[Thảo luận] [Pic] 13/11/2011 - Dẫm phải xxx Taxi ABC ở Tre Palace

ZAD Viet

Xe điện
Chia Bùn cùng Mợ chủ!
Em cũng vừa bị như Mợ, chị khác em là người gây ra! :(

Khanh_K&N

Xe máy
no cm
trong đây taxi chạy cũng hơi ẩu ko kém j ngaòi đó

Matiz 1.0

Xe điện
Tiếc xe của cụ quá....!

Tourcare

Xe tăng
Túm lại là cứ thống nhất giải quyết như em với mợ đã nói chuyện nhé, từ từ đâu có đó, vội cũng không được. Nhưng 2 cái cánh cửa + cái cột kia nặng quá. Sau này mợ đi chán, bán là khó lắm :((

technicvn

Xe buýt
Thế này nhé.E cũng là nhà đầu tư xe,coi như đóng cổ phần của hãng.Cụ phải gọi lên phòng thanh tra.đề nghị công ty xử lý.gì thì gì chứ.mất uy tín thương hiệu ABC.mà công ty cũng phạt được tiền lái xe và chủ xe rất nặng nên làm nhanh lắm.Yên tâm
Cụ không giúp mợ ấy báo cho thanh tra của ABC à?

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Các bác đừng nói thế.E có cổ phần hãng ABC.Có bất cứ việc gì bác cứ gọi ngay lên hãng.Hãng ABC đảm bảo rằng sẽ cho lái xe đến tận nhà xin lỗi bác và đưa ra mức thỏa thuận.Vì hãng này xe Gentra 100% là xe thương quyền mượn thương hiệu ABC.Sai nó ký phiếu phạt thì ông chủ xe này bỏ mẹ.Dân taxi không rẻ rách như các bác nghĩ đâu.Nhà bác nào nói taxi vớ vẩn thì bác có đủ tiền bỏ ra gần tỷ bạc mua taxi innova trên ABC ko?Đừng để con sâu làm giầu nồi canh
Thế này nhé.E cũng là nhà đầu tư xe,coi như đóng cổ phần của hãng.Cụ phải gọi lên phòng thanh tra.đề nghị công ty xử lý.gì thì gì chứ.mất uy tín thương hiệu ABC.mà công ty cũng phạt được tiền lái xe và chủ xe rất nặng nên làm nhanh lắm.Yên tâm
Là một người đầu tư góp xe vào hãng ABC, Cụ có thể nhờ mối quan hệ, sự quen biết để tìm hiểu nội dung làm việc bên phía công ty giúp mợ ấy đi, còn giờ phút này thì các phòng ban bên phía công ty em tin là đều đã nắm rõ hết tình tiết rồi nên không phải báo nữa.Cái cần thiết bây giờ là phương án khắc phục ra sao thôi .

P/s ngoài lề 1 chút : Em biết trong số xe cụ đang có cổ phẩn ABC có chú Gentra biển tứ quý 2, hay hoạt động tại địa bàn Vĩnh Phúc - Ba đình.Có thể cụ là người có ý thức, nhưng lái xe cụ thuê lái em thấy hoàn toàn không ổn chút nào.Hôm em đang chở vợ con lên dốc 462 đường Bưởi, gặp xe đó đỗ nghỉ giữa dốc, em hạ kính xuống nhắc cậu lái xe có thể đỗ áp sát một bên để cho xe khác lấy đà lên dốc đỡ bị vướng, cậu ta nói lại rất thiếu thiện chí là xe đi vẫn vừa và vẫn đỗ tại đó! Nhìn chung cái thái độ lẫn ý thức như vậy em cho là đáng phê bình.

Liver

Xe hơi
Là một người đầu tư góp xe vào hãng ABC, Cụ có thể nhờ mối quan hệ, sự quen biết để tìm hiểu nội dung làm việc bên phía công ty giúp mợ ấy đi, còn giờ phút này thì các phòng ban bên phía công ty em tin là đều đã nắm rõ hết tình tiết rồi nên không phải báo nữa.Cái cần thiết bây giờ là phương án khắc phục ra sao thôi .

P/s ngoài lề 1 chút : Em biết trong số xe cụ đang có cổ phẩn ABC có chú Gentra biển tứ quý 2, hay hoạt động tại địa bàn Vĩnh Phúc - Ba đình.Có thể cụ là người có ý thức, nhưng lái xe cụ thuê lái em thấy hoàn toàn không ổn chút nào.Hôm em đang chở vợ con lên dốc 462 đường Bưởi, gặp xe đó đỗ nghỉ giữa dốc, em hạ kính xuống nhắc cậu lái xe có thể đỗ áp sát một bên để cho xe khác lấy đà lên dốc đỡ bị vướng, cậu ta nói lại rất thiếu thiện chí là xe đi vẫn vừa và vẫn đỗ tại đó! Nhìn chung cái thái độ lẫn ý thức như vậy em cho là đáng phê bình.
Sao bác không xuống cho thằng lái taxi đấy mấy cái bạt tai. Phải em là em làm rồi đấy. Ai cũng thiếu ý thức như nó thì làm gì còn đường mà đi nữa.

tinhtien

Xe hơi
Cụ yaris ở đâu vq thế hàng xóm nhà em, em ở gần hồ ạ
cách tốt nhất là cụ cứ thay cửa mới làm cầm hóa đơn và lấy xe.đi lại bình thường sau đó cho xxx đang giải quyết việc ít xiền bảo nó giam xe thằng ta xi lại khi nào trả đủ tiền cụ cho lấy xe ra ko cứ giam xe cho nó tiêu luôn,cách này cụ phải huh động hết mối quan hệ nha nếu có người quen bên xxx thì càng tốt
ps.,cụ ở văn quán nếu là người hd thì qua nhờ 1 xxx vip choi cung e cũng ở khu van quán trước em cũng nhơ và giải quyết theo cách này thằng taxi về sau còn lạy em xin cho nó để mang được xe ra em bảo tao đi xxx 10 củ nó quay tiền trả em đúng 10 củ luôn em chi xxx có hơn 6t thôi mà đồng chí xxx vip này cũng chạy xe giống cụ biển 6789 nhé xe hay đỗ đầu vq ý

Yeuphunu

Xe điện
Mợ chủ này nhí nhảnh cá cảnh phết, nghe văn biết liền à :P

lengkeng

Xe tăng
Sao phải gọi? sao phải đề nghị? thằng lái xe biết là sẽ mất tiền thậm chí mất tiền nặng nếu bị ngâm ở bãi thì phải chủ động mà giải quyết vấn đề cho nhanh chứ...
Mà nhận thức bọn ABC này hình như có vấn đề... sáng nay em gặp 1 thằng phóng như điên qua ngã tư đúng lúc em cũng đang đi qua... nó tưởng em sẽ phanh lại nhường đường nó qua đầu xe em, nhưng nó hoàn toàn nhầm... em kệ mẹ cứ lừ lừ tiến vào ngã tư là nó phanh dúi dụi cháy cả đường... Em kéo kính xuống hỏi nó sao ko đâm đi? Nó còn cãi là em đi gần hết đường của em rồi thì anh phải nhường... ngu đến thế là cùng!

Tuanphim

Xe điện
Nghe giọng văn mợ chủ thấy quen quen, nao nao :P

Wakeup

Xe điện
Bạn ý bị chột cả một mắt mà cụ còn trách người ta :-s
Ông nói như mứt ý.
Đâm ngang xe người ta như thế kia, sai lè còn gì.
Không trách thằng taxi thì cám ơn nó à???
Hy vọng ông không cùng cánh taxi đấy.
Vote trừ.

Fastfive

Xe máy
sau 1 vụ cũng vừa bị taxi tông em rút ra kinh nghiệm xử lý như sau:
1. Nếu va chạm thiệt hại nhẹ, không ảnh hưởng tới người thì tốt nhất thỏa thuận ngay tại chỗ để đền bù rồi mình đi làm bảo hiểm, nói chung cũng phải tìm hiểu quy tình xử lý tai nạn 1 chút còn biết mà lý lẽ, taxi các hãng lớn đa số là xe cty nên toàn lái thuê, mà lái thuê thì thường rẻ rách lắm, kêu đền bù đầy đủ ngay và tay bo là hơi khó, do đó ước chứng thiệt hại hoặc vào gara thẩm định rồi đưa ra mức thỏa thuận. Sau đó đi làm BH vừa nhanh vừa đỡ lằng nhằng với XXX (trừ các cụ không mua hay chưa kịp mua bảo hiểm nhé).
2. Nếu không thỏa thuận được, phần lớn nó gọi thanh tra hãng taxi kèm ông BH của nó đến, và khi đó dính với XXX tới đo đạc, làm hiện trường, mặc dù nó sài hoàn toàn thì chắc chắn 2 ông đều về bãi và nằm chờ giải quyết, 1-2 hôm sau XXX gọi lên và lại cho thỏa thuận (để nhẹ nợ, lại có tiền nữa mà). Lúc đó lại quya về mục 1 nhưng mà chi phí tăng gấp bội, cái này ông taxi chịu nhiều chứ mình thì chỉ mất tí cảm ơn cho XXX giải quyết cho nhanh và mình lấy ra làm BH thôi. Bài của các XXX thì cực kì hay, dọa các chú thôi rồi luôn và khi đó chỉ có mà xoắn lại mà xin, không thì đủ các loại phạt, giam xe và thiệt hại vô kể. Nếu không thỏa thuận được, buộc XXX phải làm hồ sơ tai nạn, khi đó thủ tục lằng nhằng mình cũng lâu mới lấy xe đi sửa được đấy.
3. Các trường hợp thương vong về người thì đành chịu, XXX k dám giải quyết thỏa thuận đâu.

