Phượt với Vespa – Khám phá chiếc thắt lưng thổ cẩm

Ngoc Vu

Xe hơi

Cao Bằng đây rồi

Trời đã về chiều, đàn trâu thong thả về nhà

Ngoc Vu

Xe hơi

Hoàng hôn đã xuống thật rồi, những tia nắng cuối cùng trong ngày đã tắt

Tạm biệt một ngày rực rỡ nhé, em về với Cao Bằng đây

Ngoc Vu

Xe hơi
Bọn em đến Cao Bằng khi thành phố cũng kịp lên đèn. Chúng em lượn qua quảng trường Bác Hồ để chụp ảnh kỷ niệm và đánh dấu cho ngày đầu tiên đã hoàn thành mục tiêu. Ở đây bọn em đã được bạn Việt Anh, một người trẻ trong nhóm thiện nguyện Cao Bằng Discovery. Bạn là một tay phượt cừ khôi đã đi nát bét vùng đất Cao Bằng, là leader của nhóm thiện nguyện, đem đến cho người nghèo nhiều niềm vui. Một người trẻ năng động và có nhiều tâm đối với cuộc sống với bạn bè và với đồng bào nghèo khó của tỉnh Cao Bằng. Ngày hôm sau bạn Việt Anh chính là một tour Guide vô cùng dễ mến và nhiệt tình đưa đoàn đi những chặng đường tiếp theo.

Tối hôm đó bọn em ngồi bên nhau với những món ăn đặc sắc vùng miền Cao Bằng, cùng nâng những chén rượu ngô để cùng chuyện trò, cùng tâm sự với nhau về những chiếc xe, về những cung đường đã đi qua, những cung đường sắp tới sẽ vượt qua. Trên hết nhờ những chiếc xe mà bọn em có thêm những người ban, thêm những tri kỷ. Sau bữa tối đầm ấm, bọn em về lại khách sạn. Một số bạn bắt tay vào công việc của mình; viết bài, chọn ảnh..., một số người lại lấy xe long nhong phố phường khám phá những nét đẹp của thành phố miền núi, vài người ngồi bên nhau bên chén trà, điếu thuốc cùng hàn huyên. Còn em, em leo lên giường, đánh một giấc không mộng mị. Hẹn sáng ngày hôm sau ta lại lên đường

fci69

Xe máy
em không hiểu sao ngồi xe máy lâu thì hay bị mỏi lưng... nhìn cảnh vật cũng thích phượt nhưng ko dám đú với các cụ :(

Pajero0291

Xe buýt
Không đi Vespa có được tham gia không ạ. Em cũng thích đi lắm, mỗi tội công việc bận. Chỉ tham gia được hai ngày cuối tuần. Có lịch đi đâu. Cho em ké với.

inovavgj

Xe container
dàn xe đẹp quá , theo dõi chuyến đi của cụ

avn

Xe điện
Ảnh cụ chụp đẹp quá, em lúc nào cũng thích hóng cảnh rừng núi.

PS: Em thắc mắc xe đoàn các cụ không biển số, như vậy chắc phải có loại giấy phép gì chứ ạ, dự phòng Police hỏi trên đường?

paybackvcb

Xe điện
Lại chiêu trò quảng cáo trên otofun của Piagio.

Ngoc Vu

Xe hơi
em không hiểu sao ngồi xe máy lâu thì hay bị mỏi lưng... nhìn cảnh vật cũng thích phượt nhưng ko dám đú với các cụ :(
Cụ về mua riệu rồi ngâm với đông trùng hạ thảo. Em thì chả thấy đau lưng rì, cứ đi là em sướng:)

Không đi Vespa có được tham gia không ạ. Em cũng thích đi lắm, mỗi tội công việc bận. Chỉ tham gia được hai ngày cuối tuần. Có lịch đi đâu. Cho em ké với.
KHông cần xe đâu củ, chỉ cần đam mê là đủ

dàn xe đẹp quá , theo dõi chuyến đi của cụ
Cám ơn cụ nhiều nhiều

Ảnh cụ chụp đẹp quá, em lúc nào cũng thích hóng cảnh rừng núi.

PS: Em thắc mắc xe đoàn các cụ không biển số, như vậy chắc phải có loại giấy phép gì chứ ạ, dự phòng Police hỏi trên đường?
Có cụ ạ. Đây là xe mới xuất xưởng nên chưa đăng ký, nhưng tất cả giấy tờ bọn em đã mang theo ạ. Rất may các bạn xxx cũng không hỏi han gì

Hình như test xe luôn phải không cụ chủ )
Đúng, chuyến đi này thực chất là text xem xe chạy như thế nào, mức tiêu hao nhiên liệu ra làm sao cụ ạ

Pajero0291

Xe buýt
Cụ về mua riệu rồi ngâm với đông trùng hạ thảo. Em thì chả thấy đau lưng rì, cứ đi là em sướng:)

