[Funland] [Pls help] Gia Hạn đăng kiểm cho oto đổi biển số

MinhNguyen111

Đi bộ
Xin chào các bác!
Chúc các bác ngày mới tốt lành.

Các bác cho em hỏi là e mua lại xe từ công ty. Xe công ty em biển 50LD-xx, em mua xong thì em sang tên đổi biển mới 30K-xx.Gia hạn đăng kiểm thêm 6 tháng nữa (đến T2/2024) nhưng trên giấy gia hạn theo biển cũ 50LD, thì e có được dùng cho biển mới 30K không các bác nhỉ hay vác xe đi đăng kiểm cho biển số mới.
Em cảm ơn

NNS

Xe ngựa
đổi biển ko cần thay đổi đăng kiểm, cụ cứ tiếp tục xài đk cũ, hết hạn thì đi đk kì mới
còn nếu cụ rảnh, thích thì đi đăng kiểm trc hạn cũng đc, chả sao cả, ngoài mất tí tiền phí thôi

MinhNguyen111

Đi bộ
đổi biển ko cần thay đổi đăng kiểm, cụ cứ tiếp tục xài đk cũ, hết hạn thì đi đk kì mới
còn nếu cụ rảnh, thích thì đi đăng kiểm trc hạn cũng đc, chả sao cả, ngoài mất tí tiền phí thôi
Vâng, em cảm ơn bác đã tư vấn. Nhưng xe em là T10 hết hạn, nhưng có luật mới đc gia hạn thêm 6 tháng. Em làm online thì giấy gia hạn 6 tháng vẫn ghi biển cũ 50LD thì biển mới 30K vẫn dùng được không sao bác nhỉ. Do em k rõ mấy ông cảnh sát giao thông kiểm tra đăng kiểm dựa trên xe số khung số máy hay dựa trên biển số. Lớ ngớ ăn phạt thì mệt bác ạ

NNS

Xe ngựa
Vâng, em cảm ơn bác đã tư vấn. Nhưng xe em là T10 hết hạn, nhưng có luật mới đc gia hạn thêm 6 tháng. Em làm online thì giấy gia hạn 6 tháng vẫn ghi biển cũ 50LD thì biển mới 30K vẫn dùng được không sao bác nhỉ. Do em k rõ mấy ông cảnh sát giao thông kiểm tra đăng kiểm dựa trên xe số khung số máy hay dựa trên biển số. Lớ ngớ ăn phạt thì mệt bác ạ
đã bảo cụ ko cần quan tâm đến biển mà

vkthang

Xe container
Xin chào các bác!
Chúc các bác ngày mới tốt lành.

Các bác cho em hỏi là e mua lại xe từ công ty. Xe công ty em biển 50LD-xx, em mua xong thì em sang tên đổi biển mới 30K-xx.Gia hạn đăng kiểm thêm 6 tháng nữa (đến T2/2024) nhưng trên giấy gia hạn theo biển cũ 50LD, thì e có được dùng cho biển mới 30K không các bác nhỉ hay vác xe đi đăng kiểm cho biển số mới.
Em cảm ơn
Cụ có cái giấy GHĐK là đi thoải mái, các anh ý không làm trái luật được đâu mà phạt cụ được. Em bán xe cũng in tờ GHĐK ra đưa chủ mới, xe em được gia hạn đến tháng 5/2024 chủ mới cũng sang tên bấm biển đi bình thường rồi.

MinhNguyen111

Đi bộ
Cụ có cái giấy GHĐK là đi thoải mái, các anh ý không làm trái luật được đâu mà phạt cụ được. Em bán xe cũng in tờ GHĐK ra đưa chủ mới, xe em được gia hạn đến tháng 5/2024 chủ mới cũng sang tên bấm biển đi bình thường rồi.
Vâng em cảm ơn bác nhiều nhé. Giờ thì an tâm mà thoải mái đi rồi.
Hy vọng sang năm đăng kiểm nhanh chứ xếp hàng như đợt rồi chắc toang

vkthang

Xe container
Vâng em cảm ơn bác nhiều nhé. Giờ thì an tâm mà thoải mái đi rồi.
Hy vọng sang năm đăng kiểm nhanh chứ xếp hàng như đợt rồi chắc toang
Úi giời, giờ vắng lắm, xe mới còn không phải đem đến TT khám nên các TTĐK còn lỗ tiền phôi in sổ ĐK ấy cụ ạ :))

t_t_7love

Xe tải
xe e xe gia đình tháng 12 hết hạn, giờ được gia hạn thêm 6 tháng thì có phải xin giấy gia hạn gì không các cụ nhỉ? mà xin giấy xong có phải dán lên kính lái k? hay cứ mang theo người nếu bị vịn lại thì mới bỏ ra? chứ các cán bộ là soi đăng kiểm nhanh lắm, sợ đi đường cứ thấy hết hạn lại vịn vào thì mất công mất việc.

Donxa

Xe buýt
Hỏi lại cụ chút. Xe em đk đến tháng 9/2024, nay bán cho người khác, họ đổi lại biển số thì họ có phải đk lại theo bs mới ko hay ko cần ạ?

NNS

Xe ngựa

MinhNguyen111

Đi bộ
Úi giời, giờ vắng lắm, xe mới còn không phải đem đến TT khám nên các TTĐK còn lỗ tiền phôi in sổ ĐK ấy cụ ạ :))
Không biết giờ có phải bồi dưỡng cho các anh kiểm định k hay cong ăn cong thẳng ăn thẳng cụ nhỉ =))