Piaggo lấy cớ quịt tiền khách hàng mua Liberty?

huynah

Xe đạp
Thưa các bác, tình hình là em mua 1 em Liberty việt, Li mới tăng giá thêm 2,8 tr nữa nhưng vẫn thông báo rộng rãi là các giấy cọc trước 1/7 thì được giữ nguyên giá cũ, em là 1 người cọc trước 1/7. Hôm em đi lấy xe nhân viên Topcom bảo em là cứ đưa 2,8 tr đó, tức là cứ tạm thời lấy xe với mức giá mới 56,8 tr đi, rồi lấy đăng kí về họ trả tiền. Tuy thấy hơi lằng nhằng nhưng em vẫn ok. Lấy xe về xong em bị trục trặc giấy tờ nên chưa được làm đăng kí ngay (em cũng mới lấy xe được 2 tuần nay đóng thuế xong rồi nhưng trục trặc nên chưa lấy được biển), bây giờ nhân viên lại gọi điện bảo là 15/8 chốt khóa sổ rồi trong hôm nay không mang đăng kí hoặc giấy hẹn lấy đăng kí thì không giải quyết cho em 2,8tr đó nữa, như vậy là định nuốt luôn của em 2,8 tr? Em không hiểu cái "thời hạn làm đăng kí" mà Piaggio đưa ra có phải chỉ là cái cớ để nuốt tiền của khách? Có những người như em không thể đi làm đăng kí ngay lập tức thì tức là mất trắng số tiền đấy sao? Nhân tiện em vô cùng bức xúc với thái độ của 1 nhân viên Topcom Cầu Giấy

tatuto_shop

Xe tăng
Thưa các bác, tình hình là em mua 1 em Liberty việt, Li mới tăng giá thêm 2,8 tr nữa nhưng vẫn thông báo rộng rãi là các giấy cọc trước 1/7 thì được giữ nguyên giá cũ, em là 1 người cọc trước 1/7. Hôm em đi lấy xe nhân viên Topcom bảo em là cứ đưa 2,8 tr đó, tức là cứ tạm thời lấy xe với mức giá mới 56,8 tr đi, rồi lấy đăng kí về họ trả tiền. Tuy thấy hơi lằng nhằng nhưng em vẫn ok. Lấy xe về xong em bị trục trặc giấy tờ nên chưa được làm đăng kí ngay (em cũng mới lấy xe được 2 tuần nay đóng thuế xong rồi nhưng trục trặc nên chưa lấy được biển), bây giờ nhân viên lại gọi điện bảo là 15/8 chốt khóa sổ rồi trong hôm nay không mang đăng kí hoặc giấy hẹn lấy đăng kí thì không giải quyết cho em 2,8tr đó nữa, như vậy là định nuốt luôn của em 2,8 tr? Em không hiểu cái "thời hạn làm đăng kí" mà Piaggio đưa ra có phải chỉ là cái cớ để nuốt tiền của khách? Có những người như em không thể đi làm đăng kí ngay lập tức thì tức là mất trắng số tiền đấy sao? Nhân tiện em vô cùng bức xúc với thái độ của 1 nhân viên Topcom Cầu Giấy
Chả cứ Topcom Cầu Giấy mà Topcom nào cũng làm người mua Pi bức xúc cụ ạ, chán không tả nổi...

huynah

Xe đạp
Sáng nay nviên ở đấy gọi điện cho em, em để máy dưới nhà nên không biết, thế là lúc vớ lấy máy thì nhận được luôn 1 tin nhắn của nhân viên Topcom, nguyên văn là " E dùng máy kiểu j đấy ? gọi lại ngay cho chị" . Ăn nói với khách hàng thế đấy cụ ạ, haizzz

astoreviola

Xe tăng
Sáng nay nviên ở đấy gọi điện cho em, em để máy dưới nhà nên không biết, thế là lúc vớ lấy máy thì nhận được luôn 1 tin nhắn của nhân viên Topcom, nguyên văn là " E dùng máy kiểu j đấy ? gọi lại ngay cho chị" . Ăn nói với khách hàng thế đấy cụ ạ, haizzz
bó tay quá nhỉ?
em nghĩ các cụ ai cũng có bức xúc, nhung có lẽ đấy chỉ là con sâu trong nồi canh thôi
cụ cầm máy cả tin nhắn ra gặp quản lý cảu nó hỏi xem
thời buổi khách hàng là thượng đế mà nó láo thế à

