[VHGT] [Pic] Tất cả ảnh các xe biển xanh vi phạm luật giao thông, sai làn, lấn làn,....

anhtuan17

Xe tải
Đèn đỏ chót nào thế cụ? Đấy là đèn đỏ ở ngã tư dính vào đấy. Còi hụ của xe 80 B thường là mầu xanh, lúc nào có việc họ mới dính keen nóc để chạy thôi.
Vâng, cái đèn đấy là đèn đỏ hướng dẫn giao thông, em nhìn nhầm cụ ah

Mazda_TayBac

Xe buýt
Cái này em làm 1 bài rồi, em post ảnh vào đây góp vui thôi ạ

tranngochai1979

Xe tải
Thế cụ khôgn đọc trong quyển luật gt ạ :l đang đi làm nhiệm vụ thì đc 1 số quyền ưu tiên, chả nhẽ sếp sắp họp mà còn phải đợi tổng cộng mấy phút đèn đỏ cộng mấy phút chờ để đi đúng làn thì họp hành gì nữa. Hãy nhìn vào đặc thù và bản chất của công việc lái xe biển xanh phải làm, đừng nhìn những gì nhỏ nhặt như thế này chứ
Cụ này chắc là 4C (Con cháu các CỤ) rồi, nên cách ăn nói rất là bao biện, vô tổ chức, não chắc có tí nhọ nồi. Đọc hiểu còn không xong thế thì làm sao mà đi thi Luật GTDB được, cụ này mà vác xe ra đường nữa thì khối cụ khác bị đòn oan (vạ lây).
Luật GTĐB số 23/2008/QH12 đã ghi rõ các loại xe được ưu tiên:
Điều 22
1. Những xe sau đây được quyền ưu tiên đi trước xe khác khi qua đường giao nhau từ bất kỳ hướng nào tới theo thứ tự:
a) Xe chữa cháy đi làm nhiệm vụ;
b) Xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp, đoàn xe có xe cảnh sát dẫn đường;
c) Xe cứu thương đang thực hiện nhiệm vụ cấp cứu;
d) Xe hộ đê, xe đi làm nhiệm vụ khắc phục sự cố thiên tai, dịch bệnh hoặc xe đi làm nhiệm vụ trong tình trạng khẩn cấp theo quy định của pháp luật;
đ) Đoàn xe tang.

2. Xe quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 1 Điều này khi đi làm nhiệm vụ phải có tín hiệu còi, cờ, đèn theo quy định; không bị hạn chế tốc độ; được phép đi vào đường ngược chiều, các đường khác có thể đi được, kể cả khi có tín hiệu đèn đỏ và chỉ phải tuân theo chỉ dẫn của người điều khiển giao thông.
Chính phủ quy định cụ thể tín hiệu của xe được quyền ưu tiên.

Quy cách và tiêu chuẩn của còi, đèn xe ưu tiên được quy định ở đây :
http://thuvienphapluat.vn/archive/Thong-tu-lien-tich/Thong-tu-lien-tich-02-2008-TTLT-CA-QP-YT-GTVT-KH-CN-quy-dinh-tieu-chuan-va-lap-dat-su-dung-tin-hieu-coi-den-cua-xe-uu-tien-vb64663t24.aspx

Các cụ khác cho ý kiến thêm ạ !

tranngochai1979

Xe tải
Xe 31A-4541 trên phố Vọng: đỗ xe nơi biển cấm đỗ, đỗ trái đường mà gần như ngày nào cũng đỗ ở đây:

Vâng, ở trong ngõ ấy có nhà của 1 cụ là Thứ trưởng Bộ Tài chính đó.

boydatcang8x

Xe đạp
@ hoanglee94 : nhìn tên nick đoán thôi nhé ! vó phải 94 là năm sinh ? nếu đúng thì 94 đã được cấp bằng chạy xe rồi hả ?

sh125

Xe hơi
Các cụ các mợ chịu khó sưu tầm quá. Xe đeo biển xanh nhưng mà người lái thì có xanh đâu.

fxt

Xe đạp
Không chỉ biển xanh, em còn thấy cả đen trắng đỏ ..... đủ cả các bác ợ. Do ý thức của thằng người là chính :(

blackpaint

Xe container
Không chỉ biển xanh, em còn thấy cả đen trắng đỏ ..... đủ cả các bác ợ. Do ý thức của thằng người là chính :(
Nhưng lái xe biển xanh mà về lái biển trắng tư nhân thì bố bảo chả dám đi cái kiểu coi trời bằng vung như thế. Nói chung là bản chất con ng là nếu không có những ràng buộc pháp lý, văn hóa xã hội thì nó sẽ theo bản năng tự nhiên: đói ăn, khát uống, ... nếu hệ thống giám sát thi hành luật pháp nó chả liên quan gì với mấy bố ngồi trong những xe BX kia thì nó sẽ khác.

