Pioneer cho Lac

Lacetti EX

Xe đạp
e mới lấy 1 e Lac về, hôm wa e mới gắn cái đầu cd pioneer, hôm nay e tính gắn cặp loa pioneer vào để cải thiện âm thanh chút đỉnh. tiệm báo giá với e là 800k. loa khoản 5" 6" gì đó. mong c1c bác tư vấn giúp e

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan90k1

Xe hơi
Theo em bác chỉ cần lắp thêm đôi loa tép và thay cái đầu CD chỗ ông Khôi phệ là nghe hay rồi.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Con Lac còi nhà em thay cái màn DVD 2 Din Valor vào nhìn chán tệ bác ạ, đúng là éo phải là design từ nhà sx, lắp vào mà nhìn cứ thô thô, ko đẹp bằng cái FM cũ 8o|8o|
Hôm em đi mua thì được cái bảo là Valor là hàng xịn của Mẽo, éo phải đồ nhái dưng mà về search web thì cũng là từ TQ mà ra, chán :mad:
Chốt lại: để nguyên là đẹp nhứt

Lacetti EX

Xe đạp
Con Lac còi nhà em thay cái màn DVD 2 Din Valor vào nhìn chán tệ bác ạ, đúng là éo phải là design từ nhà sx, lắp vào mà nhìn cứ thô thô, ko đẹp bằng cái FM cũ 8o|8o|
Hôm em đi mua thì được cái bảo là Valor là hàng xịn của Mẽo, éo phải đồ nhái dưng mà về search web thì cũng là từ TQ mà ra, chán :mad:
kô lẽ để nguyên cái đầu băng ở đó à, mà giờ ai nghe băng nữa, cái pioneer e mới gắng chỉ nghe cd thường thôi, vì e kô thích coi film trên xe nên kô gắng màn hình. e muốn âm thanh hay chút đỉnh nên nhờ cac bác tư vấn giúp ạ
HỎI THÊM CHÚT XIU LÀ LOA CỦA LAC BAO NHIÊU IN "?, MONG CÁC BÁC GIÚP

Chỉnh sửa cuối:

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
dạ thưa Cụ chủ thớt, em xin có ý kiến thế này ạ:
1_ cái mà bác gọi là CD thường ( chẳng có tí hình ảnh nào ý ạ) đôi khi còn đắt hơn cả DVD xịn đấy ạ
2_ Em kinh doanh nội thất ôtô và làm nghề này cũng khá lâu rồi nhưng em chưa thấy có đôi loa Pioneer xịn( mới tinh) giá là 800k, ngoài 1 lần em mua được của 1 chú đi Fiat Siena ( lúc đó chú ý tháo ở xe ra mang bán vì xe của chú ấy đã bán cho người khác rồi, tháo ra kiếm thêm chút đỉnh). Lúc đó em trả chú ý 1 triệu cho đôi loa trước mà vẫn thây ngượng mồm.
3_ Nếu điều kiên cho phép bác có thể mua một cái Cd loại 1din như JVC G245 chẳng hạn rồi lên Duylinh kiếm đôi loa hay hay một chút, lắp thêm 1 cái Sup Ìninity nữa là ổn đấy

anh_phuc

Xe hơi
Loa Pioneer xịn không có giá 800k đâu bác ơi :'(:'(:'(

Lacetti EX

Xe đạp
dạ thưa Cụ chủ thớt, em xin có ý kiến thế này ạ:
1_ cái mà bác gọi là CD thường ( chẳng có tí hình ảnh nào ý ạ) đôi khi còn đắt hơn cả DVD xịn đấy ạ
2_ Em kinh doanh nội thất ôtô và làm nghề này cũng khá lâu rồi nhưng em chưa thấy có đôi loa Pioneer xịn( mới tinh) giá là 800k, ngoài 1 lần em mua được của 1 chú đi Fiat Siena ( lúc đó chú ý tháo ở xe ra mang bán vì xe của chú ấy đã bán cho người khác rồi, tháo ra kiếm thêm chút đỉnh). Lúc đó em trả chú ý 1 triệu cho đôi loa trước mà vẫn thây ngượng mồm.
3_ Nếu điều kiên cho phép bác có thể mua một cái Cd loại 1din như JVC G245 chẳng hạn rồi lên Duylinh kiếm đôi loa hay hay một chút, lắp thêm 1 cái Sup Ìninity nữa là ổn đấy
cám ơn bác, e là tài mới lấy bằng, nên ít có kinh nghiệm về mọi mặc of xe hơi. vậy có nghĩa là cặp loa e nói ở trên là đồ china, nhưng mà theo bác đồ china nghe có ổn kô. cái cd pioneer of e mua 1,7tr thấy ghi trên ổ là hàng tháilan, kô biết là thiệt hay giả nữa.
nếu e thay cặp loa(thay chứ kô gắng thêm) trên và gắng thêm 1 cái sub thì có phải gắng thêm ampli kô.và bác giải thích giúp e cái từ "1din, 2din" có nghĩa gì vậy. trên diễn đàn này có nhiều từ e kô hiểu lắm:21:

