Porsche toàn tập

zonda

Xe điện
nói thật xe này sẽ là thất bại của Porsche, tại vì ngoại thất thì phải nói xấu hơn đời trước. Còn nội thất, tính năng thì quá chán, so sánh với Bim hay Lex đúng là một trời một vực. Chắc chỉ hơn được cảm giác lái :)
Cụ này chê khí thế quá

mexeaudi

Xe buýt
xe đẹp quá .......................b-)

vdsc.hanoi

Xe buýt
xe porsche S 2011 hay rồi.
không nên quá quan tâm nhiều đến ngoại thất, vì suy cho cùng nó có xấu xí quá đâu... ừ thì xấu hơn đời trước dưng mà vẫn đẹp hơn con ... X6

em nghĩ, cái hay của đời 2011 là phần động cơ và cải tiến nội thất, thấy mấy trang web mô tả đã thấy sướng hơn đời trước rồi.
chính vì vậy nếu mua xe porsche S, em cứ mua đời 2011 chứ k mua cái anh đời cũ, dù đời cũ nhìn .... hung dữ hơnb-)

tiện thể, các bác e cho hỏi cái, cayenne S thì hơn cayenne thường mỗi cái động cơ 4.8 so với 3.5 (với điều kiện đặt option hộp số 8 cấp cho giống - và đặt được). như vậy đi trong phố nhiều thì mua xừ nó cái thường cho rẻ các bác nhể. chú đường hn đông như kiến, 4.8 V8 có đua được với wave tàu đâu, thua là cái chắc.=))
em để ý không thấy nói đến option bên trong bị thiếu cái gì cả.

kiendudu

Xe tải
xe porsche S 2011 hay rồi.
không nên quá quan tâm nhiều đến ngoại thất, vì suy cho cùng nó có xấu xí quá đâu... ừ thì xấu hơn đời trước dưng mà vẫn đẹp hơn con ... X6

em nghĩ, cái hay của đời 2011 là phần động cơ và cải tiến nội thất, thấy mấy trang web mô tả đã thấy sướng hơn đời trước rồi.
chính vì vậy nếu mua xe porsche S, em cứ mua đời 2011 chứ k mua cái anh đời cũ, dù đời cũ nhìn .... hung dữ hơnb-)

tiện thể, các bác e cho hỏi cái, cayenne S thì hơn cayenne thường mỗi cái động cơ 4.8 so với 3.5 (với điều kiện đặt option hộp số 8 cấp cho giống - và đặt được). như vậy đi trong phố nhiều thì mua xừ nó cái thường cho rẻ các bác nhể. chú đường hn đông như kiến, 4.8 V8 có đua được với wave tàu đâu, thua là cái chắc.=))
em để ý không thấy nói đến option bên trong bị thiếu cái gì cả.
em thấy xe SUV thì đẹp nhất là X6, đường cong tuyệt mỹ trông hầm hố
và xấu nhất là con Range Rover, trông vuông vuông hộp hộp giống xe chở quan tài we'.

nguyenduc6688

Xe buýt
đời này nhìn không mạnh mẽ và khỏe khoắn như đời trước, phải không các cụ

vdsc.hanoi

Xe buýt
các Bác cho em hỏi ké phát.
em xem trên Web của porsche việt, thấy cayenne 2011 đối với S và thường không khác nhau về nội và ngoại thất mấy ( rất ít), chủ yếu là khác loại động cơ: 4.8-V8 và 3.6-V6.
trong khi đi trong thành phố hn thì em cũng k cần phải đạp thốc lên làm gì. ra ngoài đường quốc lộ về quê thì chỡ cháu bé cũng ứ dám vượt xe khác.
vậy nên mua cayenne thường nhể các Bác.
em hỏi vậy vì thấy khác nhua mỗi cái máy mà giá thì khác nhau gần tỷ bạc, em xót ruột.

search

Xe điện
Cay mua hãng ở Vn thì báo giá standard, thậm chí hộp số cũng là manual chứ ko phải AT, bác build lên mất thêm gần 1 tỷ nếu các options tương đối 1 chút (ngày trước em build lên tầm 800M, không hiểu EU bây giờ giá lên xuống thế nào, Porsche vn nhập từ Đức nên tính tiền theo tỷ giá EU chứ ko phải US)
Cay Vn không còn hàng form cũ, chỉ có form mới, có 3 loại là Cay thường, Cay S và Tubor chứ ko có GTS như đời trước, mua xe thì phải chờ tương đối lâu sợ mất đi cái máu. Tuy nhiên, theo em bác nên mua hãng, nhưng đắt hơn nhiều chứ ko phải hơn tí đâu nhé. Thực ra nếu bác mua xe brandnew thì nhập ngoài cũng ok vì xe mới nên chẳng ngại lịch sử gì cả, về đóng thêm tiền để đc sử dụng service của Porsche VN là được, tìm chỗ nào nhập xe ổn ổn là ok thôi.
NGoài ra bac có thể tham khảo thêm Land rover, em thấy dạo này con này có vẻ đc chuộng hơn thì phải, chỗ nhà em có bác đi em Cay tubor S (form cũ) hẳn hoi đc đâu nửa năm, mà trước tết đã thấy đổi Landrover rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Phamquynhhy