TONGIA

Xe lừa
Em đi biển xanh nhưng em cũng chả bao giờ đỗ kiểu bố dời như thế này.
Em chụp bằng ĐT nên hơi mờ, các bác căng mắt nhìn hộ em nhé :D

Toàn bộ lô Mazda 626 của Hà Nội mua đời này đều đã thanh lý nhé. ( Nhân dân chạy đới - nguyên biển luôn )

huynhque

Xe hơi
Xe biển xanh là xe "công vụ" các cụ ah, họ có quyền tham gia giao thông theo cách riêng, không giống ai!
Chỉ khi xe công, vụ lợi thì mới bị xử lý thôi, mà xử lý thế nào thì dân đâu có hay!

hoanglee94

Xe tăng
Toàn bộ lô Mazda 626 của Hà Nội mua đời này đều đã thanh lý nhé. ( Nhân dân chạy đới - nguyên biển luôn )
Em tìm đc 1 em Maz 626 80B vẫn dùng cho nhà nươc cụ mất em gì nào :P 1 trong 20 xe đầu tiên biển xanh

Mr_June

Xe hơi
Hôm nay, lúc 3h chiều em đi khách về. Đến đoạn Lê Duẩn - Hai Bà Trưng - Nguyễn Khuyến. xuôi chiều Lê Duẩn lại gặp 1 pác 80B dừng đèn đỏ sang hẳn làn đường của hướng đi ngược lại. Thế mà mấy thầy Trương tuần ở chốt đó cứ lờ lớ lơ đi. Chạ hiểu thế nào??

blackpaint

Xe container
Các cụ nghe lão Mạnh này nói có sực mùi không ợ??? Nếu vi phạm sẽ phạt, giờ làm gì còn bằng chứng, mặt đỏ thì nó bẩu là do nắng, dị ứng ... cùng lắm là trát ít "phân són" lên là cùng, việc đỗ xe trên phố cấm cũng không thấy đả động gì. Các cụ có thấy ai vào quán Bia chỉ để ăn trưa không??? Mà sao chưa thấy CS cho thổi ống nhể =))=))=))

linhbap

Xe buýt
Các cụ nghe lão Mạnh này nói có sực mùi không ợ??? Nếu vi phạm sẽ phạt, giờ làm gì còn bằng chứng, mặt đỏ thì nó bẩu là do nắng, dị ứng ... cùng lắm là trát ít "phân són" lên là cùng, việc đỗ xe trên phố cấm cũng không thấy đả động gì. Các cụ có thấy ai vào quán Bia chỉ để ăn trưa không??? Mà sao chưa thấy CS cho thổi ống nhể =))=))=))
tóm lại là các anh í cũng phải ăn trưa >>>>.đang nói đến cái lỗi đỗ xe vi phạm mà lại sang chuyện ăn uống.

acc_75

Xe điện

Chiều 12/4, trao đổi với VnExpress.net, Phó thanh tra Sở Giao thông Vận tải Hà Nội Hoàng Văn Mạnh cho biết, thanh tra giao thông đang làm nhiệm vụ vẫn phải ăn trưa nên có thể mặc đồng phục, đeo biển hiệu vào quán. Còn nếu uống rượu, cảnh sát đo nồng độ cồn vượt mức sẽ bị xử lý. Tuy nhiên, theo ông Mạnh, chưa bao giờ CSGT kiểm tra nồng độ cồn của thanh tra giao thông.

Trước đó, ngày 21/3, tại cuộc họp với UBND các tỉnh, thành phố và Bộ Giao thông Vận tải, Phó thủ tướng **************** đề nghị: "Cán bộ không được uống rượu bia buổi sáng, buổi trưa". Còn Bộ trưởng Giao thông Đinh La Thăng đề xuất, trong quý 2, UBND các tỉnh thành, thủ trưởng cơ quan, doanh nghiệp ban hành quy định "không uống rượu, bia trong giờ làm việc, giờ nghỉ trưa", xử lý kỷ luật nghiêm người vi phạm, không phân biệt là cán bộ hay nhân viên.

bai_zen

Xe đạp
Cụ nhầm đấy. Các chú ấy đi từ phòng Vip có máy lạnh ra ngoài nhiệt độ thay đổi đột ngột nên mặt bị đỏ chứ các chú đấy có uống gì đâu. Ăn cơm trưa thôi mà =))