[Thảo luận] [Pic] 13/11/2011 - Dẫm phải xxx Taxi ABC ở Tre Palace

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cảm ơn cụ.Cả 2 ông lái đêm và ngày cho e nghỉ hết rồi.Dạo này không hoạt động ở Vĩnh phúc.Có gì cụ cứ bảo e.E tiếp thu.Nhưng nhiều khi cũng khó cụ ạ.Đặc biệt là lái đêm.Không chọn ông bướng bướng tý ban đêm tiếp xúc với dân đi đêm không cẩn thận thì cũng chết e.HIC.
Vâng, mỗi ngành mỗi nghề cũng đều có đặc thù nghề nghiệp riêng, nói gì thì nói lái xe Taxi cứng mấy đi chăng nữa nhưng bướng trên đất khách thì chỉ thiệt thân thôi . Trên hết vẫn là sự nhã nhặn, còn sau đó tính tiếp... cụ nhỉ?

Quay về vấn đề chính, liệu cụ có thể tác động bên phía công ty về vụ việc của mợ chủ thớt ko ạ ?

titum

Xe máy
lái xe của e toàn dân Hà nội.chạy đêm thì suốt ngày va chạm,xe cháy bóng cos,phải bật pha lên trong phố cổ có khi ăn viên gạch rồi.Nghề nguy hiểm ạ. Lái xe của cụ chấp hành luật như thế thì không ăn đòn là may
E không tác động được đâu cụ ơi.E có phải làm ở công ty ABC đâu mà nói được.Mợ ấy cứ lên thẳng phòng THANH TRA,yêu cầu gọi lái xe về giải quyết vụ việc.e chỉ nói rằng công ty luôn đứng về phía mợ ấy.Nếu lái xe không chịu giải quyết là cắt đàm ngay đấy.Mợ ấy không tự làm thì không ai có thể làm được.E và Thanh tra đã từng phải đến tận nhà người bị xe e đâm để xin lỗi và bồi thường vì mấy anh xử lý tai nạn Cầu Giấy thuộc lòng cái biển số xe em đấy.E cũng biết xe này của ai và nhà ở đâu.Nhưng giờ e đang đứng giữa hai làn đạn%-(
. Nếu vậy thì cụ đừng bênh bọn bố láo nữa, nói và làm là 2 chuyện khác nhau.

banphagia

Xe tăng
chia buồn với cụ nhé

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ai bênh?Nó đền kệ nó liên quan gì đến e.E chỉ là người góp xe vào công ty thì giải quyết được gì.Cách xử lý e đề ra như thế nghe thì nghe ko nghe thì ...nghe
Cụ bình tĩnh nhé, tránh những thẻ phạt không đáng có, em vừa sửa bài cho cụ , mod khác đi qua là cụ bị thẻ đấy !
Nhìn chung vấn đề chúng ta đang trao đổi ở đây đều trên tinh thần tự nguyện nhằm giúp nhau những lúc khó khăn, vì thế theo em không nên vì những cái nhỏ mà mang bực bản thân.
Em cũng không cổ xúy cho những cụ khác có những comment thiếu thiện chí đâu nhé, bởi đó không phải là cái đích của nội dung câu chuyện.
==========================================================================================

Trở về nội dung câu chuyện thì như cụ nói thì phải chăng chiếc xe taxi trên cũng thuộc của một người nào đó đầu tư xe như cụ phải không ạ ?
Nếu đúng thì cụ có thể post lên đây cái hướng xử lý của họ hoặc đặt địa vị xe đó là của cụ thì cụ sẽ xử lý ra sao ? Nếu không tiện thì cụ có thể pm cho em cụ nhé.

muadem

Xe cút kít
ở chỗ vắng vẻ thế mà cũng có va chạm. thế này ra ngoài đường đông đúc tai nạn nhiều là phải rồi. chia buồn với cụ chủ
Như mợ chủ thớt mô tả thì em thấy dư này: chỗ đấy có thể không vắng nhưng mợ đi từ hướng Tứ Liên khuất tầm nhìn của taxi trong khi đó thằng taxi đang đề pa lên dốc, bất ngờ nhìn thấy mợ đang định giẽ trái xuống Tre Plate nên không kịp phanh, nếu mợ đi xuôi chiều thì sẽ không bị vì chiều mợ xuôi bên phải mợ là cái sân bóng to đùng không bị khuất tầm nhìn.
Chi buồn cùng mợ, em cũng hay ngồi đấy hôm nào giao lưu mọ nhá :)

billnantes

Xe container
thế tình hình hôm nay CN không có tin gì mới à mợ ?

TECHPAL.vn

Xe hơi
Như mợ chủ thớt mô tả thì em thấy dư này: chỗ đấy có thể không vắng nhưng mợ đi từ hướng Tứ Liên khuất tầm nhìn của taxi trong khi đó thằng taxi đang đề pa lên dốc, bất ngờ nhìn thấy mợ đang định giẽ trái xuống Tre Plate nên không kịp phanh, nếu mợ đi xuôi chiều thì sẽ không bị vì chiều mợ xuôi bên phải mợ là cái sân bóng to đùng không bị khuất tầm nhìn.
Chi buồn cùng mợ, em cũng hay ngồi đấy hôm nào giao lưu mọ nhá :)
Em cũng hay ngồi ngoài đó, vào Tre Place phải lưu ý hai vị trí:
1 - Cổng vào lúc nào không khéo sẽ bị kịch gầm, lúc ra không có đèn và còi thì sẽ rất nguy hiểm vì ngoài đường xe chạy tốc độ rất cao.
2 - Chính là vị trí tại sân bóng (cửa nhà hàng) khuất mà xe phải lên dốc đoạn này tốt nhất là đị thật chậm
Về cụ thể bối cảnh vụ này thì không biết thế nào, nhưng em thấy có đại diện của hãng ABC ở đây thì cố gắng giải quyết cho nhẹ nhàng các cụ ợ. Chúc các cụ một tuần làm việc nhiều may mắn :)

Entikei

Xe buýt
Báo cáo cả nhà weekend vừa rồi em ôm cây đợi thỏ nhưng chả có bạn thỏ nào liên lạc để khắc phục hậu quả hết. Có nhẽ thỏ phải đưa Gấu với F1 đi chơi để ký phiếu chi cho em :D.

Hôm nay em leo xuống đi tìm thỏ đây. Bắt đầu hành trình tiểu lý phi Đơn :P.

tayto

Xe đạp
Ko sao đâu cụ chủ. Mông má vào tí vợ lại ngon ngay

simoni

Xe máy
Nhìn kiểu va chạm là biết ai sai ai đúng rồi

học lái

Xe điện
Chia buồn với cụ.
Đợt tháng 8 em đỗ đèn đỏ trên đường Trần Duy Hưng 1h30 chiều, đèn ngay trước khi đến siêu thị Big C, đỗ làn giữa đi thẳng, em bị 1 em taxi ABC, hôn tung ***, nó định vượt đèn đỏ rẽ trái hay sao ý, nó thì sai lè lè, em xuống bảo nó đưa bằng, nó không chịu bảo sang đường giải quyết, em bắt nó phải đưa giấy tờ thì mới đi. khi đi nó định rẽ trái chạy, em re và ép nó vào đường, nó mới dừng mà đầu xe nó bẹp vỡ két nước, tung nắp capo, nó gọi chủ xe đến xin lỗi và đền bằng cách vào hãng taxi của nó làm lại cho em, em bảo phải vào hãng thay mới, nó còn gọi vài đồng bọn đến gây sức ép, gọi CSGT chỗ ngã tư nó bảo việc của nó chỉ phân làn, chán, BH bên nó đồng ý đền nhưng phải có biên bản. Cuối cùng em gọi 113, đợi mãi không đến ( trời mưa) cuối cùng, 1 thằng bạn chủi xe xin đền 2 triệu, em đồng ý, thằng chủ xe ra chửi bới rất vô văn hóa, em bực gọi 113 lần nữa, đợi thêm 30 phút không đến.
Nó lại ra xin đền 1, 5 triệu, đành phải lấy, gọi bảo hiểm bên mình về ( ra gọi CSGT ở ngã 4), báo cho lãnh đạo bên BH taxi đền 1,5, chi phí còn lại BH trả nốt, về làm hiện trường lùi xe vào gốc cây. Thiệt hại 5,9 củ + 0,2 củ bồi dưỡng BH, BH trả 4 củ. mình cũng bị thiệt hại 1 ít và bực minh.
Bực nhất là cách hành xử của taxi và của CA NDVN.
Em có ảnh định lập 1 thớt nhưng cuối cúng lại thôi.
Xe em Focus hatback, xe 54 chỗ lùi vào chỉ xước sơn tý mà taxi đâm nát ***.

Tourcare

Xe tăng
Lần sau cụ giữ nguyên hiện trường, cho tắc đường thí bố xxx cũng không dám đứng khoanh tay.
Thằng bạn em bị 1 vụ nhớ đời rồi, nó bị xe tải đâm vào *** đầu cầu Chương Dương, em bảo nó để nguyên đấy nó lại nghe mấy thằng xe tải đánh gọn vào cho khỏi tắc đường, thế là lết qua cầu. Qua cầu rồi thì xe tải nó chạy mất, gọi xxx cứ làm ngơ, đến tận đội gọi cũng chả giải quyết gì.
Kinh nghiệm hơi củ chuối tí là cứ để tắc đường, xxx khắc đến giải quyết :))

