Piaggio Liberty 2009

tuanhung7484

Đi bộ
Nhà cháu mua em Spacy đời ko có cửa sổ phía trước mới 100% là 5,850$ hồi tháng 3/2009. Giờ giá xe đó là 7,300~7,400$. Lý do các bác bán hàng giải thích là do thuế tiêu thụ đặc biệt *-) + Spacy giờ chỉ bán nốt hàng đã nhập, chứ Honda sẽ ko sản xuất loại này nữa *-) + dịp này các cháu vừa thi đỗ đại học, rất nhiều phụ huynh mua xe để thưởng cho con :^). Nói thật chứ nếu chị em chân ngắn (như nhà cháu 1m54 ạ :'() thì đi Spacy là ngon nhất rồi. Dưng cơ mà cái bản tính đua đòi vốn dĩ sinh ra đã thế, nhà cháu vẫn múc em Lib 2009 tuần trước. Đi thì chới với, nhưng nếu xỏ thêm đôi sandal xuồng tầm 7~9cm là ok. Với số tiền trên 5k Obama thì nhà bác cứ mua quách Lib 2009, 2 vợ chồng đi đều hợp :41:. Cùng lắm ra Hà Trung làm lại yên, hạ thấp xuống được vài cm đấy bác ợ.
Đấy đấy thì em biết là thế, LIb thì đẹp rồi,em cũng thích nhưng khổ nhất là bây h đã chắc chắn vợ em ko đi đc, cao có 1m50 thì đi làm sao.Mà ra Hà Trung làm lại yên thì toi luôn khoản bảo hành của Pi.Vợ chồng em thì cả 2 thích Spacy cơ, nhưng mà nó đắt thế thì mua = niềm tin,tự nhiên đắt hơn mấy tháng trc tận hơn 2k, có $ mang đi mua cũng cứ thấy mình ngu ngu thế nào ấy, tiếc bỏ bố, biết thế mua sớm hơn hixhix.Nên bây h em đành phải nghĩ sang xe #,thấy mỗi Lib là đẹp nhưng vấn đề lại quá cao.Thật là đau lòng, kiểu này chắc em phải nhờ các bác tư vấn hộ mấy con # rẻ $ thôi: Click,Lead...

Phuong Ho

Xe tăng
Thế thì chắc vợ cả bác không chống chân được rồi. Theo chủ quan của e thì đi Liberty ra đường tự dưng thấy mình ngồi chót vót lên, cả SH hay gì đó cũng thấp hơn.
Em vừa múc con màu đen, cảm nghĩ ban đầu là xe đẹp, đi có phong cách, mà xe này thiết kế cho cả Nam và Nữ đi theo phong cách châu Âu chứ không phải là xe dành cho nữ như một số bác vẫn nói. CÒn nếu nói xe này thiết kế dành cho Nữ thị trường VN thì em xin nói luôn là "NEVER" :D, vì nó cao quá, hihi.
có cao hơn PS không bác ??

Cuốc

Xe đạp
Thế thì chắc vợ cả bác không chống chân được rồi. Theo chủ quan của e thì đi Liberty ra đường tự dưng thấy mình ngồi chót vót lên, cả SH hay gì đó cũng thấp hơn.
Em vừa múc con màu đen, cảm nghĩ ban đầu là xe đẹp, đi có phong cách, mà xe này thiết kế cho cả Nam và Nữ đi theo phong cách châu Âu chứ không phải là xe dành cho nữ như một số bác vẫn nói. CÒn nếu nói xe này thiết kế dành cho Nữ thị trường VN thì em xin nói luôn là "NEVER" :D, vì nó cao quá, hihi.
Bác này nói chuẩn! Cảm giác của em khi đi xe là sao mình lại liều thế không biết:'(:))!

Cuốc

Xe đạp
Dưng cơ mà cái bản tính đua đòi vốn dĩ sinh ra đã thế, nhà cháu vẫn múc em Lib 2009 tuần trước. Đi thì chới với, nhưng nếu xỏ thêm đôi sandal xuồng tầm 7~9cm là ok. Với số tiền trên 5k Obama thì nhà bác cứ mua quách Lib 2009, 2 vợ chồng đi đều hợp :41:. Cùng lắm ra Hà Trung làm lại yên, hạ thấp xuống được vài cm đấy bác ợ.
Nhà em giống nhà bác. Đã chót mê rồi thì ngồi vẹo sườn vẫn cố. Tuổi tác cũng quá rồi, đi Lib bị các teen lườm cho:21:!
Trưa VC đội nắng ra Hà Trung, được khen xe đẹp cũng sướng nhưng mà vợ thật thà bảo chồng: Đi ô tô mát hơn ạ! Còn chồng thì lườm cho: Anh đi còn phải kiễng đây này! Đừng có mà đèo con bằng xe này. Đèn đỏ thì tìm vỉa batoa mà chống chân!
Giờ thì ngoài giải pháp đế xuồng, em còn phải đưa ra phương án: Giữ lại xe cũ để còn đưa đón con cho an toàn. Hôm nào không phải đón con thì em mới dám "tập đi"!
Nhà em ra Hà Trung bọc yên, các chú thợ tư vấn là hạ thì hạ được nhưng đừng làm vì mất dáng, yên xẹp, nhanh phải nhồi lại! Bọc xong cái yên nhìn dáng uốn lượn đẹp mỹ mãn thế mà nghĩ ai nỡ lòng nào xén nó đi thì phí lắm ạ!:102:

RemyMartin

Xe buýt
Tình hình là màu trắng đã hết sạch, màu xanh còn 1-2 em, màu đen con nhìu :)
Thấy đại lý kêu 2 tuần nữa mới có đợt hàng khác :77:

onlyucanrockme

Xe đạp
Bác múc bao nhiêu vậy? Vợ em 1.56m chân đất có ngồi đc ko?
Báo cáo bác giá chung là 4.800, ở đâu cũng vậy, trước khi mua e cũng tham khảo giá rồi. Xe nhập nguyên chiếc nên bác mua ở chỗ nào cũng thế thôi (nhưng sợ cái là... ko có xe (y)). Còn nếu vợ cả bác 1.56m thì em e là... huhu.

E xin nói lại là theo e cảm nhận thì nó cao hơn tất cả các xe máy ở VN hiện nay, kể cả SH (vì SH yên đằng trước thấp xuống), còn nếu e cảm nhận sai mời các bác đính chính hộ e cái.

Còn nếu cho ra Hà Chung thì e thấy mất cái dáng của xe, vì theo e biết nó phân biệt 2 dòng khác nhau các bác ạ: Liberty là Piaggio, còn LX là Vespa. Nên dáng của Liberty nó hơi giống khi các bác đi mấy con Vespa cổ ý ạ, tức là ngồi thẳng tay, thẳng lưng, người hơi chúi về phía trước (đấy là cảm nhận ban đầu của e nó thế, nếu sai lại mời các bác đính chính cho e phát).

onlyucanrockme

Xe đạp
Bác nào đong thử em này tiêu thụ bao nhiêu l / 100 km chưa? :^)
Báo cáo bác là e đổ 100 nghìn tiền xăng A95 (2 lần 50, vì đổ 1 lần nó tràn thì phải) mà đi đến nay là 90 km vẫn còn 1 vạch xanh nữa rồi mới đến 2 vạch đỏ ạ. E cũng ko biết như thế là bao nhiêu lít, bác vào xem thông số bình xăng của xe hộ e cái (thú thật là em thấy nó đẹp, máu quá cứ mua luôn, đi làm ngày nào cũng có người hỏi, mà lại nhiều ông bà bô hỏi hình như định mua cho con mới đỗ ĐH ý ạ :P, hỏi xong ai cũng khen xe đẹp, có người còn bảo rẻ thế thôi á :21:).