Chỉnh sửa cuối:

Kicker

Xe điện
Valor là 1 trong những nhãn hiệu car audio rẻ tiền ở Mỹ bác ạ và 100% SX tại TQ (không chỉ Valor, phần lớn các loại hàng bán tại Mỹ đều SX tại TQ thôi). Valor chỉ có một vài sản phẩm dùng tàm tạm, còn lại hay lỗi lắm, lắp cho khách nhiều khi 1 tuần đã quay lại rồi, chán!

Kicker

Xe điện
cám ơn bác, e là tài mới lấy bằng, nên ít có kinh nghiệm về mọi mặc of xe hơi. vậy có nghĩa là cặp loa e nói ở trên là đồ china, nhưng mà theo bác đồ china nghe có ổn kô. cái cd pioneer of e mua 1,7tr thấy ghi trên ổ là hàng tháilan, kô biết là thiệt hay giả nữa.
nếu e thay cặp loa(thay chứ kô gắng thêm) trên và gắng thêm 1 cái sub thì có phải gắng thêm ampli kô.và bác giải thích giúp e cái từ "1din, 2din" có nghĩa gì vậy. trên diễn đàn này có nhiều từ e kô hiểu lắm:21:
Nếu loa của bác là Pioneer chính hãng thì SX ở TQ nghe cũng được (phần lớn đồ Pioeener nói riêng và Car audi nói chung đều SX ở TQ thôi).
Bác gắn cặp loa như nói trên (nhưng sao bác không dùng Alpine, chất lượng hơn nhiều) và dùng sub điện thì không cần thêm ampli.
1 din là CD hoặc DVD có bề dày máy khoảng 5,3 cm, 2 din có chiều cao gấp đôi.

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Valor là 1 trong những nhãn hiệu car audio rẻ tiền ở Mỹ bác ạ và 100% SX tại TQ (không chỉ Valor, phần lớn các loại hàng bán tại Mỹ đều SX tại TQ thôi). Valor chỉ có một vài sản phẩm dùng tàm tạm, còn lại hay lỗi lắm, lắp cho khách nhiều khi 1 tuần đã quay lại rồi, chán!
Thôi, xong.
Em hận vì ko gặp bác Kicker sớm hơn :'(:'(:'(:'(:'(
Bây giờ thì solution là gì ạ?*-)

Lacetti EX

Xe đạp
thank bác nhiều lắm, đã mở rộng tầm nhìn giúp e, e sẽ làm theo hướng dẫn of bác. thank lần nữa:21:

Lacetti EX

Xe đạp
Nếu loa của bác là Pioneer chính hãng thì SX ở TQ nghe cũng được (phần lớn đồ Pioeener nói riêng và Car audi nói chung đều SX ở TQ thôi).
Bác gắn cặp loa như nói trên (nhưng sao bác không dùng Alpine, chất lượng hơn nhiều) và dùng sub điện thì không cần thêm ampli.
1 din là CD hoặc DVD có bề dày máy khoảng 5,3 cm, 2 din có chiều cao gấp đôi.
thank bác nhiều lắm, đã mở rộng tầm nhìn giúp e, e sẽ làm theo hướng dẫn of bác. thank lần nữa:21:

CHYLINH

Xe đạp
http://www.valordvd.com
Nếu là rẻ tiền ở Mỹ thì ít nhất cũng cao cấp hơn bất kỳ sản phẩm nào cao cấp của TQ vi dụ như CASKA, SKYPINE,...
Còn chất lượng thì đã chấp nhận ở thị trường Mỹ rồi bác nào nói là hay lỗi là nói chụp mũ rồi, không đúng đâu, ông này chắc có vấn đề??????????

