[Thảo luận] [Pic] 07/03/2011 - Kiều nữ lái Lexus RX 350 "hun" cột điện - Thụy Khuê

kinhlupden

Xe hơi
nhà mà ở trên thụy khuê thì chắc là không phải xoắn rồi. mất tí thời gian thôi :D

koj.k0ol

Xe tăng
xót cái xe quá....hjx

coolpix8700

Xe ngựa
Bác fortesg quá lời thì rõ rồi.
Nhưng người ta sợ phụ nữ lái xe không phải không có lý do đâu bác ạ. Đàn ông lái xe ẩu hơn phụ nữ, cái này công nhận luôn, nhưng phụ nữ lái xe thường dính các lỗi sau mà ai cũng sợ:
1> Bản thân mình đi ẩu, gây nguy hiểm cho chính mình và người khác, nhưng lại không biết điều đó.
2> Xử lý tình huống kém, dẫn đến gây tai nạn ở những trường hợp không đáng gây tai nạn.
Vì vậy, mỗi khi có tai nạn vì những nguyên nhân vớ vẩn, bao giờ người ta cũng nghĩ ngay đến lái xe là phụ nữ.
Bác còn thiếu:
- Đi guốc cao gót (chắc nếu dùng loại guốc này thì lần nhấn ga đầu tiên em sẽ cho 4B vào gốc cây và lần đạp phanh đầu tiên em cho nó bay lên 100km/h ngay từ vỉa hè).
- Vừa đi vừa soi gương
- Buôn dưa lê cả quãng đường cần đi bằng điện thoại
- đậu xe như đi 2b lúc mua đồ ăn ở chợ, bất kể hướng, cách...
và quan trọng nhất, do mặc cảm cũng rất hay thấy cần chứng tỏ trong khi như bác nói phản ứng không nhanh và bình tĩnh. Thực tế đi ngoài đường có thể đoán đúng đến 80% cái xe do phụ nữ lái!

Bác còn thiếu:
- Đi guốc cao gót (chắc nếu dùng loại guốc này thì lần nhấn ga đầu tiên em sẽ cho 4B vào gốc cây và lần đạp phanh đầu tiên em cho nó bay lên 100km/h ngay từ vỉa hè).
- Vừa đi vừa soi gương
- Buôn dưa lê cả quãng đường cần đi bằng điện thoại
- đậu xe như đi 2b lúc mua đồ ăn ở chợ, bất kể hướng, cách...
và quan trọng nhất, do mặc cảm cũng rất hay thấy cần chứng tỏ trong khi như bác nói phản ứng không nhanh và bình tĩnh. Thực tế đi ngoài đường có thể đoán đúng đến 80% cái xe do phụ nữ lái!
Nghe các bác bình loạn về phụ nữ LX như này mà thấy buồn. Tất nhiên ai cũng vậy, có người này người khác vậy nên các bác đừng chụp mũ tất cả. Nhiều khi ra đường em thấy có cụ lái hai tay ôm chặt vô lăng, người nhấp nhổm trên ghế lái như làm xiếc mà thấy buồn cười.
Ai cũng vậy thôi các bác à, phải có thời gian mới vững vàng được, đừng vội ném đá chị em nhiều mà tội

coolpix8700

Xe ngựa
...Ai cũng vậy thôi các bác à, phải có thời gian mới vững vàng được, đừng vội ném đá chị em nhiều mà tội
Thực ra, nếu không nói đến "văn hóa mới" của người Việt Nam mình hiện nay thì chắc không ai dám bình luận về phụ nữa lái xe ở Việt Nam như vậy. Rất nhiều người đã nói "Phụ nữ Pháp sau cái vô lăng nhu con hổ!", nhưng họ là người nước ngoài, không có cái "văn hóa mới" của mình bây giờ!
Còn ngồi ôm vô lăng thì nhiều người mới mới lái vẫn trải qua, không có gì đặc biệt. Trông họ ngồi lái không đẹp thôi, chứ không đáng buồn cười bác ạh!

f40fd

Xe điện
Ai cũng vậy thôi các bác à, phải có thời gian mới vững vàng được, đừng vội ném đá chị em nhiều mà tội
Vấn đề là lúc chưa vững vàng thì đừng chủ quan ra vẻ vững vàng rồi.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e là e chỉ kết cái mợ lái xe thôi ạ.nhìn hot quá.đúng gu của e :))

powerlife

Tháo bánh
Em là em ghét mấy cái cột điện lắm vừa mất mỹ quan vừa gây tai nạn. ước gì Hà Nội không còn cột điện

f40fd

Xe điện
Em là em ghét mấy cái cột điện lắm vừa mất mỹ quan vừa gây tai nạn. ước gì Hà Nội không còn cột điện
Có mấy vụ xe điên nhờ cột điện cứu được bao nhiêu mạng người đấy bác ạ, hình như xe xịn mấy mà về VN vẫn bị vù ga thì phải.

