Phượt bằng xe máy Hà nội - Trường Sơn Đông - Trường Sơn Tây - Huế - Đà Nẵng ~ 2200km

HuyArt

Xe lăn
Phục các cụ , mợ quá cơ

h112

Xe hơi
tiếp đi cụ ơi, đang hay đứt dây đàn thế

haitran

Xe tải
Ngưỡng mộ các cụ thật nhà cháu mong được 1 lần đi phượt bằng xe máy mà ko dám ạ.

dammetocdo_hn

Xe máy
Đoàn e mãi khoảng 6h30 chiều mới đến chân Đèo Hải Vân,vì đi tối nên bọn e ko chụp ảnh nhg ấn tượng để lại là cầm lái qua đèo Hải Vân cho e cảm giác lạnh sống lưng vì các ngôi miếu 2 bên đường đèo

Lấy tạm 1 ảnh của mem trong đoàn,bọn e sang đến nội thị TP Đà Nẵng khoảng 7h20 ,tìm nhà nghỉ để đồ rồi tranh thủ ăn nhẹ qua để còn đi xem pháo hoa

E post ít ảnh pháo hoa dc chụp bằng máy ảnh ngon của 1 anh trong đoàn

E tìm ảnh mà ko thấy chỉ có mỗi ảnh này,e post tạm ảnh dc chụp = đt vậy

Bọn e lang thang lên cầu Thuận Phước

Đoàn bọn e ra chỗ đoạn bãi biển Mỹ Khê ngồi uống bia + nhậu đồ biển chém gió ,mãi phải 1h sáng về chỗ nghỉ

dammetocdo_hn

Xe máy
Đêm hôm qua ăn nhậu bia xong sáng mai gần 8h đoàn e mới bình minh, ăn sáng rồi ra bãi biển Mỹ Khê tắm ,phải công nhận là bãi biển rất đẹp còn TP Đà Nẵng e đến mới hiểu vì sao dc bầu là TP kiểu mẫu

Tắm biển xong đoàn e lên ăn trưa nghỉ ngơi rồi tiếp tục tiến về bán đảo Sơn Trà có ngôi chùa Linh Ứng

Đoàn e đi dc đến đây thì bắt đầu quay ngược về lúc này chỉ còn có 5 xe ( 3 xe kia có 1 vài lí do riêng nên tách đoàn )

dammetocdo_hn

Xe máy
Quay lại đèo Hải Vân để vòng lại TP Huế ,hôm trc bọn e đi qua buổi sẩm tối nên ko chụp dc ảnh ,bây h quay về tranh thủ chụp bù :D

Hết đèo Hải Vân đoàn e dừng ở biển Lăng Cô Huế để tắm biển tiếp,nhg cả đoàn gần như ai cũng mệt mà sáng thì tắm ở biển Mỹ Khê rồi có mỗi 2 3 thành viên trong đoàn là xuống tắm

Bọn e ăn tối luôn ở Lăng Cô rồi chạy 1 lèo phải đến giữa đêm mới về đến A Lưới để ngủ,đường tối cả tranh thủ chạy nên e ko chụp ảnh đoạn này

Chỉnh sửa cuối:

T.D

Xe hơi
Ca'i khoản chạy xe ma'y em cũng khoa'i lă'm,em chạy HN - NA 1 mạch luôn,mâ'y lần như thê' rồi,chỉ ngồi uô'ng nươ'c ty' cho xe nguội ma'y thôi

echkep

Xe tải
có phải cụ chủ chơi bên FANWAVE ko?=D>

dammetocdo_hn

Xe máy
Chợ A Lưới

Đến trưa thì đoàn e đến Khe Sanh dừng lại nghỉ ngơi ăn trưa luôn

Tối hôm này bọn e phải ăn tối giữa rừng
Cả đội đang nhóm lửa nấu ăn tại đường Trường Sơn Tây, đoạn từ Khe Sanh về Khe Gát. Lúc này đang là 21h. Ăn nghỉ đến 22h thì liên đường chiến tiếp.
Đoàn e chạy đến Pheo thì nghỉ chỗ này ko nhầm cách Hóa Tiến khoảng hơn 10km.
Ngày cuối cùng là ngày vất vả nhất chạy hơn 500km 1 mạch về Hà Nội luôn vì còn nhiều người hôm sau mùng 3/5 phải đi làm.
Bọn e vẫn chạy đường HCM để về có những đoạn chạy qua Quảng Bình nhiệt độ lên đến 42 độ C . Nóng như đổ lửa nhựa đường còn chảy cả ra
Tối hôm mùng 2/5 lúc 9h tối bọn e vẫn còn đang ăn tối ở Thanh Hóa có biển báo là cách Ngã ba Hòa Lạc 168km
Ăn xong đoàn e vẫn chạy 1 mạch luôn về đến Ngã ba Xuân Mai lúc này là khoảng 1h30
E post thêm 2 bức ảnh công tơ mét xe e thay cho lời kết !
Lúc ở nhà
Khi đi về odo 08321 khoảng tầm ~2200km

dammetocdo_hn

Xe máy
Bái phục hai VC cụ chủ thớt, em ước mơ một chuyến xuyên việt mấy năm rồi mà vẫn chưa được!
2 v/c e cũng thích mà cũng chưa có đk để đi ,chuyến này bọn e chạy 2200km thì cũng = 1 lượt vào Nam rồi đấy cụ ạ :D
Em khoái đi phọt nhưng đi như 2vc Cụ thì em bái phục ^:)^ sức khỏe phải cực tốt mới dám đi.
công nhận là mệt bác ơi có nhg đoạn đi qua Quảng Bình Nghệ An Hà tĩnh nhiệt độ ngoài trời trên 40 độ bọn e uống bn nước cũng ko ăn thua
Quá nể, giờ Em đi xe máy khoảng dưới 40Km đã sợ rồi chứ chưa nói đi quãng đường như vậy!
dù sao cũng là do sở thích mà bác :D
Nể 2 vợ chồng cụ quá, chắc yêu nhau từ hồi cùng nhóm đi phượt ?
2 v/c e quen nhau ở ngoài bác ơi :D,nhưng từ lúc yêu đã có cùng sở thích đi phượt rồi
nhà cụ được cái là cả 2 vc đều chung sở thích như thế thì đơn giản thôi mà
nhà em gấu mà cũng thích đi giống em chắc sẽ lượn suốt ngày thôi
đoàn e có 1 bác có vợ rồi mà còn bỏ vợ ở nhà đi phượt cùng bọn e :D
máu quá máu quá ạ em mời cụ ly rượu thán phục cụ thật , em còn trẻ nhưng cũng ko dám sợ ko đủ sức khỏe nhưng thấy cụ đi em them quá em đi nhiều nhất 1 ngày khoang 200km thui ạ
đây cũng là lần đầu tiên e đi mà chạy nhiều như này .
tiếp đi cụ ơi, đang hay đứt dây đàn thế
e đã post hầu các bác
vơ chồng cụ máu đấy phục cụ
thanks bác
Ngưỡng mộ các cụ thật nhà cháu mong được 1 lần đi phượt bằng xe máy mà ko dám ạ.
có j mà ko dám bác,mình chưa có kinh nghiệm thì đi các cung ngắn ngày và các quãng đường gần hơn ví dụ đi Hòa Bình - Sơn La
Ca'i khoản chạy xe ma'y em cũng khoa'i lă'm,em chạy HN - NA 1 mạch luôn,mâ'y lần như thê' rồi,chỉ ngồi uô'ng nươ'c ty' cho xe nguội ma'y thôi
Bọn e chạy ban ngày cũng chỉ dám chạy 40 50km là phải dừng để cho nguội xe + người phải nạp thêm nước rồi bác ạ.

