(PIC)(CLIP) Quá trình độ Galaxy tab 7in lên xe thay màn hình Navi.

Greenwood

Xe buýt
tuntun16022006 nói:
hihi, em thán phục cụ, em cũng ham mê công nghệ, nhất là trên xe hơi, vì em nghĩ ngồi trên xe là phải thoải mái, như ở nhà. em xem phim athena của Hàn quốc, em thấy bọn điệp viên dùng ô tô của KIA thấy nó có cái màn hình CPU trung tâm dùng như 1 máy tính, đã thật, ol, chát, lướt web hay làm tất cả mọi thứ. em muốn nghiên cứu món đấy quá, cụ ở đâu, cho em qua chiêm ngưỡng 1 tý.
Cụ có thời gian thì alo cho em. Em lao động tự do, nhiều time lắm. Em hay chơi loanh quanh mạn thanh xuân, cầu giấy, đống đa. Số cầm tay của em: O989.O83.chínchínsáu.

Driver_pro nói:
Bái phục Cụ chủ về sự đam mê, tính kiên trì và tình nghuyệnn làm chuột bạch cho cả làng. Em đã có Galaxy tab p1000 nhưng trình thì chưa dám, lại ở tỉnh lẻ xa Cụ quá. Ngóng Cụ thêm để học hỏi, còn làm được không thì chắc phải gặp Cụ mới thành công được.

Nhân đây xin Cụ chỉ giáo, gải pháp của Cụ có thể làm cho con vợ 2 MAZDA6 của em nó ưng được không nhỉ?

Xim cảm ơn Cụ thật nhiều!
Em ko fải thợ xe cho lên ko biết hình dáng cái táp lô con Mazda6 của cụ nó thế nào.
Còn vụ đấu nối âm thanh, nguồn nuôi, em nghĩ là kô khác của em mấy . Có gì cụ cứ nghịch, vướng mắc mình cùng nghiên cứu, cụ nha.
Em thấy có người lắp màn hình đơn giản thế này cũng được, em nghĩ là không phức tạp lắm đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenlethang

Xe buýt
Vodka cụ chủ. Em có tab plus, nhưng chưa dám độ cho forte. Cụ chủ cho biết độ xong có làm blue tooth cho phone được ko? Vì xe forte của em ko co blue tooth, dang định lắp thêm.

Greenwood

Xe buýt
Vodka cụ chủ. Em có tab plus, nhưng chưa dám độ cho forte. Cụ chủ cho biết độ xong có làm blue tooth cho phone được ko? Vì xe forte của em ko co blue tooth, dang định lắp thêm.
Trước em cũng định kiếm cách kết nối theo kiểu như cụ yêu cầu, nhưng không thấy có cái soft nào khả dĩ .
Nếu cụ dùng điện thoại BlackBerry thì hình như có 1 cái soft nó hỗ trợ, tự động kết nối với điện thoại sms, call quản lý danh bạ...
Em dự là cụ cũng dùng điện thoại Android, giờ chưa có cái nào có tính như cụ yêu cầu. Em sẽ nghiên cứu tiếp xem sao.

nguyenlethang

Xe buýt
Trước em cũng định kiếm cách kết nối theo kiểu như cụ yêu cầu, nhưng không thấy có cái soft nào khả dĩ .
Nếu cụ dùng điện thoại BlackBerry thì hình như có 1 cái soft nó hỗ trợ, tự động kết nối với điện thoại sms, call quản lý danh bạ...
Em dự là cụ cũng dùng điện thoại Android, giờ chưa có cái nào có tính như cụ yêu cầu. Em sẽ nghiên cứu tiếp xem sao.
em dùng blackberry cụ ah. Còn tab bây giờ chỉ để chơi. Mỗi khi đi đâu thì dùng băng dính lên tablo của xe để xem VietMap, chứ chưa dám độ đẽo già cả.

Greenwood

Xe buýt
em dùng blackberry cụ ah. Còn tab bây giờ chỉ để chơi. Mỗi khi đi đâu thì dùng băng dính lên tablo của xe để xem VietMap, chứ chưa dám độ đẽo già cả.

Cụ thử phần mềm này xem sao
Android Bluetooth Phone Remote

Em ko dung blackbery, chưa cài thử bao giờ . Có mất tiền mua đấy, cụ kiếm cái nào thuốc rồi xài nhé.