huynah

Xe đạp
bó tay quá nhỉ?
em nghĩ các cụ ai cũng có bức xúc, nhung có lẽ đấy chỉ là con sâu trong nồi canh thôi
cụ cầm máy cả tin nhắn ra gặp quản lý cảu nó hỏi xem
thời buổi khách hàng là thượng đế mà nó láo thế à
Em bực quá gọi điện nói nó, nó lại vừa nhắn tin cho em "Nay e biet e đang nói chuyên với ai không...chị không giải quyết vấn đề của em...còn em vẫn là sinh viên em đừng quên"
Em ngỡ ngàng vì thái độ của 1 hãng lớn luôn các bác ạ

tatuto_shop

Xe tăng
Em bực quá gọi điện nói nó, nó lại vừa nhắn tin cho em "Nay e biet e đang nói chuyên với ai không...chị không giải quyết vấn đề của em...còn em vẫn là sinh viên em đừng quên"
Em ngỡ ngàng vì thái độ của 1 hãng lớn luôn các bác ạ
chắc bạn là SV nên nó tưởng nhỏ con nên bắt nạt, mềnh thì chả đầu gấu gì nhưng nếu nói mềnh thế thì mềnh làm loạn cả cái Topcom lên cần đêk gì biết nó là ai...
Hồi xưa mềnh đi bảo dưỡng xe LX150, chưa kịp hỏi tử tế là anh ơi xem hộ em cái xe thế này thế kia, thằng thợ sửa hất hàm hỏi: LÀM GÌ ĐẤY? Mềnh nóng mắt hất hàm lại: MÀY HỎI AI ĐẤY? Tự nhiên giọng nó trùng xuống luôn...
Mềnh cũng làm ngành dịch vụ, đối với bất cứ khách hàng nào chưa bao giờ có thái độ coi thường khách hàng, vì họ đem nguồn sống đến cho chính mình, Piagio VN bị kêu quá nhiều rồi mà sao vẫn không thay đổi tí nào, ít nhất là cái thái độ phục vụ nhể?
Mấy cái con ranh con chăm sóc khách hàng thì làm cái gì mà nói cái giọng đó nhờ...

Chỉnh sửa cuối:

huynah

Xe đạp
Thai do cua nhân viên kem thì đi 1 nhe roi nhung dieu em quan tam bay gio la chang nhe em mat 2,8tr vi cai chinh sach ra han dang ki vo van kia cua Piaggo ha cac bac~X((sorry may em vua hong Vietkey)

huynah

Xe đạp
chắc bạn là SV nên nó tưởng nhỏ con nên bắt nạt, mềnh thì chả đầu gấu gì nhưng nếu nói mềnh thế thì mềnh làm loạn cả cái Topcom lên cần đêk gì biết nó là ai...
Hồi xưa mềnh đi bảo dưỡng xe LX150, chưa kịp hỏi tử tế là anh ơi xem hộ em cái xe thế này thế kia, thằng thợ sửa hất hàm hỏi: LÀM GÌ ĐẤY? Mềnh nóng mắt hất hàm lại: MÀY HỎI AI ĐẤY? Tự nhiên giọng nó trùng xuống luôn...
Mềnh cũng làm ngành dịch vụ, đối với bất cứ khách hàng nào chưa bao giờ có thái độ coi thường khách hàng, vì họ đem nguồn sống đến cho chính mình, Piagio VN bị kêu quá nhiều rồi mà sao vẫn không thay đổi tí nào, ít nhất là cái thái độ phục vụ nhể?
Mấy cái con ranh con chăm sóc khách hàng thì làm cái gì mà nói cái giọng đó nhờ...
Luc em goi dien den no noi nang voi em con kinh khung hon co bac a

tatuto_shop

Xe tăng
Luc em goi dien den no noi nang voi em con kinh khung hon co bac a
Nếu mobile có ghi âm, nên ghi âm lại tất cả để làm chứng, giới phóng viên luôn săn tin bài, cần thiết gửi email cho họ, đảm bảo sau đó bạn sẽ được đối xử như THƯỢNG ĐẾ...

tungpr123

Xe buýt
bác chut thớt hiền quá, bình thường bác nên đến tận công ty gặp nó rồi nó to âm ĩ lên, e đam bảo nó sợ và xl bác vội, chứ e thấy bác lành quá, mìm là thượng đế bác nên nhớ nhé :D

koolnet

Xe tải
Chả sao đâu. Đợt tôi cũng lấy xe xong đi chơi chưa buồn đký. Hôm 24/7 đang ở Đà Nẵng nó alo không được cũng nt hạn chót là 25/7 không mang đký qua thì không chịu trách nhiệm. Đọc xong thấy hơi buồn cười nên cũng chẳng buồn gọi lại. Tuần trước mới lấy đký ra lấy tiền cô bé hỏi sao a đký muộn thế bảo a bận thế là hết phim. Yên tâm đê nó không nuốt được tiền của bạn đâu, chắc là bị sếp bắt thúc khách để chốt sổ thôi.

