Pioneer AVH-P4150DVD - Vài cảm nhận ban đầu

Bóng Chày

Xe lừa
Bác cho em hỏi bác mua của cụ Khôi phệ hay qua Thái xách về hay mua trên mạng? Nếu mua trên mạng (Ebay, Amazon...) về có bị thuế không? Cám ơn cụ nhiều.
Nếu mua ở Thái thì cửa hàng đại khái khu nào bác nhớ không?
Thưa các bác!

Em chạy chiếc Santa Fe MLX 2008, đây là lần đầu tiên em chơi DVD, em vừa lắp chiếc Pioneer AVH-P4150DVD nên muốn viết vài cảm nhận ban đầu, gọi là review thì chưa đủ.

Trước tiên phải nói qua về quá trình tìm hiểu của em:

Caska317: Ban đầu em nghe nói nhiều về Caska317 và cũng rất ấn tượng bởi những ưu điểm của nó (Giá, tính năng, hình thức), tuy nhiên sau khi mục kích sở thị em thất vọng quá nên bỏ luôn ý định chơi Caska, nằm chờ thóc về để múc con ngon hơn

Alpine 202: Tiếp sau em có quan tâm đến Alpine 202, có nghe các tiền bối ca ngợi chất lượng của Alpine. Nhưng em chưa quyết vì Alpine gần như không có các cổng mở rộng (USB, SD) và ko đọc ảnh JPEG được và điều khiển từ xa rất đắt. Em vẫn lăn tăn...

JVC805: Em đã định quất chú này vì giá cả hợp lý, chất lượng chấp nhận được (Kém hơn Alpine tý) và nhiều tính năng (USB, SD, đọc JPEG. Cũng nhiều anh em dùng cái này. Nhưng em vẫn chưa quyết vì... (Mời các bác đọc tiếp). Bác Duy Linh thì khuyên dùng JVC805 hoặc hạ hẳn xuống Panasonic CW1. Trong lúc đang phân vân giữa JVC805 và Alpine202 thì...

Sony XAV-W1: Sau khi nghe bác Noza viết review em thích nó quá, độ phân giải VEGA (Tức là pictures elements gấp 4 lần màn QVEGA), em lao vào mạng đọc review của "Tây" và lòng quyết đi theo em này. Nhưng cuối cùng vẫn không được vì: Ở VN ứ mua được, giá nghe "Giang hồ" đồn đại là chả kém gì Alpine 502 (Cũng màn VEGA luôn). Em có nhờ 1 người bạn đang sống ở Sing tìm hộ, và chờ đợi (Em đi hỏi về Sony XAV-W1 ở ĐÂY)

Pioneer AVH-P4150DVD: Bác Pioneer.vn khuyên em nên chờ con này sắp ra. Nói thực em có ấn tượng tốt về Pioneer, nhưng luôn nghĩ nó rất đắt, còn dòng như 4050 thì em thấy xấu quá. Giữa lúc ấy, có 1 người bạn báo có thể mua được con này ở Thailand với giá rẻ hơn JVC805 ở Hà Nội: Em lên mạng đọc specs và quyết định chơi chú này.

Sau 3 ngày chờ đợi em cầm nó trong tay và mang ra Minh Khôi chiến luôn...

mrnam_innova

Xe máy
đẹp ghê

eparch

Xe buýt
E định thử lắp smart tv, đưa đường AV vào. Đã cụ nào thử chưa, cho e tham khảo