Rickyman

Xe điện
Ý tưởng trùng với em nhưng e nghĩ cả năm chả dám làm...còn cụ hơn em là nghĩ phát làm ngay...kính cụ 1 ly

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Em ko fải thợ xe cho lên ko biết hình dáng cái táp lô con Mazda6 của cụ nó thế nào.
Còn vụ đấu nối âm thanh, nguồn nuôi, em nghĩ là kô khác của em mấy . Có gì cụ cứ nghịch, vướng mắc mình cùng nghiên cứu, cụ nha.
Em thấy có người lắp màn hình đơn giản thế này cũng được, em nghĩ là không phức tạp lắm đâu.
Cảm ơn Cụ đã hồi âm, em đang bắt đầu và cũng gá cái Galaxy như Cụ bảo, có điều ít time quá. Phần âm thanh có thể lấy từ tai nghe của nó cho vào bộ phát FM đang có của Vợ em, nhưng em khoái vụ đấu đá của cụ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Greenwood

Xe buýt
Cảm ơn Cụ đã hồi âm, em đang bắt đầu và cũng gá cái Galaxy như Cụ bảo, có điều ít time quá. Phần âm thanh có thể lấy từ tai nghe của nó cho vào bộ phát FM đang có của Vợ em, nhưng em khoái vụ đấu đá của cụ hơn.
Xe cụ đời bao nhiêu nhỉ? đài đóm vẫn nguyên ban hay thay đầu DVD gì khác vào rồi? em tra xem đài của cụ có chế dc AUX input không...

Greenwood

Xe buýt
Có nghề quá , em cũng đang định lọ mọ chế một cái lắp vào xe đạp cho nó pro :)
Ối giời ơi, cụ còn đang định đi định lại thì người ta đã lắp đầy rồi đấy ạ. Với người đi phượt thì để log gps, làm cam hành trình . Với người đi để giảm béo thì để tính calo tiêu hao. Em là em đề nghị cụ lắp ngay đi ạ.

Thực tế em gặp 1 cao thủ đi phượt bằng xe đạp, một mình xuyên việt, sang cam, qua lào rồi chạy qua điện biên về, từ 2008 nó đã lắp định vị gps cho xe nó rồi.

Driver_pro

Xe tải
Xe cụ đời bao nhiêu nhỉ? đài đóm vẫn nguyên ban hay thay đầu DVD gì khác vào rồi? em tra xem đài của cụ có chế dc AUX input không...
.

Em cảm ơn Cụ. Vợ em sinh cuối 2003, làm khai sinh 4/2004. Tất cả đều nguyên bản. Cái hình Cụ post chính là cái AHU nhà em đấy. Em đang định mua cái mặt dưỡng có bán ở Duylinh.vn nhưng nó lại chỉ có đời 2005 - 2007, không biết Vợ em có ngượng "Cưa sừng làm nghé" không?

Em vùng xâu vùng xa, Cụ quan tâm quý hóa quá Cụ ạ. Em vodka hết bài viết của Cụ...

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Voka ngay và luôn cho cụ, vọc thế này mới hết tính năng của xe và máy được chứ

McLaren-01

Xe buýt
Tinh thần tự làm khắc sướng của Cụ rất đáng khâm phục!
Em kính Cụ ~o)

Greenwood

Xe buýt
Driver_pro nói:
.

Em cảm ơn Cụ. Vợ em sinh cuối 2003, làm khai sinh 4/2004. Tất cả đều nguyên bản. Cái hình Cụ post chính là cái AHU nhà em đấy. Em đang định mua cái mặt dưỡng có bán ở Duylinh.vn nhưng nó lại chỉ có đời 2005 - 2007, không biết Vợ em có ngượng "Cưa sừng làm nghé" không?

Em vùng xâu vùng xa, Cụ quan tâm quý hóa quá Cụ ạ. Em vodka hết bài viết của Cụ...
Mazda 6 của cụ nhiều người đi cho lên nhiều bài chế lắm. Cụ nghiên cứu ở đây xem sao.

http://forum.mazda6club.com/173-car-electronics/

Mà cụ ở đâu thế, biết đâu lại cùng quê em :)

Driver_pro

Xe tải

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Cụ chủ ơi.
Cụ cho e hỏi "config app Llama" cái này phai istall như thế nào ạ?

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
DANG NGOC VINH nói:
Cụ chủ ơi.
Cụ cho e hỏi "config app Llama" cái này phai istall như thế nào ạ?
Cụ vào CH Play tìm với từ khoá LLama. Cái này hơi khó config 1 chút voi cụ nào không thạo tiếng anh. Để đơn gian em giai thích thế này. Đầu tiên vào Even để tạo 1 even mới. Có 2 thứ phải quan tâm là Condition (điều kiện, vd sạc) và Action (nhiệm vụ thực hiện vd: tắt nguồn) tức là cụ có thể tạo 1 even mà khi cụ cắm sạc vào thì máy sẽ tự tắt nguồn. Những thứ còn lại cụ tự tìm hiểu nhé.

Greenwood

Xe buýt
Cụ vào CH Play tìm với từ khoá LLama. Cái này hơi khó config 1 chút voi cụ nào không thạo tiếng anh. Để đơn gian em giai thích thế này. Đầu tiên vào Even để tạo 1 even mới. Có 2 thứ phải quan tâm là Condition (điều kiện, vd sạc) và Action (nhiệm vụ thực hiện vd: tắt nguồn) tức là cụ có thể tạo 1 even mà khi cụ cắm sạc vào thì máy sẽ tự tắt nguồn. Những thứ còn lại cụ tự tìm hiểu nhé.
Cảm ơn cụ reply giùm em. Chiều em vừa làm 1 cuốc tình thương 470km, giờ mới về đến nhà :)