[VHGT] [Pic] Tất cả ảnh các xe biển xanh vi phạm luật giao thông, sai làn, lấn làn,....

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hehe, hôm nay đi đường láng, từ xa xa, nhà cháu được một cụ OF nhà mềnh ngồi cạnh bảo: chụp, chụp kìa, thế là làm phát

Lại gần hơn thì nó thế này

Tỉnh bơ đỗ trái đường để phạt người vi phạm :))

Cháu mà có cái DSLR lúc đấy thì cháu xuống cho vài phát.

linhbap

Xe buýt
Hôm nay ra đường nhiều 80B, 80A kinh khủng ,họp ở cơ quan ông cụ em nào là Land của Đinh La Thăg 80A 000.89 đẹp tuyệt rồi 80B 8668 3.5Q của bác nào đó, rồi cả 80A 018.88 (đã bị nêu ở topic Ủ còi du xuân của cụ nào đó ), toàn Camry 80A, 80B với Crown....chỉ những bác này đi mới thực sự được ưu tiên, chứ còn mấy cái xe biển xanh, các cụ chụp rồi pót lên nó cũng chỉ là hạng quan chức cỡ Thứ trưởng hoặc xe chung của VP, cơ quan nhà nước, đi ẩu ké 1 tí :-s
Trong bài của bác thì có mỗi 80A 000.89 là hơn Thứ trưởng thôi, riêng xe tầm Tổng cục trưởng đã ít đứa dám đụng vào (toàn crown 3.0, Camry 2.4 nhập) rồi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đường 5, đoạn ngã tư KCN Hanel, xe tám mươi bờ chặn làn xe rẽ trái (làn rẽ trái đang đèn xanh), thấy xe sau còi nhiều quá ông kễnh mới nhích lên 1 tí!

Em thấy lạ là sao ông kễnh đó không vượt đèn đỏ luôn đê nhể! Dừng chờ như vậy làm gì cho khách sáo ra! :-??:-??:-??

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Đường 5, đoạn ngã tư KCN Hanel, xe tám mươi bờ chặn làn xe rẽ trái (làn rẽ trái đang đèn xanh), thấy xe sau còi nhiều quá ông kễnh mới nhích lên 1 tí!

Em thấy lạ là sao ông kễnh đó không vượt đèn đỏ luôn đê nhể! Dừng chờ như vậy làm gì cho khách sáo ra! :-??:-??:-??

Cái biển xe này em thấy quen quá mà chưa nhớ được xem nó là cái B của cơ quan nào nữa. Sao ông xe to không bem cho nó tan mít ra nhỉ? Trông kiểu đỗ sao mà ghét thế chẳng ra hàng lối nào cả xiên xiên như phơi cá khô vậy.

Bóng Chày

Xe lừa
huongnhanvan nói:
Cái biển xe này em thấy quen quá mà chưa nhớ được xem nó là cái B của cơ quan nào nữa. Sao ông xe to không bem cho nó tan mít ra nhỉ? Trông kiểu đỗ sao mà ghét thế chẳng ra hàng lối nào cả xiên xiên như phơi cá khô vậy.
Dạo này em phải đi nhiều ít ở hn để phọt ảnh xe công vi phạm. Nhưng em cảm giác như ảnh của chúng ta chỉ là hạt cát vô giá trị. Em nghĩ phải có cách nào hình ảnh này lên được báo chí lề phải hoặc chuyển được đến tứ trụ!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhoi lên trước hứng tí nắng cho nhanh khô mà! :)) :)) :))

Chào các bác!

Em là thành viên mới, tiện đây em có tình huống đỗ xe của Công an phương Lý Thái Tổ, quận Hoàn Kiếm - số 1 phố Ngô Quyền!

Trước cổng CAP Lý Thái Tổ có đỗ 1 con xe tải loại 0,5 tấn có bạt che, bưởng sau hạ xuống không nhìn thấy biển số, biển trước bị mờ, xước chỉ nhìn thấy biển số 31A.... Vấn đề là xe đỗ ngay sát ngã tư Ngô Quyền - Trần Nguyên Hãn, khi đi xe từ hướng Thành Ủy Hà Nội về CAP đến ngã tư Trần Nguyên Hãn bị xe CAP che khuất tầm nhìn hướng vuông góc từ bờ đi ra bờ hồ, nên rất nguy hiểm cho người tham gia giao thông trong đó có em.
Tuần trước bức xúc quá em đã tra Google số ĐT của họ và ĐT ngay lúc em vừa đi qua, họ bảo “xe vừa đi rồi, anh cứ quay lại mà xem” (lại giọng điệu chó cậy chủ) được 48 giây họ cúp máy. Sang đầu tuần này (7/5) họ còn ngang nhiên hơn đỗ xe gần ngã tư ngay lối vạch cho người đi bộ sang đường. Theo em đây là hành động thách thức xã hội của CAP Lý Thái Tổ.
Chưa hết, họ còn cho quây kín vỉa hè trước cửa CAP bằng rào sắt chuyên dụng để đỗ xe máy, mất hết chỗ cho người đi bộ. Thật bó tay với hành động coi thường xã hội của những đối tượng sống bằng tiền thuế của dân đóng góp.
[FONT=&quot][/FONT]

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Chào các bác!

Em là thành viên mới, tiện đây em có tình huống đỗ xe của Công an phương Lý Thái Tổ, quận Hoàn Kiếm - số 1 phố Ngô Quyền!