coolpix8700

Xe ngựa
Ngồi viết mấy chữ này cũng thấy không thoải mái chút nào cả, ga lăng để đâu mà đi nói xấu phụ nữ?
Được mấy bác khác lên trách nữa. Nhưng thực tế thì đúng là ra đường người ta có thể đoán đúng đến 80% cái xe phía trước là do phụ nữ lái. Cũng nên có nhiều topic tương tự để khi dạy lái xe các thầy bỏ được mặc cảm "phải ga lăng" giúp cho giao thông được tốt hơn!
Không kể đến sức khỏe, rõ ràng họ là phái đẹp, khỏe chỉ có mỗi phái mày râu.
Nhưng do xã hội hiện tại ở Vịt nhà mình đã mang lại nhiều thói quen rất không có lợi khi tham gia giao thông, đặc biệt là để ngồi sau vô lăng 4B!
Các bác cứ đi qua 1 cái chợ buổi sáng hay chiều nhìn họ đỗ, dựng xe khi mua hàng. Thực ra chỉ cần dựng thẳng 1 chút, giúp cho bao nhiêu người đi qua thuận tiện.
Công ty em có cái nhà để xe rất rộng, vài chục cái xe 2B để dễ dàng, nhưng thường thì chỉ chục cái đã hết chỗ vì tầng trên cho 1 cái trường phổ thông thuê cho nên toàn giáo viên nữ để xe!
Nhưng khi thấy cách họ dắt xe 2B lên vỉa hè: tay em không yếu lắm, nhưng cách nắm 2 ghi đông đẩy lên thì em cũng phải gồng mình, gặp cái vỉa hè cao thì cũng toát mồ hôi hột.
Nhưng rợn người hơn còn có nhiều người nổ máy cài số để dắt xe lên. Có 1 lần, đứng ngay cạnh mà e không có cách nào giúp được: một cô bé đi guốc rất cao dắt cái Spacy lên vỉa hè, cũng nổ máy, rồ ga... thể rồi nó cắm bánh trước gí vào bờ tường bánh sau nhảy chồm chồm trong tếng động cơ gầm dữ dội. Đến lúc chắc mỏi tay quá, cô bé ngoặt ghi đông cái xe mới chồm sang bên cạnh kéo lê cô bé 1 đoạn rồi xe lao lên phía trước rồi mới đổ, cô bé nằm sóng soài do váy ngắn 2 đầu gối rớm máu... Lúc đó những người xung quanh mới vào giúp vực người vực xe...
Có hôm em đi trên QL1 từ Lạng Sơn về, qua đường rẽ từ Bắc Ninh ra. 1 cái Cáp rẽ ra, em cũng chí hơn giảm tốc độ, thấy người phụ nữ cầm vô lăng nhìn em cười "toe" một cái rồi lao thẳng xe vào làn em đang chạy tới. Chỉ còn kịp phanh cháy đường mới thoát được vụ tai nạn. Lúc đi qua, nhìn sang thì it nhất 5 đứa trẻ con trong xe. Hú vía, ít nhất 6 mạng người trên đường cao tốc!!!

pippolinus

Xe tải
Sợ nhất là ngồi xe phụ nữ lái. Đợt em đi học lái xe cùng các mợ, nhìn thấy cái xe tải đi ngc đường nó vượt lấn sang làn mình, mợ tài xế hét toáng lên co rúm người và lấy cả 2 tay che mặt :-ss May mà ông thầy giáo nhanh tay giữ vô lăng ko nó lạc tay lái là lên bàn thờ ngồi rồi :-<

Phong111

Xe hơi
các bác cho em hỏi cái ạ. Nếu không đeo dây an toàn thì túi khí không nổ phải ko ạ????

haivanphe

Xe container
Mợ lái xe đi giày thế kia thì 90% là nhầm chân ga rùi.

bichbeo

Đi bộ
Xe xịn thế mà không nổ túi khí à.

GiaBao

Xe hơi
Túi khí phải được kết hợp với dây an toàn để giảm thiểu lực va chạm giữa túi khí với mặt ngưởi. Các cụ nhìn cái đèn báo túi khí ở xe mình mà xem, nó có vẽ cả dây an toàn đấy chứ.

Dungha

Xe điện
Cũng có Phụ nữ lái siêu lắm. Có lần em gặp 1 cái xe chả biết xe gì, dài dài, đẹp lắm quay đầu đường đông. Em lẩm bẩm: *** xe dài thế kia lại tắc hết cả đường thôi, ai ngờ nó làm 1 cua xong xuôi lướt ngon lành. Em đi lên xem mặt bác nào lái ngon thế hóa ra là 1 em gái xinh lắm.

bichbeo

Đi bộ
Theo em thì phụ thuộc số KM đã chạy thôi. Lái nữ nhưng đi mãi thì cũng phải quen chứ.

huyetdockiem

Xe hơi
sao ụ lại dấu mặt của kiều nữ đi nhỉ? cho anh em chiêm ngưỡng nào

lanhuong1965

Xe điện
Bị bem 2 phát vào mông khi đang lùi xe Mợ lái xe giật cửa mềnh bèn khép chặt đùi (theo phản xạ tự nhiên của phụ nữ) co giò đạp phanh ai ngờ gót guốc nhọn lại dài, cú đạp phanh không chính xác thành ra thốc chân ga tay quờ sang kéo phanh tay quờ trúng cần số gạt từ R xuống D nên xe lao lên ôm cột điện em dự vậy. X_X
Bác tường thuật trực tiếp cực chính xác.Cứ như bác đang trong...ý!
:)) :)) :))