Chia buồn với cụ.
Đợt tháng 8 em đỗ đèn đỏ trên đường Trần Duy Hưng 1h30 chiều, đèn ngay trước khi đến siêu thị Big C, đỗ làn giữa đi thẳng, em bị 1 em taxi ABC, hôn tung ***, nó định vượt đèn đỏ rẽ trái hay sao ý, nó thì sai lè lè, em xuống bảo nó đưa bằng, nó không chịu bảo sang đường giải quyết, em bắt nó phải đưa giấy tờ thì mới đi. khi đi nó định rẽ trái chạy, em re và ép nó vào đường, nó mới dừng mà đầu xe nó bẹp vỡ két nước, tung nắp capo, nó gọi chủ xe đến xin lỗi và đền bằng cách vào hãng taxi của nó làm lại cho em, em bảo phải vào hãng thay mới, nó còn gọi vài đồng bọn đến gây sức ép, gọi CSGT chỗ ngã tư nó bảo việc của nó chỉ phân làn, chán, BH bên nó đồng ý đền nhưng phải có biên bản. Cuối cùng em gọi 113, đợi mãi không đến ( trời mưa) cuối cùng, 1 thằng bạn chủi xe xin đền 2 triệu, em đồng ý, thằng chủ xe ra chửi bới rất vô văn hóa, em bực gọi 113 lần nữa, đợi thêm 30 phút không đến.
Nó lại ra xin đền 1, 5 triệu, đành phải lấy, gọi bảo hiểm bên mình về ( ra gọi CSGT ở ngã 4), báo cho lãnh đạo bên BH taxi đền 1,5, chi phí còn lại BH trả nốt, về làm hiện trường lùi xe vào gốc cây. Thiệt hại 5,9 củ + 0,2 củ bồi dưỡng BH, BH trả 4 củ. mình cũng bị thiệt hại 1 ít và bực minh.

Entikei

Xe buýt
Chia buồn với cụ.
Èo bác gọi 113 đến ngay ấy chứ. Em gọi 113 sau khoảng 15 phút đã có 2 bạn tèn tèn đèo nhau đến hiện trường rồi. Lúc gọi em cũng bảo các anh đến ngay giúp em trước khi xảy ra va chạm thân thể giữa các bên :>.

Lúc đấy xe taxi đỗ ở giữa lối rẽ vào của nhà hàng Tre Place luôn. Bạn chủ nhà hàng cứ đòi phải đánh xe gọn vào thế này thế nọ để cho xe vào nhà hàng bạn í. Có vẻ em hiền với đang rối trí, chứ nếu em bình tĩnh tỉnh táo thì có lẽ em cũng bảo luôn có phải đất nhà chị đâu mà chị đòi dẹp loạn %-(. CAGT cũng dựng lại hiện trường ngon lành qua lời kể các bên.

cuongnc304

Xe máy
Cách đây 4 năm nhà e cg bị 1 chú taxi đâm vào bên hông. Cũng xin sang đường giải quyết. Người nhà em cũng ok nhưng vừa lên xe thì chú đó đã định chuồn cũng may lúc đó đang đứng gần nên em túm được đầu lôi luôn nó từ trong taxi ra vả cho mấy cái, thế là nó phải gọi cả mấy ae taxi khác đến để vay tiền đền.
Lần sau cứ để nguyên đó mà giải quyết là tốt nhất.

Shaparova1

Xe hơi
Bán cả xe ABC cũng không đủ xiền đền:P

truonganh2003

Xe buýt
Chẹp, đọc từng ấy trang, rút ra mỗi cái: mợ chủ nhiễm văn hóa Tathy rồi, he he....
Mà em khuyên chân thành, mợ tận dụng mấy chã ở OF đi, được việc ra phết

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chẹp, đọc từng ấy trang, rút ra mỗi cái: mợ chủ nhiễm văn hóa Tathy rồi, he he....
Mà em khuyên chân thành, mợ tận dụng mấy chã ở OF đi, được việc ra phết
Phong cách hòa hoa dâm đãng à bác =)) !?

sourire1983

Xe máy
E cũng bị 1 mợ đi xe máy đâm 1 phát vào cửa, mợ ý ngã, xước cái ông xả xe Lead vàng, và bảo vỡ cái nắp chắn nhựa. E xem kỹ rồi bảo nắp nhựa của chị vết vỡ cũ rồi ko phải vừa bị là 1. Thứ 2, chị đi sai đâm vào e sao e phải đền. Lúc ý chị ý có lai con nhỏ đi nữa, nhìn con bé tội nghiệp mà cái mẹ nhà này cứ thích cãi nhau. E thì đang vội.

Dắt cái xe vào 1 cái rửa xe bên đường, e hỏi cái "thằng rửa xe", cái này a mua dùm hết bao tiền, nó hô 400-500k. Nhìn cái mặt nó gian gian tiểu nhân, e gọi cho thằng e làm bên Head Honda, nó bảo 150k. E bảo e đưa chị 200k rồi chị đi sửa, chị ý ko đồng ý bảo phải 500k. Lúc ý e cáu lắm rồi...Nhưng nghĩ người ta đàn bà con gái, lại có con nhỏ, lại thôi, đưa qua bên Honda chỗ Lê Văn Lương, đúng là 150k...

Cái chị này mồm to lắm, còn gọi cả chồng ra nữa kia, nhưng được cái anh chồng này công nhận là người có văn hóa, bảo người ko sao là may rồi, đền bù gì cái này...

Tội mỗi cái xe mình sửa gần 2tr...