giangsuki

Xe ngựa
đoàn e có 1 bác có vợ rồi mà còn bỏ vợ ở nhà đi phượt cùng bọn e :D
em ứ dám bỏ ở nhà lâu, vì sau thế về khỏi đi luôn
nên cứ tranh thủ cuối tuần thu xếp ra tầm 3 ngày là em lại lượn
nhưng chủ yếu đi các cung tây bắc thôi, còn không thì mỗi năm chạy vào huế - đà nẵng khoảng 2 lần

sương mù TB

Xe đạp
Em mới dám mò mẫm đi 2B lên Điện Biên nhà em là em đã phục em lắm rồi, làm chuyến hơn 2200km em phục các cụ quá :D

dammetocdo_hn

Xe máy
em ứ dám bỏ ở nhà lâu, vì sau thế về khỏi đi luôn
nên cứ tranh thủ cuối tuần thu xếp ra tầm 3 ngày là em lại lượn
nhưng chủ yếu đi các cung tây bắc thôi, còn không thì mỗi năm chạy vào huế - đà nẵng khoảng 2 lần
Vợ bác ý ko thích đi phượt,vợ bác ý còn ghét bọn e cứ 2 3 tháng lại lôi bác ý đi 1 lần,thực ra e đi phượt dc có vài lần ,các cung đi Tây Bắc nhiều rồi muốn đi rồi ghép đoàn thì dễ nên khi có cung này e đăng kí luôn,vì cung này ít người đi vì dài ngày + thêm quãng đường khá là xa.

wavechien

Xe container
Phục quá, phục quá ợ :D

dammetocdo_hn

Xe máy
Em mới dám mò mẫm đi 2B lên Điện Biên nhà em là em đã phục em lắm rồi, làm chuyến hơn 2200km em phục các cụ quá :D
e đi về kể cho người nhà cả bạn bè ai cũng bảo sợ bọn mày luôn trời thì nóng như thế mà đi , mọi người thường hay đi vào mùa xuân hoặc mùa thu hơn , nhưng cũng phải để ý tránh mùa mưa ra + thêm hay có lũ quét

wavechien

Xe container
e đi về kể cho người nhà cả bạn bè ai cũng bảo sợ bọn mày luôn trời thì nóng như thế mà đi , mọi người thường hay đi vào mùa xuân hoặc mùa thu hơn , nhưng cũng phải để ý tránh mùa mưa ra + thêm hay có lũ quét
Cái quán Ánh Dương ở Quảng Bình hội em ăn ở đấy 1 lần rồi, đúng là ngon bổ rẻ, có cô nhân viên xinh phết cụ ợ :D

Đoàn em đơi, cơ mà đi Ô tô khách cụ ợ :D

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Vẫn ko thấy có vụ giá rổ....@-)

dammetocdo_hn

Xe máy
Cái quán Ánh Dương ở Quảng Bình hội em ăn ở đấy 1 lần rồi, đúng là ngon bổ rẻ, có cô nhân viên xinh phết cụ ợ :D

Đoàn em đơi, cơ mà đi Ô tô khách cụ ợ :D

e cũng ko để ý lắm nhưng phục vụ khá nhiệt tình + nhẹ nhàng .
Vẫn ko thấy có vụ giá rổ....@-)
đoàn e đi theo kiểu sinh viên tiết kiệm tối đa còn thu chi mua bán do 1 bạn nữ trưởng đoàn đảm trách nên e cũng ko rõ bác ơi

raotro

Xe container
e cũng ko để ý lắm nhưng phục vụ khá nhiệt tình + nhẹ nhàng .

đoàn e đi theo kiểu sinh viên tiết kiệm tối đa còn thu chi mua bán do 1 bạn nữ trưởng đoàn đảm trách nên e cũng ko rõ bác ơi
Nhà cháu kết là kết cái khoản đỏ đỏ, khoản xanh xanh cuối cùng cũng tổng kết chứ, Gấu nhà kụ sẽ biết cuối cùng phải chi bao nhiêu cho đôi uyên ương cả chuyến đi.:D