Pô dư lày thì độ vào Cruze dư lào các cụ nhẩy?

gestapo04

Xe hơi
E đang dự độ Pô thể thao cho con Cruze còi, lang thang trên mạng tìm được quả lày cũng hay phết, các cụ xem qua rồi cho e hỏi ngu tí:

http://tungseu.com/po-hu-cho-o-to.html

Không hiểu pô dư lày thì cho vào gầm Cruze ntn nhể, e thấy buffler của Cruze nằm ngang xe nên đang băn khoăn không biết lắp vào dư lào? Các cụ cao thủ chỉ giúp với ợ!
Cụ nào cùng có máu như e vod phát nhá!
E thks các cụ ợ!

Symbolic

Xe tải
Nếu cụ muốn độ lại (kiểu bình dân như em) thì phải thay bầu lọc ah rồi hàn nối chia thành 02 ống 2 bên. Loại này giá từ 200-400$

Còn xịn thì cụ thay luôn cả bộ (hàng hàn quốc) loại này chỉ tháo lắp chứ không phải cắt bô như loại trên. Loại này từ 800-1000$

Còn xịn nữa thì đặt hàng đồ hiệu của mấy hãng độ xe (loại này e chưa nghiên cứu ah)

Symbolic

Xe tải
Mấy cái hình đầu tiên của cụ đưa trong Link trên ko lắp đc cho Lac vì bầu lọc nằm gần cổ pô (có nhiều xe có hệ thống ống xả loại này)

Lac bầu lọc nằm ở phía giữa xe, phần khung gầm phía đuôi nó có phần sẳt xuống tầm 5-7cm nên vướng ko lắp được cái bầu to như trên đâu ah/

Còn muốn "cố tình" lắp thì vẫn được nhưng lúc ấy sẽ phức tạp và hàn cắt + chỉnh nhiều hơn ah.

gestapo04

Xe hơi
Mấy cái hình đầu tiên của cụ đưa trong Link trên ko lắp đc cho Lac vì bầu lọc nằm gần cổ pô (có nhiều xe có hệ thống ống xả loại này)

Lac bầu lọc nằm ở phía giữa xe, phần khung gầm phía đuôi nó có phần sẳt xuống tầm 5-7cm nên vướng ko lắp được cái bầu to như trên đâu ah/

Còn muốn "cố tình" lắp thì vẫn được nhưng lúc ấy sẽ phức tạp và hàn cắt + chỉnh nhiều hơn ah.
Dư lày e chạ độ nữa để xèng chơi cái khác khoái hơn - xe em vẫn còn nhều thứ cần làm lắm ợ, cái vụ pô độ là e máu nhất đới - dưng mờ cúi xuống gầm xem xét thì thấy Cruze khoai thật cụ nhể?
Cụ nào còn ý kiến khác giơ tay phát biểu - e mời ợ!

Symbolic

Xe tải
Dư lày e chạ độ nữa để xèng chơi cái khác khoái hơn - xe em vẫn còn nhều thứ cần làm lắm ợ, cái vụ pô độ là e máu nhất đới - dưng mờ cúi xuống gầm xem xét thì thấy Cruze khoai thật cụ nhể?
Cụ nào còn ý kiến khác giơ tay phát biểu - e mời ợ!
Cụ cứ chế lại như e, cắt tháo cái Bầu lọc cũ (cất để khi nào cần thì Undo lại)
, thay bầu lọc khác rồi hàn chia làm 02 đường mỗi bên. ( Lúc này cụ thích lắp đầu 4 nòng hay dẹt hay ôvan .... đều đẹp ah)

Xe thoát hơn, tiếng kêu đi chậm thì ùm ùm kéo lên thì ré ré nghe cũng thích nhưng đi xe ồn hơn khá đấy cụ ah. (Đi trong phố không sao chứ nếu đi đường trường thì cụ nên kiếm cái IPod rồi đeo headphone - loại In-ear mà đeo vào ko nhức đầu lắm ah).

Chỉnh sửa cuối:

shopcokhi

Xe buýt
Em nghĩ nếu độ bô này vào thì sẽ có kiểu lắp thôi. vì dùng cơ khí là chính mà. Nhưng em khuyên cụ không nên độ kiểu này.

Em thích để nguyên bản tiếng máy nổ của em nó. Muốn độ để cho đẹp thì chắc độ kiểu giả kép 2 bô thôi. Vừa ngon - bổ lại tốt ít $