Phú Ông

Xe container
Em rất thích em này!:6:
Cụ nào có kinh nghiệm và đã trải nghiệm cho thêm tý thông tin về tiêu hao nhiên liệu của em nó với!:6:
Cứ nghe giang hồ đồn đoán hoài hoài thôi!:102:

khoatgiarutgon

Xe tải
Nhà em giống nhà bác. Đã chót mê rồi thì ngồi vẹo sườn vẫn cố. Tuổi tác cũng quá rồi, đi Lib bị các teen lườm cho:21:!
Trưa VC đội nắng ra Hà Trung, được khen xe đẹp cũng sướng nhưng mà vợ thật thà bảo chồng: Đi ô tô mát hơn ạ! Còn chồng thì lườm cho: Anh đi còn phải kiễng đây này! Đừng có mà đèo con bằng xe này. Đèn đỏ thì tìm vỉa batoa mà chống chân!
Giờ thì ngoài giải pháp đế xuồng, em còn phải đưa ra phương án: Giữ lại xe cũ để còn đưa đón con cho an toàn. Hôm nào không phải đón con thì em mới dám "tập đi"!
Nhà em ra Hà Trung bọc yên, các chú thợ tư vấn là hạ thì hạ được nhưng đừng làm vì mất dáng, yên xẹp, nhanh phải nhồi lại! Bọc xong cái yên nhìn dáng uốn lượn đẹp mỹ mãn thế mà nghĩ ai nỡ lòng nào xén nó đi thì phí lắm ạ!:102:
Mợ này xơi em Lib màu trắng ở chỗ kụ Pi làm cho thân em trâu chậm uống nước đục phải chọn em Cửu Long đấy ợ :21::21:

tiennm

Xe tải
Bác nào đang cưỡi em này trả lời dùm em cái:

- Em này đi có đầm và chắc chắn hơn đời 2008 không ?
- Máy có lướt hơn không ?

Cảm ơn các bác

Phú Ông

Xe container
Em 125 này có phun xăng điện tử không nhỉ?
Em đọc thấy có Diễn đàn, nói là "phun xăng điện tử", nếu đúng thì chắc đỡ lo món xăng pháo nhỉ!
Chiếc scooter mới trang bị động cơ 4 kỳ 125 phân khối phun xăng điện tử, đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 3 với hệ thống truyền động tự động đa cấp. Ngoài phiên bản 125 phân khối, Piaggio Liberty còn có phiên bản 50 phân khối và 200 phân khối.
Tỷ như ở đây:
http://luyenchuong.net/forum/showthread.php?t=47156
Các cụ cho tý ý kiến giúp nhà em với ợ!

RemyMartin

Xe buýt

xe365vn

Xe container
Xe này thi chỉ đi 2 người thôi chứ như nhà e chịu chết, công nhận cực đẹp. E mua oto cho lành

honda_SH

Xe tải
trông nó cứ kiểu j ý nhỉ:):):):)

vankhoa1209

Xe đạp
Em cưỡi SHi, dừng đèn đỏ xong em tăng ga, chả thấy cụ hay mợ nào bắt kịp các cụ ợ.:'(:'(

Cuốc

Xe đạp
trông nó cứ kiểu j ý nhỉ:):):):)
Hì hì, đúng là cứ kiểu gì ý, đi trên đường bị SH "lườm" suốt.:)

@ bác vankhoa1209: Loại tài như em còn đang tập đi, chấp nhận bác cho ăn khói:21:
@ bác tiennm: Xe ngồi đầm, chắc. Còn có chắc hơn Lib 2008 không thì em ko dám phát biểu. Đề nổ kêu xoe xóe nhưng mà đỡ hơn LX. Đối diện nhà em có bác đi LX. Sáng ra thi nhau nổ làm điếc tai xóm giềng.:))

@ bác phuongcuunet: Xe nhà em đổ xăng 2 lần, 50K/lần. Đi 60km, thấy kim gần về vạch giữa. Cũng chả biết tính chính xác là bao nhiêu.

@ bác khoatgiarutgon: Cửu Long chuẩn màu bác thích còn gì(b)

dopdk

Đi bộ
con này bị quả nhựa cạnh xi nhan nhìn ko đẹp.
anyway,nhìn khỏe hơn MY 2008.

tuanhung7484

Đi bộ
Bác Pi ơi làm ơn cho hỏi giờ chỗ nào còn Liberty 2009 để em qua ngó cái,chỉ ngó xem có đc ko hehe,chứ em lượn qua 1 số nơi chả thấy đâu còn,thấy toàn là LX VN thôi.thanks bác nhiều!