Pioneer cho Lac

Lacetti EX

Xe đạp
thank bác pioneer
các bác cho e hỏi về cái đồng hồ xe với. trên cái đồng hồ có 1 cái nút, e ấn vào thị hiện "rip a", ấn cái nửa hiện "rip b", ấn tiếp nửa về bình thường, các bác giải thích giúp e ripa,ripb là gì vậy? thank

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Trip A và Trip B có tác dụng tương đương nhau. Giả sử thế này nhé: bác đi từ nhà đến công ty bác muốn đo quãng đường đó dài bao nhiêu bác ấn về trip A hoặc trip B để kiểm chứng xem nó dài bao nhiêu km. vậy thôi, trong khi đó công tổng vẫn làm nhiệm vụ của nó mà chẳng ảnh hưởng gì cả. Nếu muốn xóa công trip đi bác chỉ cần ấn giữ khoảng 3s là về 0 hết. Bác hiểu rồi chứ(b)(b)(b)(b)

Lacetti EX

Xe đạp
Trip A và Trip B có tác dụng tương đương nhau. Giả sử thế này nhé: bác đi từ nhà đến công ty bác muốn đo quãng đường đó dài bao nhiêu bác ấn về trip A hoặc trip B để kiểm chứng xem nó dài bao nhiêu km. vậy thôi, trong khi đó công tổng vẫn làm nhiệm vụ của nó mà chẳng ảnh hưởng gì cả. Nếu muốn xóa công trip đi bác chỉ cần ấn giữ khoảng 3s là về 0 hết. Bác hiểu rồi chứ(b)(b)(b)(b)
e chưa hiểu lắm bác ơi, khi e ấn trip a or b, thì số công tơ mét có thêm 1 dấu "." và 1 con số. vậy làm sao biết số km mình muốn đo hở bác

Xi dau

Xe tải
e chưa hiểu lắm bác ơi, khi e ấn trip a or b, thì số công tơ mét có thêm 1 dấu "." và 1 con số. vậy làm sao biết số km mình muốn đo hở bác
cụ muốn đo thì cụ phải reset về không rồi mới đo chứ, nếu không reset lại thì cụ quan tâm làm gì đến trip A hoặc trip B. Tốt nhất cụ nên đọc lại sách hướng dẫn.

Lacetti EX

Xe đạp
cụ muốn đo thì cụ phải reset về không rồi mới đo chứ, nếu không reset lại thì cụ quan tâm làm gì đến trip A hoặc trip B. Tốt nhất cụ nên đọc lại sách hướng dẫn.
Bác thông cảm. lúc mua xe nó kô cho e sách hướng dẫn nên e mới lên đây hỏi nè.
vậy có nghĩa là fai ấn giữ cái nút đó 3s cho nó reset xong rồi mới ấn trip a or b hả bác. mà số bên trái dấu "." là công tơ mét chính. còn bên fai dấu "." là số công tơ mét đang đo fai kô bác. giải thích dùm e:)

Lacetti EX

Xe đạp
1 ít mài mò e đã hiểu được cách tính quãng đường đi như các bác đã chỉ. thank các bác nhiều

Lacetti EX

Xe đạp
sau khi tham khảo ý kiến of các bác và trên diễn đàn. e đã quyết định mua 1 cặp pioneer gắn ở gối đầu sau. hình elip 6"x9", cộng với 4 loa theo xe thì chất lượng theo e đã được cải thiện rõ ràng (đến nổi e chỉ muốn ngồi trong xe nghe nhạc hoài mà thôi). vì e kô có điều kiện để chơi đồ xịn nên đành thế thôi:21: