[Funland] Pin sạc loại nào tốt các cụ ơi

phuongmit

Xe cút kít
- Em đang cần tìm pin con thỏ có thể sạc đi sạc lại được để dùng cho bộ khoá cửa vân tay và vài đồ dùng, đồ chơi trong nhà. Đợt vợ em mua bộ doublepow với sạc như ảnh thì e thấy lắp vào cửa nhanh hết pin, cứ phải thay ra thay vào suốt cũng hơi mất công, k biết tại pin kém hay khoá cửa ăn pin tốn quá.
- Các cụ hay dùng pin và bộ sạc loại nào ổn ổn chỉ em với. Pin doublepow này e sạc bằng hộp sạc của xiaomi nó còn k lên full được pin. Thanks các cụ

minhhai985

Xe lăn
nhanh là mấy ngày thì hết pin hả cụ? nhà e làm 4 quả alkaline dùng khoảng 6 tháng.

phuongmit

Xe cút kít
Em tuyền dùng Pana Eneloop thôi ạ

Screenshot 2022-08-31 090601.jpg
em cảm ơn cụ anh, để em kiếm luôn 1 bộ về test, bộ sạc có cần mua đồng bộ của nó k anh hay anh dùng loại nào
Eneloop hiện đang là ngon nhất bây giờ.
em cảm ơn cụ đẻ e tìm mua thử luôn
nhanh là mấy ngày thì hết pin hả cụ? nhà e làm 4 quả alkaline dùng khoảng 6 tháng.
k đến nỗi mấy ngày cụ ạ, em k nhớ kĩ nhưng dc đâu cỡ 2 tuần là nó báo pin yếu, thế thì k ổn với khóa cửa nên e muốn tìm loại khác xem do pin hay do khóa để còn xử lý

vandatAT

Xe container
Eneloop chuẩn là tốt nhất nhé!
Kém hơn chút (nhưng ổn) thì camelion.
Loại trên là tàu, nhẹ hều (cụ cầm so với viên pin eneloop xịn thấy khác hẳn).
Còn dung lượng thì loại trên ruột vẫn thế, ngoài nó thích ghi thế nào thì ghi 😀😂.
Em dùng đánh flash máy ảnh nên biết tương đối :)

NNS

Xe ngựa
nhà em xài ít enelop với panasonic cho mớ remote
riêng đôi ennelop lắp cho cái đồng hồ treo tường thì chắc phải hơn 10 năm nay vẫn thấy nó chạy ,lâu lâu thấy đồng hồ chạy chậm là biết ý nhổ pin ra sạc qua đêm lắp vô lại chạy túc tắc
cái sợ nhất của pin đểu ko phải là nó có điện hay hết, mà là nó hư chảy nước, làm hỏng mẹ nó cả mạch thiết bị

BiK

Xe điện
Eneloop là chuẩn rồi, em cũng dùng 8 cục này đánh 2 flash rời EX600RT của Canon mấy năm nay rồi, rất ngon, hồi đèn nhanh, công suất đảm bảo. Cục xạc cho pin nên mua đúng Pana thì tốt nhất

TrongHN

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì khóa cửa hay điều khiển cứ dùng pin akaline như Duracell là tiện nhất. Nó báo pin yếu thì mình mua về thay là xong. Dùng pin sạc tốt cũng lâu hết nên mỗi lần hết lại phải đi tìm sạc, rồi đợi sạc xong mới dùng được, khá là bất tiện.

coolpix8700

Xe ngựa
- Em đang cần tìm pin con thỏ có thể sạc đi sạc lại được để dùng cho bộ khoá cửa vân tay và vài đồ dùng, đồ chơi trong nhà. Đợt vợ em mua bộ doublepow với sạc như ảnh thì e thấy lắp vào cửa nhanh hết pin, cứ phải thay ra thay vào suốt cũng hơi mất công, k biết tại pin kém hay khoá cửa ăn pin tốn quá.
- Các cụ hay dùng pin và bộ sạc loại nào ổn ổn chỉ em với. Pin doublepow này e sạc bằng hộp sạc của xiaomi nó còn k lên full được pin. Thanks các cụ
...
Bác phải xem lại cái khóa cửa ấy có chấp nhận pin 1,24v không. Nếu nó dùng được thì pin Eneloop đang là loại pin xạc dùng được lâu nhất.
Nếu không, bác lại thích Doublpower thì có loại này:

Khi mua bác nhớ là loại pin 1,5v xạc lại được này họ quảng cáo là mWh chứ không phải là mAh như những pin xạc khác và phải dùng loại xạc riêng. Khác hãng Doublepower này còn có Beston!
Nhiều thứ sử dụng pin yêu cầu đúng điện áp. Em đang phải sử dụng 2 bộ (của Beston), 1 cho cái máy đo huyết áp. Dùng pin 1,24v nó vẫn chạy, nhưng thỉnh thoảng báo lỗi, có vẻ đo cũng không chính xác!

