[Thảo luận] [Pic] 03/02/2012 Tàu hỏa đâm ô tô tại Bắc Hồng-Đông Anh

tahnhbill84

Xe hơi
Không phải đâu cụ ạ!Nhà em ở gần đây nên em biết, đoạn này là ngã 3, bac tài vừa cua vào ngã 3 là chỗ chắn barie, nhưng h.nay barie ko hạ nên vừa cua vào cái là gặp ngay đoàn tàu đang chạy đến, nếu không quen đường thì bất kể ai trong tình huống này cũng rất dễ gạp nạn.
Vụ này em nghe nói là ô tô đi cố, không quan sát, còn nhân viên gác tàu thì em ko được rõ, nhưng dù gì, thì trước khi có đường sắt có rào hay không đều có biển quan sát trước khi đi qua rồi, nên dù sao vẫn là lỗi của lái xe

Minh.Đức

Xe điện
Vụ này thấy báo chí đưa bảo do anh lái này đi đón thêm khách, cố chạy.
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân
Vote cụ chủ 1 ly

quangdzung

Xe điện
Có báo bảo là NV gác chắn ngủ quên.
p/s: Nói chung là dân Vịt nhà mình ngày càng vô trách nhiệm với công việc và hành vi bản thân. Do vậy mọi người hãy chú ý đề phòng, tự bảo vệ bản thân và tài sản thôi, không trông chờ được gì nhiều đâu ạ.:(
Đoạn đường sắt Bắc Hồng trước đây là có 2 đường sắt song song nhau, sau này bóc cái đường sắt khổ 1435mm đi thì cái nền đó xe cộ chạy vào thành ra là đường giao thông đường bộ. Nếu bác lái xe chạy trên đường đó rồi rẽ qua giao cắt đường sắt thì sẽ ko qua chắn tàu. Nhân viên gác chắn sẽ vô can. Em dự là như thế, vì thường chắn tàu nếu quên hạ thì thường chỉ vào những trường hợp tàu chở hàng chứ còn những chuyến tàu khách chạy theo giờ thì ít khi bị nhỡ lắm

lam2990

Xe buýt
Chia buồn với bác lái xe, vì em đã từng ngồi trên chiếc xe xấu số này nhiều lần rồi a, bác lái xe này chạy rất cẩn thận, nhưng nguyên nhân cũng chính do nhân viên gác tầu ngủ quên ko hạ barie

PoBeo

Xe điện
Vụ này chắc là các báo lấy ảnh của cụ chụp đây mà.....

Hic, không biết bao giờ mới hết những cảnh này

veronicax2

Xe buýt
vứt cả giầy ở lại mà vẫn không tha được mạng, khổ quá

busnhanh

Xe đạp
Chia buồn với bác lái xe, vì em đã từng ngồi trên chiếc xe xấu số này nhiều lần rồi a, bác lái xe này chạy rất cẩn thận, nhưng nguyên nhân cũng chính do nhân viên gác tầu ngủ quên ko hạ barie
Em đồng ý với ý kiến của bác, hwa em có dc nói chuyện với anh Giám đốc cty du lịch, trực tiếp thuê xe trên,người đến hiện trường sớm nhất, ông ý bảo làm du lịch bao nhiêu năm chưa thấy ai lái cẩn thận như lái xe trên.
Xe đi lễ chùa Bái Đính, đón khách ở 2 điểm, 1 điểm ở Nam hồng, điểm còn lại là Bắc Hồng, và trên đường đi đón tốp 2 thì bị tai nạn.
Có 1 điều rất khó hiểu mà mấy người trên xe kể lại, đó là trước khi bị tàu đâm, xe ô tô đi song song với tàu khoảng gần nửa km, tất cả mọi người trên xe, trong đó có cả lái xe nữa, đều biết tàu đi song song với mình( đoạn này đường bộ song song với đường sắt ạ), vậy mà chẳng hiểu trời xui đất khiến thế nào mà lái xe vẫn cứ rẽ trái để rùi va phải tàu !!!! :(
Và khi đó chắc chắn barie chưa hạ, nếu hạ rùi thì đã không xảy ra tai nạn trên!
Xin chia buồn với gia đình bác lái xe!