[Funland] Phượt thủ - giới hạn tốc độ và cái kết báo trước!

hai.tranhr

Xe container
Nhiều vết dơ do đội phượt thủ này tạo nên quá.
Bản thân iem rất thích phượt vì được trải nghiệm những cung đường mới, mong muốn dừng chân ở những nơi xa lạ, trải nghiệm thật chậm từng khoảnh khắc... chứ chạy ào ào như bọn này thì nên gọi là "Thể thủ" (nghĩa là thích Thể hiện thôi), chứ Phượt méo.

taductoan

Xe điện
Em cũng ham hố PKL nhưng chạy nhanh nhất cũng chỉ 80Km/h

cadillacsixteen

Xe tăng
Nhiều vết dơ do đội phượt thủ này tạo nên quá.
Bản thân iem rất thích phượt vì được trải nghiệm những cung đường mới, mong muốn dừng chân ở những nơi xa lạ, trải nghiệm thật chậm từng khoảnh khắc... chứ chạy ào ào như bọn này thì nên gọi là "Thể thủ" (nghĩa là thích Thể hiện thôi), chứ Phượt méo.
đúng luôn cụ ạ. VN có quá nhiều cảnh đẹp để có thể ngắm bằng cách đi tới đâu dừng tới đó để cảm nhận. chứ phượt mà như chúng nó có mà toi.. mà nó toi thật :)

Clear

Xe buýt
không có những khoảnh khắc kiểu như thế thì đã không gọi là tuổi trẻ. quá đà chút thì là như trên, kém may mắn chút thì là như trên. Ai đã từng có tuổi trẻ, từng có những đam mê đều cận kề cái chết, không ở dạng này thì là dạng khác.

Lão Long

Xe tăng
Phịch chịch đủ rồi nên có chết cũng k cảm thấy hối tiếc thì phải.

XSim

Xe container
chia sẻ chuyện chạy xe và kết quả mà em nhìn thấy với các cụ.

Có lần em chạy xe, gần đến nhà em, em xi nhan xin quẹo phải mà xe làn bên phải không cho, nên em chạy luôn , định ghé tiệm mua thức ăn mang về . Em bực mình, nói thầm " Thứ dân gì mà bất lịch sự, xin quẹo phải mà nhất định không nhường", chạy kiểu gì mà như ma đuổi". Ai dè, đến ngã tư kế, anh ta cũng chạy nhanh, cố vượt qua, trước khi đèn bật đỏ. Nào dè, xe phía trước thắng lại do biết vượt không kịp. Cho nên anh ta đụng vào đít xe trước 1 cái rầm . Em chạy sau, thấy thế ưng bụng quá chừng, đúng là người xấu tánh thì gặp kết quả xui xẻo thôi
Em hơi thắc mắc trường hợp này của cụ, theo em hình dung cụ muốn chuyển làn sang phải mà xe đó không chịu nhường. Sao cụ không phanh / đi chậm lại chờ hết đoàn xe bên làn đó thì chuyển làn? Em tưởng đi như thế mới là chuẩn chứ nhỉ :) Cụ kia sau tông đít chứng tỏ đi nhanh, thế thì cụ chỉ hơi phanh là cụ ấy vượt cụ rồi sao còn "không nhường" cụ được, trừ khi cụ cũng luôn đi song song với cụ ấy.

hd-vt

Xe container
tốt nhất cứ mua mấy em Piaggio vesspa đi túc tắc, đẹp mã mà có muốn tăng tốc cũng chả được:)
chứ mấy cái ông Yamaha chuyên chơi loại xe nhỏ mà bốc, giá cũng mềm dẫn tới mấy chú choai choai ôm được là bạt mạng.. gây bao đau thương cho mọi người
Vesspa cổ mà phi lên tận 150km/h, em nghe mà không tin lắm. Nó cất cmn cánh ấy chứ, vđ thật.

Saukhoai2019

Xe tải
bản thân ko ghét phượt nhưng các bố phượt phóng thật sự kinh, đâm vào ô tô thì các bố ngã chứ đâm vào ng đi xe máy chắc ng ta cũng chả sống nổi, cái thứ gì đâu.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa em đọc forum đâu đó có các ông kể đi xe dream, wave gì đó có 100 phân khối mà đóng 120km/h sau toàn là do đồng hồ có vấn đề thôi, đơn giản vì mấy xe như Exciter 135 ra đời sau nó mạnh hơn mà còn chưa được thì Jupiter tuổi gì.
Cứ theo thuyết ấy thì mấy con Pkl 1000cc chắc phải đóng được 500 đến 1000km/h à cụ?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chạy 130km/h có đội mũ BH cả đầu thì cảm nhận tốc độ k nhanh hơn khi đội mũ BH nửa đầu với 70km/h
Hồi trẻ cách đây 20 năm em đóng em FX125 từ HP_HN mất khoảng 45', Vmax khoảng 145km/h

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
1 là đang tuổi trẻ bốc đồng, chưa nhận thấy trách nhiệm gì của bản thân với gia đình, người thân.

2 là đam mê tốc độ, liều mạng bất chấp tất cả để thể hiện bản thân.

3 là mấy anh CSGT làm ăn như ccc.

Vài năm trước trên mạng còn có cái clip quay những gì còn sót lại của 1 con người lái 1 con Hayabusa phóng với tốc độ "ước lượng" 300km/h đối đầu trực tiếp với 1 cái xe đầu kéo (tất nhiên là ở nước ngoài). Xem trong clip thì không còn mảnh nào kích thước to quá 20cm, to nhất có lẽ là 1 cái bàn chân còn bọc nguyên trong chiếc giày.

Thực sự nếu không phải là người trong cuộc thì mình không thể hiểu nổi lí do vì sao họ làm thế.
Bác còn cái clip đó không, làm ơn cho xin.
Tôi không ham hố gì cái đó cả, nhưng cho rằng, nếu đưa lên những hình ảnh máu me tim gan phèo phổi lầy lội, nó sẽ có ích đôi chút cho các cháu mê tốc độ. Nếu thiếu thì bôi thêm chút ketchup cho nó đỏ.
Chính tôi vớ phải cái đó và ám ảnh mất ít nhất 6 tháng, đi cực rón rén luôn.

Highvoltage2207

Xe buýt
Bác còn cái clip đó không, làm ơn cho xin.
Tôi không ham hố gì cái đó cả, nhưng cho rằng, nếu đưa lên những hình ảnh máu me tim gan phèo phổi lầy lội, nó sẽ có ích đôi chút cho các cháu mê tốc độ. Nếu thiếu thì bôi thêm chút ketchup cho nó đỏ.
Chính tôi vớ phải cái đó và ám ảnh mất ít nhất 6 tháng, đi cực rón rén luôn.
Của bác đây, phải đăng nhập youtube mới xem được - cái chân còn sót lại ở 2:21....

XSim

Xe container
Cứ theo thuyết ấy thì mấy con Pkl 1000cc chắc phải đóng được 500 đến 1000km/h à cụ?
Hehe em chỉ suy luận theo kinh nghiệm thôi, Jupiter và Exciter cùng của Yamaha, Exciter 135cc trong khi Jupiter có 110cc, ngoài ra Exciter được thiết kế kiểu thể thao nên chắc phải ưu ái tốc độ hơn. Vật mà Exciter 135 chỉ lên max 120 thì Jupiter tuổi gì mà đòi lên 140?

Cụ ngoại suy ra con 1000cc thì e là không chuẩn, tuy nhiên, tầm đó lên hơn 300km/h không là vấn đề đâu. Con H2 của Kawasaki tốc độ max nó hơn 400 đấy. Quá nữa thì xe phải thiết kế kiểu khác không nó bay lên trời mất.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

kites1

Xe điện
Em hơi thắc mắc trường hợp này của cụ, theo em hình dung cụ muốn chuyển làn sang phải mà xe đó không chịu nhường. Sao cụ không phanh / đi chậm lại chờ hết đoàn xe bên làn đó thì chuyển làn? Em tưởng đi như thế mới là chuẩn chứ nhỉ :) Cụ kia sau tông đít chứng tỏ đi nhanh, thế thì cụ chỉ hơi phanh là cụ ấy vượt cụ rồi sao còn "không nhường" cụ được, trừ khi cụ cũng luôn đi song song với cụ ấy.
Không hẳn là đi song song, chỉ không vượt lên được do em gần đến nơi em cần quẹo phải .

Giờ tan sở rất đông xe, em còn cách nhà em có 100m thôi, nên xi nhan không được nhường, thì đổi làn không kịp. Chờ qua hết đám xe để quẹo phải thì chạy huốt qua khỏi nhà em rồi. Làn đường em đang đi, không thể ngừng lại được do lượng xe đang lưu thông . Không cho phép dừng lại nữa chừng .

pisces_hn

Xe container
Các cụ ngồi oto quen hay sao mà có vẻ ít cụ biết đi xe máy nhanh thì đỡ sợ hơn oto nhiều vì chiều ngang nó nhỏ. Oto trong phố khó lên quá 60km/h chứ xe máy thoáng 1 tí là kéo lên 80 100 ngay. Em cũng không đam mê tốc độ nhưng hồi trẻ trâu thi thoảng cũng thử xe.
Các cụ xem tham khảo link bên dưới này.