Trường hợp của em, chỉ lấy vài củ phạt nó rồi mình đi làm BH, nhanh nhất rồi đấy các cụ ạ.

Entikei

Xe buýt
Túm lại là cứ thống nhất giải quyết như em với mợ đã nói chuyện nhé, từ từ đâu có đó, vội cũng không được. Nhưng 2 cái cánh cửa + cái cột kia nặng quá. Sau này mợ đi chán, bán là khó lắm :((
Tối qua em cứ mất ngủ vì câu chuyện chán - bán. Em đúng là gái thuần chủng nhỉ?

Em chẳng chán cái gì bao giờ, chỉ thích ít thích nhiều hoặc dùng ít dùng nhiều thui. Kể mà có thêm thì thích hơn là phải bán:o).

Điều em băn khoăn là báo giá của hãng toyota đã lên tới hơn 47 triệu, và chưa có tín hiệu kết thúc kụ ợ. Kụ dự chuẩn như thể kụ ngổi trong xe em rồi ấy~X(.

Em lại ôm cây đợi thỏ tiếp đây. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Entikei

Xe buýt
@ku Fastfive: vụ của kụ tổng thiệt hại sửa chữa bao nhiêu hả kụ? Thời gian có lâu k? Hôm đấy các bạn đi đường cũng xui bạn lái taxi trả em 10tr rồi đi. Nhưng vấn đề là bảo hiểm nó chỉ dễ dàng chấp nhận những pha thiệt hại nhỏ, chứ pha nhiều tiền mình làm thủ tục cũng mệt đấy.

Bạn lái taxi bạn í bảo chả có tiền luôn lúc đấy, mà bạn í k có tí cơ nào để đổ lỗi cho em nên em mới làm thế được. Chứ em mà có tí lỗi thì lại khác rồi kụ ợ.

Số may mắn thì tốt quá rồi, chứ số mà đen thủi thui như em thì lại Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật thôi :D

Fastfive

Xe máy
@ Mợ chủ: Tổng thiệt hại thì em đợi lấy xe chiều nay mới biết nhưng ước chừng 10 củ đổ lại thôi, em mất 1 tuần để làm, duyệt giá và sửa chữa đấy, vừa bực vừa bí vì k có xe đi, còn em taxi thì nó biết nó sai nó xin rối rít, kể nghèo kể khổ nên thương nó em chỉ lấy tí thôi còn nó đi lo tiền mà cống cho XXX chắc vài củ nữa + phạt. XXX sau cũng quen biết qua đứa em của em nên nó càng dọa taxi để phải giải quyết cho nhanh chóng, lợi cả đôi đường ấy mà. Nhưng chú em XXX cũng khuyên không nên thương taxi quá, nó sai nó mới thế, chứ nó đúng 1 tí thì nó đè mình ra làm thịt đâu ra đấy đấy, phải làm cho bài học ra trò chứ nó coi thường tính mạng người khác cũng phải xử cụ ạ, nhưng em cũng không có kinh nghiệm + thấy nó mới lái nên thôi.
Về BH thì em mua Li nên phải nói nó chạy rồi và vào gara làm, tự Gara họ làm thôi chứ không xác minh gì, không biết BH khác thì thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

damkhanh

Xe điện
Bình thường em chỉ hóng qua loa mấy vụ như thế này tí thôi...nhưng vụ này chả biết sao cứ cố đọc hết cả 10 trang, đểu thật...hóa ra là do cái giọng văn của mợ chủ thớt nó cứ dễ thương "nàm thao" ấy...:-ss

nazcar

Xe hơi
Sao ko thấy bác Nhiệm Vụ Cứu Người can thiệp nhỉ ?

Vụ này gây mất uy tín của ABC quá.

Có muốn tin là chỉ có 1 con sâu thay vì cả đàn sâu cũng hơi khó

Tourcare

Xe tăng
thì em đã dự giá của Toy sẽ khoảng 50tr rồi mà lị, cứ từ từ giải quyết thôi, thứ 2 nếu mợ cần ới em chạy xuống xưởng ngó cùng nhé :)
Điều em băn khoăn là báo giá của hãng toyota đã lên tới hơn 47 triệu, và chưa có tín hiệu kết thúc kụ ợ. Kụ dự chuẩn như thể kụ ngổi trong xe em rồi ấy~X(.

Em lại ôm cây đợi thỏ tiếp đây. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!