smith1604

Xe máy
bác chủ có bạn bè hay người thân nào nói chuyện cứng cứng chút nói chuyện với con bò cái đó đi, em đọc mà bực mình giùm!

huynah

Xe đạp
E forward tin nhắn cho sếp của nó xem rồi mà vẫn chẳng nhận được 1 lời xin lỗi, tiền thì tinh thần là em quyết đòi bằng được

Mrb00m

Xe máy
bác chủ hiền thật, phải e là e phóng lên cửa hàng xong tìm gặp cái đứa gọi điện cho mình hỏi nó ra lẽ xem nó ăn nói thế nào
Nó lịch sự thì mình lịch sự, không thì mình cũng văng ra luôn sợ gì, đảm bảo quản lý nó ra thì con này có mà hết thái độ đấy nun.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Thai do cua nhân viên kem thì đi 1 nhe roi nhung dieu em quan tam bay gio la chang nhe em mat 2,8tr vi cai chinh sach ra han dang ki vo van kia cua Piaggo ha cac bac~X((sorry may em vua hong Vietkey)
Bạn gì ở trên nói đúng đấy.
Bạn nên ghi âm lại tất cả các cuộc gọi, cuộc nói chuyện với NV Pi làm bằng chứng, sau này cần sẽ dùng đến đấy.
Làm sao lại có thể chịu đựng cách đối xử đó được. Bạn hãy hỏi tên tuổi, mã số làm việc của nhân viên Piaggio nào trả lời bạn, chụp ảnh, quay video cả bọn nó rồi post lên đây xem bọn nó mặt mũi thế nào mà láo lếu với khách hàng như thế.
TRước mắt bạn nên lưu lại tất cả các chứng từ, hồ sơ... để chứng minh Topcom đã thu gian lận tiền của bạn.
Bạn cần viết đơn khiếu nại gửi Piaggio, TOpcom, Hội Bảo vệ NTD.... chứ ko thể để mất tiền vô lý như thế.
Bạn hãy gọi điện đến hotline các chuyên mục bảo vệ NTD của 1 số báo mạng như VNexpress, VTC, Vietnamnet....
Bác đến cửa hàng, rủ thêm người nhà giỏi ăn nói, đến làm ầm chỗ bọn nó nữa.

Pháp luật và mọi người sẽ đứng về phía bác.

Bác tham khảo topic này của bác Bimbim76, nạn nhân của bảo hành Piaggio, Topcom, có gì PM với bác ý:

http://www.otofun.net/threads/233696-gts-ie-125-canh-bao-xe-lom-thay-bom-nuoc-den-may-lan-van-loi/page19

Chỉnh sửa cuối:

truonggiang0930

Xe đạp
tiền chắc ko lo đâu bác ơi,dù sao nó cũng là 1 hãng lớn,ai lại đi ăn vài triệu của "thượng đế" làm j để mất uy tín ra,hnay Piaggio cũng gọi cho em,em bận 4 lần mới nghe đc máy,nói chung là giọng cũng mềm mỏng bảo bao h anh có đký mang lên cho bọn em hết :|,chắc họ cũng bị giục chốt sổ thôi,bác thông cảm

huynah

Xe đạp
nó thấy e con gái còn ít tuổi là sinh viên nên nó bắt nạt hay sao í bác ạ, cùng là nhân viên Topcom Cầu Giấy nhưng thái độ của chị nhân viên còn lại khác hẳn, e cũng viét mail gửi Piaggo và gọi điện cho Topcom chính rồi, chứ riêng con mụ này thì em không tiếp chuyện được nữa, nói chuyện hết sức vô lí, nói chung là nó luôn coi em là con nhóc con vắt mũi chưa sạch chứ ko coi là khách hàng

hungpham5688

Xe tải
e cần a đưa đi không,a đưa đi kiểu j nó cũng trả tiền e:))
nó thấy e con gái còn ít tuổi là sinh viên nên nó bắt nạt hay sao í bác ạ, cùng là nhân viên Topcom Cầu Giấy nhưng thái độ của chị nhân viên còn lại khác hẳn, e cũng viét mail gửi Piaggo và gọi điện cho Topcom chính rồi, chứ riêng con mụ này thì em không tiếp chuyện được nữa, nói chuyện hết sức vô lí, nói chung là nó luôn coi em là con nhóc con vắt mũi chưa sạch chứ ko coi là khách hàng

hungaudio.vn

Xe đạp
ưm topcom cầu giấy thì chưa biết thế nào
nhưng tc ở huỳnh thúc kháng mình thấy nhân viên ở đấy cũng bt mà
riêng con thái độ đấy bạn đến tận nơi mà làm ầm lên với quản lý là nó chết ngay
tuổi gì đòi lạo với khách
làm dịch vụ mà không biết cái tối thiểu ý thì nghỉ việc sớm