Thảo luận Piaggio móc túi khách hàng, xe chất lượng tồi

29A333.83

Xe hơi
E là cứ honda mà chơi. Đi mấy đời vespa r . Liberty , lx ... chỉ dc thời gian đầu thôi. Tã rất nhanh ạ

Smile Lion

Xe buýt
Thảo nào Piagio khuyến mại đủ kiểu cũng chả bán được mấy xe. Hon đa thì nó làm giá, chửi thậm tệ vẫn phải mang tiền nạp cho nó! Giờ đến ô tô cũng chỉ là phương tiện, xe máy cũng chả cần phải sang chảnh gì và với ai! Toàn mấy em gái thích màu mè tạo dáng để lấy chồng mới mua PG thôi, rước PG quá cục nợ :D

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Xe của hãng này chất lượng rất tồi, mình mua xe vespa sprint đi được gần 5000km sửa lên sửa xuống, lỗi phun xăng điện tử, trời mưa tý là cái công tắc đèn chiếu sáng chập chờn không bật đèn được đi bảo hành mình quên ko nói thì nó cũng có kiểm tra ra bị cái công tắc đèn pha đâu. cái gì cũng thu phí dịch vụ, trước đây piaggio có dịch vụ bị hỏng xe ở đâu gọi người đến sửa trong thời gian bảo hành, bây h chỉ cho miễn phí trong 6 tháng thôi, vậy là mình k biết gọi nó đến sửa(đáng lẽ tổng đài phải báo trc là mất phí),không báo trước với khách,đến nơi xem xe qua loa rồi thằng cha sửa xe piaggio ghi rất nhanh cái hóa đơn 50k. Còn vào bảo hành kiểm tra cái chỗ phun xăng, nó không hỏi ý kiến khách hàng gì cả, đến lúc lấy xe hóa đơn ghi 95k bảo dưỡng họng ga, mà mình có bảo nó bảo dưỡng họng ga gì đâu, mình đoán chắc nó hạch toán cái họng ga vào cái dây kim xăng mà nó bảo là bảo hành free cho mình, còn nhiều lần mình bị móc túi mà k biết, như lần trước đi thay dầu xong nó lại láo nháo là bảo dưỡng nọ, thay cái kia,mà mình có yêu cầu đâu, chỉ bảo nó xem sao xe nó cứ đi cứ rồ máy vậy, dừng xe mà nó cứ muốn trôi đi, bảo hành 55 huỳnh thúc kháng,hn nó chỉ nói qua loa là lỗi phần mềm để cài lại phần mềm, làm xong vẫn như vậy, lúc đó mình bận nên cũng lấy trả tiền đi về, rồi lại lên bảo hành Lê Duẩn đợi 6 tiếng làm ko xong, mình đoán xe nó lỗi nặng rồi nhưng piaggio nó sợ mất tiền của nó phải đền bù nên nó cứ loanh quanh kéo dài thời gian cuối cùng là thay cho mình cái dây dẫn xăng gì đó như mình đã nói ở trên thì đi cũng đỡ hơn nhưng đến hôm qua lại bị chết máy. Bảo sao ông bà già mình vẫn thích đi xe của Nhật nó vẫn bền muôn thủa hơn. Mình khuyên ae đừng mua xe của bọn này, cái gì cũng tính phí, mà đã vào quán của nó là chắc chắn bị mất tiền
Cụ chủ ơi xe nó chất lượng cũng không đến nỗi nào đâu. F1 nhà em nó đi 7 năm rồi mà vẫn OK.
Chỉ có điều cụ đừng có Topcare.. top kiếc gì mà tốn kếm vô cùng. khi mới mua em cứ bắt Gấu và F1 mang ra Topcare bảo dưỡng, thay thế phụ tùng, lần ít thi đôi triệu, lần nhiều 4- 5 triệu. rriêng chỉ thay dầu cũng hơn em thay dầu ô tô. Sau đó cu em đầu ngõ bảo em xin chăm sóc chọn đời con xe này, và nói báo giờ bác bán để em. Mình OK. giờ thì thay dầu thay phụ toàn đầu ngõ làm. đi 7 năm rồi vẫn tốt mà.( Vẫn đắt gấp đôi xe nhật tiền bảo dưỡng...)

ai_ni

Xe hơi
Số đen thôi cụ ơi

chắc xe cụ bị lỗi từ đầu thôi, e cung mua mấy xe rồi, mấy con vespa s với primavera đi ngon lành mãi, con liberty thì mới mua chưa đăng kí đi đã bị tắt máy dắt bộ mấy lần rồi

Tại cụ chưa chăm đúng cách thôi :))) Piagio đỏng đảnh khó chiều