KHông cần xe đâu củ, chỉ cần đam mê là đủ

Cám ơn cụ nhiều nhiều

Có cụ ạ. Đây là xe mới xuất xưởng nên chưa đăng ký, nhưng tất cả giấy tờ bọn em đã mang theo ạ. Rất may các bạn xxx cũng không hỏi han gì

Đúng, chuyến đi này thực chất là text xem xe chạy như thế nào, mức tiêu hao nhiên liệu ra làm sao cụ ạ
Em có đam mê cụ ạ, nhưng vì điều kiện công tác nên nhiều khi không được thường xuyên offline với các cụ.

macnocadoi

Xe tải
các bạn đi toàn xe đời mới thì quá nhàn rùi.mình đi vp xăng pha nhớt xuống đèo khế phải về số 3 mà cuối ngày vẫn về tới nhà mà

Ngoc Vu

Xe hơi
Em có đam mê cụ ạ, nhưng vì điều kiện công tác nên nhiều khi không được thường xuyên offline với các cụ.
Vầng cụ, tham gia được thì tham gia thôi, mỗi người một điều kiện mà cụ

cứ phượt vùng núi phía Bắc là e VUỐT!
Vầng, em cũng mê Đông Bắc - Tây Bắc đến điên đảo

các bạn đi toàn xe đời mới thì quá nhàn rùi.mình đi vp xăng pha nhớt xuống đèo khế phải về số 3 mà cuối ngày vẫn về tới nhà mà
Đã bẩu là lần đầu tiên bọn em phượt bằng xe tay ga mà lị. Trước em cũng tuyền chạy bằng vespa thôi cụ ơi

Pajero0291

Xe buýt
Khi nào có lịch of ẹp gì thì các cụ ới cháu một câu nhé để cháu sắp xếp tham gia với các cụ.

Ngoc Vu

Xe hơi
Ngày 2: Cao Bằng - Quảng Uyên - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - Thăm các làng nghề (làng rèn, làng dệt…) - 190km[/B

Bọn em thức giấc khi tiếng gà gáy le te vang vang ở thành phố miền núi (Đoạn này em chém tý cho nó văn vẻ chứ thực ra kiếm đâu ra gà gáy le te:) ). Chuẩn bị đồ đạc máy móc chuẩn bị lên đường. Hôm nay có bạn Việt Anh dẫn đường nên có vẻ yên tâm về đường xá.

Chuẩn bị lên đường

Làm quả tập thể phát

À quên chưa giới thiệu: Khách sạn ở Cao Bằng khá là ok nhé

Ngoc Vu

Xe hơi
Sau màn chụp choạch tự sướng điên đảo thì cùng là lúc phải cho cái gì vào bụng, nhất định là thế rồi. Bạn Việt Anh dẫn bọn em đi ăn đặc sản Cao Bằng, một thứ mà chỉ lên Cao Bằng mới được thưởng thức

Cũng chỉ là phở thôi nhưng ở đây có Phở chua, cái này mới lạ này

Chắc nhiều cụ/mợ lên Cao Bằng đã thưởng thức món này rồi, riêng em thì cảm nhận là món này chơi được, chỉ có điều k hợp khẩu vị với em một tẹo thôi đó là hơi ngọt (em bị tiểu đường nên ứ thích ăn ngọt, nhưng mà cụ, mợ nào hợp thì cũng khá là ngon đấy). CŨng là phở bình thường nhưng được nhúng dấm, vớt ra rồi trộn với thịt ba chỉ, gan rồi hành khô các kiểu, thấy vị cũng lạ, hơi giống món hủ tiếu của đồng bào nam bộ

Hai chú em bên VTV rất phởn khi được măm món này

Quán khá là đông khách và đoàn bọn em chiếm gần hết roài:)

Ngoc Vu

Xe hơi
Sau khi ăn uống no say thì mới lục tục kéo nhau đi đổ xăng. Thời gian còn nhiều mà các cụ. Loang quanh thế quái nào đến hơn 8h mới xuất phát được. Hôm nay có cuộc thi tiết kiệm nhiên liệu. Tất cả các xe được đổ xăng, chốt đồng hồ km và sẽ công bố kết quả sau chuyến đi xem tay lái nào xử lý xe tay ga tốt nhất, tiết kiệm xăng nhất vì mỗi đội có 2 người, mỗi người điều khiển 1 xe GTS super, 1 Sprint, vậy là đều nhau. Để xem tay lái nào có kỹ năng xử lý xe tay ga tốt nhất nhé, hồi sau sẽ rõ.

Trong lúc chờ đồng bọn đổ xăng, em vác máy đi loanh quanh chụp choạch tý cho đỡ buồn

Đây là chiếc Sprint em khiển

Chán chụp xe mình thì chuyển sang chụp xe người

toyota_ls

Xe tải
Cụ cho em hỏi từ cao bằng lên thác bản giốc đường có đẹp không.xe gầm thấp có đi được không ạ