Xe hơi
các Bác cho em hỏi ké phát.
em xem trên Web của porsche việt, thấy cayenne 2011 đối với S và thường không khác nhau về nội và ngoại thất mấy ( rất ít), chủ yếu là khác loại động cơ: 4.8-V8 và 3.6-V6.
trong khi đi trong thành phố hn thì em cũng k cần phải đạp thốc lên làm gì. ra ngoài đường quốc lộ về quê thì chỡ cháu bé cũng ứ dám vượt xe khác.
vậy nên mua cayenne thường nhể các Bác.
em hỏi vậy vì thấy khác nhua mỗi cái máy mà giá thì khác nhau gần tỷ bạc, em xót ruột.
Ngoài khác động cơ thì bản cayenne là số tay bác ạ. Hôm trước em với cụ dapghim81 đổi nhau 1 ngày mà em phê lòi. Rất tiếc công việc của em ko phù hợp với SUV chứ ko em order luôn không phải xoắn

kiendudu

Xe tải
X6 bằng 1 góc của Cayenne. Em ko phải antiBMW nhưng sẽ là khập khiễng nếu so sánh.
Bác nên sở hữu 2 con này thì hãng nói và so sánh, còn không thì mở miệng ra chê bai này nọ không thì bác cũng chỉ là loại chọc gậy banh xe thôi

Rickyman

Xe điện
Em cứ thấy Cayenne là sướng mê mẩn đờ đẫn cả người rồi, không phân biệt được xe nhập hay VN nữa...:-??

dapvocaydan

Xe điện
Mua qua porsche VN thì lành hơn về khoản bảo hành ạ

zonda

Xe điện
lúc trước e nghe có bác bẩu là Cayenne đi k được êm lắm, đi nó hơi sốc k biết có thật như vậy k ạ, bác nào lái rồi cho ý kiến!

kiendudu

Xe tải
Cayenne GTS thì đi trong thành phố gầm máy lắm, kiểu như bị ''đói'' tốc độ, xe xịn máy khỏe mà đi đường VN chán lắm các bác ạ, không bật nhạc ngồi trên xe thì nó cừ ầm ầm ở tai. Nhưng khi ra đường cao tốc cảm giác lái tuyệt vời lắm, máy nó kiểu như được thả, ôm lái cái vô lăng nó thiết kế rất phù hợp để đi tốc độ cao. Cảm nhận của em là như vậy

zonda

Xe điện
Cayenne GTS thì đi trong thành phố gầm máy lắm, kiểu như bị ''đói'' tốc độ, xe xịn máy khỏe mà đi đường VN chán lắm các bác ạ, không bật nhạc ngồi trên xe thì nó cừ ầm ầm ở tai. Nhưng khi ra đường cao tốc cảm giác lái tuyệt vời lắm, máy nó kiểu như được thả, ôm lái cái vô lăng nó thiết kế rất phù hợp để đi tốc độ cao. Cảm nhận của em là như vậy
GTS đã thế chắc Turbo, Turbo S mà đi trong thành phố chắc còn ức chế hơn nhỉ

toancaujsc

Xe hơi
Em rất khoái Cayenne. Hy vọng time tới sẽ sắm được em nó

RUNE_1800

Xe buýt
Cu em em cũng mua CayenneS 4.8 ở nhà Nghị Lùn trên Trần Quang Khải, đi được 1 thời gian ngắn thì bị lỗi động cơ, nếu đạp thốc ga khi mới khởi hành là máy bị ngụp, rù lại nên toàn phải lăn bánh nhẹ nhàng thôi ko đi nhanh đc, muốn đi lên tới 90km/h ( khi mới toàn vít trên 100 nhẹ như tơ hồng) là phải nhẹ nhàng tăng tốc từ từ 1 quãng dài mới đc, mấy lần em chạy vượt xe khác máy rù đi làm em phát sốt dù em đã biết cái tật của nó, mà ko hiểu là lỗi gì, đèn check engine sáng.Mang qua salon nhà Nghị Lùn thì cũng bó tay toàn trả lời và hứa hẹn loanh quanh, rồi sau này mang xuống Sao Việt ở Mk để check vì nói có máy scan của porsche mà cũng ko ăn thua!Cái xe mấy tỉ mà đi như vậy cũng bực và chán, nói chung là salon phủi tay luôn sau khi "tiền trao, cháo múc", sau đó dính phát ngập nước cong mất 2 tay biên phải đợi mãi mới có đồ thay vì ra cứu em khi em đang bị ngập ở Giải Phóng, cuối cùng phải bán rẻ qua bên Lâm Gia Trang đó ạ!
Em cũng nói ra đây để anh em trên này biết đường mà "né" em CayennenS này nhé, xanh xi măng biển 30k xx95!
Ồ vậy ra tăng tốc từ 0 - 100km mất 1h30' cơ à thật đáng nể :D