Kicker

Xe điện
http://www.valordvd.com
Nếu là rẻ tiền ở Mỹ thì ít nhất cũng cao cấp hơn bất kỳ sản phẩm nào cao cấp của TQ vi dụ như CASKA, SKYPINE,...
Còn chất lượng thì đã chấp nhận ở thị trường Mỹ rồi bác nào nói là hay lỗi là nói chụp mũ rồi, không đúng đâu, ông này chắc có vấn đề??????????
Đừng thần tượng Mỹ quá bác ạ, sản phẩm bán tại Mỹ bây giờ khác nhiều so với những năm thập niên 90 về trước. Hiếm có hàng nồi đồng cối đá, nhiều thứ bán tại Mỹ chất lượng cũng kém, có thứ chưa dùng đã hỏng rồi, nhiều chứ không hiếm đâu. Thực tế chứng minh, còn em hoàn toàn không có vấn đề gì đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

khanhfat

Xe hơi
pioneer nghe ko tự nhiên cho lắm.... bác nghe polk hay alpine Type R / S sẽ khá hơn. Em lắp em pionner entry level series = sai lầm to.

pioneer.vn

Xe tải
Số 10 Tạ Quang Bửu - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Website
www.pioneer.vn
pioneer nghe ko tự nhiên cho lắm.... bác nghe polk hay alpine Type R / S sẽ khá hơn. Em lắp em pionner entry level series = sai lầm to.
Hic, bác khanhfat nói thế có bênh Alpine quá không? không phải vì vô cớ mà Pioneer luôn luôn dành được những giải thưởng cao trong các cuộc thi đâu bác. ( Còn bác nào bảo giải thưởng này mua được hoặc xin được thì em cũng xin thua )

Và cũng không phải là vô cơ mà Pioneer bị nhái nhiều như thế ?? chả lẽ logo Pioneer dễ làm quá :21::21::21:

Còn về xuất sứ thì hiện tại Pioneer chính hãng phân phối tại Việt Nam được sản xuất tại các nhà máy từ Nhật, Trung Quốc, Thái Lan, Malaysia, Singapore ( Màn hình chủ yếu từ Nhật,Thái Lan, Malay, CD thì chủ yếu là Thái Lan, Loa Sub sx tại Thái Lan và Trung Quốc và Loa cánh thì cả TQ và Thái Lan.. ) Các sản phẩm sử dụng điện trực tiếp đều được bảo hành 1 năm và có phiếu bảo hành chính hãng in logo Pioneer.

Theo em hầu như tất cả sản phẩm chính hãng đều đảm bảo đúng chất lượng mà nhà SX đưa ra và chấp nhận được, chỉ có điều người bán có bán đúng hàng chínhn hãng và có đưa thông tin có chính xác hay không thôi.

Nếu bác nào muốn tìm hiểu thông tin về Pioneer chính hãng hãy truy cập www.pioneer.vn hoặc www.pioneer.com.sg để tìm hiểu nhé. Hoặc có thể gọi điện thoại cho em.

Chỉnh sửa cuối:

Lacetti EX

Xe đạp
vậy e đã yên tâm về đầu pioneer của e rồi. cũng made in thailand

pioneer.vn

Xe tải
Số 10 Tạ Quang Bửu - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Website
www.pioneer.vn
vậy e đã yên tâm về đầu pioneer của e rồi. cũng made in thailand
Cũng chưa chắc đâu bác,em thấy bác vẫn nặng nề về nước sản xuất quá.:102:
Thường thì hàng nhái ít khi làm trùng tên model và giống hệt kiểu dáng sản phẩm của hãng sx, nên bác cần kiểm tra lại cả tên model nữa(b),mà bác nào tham gia diễn đàn nếu định lắp thiết bị gì mà chưa rõ thông tin chỉ cần vào Google search sẽ biết ngay thông tin mà hoặc có thể gọi đến hãng để check:101: