[Thảo luận] [Pic] 13/11/2011 - Dẫm phải xxx Taxi ABC ở Tre Palace

toanthangcs

Xe điện
Sorry cả nhà, hôm nay em bận quá. Nãy tranh thủ update trong lúc ngồi xe về :D.

Sự việc nó như này:

Trưa chủ nhật, khoảng sau 13h, em chạy xe chở một đàn vịt giời vào Tre Place. Từ đường lớn vào Tre Place có 2 lối rẽ vào to đùng, có cắm biển. Lối rẽ gần nhất xuôi chiều bị tắc nghẽn, nên em phải lái xe vào từ lối rẽ thứ 2. Trên đường vào Tre Place (chiều từ Bến Bạc đi vào), đoạn đường hành lang đê 5m ấy trời mát cảnh thanh tịnh hữu tình vắng vẻ nên chúng em vừa đi vừa buôn rôm rả, cho đến cái biển rẽ vào nhà hàng Tre.

Nếu đi xuôi chiều, qua sân bóng là một khoảng rộng rất thoáng, quan sát thoải mái, thì đi ngược chiều tầm nhìn lại bị khuất, ai k quen có thể nghĩ là k có lối rẽ trái. Em biết chỗ này rồi nên đến đoạn đấy em giảm tốc độ xuống còn khoảng gần 20km/h và đi sát vào lề bên phải (bờ tường chắn của đê).

Và rồi nghe đánh rầm một cái, em và bạn ngồi cạnh đều thắt dây an toàn nên chỉ bị chúi mũi xuống table chứ chưa ai va đập gì cả, may mà em chắc tay lái nên không bị va nốt nửa kia vào bờ tường đấy. Quả thật lúc đấy em chỉ thảng thốt tự hỏi Sao không thấy cái túi khí đâu??? Em chạy thêm khoảng 5-10m nữa thì đỗ cẩn thận vào gần sát bờ tường. Cả đàn vịt giời tái mét mặt lục tục kéo nhau ra khỏi xe, trừ em. Cửa bên lái không thể mở được. Lúc ấy các bạn phía ngoài chạy lại xe ai cũng nghĩ em đã bị cái gì đấy cắm vào cái gì đấy phía bên trái người em nên không thể bước ra khỏi xe :D. Thực ra là k thể mở cửa. Rồi em lóp ngóp chui ra từ cửa ghế phụ.

Rồi em nhìn bạn taxi đang thốt ra câu cảm thán Sao đường này lại có người đi vào giờ này (quả thật là chúng em vào Tre khi đã quá bữa trưa).

Rồi bạn í lừ lừ nhìn em. Rồi em chợt thấy Taxi ABC trụ sở ở quận Tây Hồ thì em hiểu rằng em đang ở trên đất khách :((. Vào cái lúc nguy khốn ấy em gọi điện hỗ trợ từ người thân thì cái anh giai được xin ý kiến đang lâng lâng bên rượu ngon bạn hiền bảo em là Nếu người không sao thì bỏ xe đấy về nhà nghỉ cho nó khỏe :)), cũng duyên các bác nhỉ?

Và rồi em khờ dại tin lời bạn lái xe, rằng chờ thanh tra và bảo hiểm của taxi đến để thương lượng. Khoảng gần 1h sau khi mà đã lờ mờ hiểu rằng có lẽ tai mình dài quá chuẩn (giống lừa), thì em bốc máy gọi 113 và báo tin cho tổng đài của taxi ABC.

Khi 113 đến thì có 1 bạn CAGT cũng đến, 113 bàn giao lại cho CAGT lập biên bản, và rồi chúng em cùng vào bãi xe vi phạm tại Mỹ Đình.

Sáng thứ 2, lấy lời khai. Trong khi em chỉ duy nhất đi một mình không có ai bảo kê thì bạn lái xe có hẳn 1 anh bảo kê hoành tráng, gặp em lại kể ngay chuyện thịt để xào và xương để nấu cao. Nói chung đến giờ em vẫn chưa hiểu thịt của ai, xương của ai?
Chiều thứ 3, xác định hiện trạng xe sau va đập, khám xe.
Chiều nay, em làm thủ tục tại ngoại cho xe của em để chờ định giá thiệt hại, phương án sửa chữa.
Tối nay, em vào đây update mí các cụ :P.

Kể từ giờ phút bị tai bay vạ gió đến giờ, em chỉ có một ham muốn, ước mơ tột bậc là được đổi 2 cái cửa bên lái cho trâu của em.

Đơn giản thế thôi mà cái thằng lái taxi kia nó k chịu hiểu. Với cả cãi nhau với nó chuối vô cùng, lệch sóng các cụ ợ!
Mợ dùng câu chữ rất hay, sáng tạo, hài hước nhưng đầy chất "thép", chả ai bắt nạt được mợ đâu. Em thề!

vinhbt

Xe buýt
:"> Chốt hạ vụ này sao rồi mợ chủ ơi :"> Hóng hớt vụ này chỉ vì giọng văn của mợ chủ. Iu ơi nà iu nhớ :x

SonataHQ

Xe điện
Trước đây em cũng bị 1 vụ tương tự như mợ, thực sự mệt mỏi vô cùng, đúng là "được vạ thì má đã sưng" con xe RAV4 của chú em em mới cứng cựa bị 1 quả xe buýt Nam Định đâm tan tành cái đuôi, sửa lại như cũ (thực ra là chả bao giừo như cũ được) mất 120 triệu, cả hãng xe buýt, bọn bảo hiểm của hãng xe buýt và cu lái xe vật nài xin xỏ cuối cùng nằm xưởng Toy 3 tháng thiệt hại cả tinh thần lẫn vật chất vô cùng mà cuối cùng nó đưa cho được 70 triệu. Cái trụ B của mợ sửa rất rất khó đấy, nếu gò lại 2 cánh theo em là bán xe đi, còn thay mới 2 cánh cửa nhập thì tầm 50 đến 70 triệu là cái chắc, mà nếu thợ gò không cao thủ lắp cửa sẽ bị lệch hoặc không chuẩn nữa kể cả với cửa mới. E nghĩ nên bán đi sau khi sửa xong.

Transport03

Xe tải
Em là người mới cũng xin có đôi lời . Đầu tiên là gửi lời chào các cụ các mợ chúc các cụ các mợ sức khỏe dồi dào,thứ hai là xin gửi lời chia buồn tới mợ chủ dù có hơi muộn màn. Em cũng hóng từ đầu câu chuyện tới giờ nhưng vẫn chưa thấy phần kết như thế nào,bản tính tò mò em muốn hỏi thăm tình hình của mợ chủ giờ ra sao rùi,xe của mợ đã sửa xong chưa vậy? Mong rằng một ngày sớm nghe tin tốt từ mợ...

bimbimpro

Xe buýt
Xin chia buồn cùng mợ chủ. Đang trong giờ làm, thấy bài này hấp dẫn quá em đọc 1 mạch hết 14page. Bổ sung kinh nghiệm cho bản thân hcihic

LinhTran

Xe tải
Em bị gặp đại hạn, thằng lái taxi như bị down ấy ạ.

Giờ xe em được CA cho tại ngoại để làm giá. Thằng lái taxi nó bảo bảo hiểm của nó chỉ chấp thuận thanh toán tiền sửa k phải của hãng chính thống (toyota). Hẹn giờ để bảo hiểm của nó xác định thiệt hại và lấy báo giá thì phụ thuộc giờ của CA xếp mà nó hét rống lên với em là em phải thế này thế nọ blah.. blah.. Em nói cho nó rõ rằng Nếu CA xác định lỗi do nó thì nó phải là thằng có trách nhiệm đền bù cho em, và em nhận đền bù từ nó (hoặc hãng taxi ABC) chứ k phải là từ ai hết. Còn nó muốn em tạo điều kiện cho bảo hiểm của nó là đang bảo vệ quyền lợi của nó chứ liên quan gì đến em mà nó đòi hỏi?

Mà thực ra đang làm mỗi cái báo giá thôi chứ đã ai làm gì đâu mà nó cứ lồng lên như sắp bị đánh tiết canh ấy.

Gặp phải người k tử tế khổ lắm các bác ợ!
Mợ ơi, lần tới em qua chỗ mợ thì mợ đừng đánh tiết canh em nhé.
Giong văn mợ rất hay, vote mợ.

atvthanh

Xe tải
Em thấy mợ Entikei viết lách có duyên nên cũng kê dép hóng mãi, chưa biết kết quả thế nào nhỉ?

Buồn cười có chú taxi vào phán như đúng rồi rồi chạy mất dép. Viết lách thì chữ tác chữ tộ bỏ dấu chấm câu còn chưa xong mà bi bô ác.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Em thấy mợ Entikei viết lách có duyên nên cũng kê dép hóng mãi, chưa biết kết quả thế nào nhỉ?

Buồn cười có chú taxi vào phán như đúng rồi rồi chạy mất dép. Viết lách thì chữ tác chữ tộ bỏ dấu chấm câu còn chưa xong mà bi bô ác.
Nhà cháu tìm mãi mới ra cụ đấy, mời cụ sang đây để trò chuyện nhé!:P

Entikei

Xe buýt
Vài giờ nữa là kỷ niệm 4 tuần kể từ thời khắc dẫm phải xxx taxi ABC.

Bắt đầu từ thời khắc lịch sử ấy tuần nào em cũng xin nghỉ vài buổi phép để đi làm việc mí công an :P. Cũng hơi phiền phức tí ti vì bây giờ mấy bạn của em lại cho rằng em đang phải lòng mấy bạn công an, chứ không phải đang đi giải quyết hậu quả với bạn ABC^#(^. Sau khi tỉ tê với bạn công an rằng có một số người đang nghĩ về chúng mình như thế đấy, bên công an đã xúc tiến giải quyết vụ việc rất nhanh.

Xe em đã có tín hiệu sắp tham gia giao thông lại được rồi. Để ngon lành em sẽ up ảnh phục vụ các cụ, đồng thời tổ chức họp báo rút kinh nghiệm <:-P.

Nhân đây em xin trân trọng cảm ơn cụ Tourcare đã chỉ đường vạch hướng cho em. Lần nào gặp đối tác em cũng chỉ phát ngôn đúng nội dung cụ dặn dò, về cơ bản là đã phát huy hiệu quả.:bz

Bao giờ tìm được chai Vodka Ba Lan, loại mà có cọng cỏ ấy, em xin phép mời cụ Tourcare, nhé cụ?

atvthanh

Xe tải
Nhà em không rảnh để mà hầu chuyện bác. Chữ ký của nhà bác, theo quan điểm của em, là thiếu tôn trọng em, đặc biệt khi em chả muốn dính dáng gì với bác nhưng bác và không ít thành viên khác của diễn đàn tận dụng cái code gì đó để ghép tên nick của người đang log in đọc bài vào một cái câu gì đó mà theo quan điểm của các bác, là thú vị, tâm đắc. Người lịch sự không làm ảnh hưởng đến người khác bác nhé.

Nhà cháu tìm mãi mới ra cụ đấy, mời cụ sang đây để trò chuyện nhé!:P

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà em không rảnh để mà hầu chuyện bác. Chữ ký của nhà bác, theo quan điểm của em, là thiếu tôn trọng em, đặc biệt khi em chả muốn dính dáng gì với bác nhưng bác và không ít thành viên khác của diễn đàn tận dụng cái code gì đó để ghép tên nick của người đang log in đọc bài vào một cái câu gì đó mà theo quan điểm của các bác, là thú vị, tâm đắc. Người lịch sự không làm ảnh hưởng đến người khác bác nhé.

Thế thì cụ lại chưa hiểu lắm về oto fun rùi, làm gì có ai là bác ở đây! Và cả cách tạo chữ ký nữa, vì nếu biết thì đã không có cái đỏ đấy! Đã thế lại còn định làm việc thay ban điều hành là chống "bẩn diễn đàn"^:)^:-o^:)^:-o^:)^ . Nhà cháu chỉ cho nhé còn có cách là cụ đừng vào đọc comment của các cụ có có chữ ký nữa thôi nhá=))=)):)):))=))=))! Còn cái xanh thì nhà em cũng lịch sự tùy người thôi ạ!:)):)):-w:-w:)):)).

atvthanh

Xe tải
Thứ nhất em chỉ gọi bác là bác thôi, không gọi theo cách của bác nhé. Thế thôi đấy. Đã sao?

Còn cái chữ ký của bác, là em đăng nhập vào, thì nó ra thế này:

atvthanh biết nước Sông Lam răng là trong là đục, thì mới biết sống cuộc đời răng là nhục là vinh đấy!

Thứ nhất là bác xưng hô trống không bất lịch sự, trong khi ở đây, diễn đàn này người ta nói chuyện đều có chủ ngữ vị ngữ cả nhé. Bác biết em bao tuổi, bác gọi như gọi bạn bác, người dưới bác thế à? Hỗn vừa chứ. Diễn đàn khác thì không nói nhé.

Thứ hai là ai khiến bác mang một câu bố đời vào bắt thành viên khác đọc? Em chả biết nước sông Lam thế nào, thế thì em không biết nhục vinh thế nào à? Bác láo vừa chứ. Bác biết em ngoài đời thế nào mà bác lên mặt dạy đời?

Cuối cùng, nhẽ ra em cũng chả chấp nhặt mấy điều lẻ tẻ, hay thành viên nọ, thành viên kia trên một diễn đàn ảo. Bởi vì:

"Ở đâu cũng có nàng tiên"
"Ở đâu cũng có thằng điên thằng khùng".

Nhưng vì bác đã có lời, moi móc, lại còn gửi message, cho nên em dằn lòng lót lá chuối trả lời bác cho bác thỏa mãn. Bác miễn đôi co tiếp với em nhé. Có lẽ bác quá trẻ, em hầu chuyện bác cứ thấy rợn rợn và khiêm cưỡng thế nào. Đúng là có cảm giác về vệ sinh.

Cách tạo chữ ký á, em không quan tâm, nhá. Các bác có thể mong muốn có những cách thể hiện mình. Em mong rằng cách đó không làm ảnh hướng đến người khác. Giới trẻ đua xe, lạng lách đánh võng cũng là muốn thể hiện mình đấy. Người lớn thì thôi.

Xin trả lại topic cho mợ Entikei. Chủ đề này em đang quan tâm. Xin lỗi các bác thành viên khác vì lạc đề làm loãng topic.

Chỉnh sửa cuối:

Entikei

Xe buýt
Ôi thôi chết...

Kụ atvthanh trả topic em nhận rồi luôn nhéb-(. Để đỡ cất công các kụ nhận nhầm:P.

Em mời mỗi bên một ly[..] nếu vẫn chưa toại nguyện thì em mời thêm ly cafe Bud's nữa.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Thứ nhất em chỉ gọi bác là bác thôi, không gọi theo cách của bác nhé. Thế thôi đấy. Đã sao?

atvthanh biết nước Sông Lam răng là trong là đục, thì mới biết sống cuộc đời răng là nhục là vinh đấy!

Thứ nhất là bác xưng hô trống không bất lịch sự, trong khi ở đây, diễn đàn này người ta nói chuyện đều có chủ ngữ vị ngữ cả nhé. Bác biết em bao tuổi, bác gọi như gọi bạn bác, người dưới bác thế à? Hỗn vừa chứ. Diễn đàn khác thì không nói nhé.

Thứ hai là ai khiến bác mang một câu bố đời vào bắt thành viên khác đọc? Em chả biết nước sông Lam thế nào, thế thì em không biết nhục vinh thế nào à? Bác láo vừa chứ. Bác biết em ngoài đời thế nào mà bác lên mặt dạy đời?

Cuối cùng, nhẽ ra em cũng chả chấp nhặt mấy điều lẻ tẻ, hay thành viên nọ, thành viên kia trên một diễn đàn ảo. Bởi vì:

Nhưng vì bác đã có lời, moi móc, lại còn gửi message, cho nên em dằn lòng lót lá chuối trả lời bác cho bác thỏa mãn. Bác miễn đôi co tiếp với em nhé. Có lẽ bác quá trẻ, em hầu chuyện bác cứ thấy rợn rợn và khiêm cưỡng thế nào. Đúng là có cảm giác về vệ sinh.

Cách tạo chữ ký á, em không quan tâm, nhá. Các bác có thể mong muốn có những cách thể hiện mình. Em mong rằng cách đó không làm ảnh hướng đến người khác. Giới trẻ đua xe, lạng lách đánh võng cũng là muốn thể hiện mình đấy. Người lớn thì thôi.

Xin trả lại topic cho mợ Entikei. Chủ đề này em đang quan tâm. Xin lỗi các bác thành viên khác vì lạc đề làm loãng topic.
Thank cụ, cụ rất lịch sự! Thì đúng cụ là người nhiều tuổi hơn sao cụ lại không chỉ cho nhà cháu biết để sửa mà lại lài một phát như thế, sao cụ không đặt mình vào vị trí của người nghe xem thế nào nhỉ "làm bẩn cả diễn đàn"! Cháu đã Ctrl+print rồi đưa lên Box cafe, rất nhiều người vào comment ủng hộ em và bức xúc cách Vod của cụ, nhưng do để không làm phí tài nguyên của Frum nên nhà cháu đã nhờ Mod xóa thead đấy rồi, vì nhà cháu nghĩ đây là chuyện giữa cá nhân thôi! Bao nhiêu cụ ở đây cũng có chứ ký nó như thế này thì cũng fun là chính. Nếu cụ không tin thì cứ click và đây!
Chán Truongsonnam_37 quá, mồi mãi nó mới lên, ho cái lại tụt xuống mất rồi
Thứ 2 là ngày đầu tuần, Truongsonnam_37 hứa cố gắng ăn chay. Thứ 3 thứ 4 thứ 5, cả OF xơi thêm món chóa. T6 rồi đến T7, Truongsonnam_37 xơi thêm món tái dê. Chủ nhật cả OF đều say vì uống bia suốt ngày.
P/S: Hôm trước gặp cụ Truongsonnam_37 đi nhà nghỉ với em gì xinh thế!
Nhà cháu sẽ rất biết ơn cụ nếu cụ nhắc nhở cho nhà cháu sửa chữa, chứ lại đi làm một phát thế kia thì có lẽ cụ cũng hơi quá rồi phải không? Nhà cháu không láo với ai cả, chắc là ai có tật thì hay giật mình thôi!

K_80A

Xe điện
em vào hóng xem kết quả vụ ni ra sao...

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e vào hóng xem thế nào,cụ atvthanh chắc mới vào diễn đàn nên ko hiểu rồi

Entikei

Xe buýt
Ở đây có nhiều bạn k tốt thật đấy. Thấy có tranh luận cá nhân không những không can mà lại còn ngồi hóng.

Một khi đã có bạn thực sự thích tranh luận với nhau, và có bạn thích hóng, em xin đề xuất như này:

1. Bạn nào muốn tiếp tục tham gia tranh luận, mỗi post tranh luận mời đóng góp 500K. Số post tranh luận không hạn chế X_X.
2. Bạn nào đã đăng ký hóng, mỗi post hóng mời đóng góp 100K. Số lần hóng tính theo post, tức là sau mỗi post của các bạn đan g tranh luận, bạn hóng đóng 100K và được xem lại post đó với số lần không hạn chế*-:).

Toàn bộ số tiền thu được ủng hộ Quỹ từ thiện otofun. Em đề xuất thế các Mod và các kụ có liên quan xem xét quyết định; nghiên cứu, thực hiện ợ!

Thôi em chạy đây %-(

sakuda

Xe điện

Chà bài viết của cụ atvthanhdàii và tâm đắc với cụ quá, NHƯNG chỉ tiếc nó không được đặt đúng nơi, chưa đúng hoàn cảnh và chưa đáng để viết dài thế