[Thảo luận] [Pic] 13/11/2011 - Dẫm phải xxx Taxi ABC ở Tre Palace

Entikei

Xe buýt
Trưa hôm chủ nhật định vào cải thiện ở Tre Place thì em bị ngay bạn xxx taxi ABC táng phải. Em thật sự bức xúc với cung cách làm việc cò quay và thiếu văn hóa của dân taxi, thực sự xin lỗi nếu có quy nạp quá tay với bác tài nào chân chính :((
Em đây

Bạn í đây

civic pro

Xe tải
Chia buồn vs bác chủ thớt

tuxedo_hmt24

Xe tăng
cụ tỉ như nào cụ? e Yaris của cụ nhàu nhĩ hết cả rồi!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
HÍc,chú taxi đi thế nào, chui vào trong này rồi mà còn phóng nhanh thía, chia buồn với cụ chủ

mrto0ms

Xe buýt
chia buồn với cụ.dính vào taxi là đen rồi

14D5555

Xe hơi
Xe bác nhập kể nhìn cũng đỡ.
Em nhìn thấy em sản xuất tại VN lấy làm buồn. Bung bét hết
Chia buồn cùng bác. Vợ đã bị dính tỳ vết

CIB

Xe điện
Nhìn vợ 2 của bác mà thương lây

Entikei

Xe buýt
:((. Cái bạn lái taxi hơn em cả chục tuổi cư xử như một thằng xxx, lại còn gọi cả bạn bè đến mang tí cơ bắp dọa cả phụ nữ bị bạn í đâm xe. Thật là kinh hãi.

Em phải hỏi ngay cái bạn oánh thuê rằng anh trông tôi thế này mà mài dao mang đến thì có nhầm không?

Công nhận ức chế thật. Bạn í lại còn xui em đi vá cửa chứ, í là làm lại ở xó xỉnh gara dởm dít nào đó. Em hỏi bạn í nhỡn có một câu "Của nhà anh rách không do anh, vá lại trông thì đẹp như mới hoặc hơn, nhưng là hàng vá thì anh có ức không."

Chắc cũng chẳng ức đâu các bác nhỉ?

Audioto

Xe tăng
Dây với taxi là đại hạn rồi, cứ gọi xxx cho nhanh, chớ dại thỏa thuận mà bị cò quay. Chia buồn với cụ !

KSTK CB

Xe hơi
Gặp bọn này thì dao cùn rồi. Cứ gọi xxx cho lành. xin chia buồn với chủ thớt...:(

beetle

Xe tải
taxi đâm ngang hông là sai rồi, mợ ngại k gọi xxx để nó cò quay ntn? Giờ lên post bài thì chắc là chịu thiệt rồi nhỉ, thôi coi như cái hạn nhỏ, của đi thay người. Chia buồn cùng mợ

Entikei

Xe buýt
Báo cáo cả nhà là em đã gọi CA, gọi 113 và sau đó là CAGT đến.

Cái thằng của nợ tự xưng là đại diện cho Thanh tra, bảo hiểm của hãng taxi ABC nó còn gọi điện nói em là tại chị gọi CA thì chị phải chịu.

Cái thằng lái xe đâm xe em xong, lúc chui ra khỏi xe nó còn hồn nhiên thảng thốt rằng đường này giờ này mà vẫn có người đi à???

Thực sự em không hiểu lương tâm nghề nghiệp của chúng nó ở đâu? Mà nhân thể em muốn hỏi là em có quyền kiện hãng taxi ABC và đòi đền bù những tổn thất ngoài việc xe hỏng do chúng nó cắm mặt phi thẳng vào xe em hay không ạ? Các bác giúp em với???

Mờ Tê

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thớt...Tiếc quá cái xe màu trắng bé bé đẹp đẹp kia...

ngonamtri

Xe tăng
Chia buồn với bác chủ thớt, dính vào taxi thì đúng là củ chuối cực rồi, không biết sai đúng thế nào nhưng nó vẫn gân cổ lên cãi, lại còn gọi cả đồng đội đến nữa chứ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói thật bây giờ không hiểu các cơ quan chức năng làm ăn thế nào mà để quá nhiều hãng ta xi, 1 nguyên nhân gây ùn tắc giao thông !

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chia buồn với Cụ chủ Thread #:-s. Thi thoảng có việc em cũng phải gọi taxi, ngồi sau tay lái của mấy cậu taxi (em k nói tất cả nhưng thực sự là em gặp rất nhiều) thì quả thật đã là dân lái xe thì không thể chấp nhận được cách lái của cánh taxi. Lạng lách, đánh võng, chèn ép các phương tiện để giành đường ... Chưa kể 1 số xe còn tính tiền gian của khách (chỉnh đồng hồ), đi mua đường ... túm lại là rất nhiều điều đáng phải nói. Em có vài lần bị bíp, lên xe mải nói chuyện với người bạn vì lâu ngày gặp lại. Đoạn đường có 3 cây số mà thấy lái xe cứ đi mãi, nhìn ra mới phát hoảng là không biết xe đưa mình đi đâu~X(. Ức quá em mới mắng cho cậu lái xe 1 chặp: Em tưởng chị mới ở quê lên Hà Nội hả? Đạo đức, lương tâm nghề nghiệp em để đâu mà làm như thế? Nếu hôm nay là 1 bác hay 1 chị ở 1 tỉnh nào đó về chơi Hà Nội thì em rút hết tiền của người ta à. Trông em, chị nghĩ em chắc cũng ở quê lên đây kiếm sống, làm gì thì làm cũng phải có cái tâm em ạ. Lúc xuống xe tính tiền, số tiền lên gấp đôi. Em bảo hôm nay đáng lẽ chị trả em 1 nửa tiền, nhưng thôi chị vẫn trả đủ. Hy vọng là em rút ra bài học vì nếu là người khác chưa chắc người ta đã xử sự như chị đâu. Cậu lái xe cứ lắp bắp sorry em mãi.

minhduc11

Xe hơi
Tình hình sự vụ như thế nào bác chủ thớt trình bày rõ hơn một tý đi.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Khi va chạm với Taxi thì phải xác định vòng vo lèo tèo với tụi đó rồi. Nếu taxi kiểu xe tư nhân chạy lấy phần trăm thì sẽ đỡ vì là 2 xe tư nhân với nhau. Còn taxi hãng cho dù va chạm nặng hay nhẹ thì đều phải gọi nhân viên từ công ty taxi+công ty bảo hiểm đến xem xét rồi đánh giá thiệt hại (vì không phải xe của họ và chắc chắn rằng họ đi sai chăng nữa cũng sẽ không nhả mình ra).

Tốt nhất cụ gọi thêm cả Công An nếu không phải địa bàn của cụ vì bọn taxi khi giải quyết thế này thường rất bựa. Gọi thêm vài thằng "đồng nghiệp" đến giải cứu. Không cần biết trái phải, đúng sai, trên dưới gì cả.

Chia buồn với cụ. Em cụt đuôi của cụ nhìn đẹp quá,vậy mà. :(

/Cháu đi đường gặp taxi là cháu không nhân nhượng với tụi này. Nhiều lần khiến nó phải phanh cháy đường vì tội dám chen và chưa lần nào cháu cho nó chen lên được đầu xe cháu cả.

Chỉnh sửa cuối: