới nay, không quay lại.
cũng tùy người cụ ạ, em cũng có chơi vs mấy người bạn ở Thanh Hóa thấy cũng hợp cũng ok nhưng cũng gặp 1 số trường hợp như cụ nói. Nói chung ở đâu cũng có người này người kia cụ nhỉ:D

Hamburger

Xe máy
ảnh cụ thớt đẹp quá ạ

Ảnh chụp tuyệt đẹp, cảm ơn bạn đã chia sẻ

Robin1402

Xe hơi
Ảnh đẹp quá bác. Em quê TH mà chưa đi bao giờ nhất định phải thử