Trước cổng CAP Lý Thái Tổ có đỗ 1 con xe tải loại 0,5 tấn có bạt che, bưởng sau hạ xuống không nhìn thấy biển số, biển trước bị mờ, xước chỉ nhìn thấy biển số 31A.... Vấn đề là xe đỗ ngay sát ngã tư Ngô Quyền - Trần Nguyên Hãn, khi đi xe từ hướng Thành Ủy Hà Nội về CAP đến ngã tư Trần Nguyên Hãn bị xe CAP che khuất tầm nhìn hướng vuông góc từ bờ đi ra bờ hồ, nên rất nguy hiểm cho người tham gia giao thông trong đó có em.
Tuần trước bức xúc quá em đã tra Google số ĐT của họ và ĐT ngay lúc em vừa đi qua, họ bảo “xe vừa đi rồi, anh cứ quay lại mà xem” (lại giọng điệu chó cậy chủ) được 48 giây họ cúp máy. Sang đầu tuần này (7/5) họ còn ngang nhiên hơn đỗ xe gần ngã tư ngay lối vạch cho người đi bộ sang đường. Theo em đây là hành động thách thức xã hội của CAP Lý Thái Tổ.
Chưa hết, họ còn cho quây kín vỉa hè trước cửa CAP bằng rào sắt chuyên dụng để đỗ xe máy, mất hết chỗ cho người đi bộ. Thật bó tay với hành động coi thường xã hội của những đối tượng sống bằng tiền thuế của dân đóng góp.
[FONT=&quot][/FONT]
Bác nói thế này nếu ai chưa từng qua nơi bác đề cập thì khó hình dung lắm ạ. Theo em bác làm mấy kiểu ảnh đưa lên đây thì bác đỡ phải viết nhiều mà mọi người xem cũng dễ hiểu ạ.

Bác nói thế này nếu ai chưa từng qua nơi bác đề cập thì khó hình dung lắm ạ. Theo em bác làm mấy kiểu ảnh đưa lên đây thì bác đỡ phải viết nhiều mà mọi người xem cũng dễ hiểu ạ.
Vâng, cảm ơn bác dã nhắc nhở. Thú thực là em cũng chỉ nhìn thấy nó chương mắt mà quên không chụp ảnh, mà em đi qua toàn vào tối nên ánh đèn cũng lờ mờ.
Bác nào tiện đi qua cứ để ý xem em có nói điêu không nhé!
Bức xúc với mấy ông sống bằng tiền thuế của dân mà vô trách nhiệm này quá!

Mr Winter

Xe tăng
OF ít khi "chụp ảnh bằng mồm" lắm cụ ơi :)) , cụ cứ làm vài kiểu quẳng lên đây, chẳng phải giải thích gì mà mọi người hiểu hết

haitrungkim

Xe tải
Tình trạng này, ngày nào giờ nào cũng diễn ra các cụ ạ. Thật là phản cảm, nhiều lúc xxx thấy biển xanh, đỏ là cứ làm ngơ còn biển trắng thì bim lại.

dotung

Xe tải
Hôm nay đang dừng đèn đỏ ở chỗ rẽ vào đoàn 2, tự nhiên nhìn qua gương chiếu hậu thấy 1 con xe csgt biển xanh len lỏi ở làn cho xe rẽ trái rồi vượt đèn đỏ. Bật đt lên kịp chụp có 1 tầm hình này. Tiếc là không rõ biển

Honda Odysey

Xe hơi
Gần nhà em có Ông lái chiếc Crown biển xanh tối nào về đến gần nhà hàng xóm ai cũng biết là xe Ông ấy về.Rú ga như tổ lái.

neverfg

Xe điện
những chuyện này thì nhiều vô kể và vẫn sẽ tồn tại một cách ngang nhiên như thế thôi.

hoanglee94

Xe tăng
Hôm nay đang dừng đèn đỏ ở chỗ rẽ vào đoàn 2, tự nhiên nhìn qua gương chiếu hậu thấy 1 con xe csgt biển xanh len lỏi ở làn cho xe rẽ trái rồi vượt đèn đỏ. Bật đt lên kịp chụp có 1 tầm hình này. Tiếc là không rõ biển
WTF ?!?!?! gương chiếu hậu ?!?!?! mà chụp như là "gương soi tiền" :))

linhbap

Xe buýt
"Gương chiếu hậu" xe của cụ là hàng thửa ah, chiếu hậu mà lại lên phía trước, hay lại họ nhà tôm

Mr Winter

Xe tăng
WTF ?!?!?! gương chiếu hậu ?!?!?! mà chụp như là "gương soi tiền" :))
"Gương chiếu hậu" xe của cụ là hàng thửa ah, chiếu hậu mà lại lên phía trước, hay lại họ nhà tôm
Câu này dễ hiểu nhầm nhưng không đến nỗi quá khó hiểu, nhất là nhìn ảnh nữa, câu này chỉ cần thêm: "qua guơng chiếu hậu nhìn thấy xe len lỏi ở làn dành cho xe rẽ trái vượt lên rồi vượt đèn đỏ....." là hiểu.

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Biển xanh lấn vạch phi ầm ầm đó là cam ry
[video=youtube;JPloJAD_rEg]http://www.youtube.com/watch?v=JPloJAD_rEg[/video]
Đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp cụ ạ =)) Tiên sư nhó