Chỉnh sửa cuối:

hong.viwaco

Xe container
Thay khóa thôi :))

phuongmit

Xe cút kít
Theo kinh nghiệm của em thì khóa cửa hay điều khiển cứ dùng pin akaline như Duracell là tiện nhất. Nó báo pin yếu thì mình mua về thay là xong. Dùng pin sạc tốt cũng lâu hết nên mỗi lần hết lại phải đi tìm sạc, rồi đợi sạc xong mới dùng được, khá là bất tiện.
em ngó thấy eneloop cỡ 380-400k/vỉ 4 viên nên nếu dùng cho cửa thì sắm 1 bộ này hợp lý để bảo đảm thời gian. Còn lại nếu dùng cho các đồ dùng khác thì e mua loại vừa tiền hơn và cũng thủ sẵn vài viên rẻ tiền nhất để chống cháy lúc đang sạc như cụ bảo để k bị gián đoạn, bộ sạc thì bỏ ngăn kéo hoặc cắm cố định như sạc đt trên bàn e nghĩ cũng k bất tiện đâu

phuongmit

Xe cút kít
Bác phải xem lại cái khóa cửa ấy có chấp nhận pin 1,24v không. Nếu nó dùng được thì pin Eneloop đang là loại pin xạc dùng được lâu nhất.
Nếu không, bác lại thích Doublpower thì có loại này:

Khi mua bác nhớ là loại pin 1,5v xạc lại được này họ quảng cáo là mWh chứ không phải là mAh như những pin xạc khác và phải dùng loại xạc riêng. Khác hãng Doublepower nầy còn có Beston!
doublepow vợ em chắc mua trên...sóp pi cụ ạ nên nó kém quá chứ nếu mua thì chắc e mua phổ biến kiểu energizer chứ cũng k biết eneloop như nhiều cụ bảo vì e chưa dùng bao giờ, e cũng đang tham khảo luôn cả bộ sạc cho eneloop luôn cụ ạ

relaxhn

Xe hơi
Em nghĩ không phải Pin Doublepow nó kém thế đâu cụ ạ. Theo em biết thì Pin thường có điện áp 1.5V, còn Pin sạc điện áp có 1.2V thôi. Mới sạc xong thì dùng bình thường, dùng một thời gian ngắn bị tụt áp tí là báo pin yếu luôn. Có rất nhiều thiết bị nhà sản xuất khuyến cáo không dùng Pin sạc đấy ạ. Em có cái bộ mở rộng điều khiển của Geeklink cũng bị tương tự cái khóa cửa nhà cụ, em lắp pin sạc Eneloop đã sạc đầy vào nó báo Battery có 40% thôi, dùng được hơn tháng lại phải sạc lại. Sau em mua pin thường loại tốt lắp vào thì cả năm chưa phải thay pin.
Cái khóa cửa nhà cụ theo em lắp Pin thường loại tốt vào thì cả năm cũng chưa phải thay Pin đâu, khóa cửa nhà em cũng phải mua Pin thường lắp vào mặc dù Pin sạc nhà em có nhiều.

NNS

Xe ngựa
em ngó thấy eneloop cỡ 380-400k/vỉ 4 viên nên nếu dùng cho cửa thì sắm 1 bộ này hợp lý để bảo đảm thời gian. Còn lại nếu dùng cho các đồ dùng khác thì e mua loại vừa tiền hơn và cũng thủ sẵn vài viên rẻ tiền nhất để chống cháy lúc đang sạc như cụ bảo để k bị gián đoạn, bộ sạc thì bỏ ngăn kéo hoặc cắm cố định như sạc đt trên bàn e nghĩ cũng k bất tiện đâu
cụ qua pin Tuấn Dung Hàm Long nhặt nguyên cả bộ gồm củ sạc và pin, đâu 700k,
pin sạc này lắm giá lắm, nên cẩn thận mua phải đồ fake

lenhhoxung1980

Xe điện
Eneloop là ngon nhất, đắt nhất. Em mua của xiaomi nhìn cũng cứng cáp, nặng, nhưng tỉ lệ chết sau vài lần sạc là 50%. Con nào qua được vài lần sạc thì dùng khá ngon.
Nói chung chủ thớt đầu tư 1 vỉ eneloop dùng cho bền

coolpix8700

Xe ngựa
Đại đa số mấy thể loại pin xạc cấp được điện 1,5v là pin Litium 3,7v.
Bên trong cục pin, thì ngoài thành phần pin Lithium, còn có mạch điện hạ áp. Mạch điện này đảm bảo cấp điện ổn định 1,5v cho đến lúc thấy cục pin phải xạc lại (tất nhiên là nó có thêm cả chức năng khống chế dòng. Dòng tiêu thụ mà lớn quá nó sẽ tự ngắt).
Nên thường giá nó cũng không rẻ lắm!

cairong_2011

Xe container
Trước em cũng mua bộ sạc pin Eneloop, tuy nhiên sử dụng không nhiều nên lại bỏ. Do vậy sắm bộ sạc thì nhà phải dùng nhiều pin để có thể sạc thường xuyên hay thay thế nhau. Chỉ cần 1 năm không dùng, do đều đã sạc cả rồi, đến khi cần sạc lại ko thấy hoặc nó cũng có vấn đề do để lâu ko dùng