[CCCĐ] Phuket - Thái Lan, có xe, có gái, có cả trai lai gái

galaixe

Xe tải
Em vừa đi Phuket, Thái Lan về. Chuyến đi 4 ngày, khởi hành từ TP Hồ Chí Minh. Em đi theo tour, nhưng là đi công việc nên không mất chi phí. Nhưng tour này giá bán cho khách là 10 triệu. So với các tour khác đi Thái Lan thì chắc chắn là đắt hơn
Nhận xét khái quát là chỗ này chỉ hợp cho nghỉ dưỡng, dành cho những ai thích nơi không quá đông đúc, xô bồ.
Tuy nhiên để lựa chọn đi lần thứ 2 chắc là sẽ phải cân nhắc.
Em bay bằng Vietjet, ơn giời lúc đi bay đúng giờ. Thời gian bay hơn 1 tiếng, nhanh hơn ra Hà Nội
Đường phố trên đường từ sân bay về trung tâm. Cũng chẳng khác Việt Nam là mấy, nhiều chỗ nhìn còn heo hút hơn

Chịu, không biết là chữ gì

Có nhiều rừng cây thẳng tắp như thế này

Một xe chở đầy dứa

Xe này lại chở đầy người

Chỉnh sửa cuối:

galaixe

Xe tải
Năm 2004, sóng thần ở Ấn Độ Dương làm chết hơn 225 000 người, ở Indo, Srilanka, Thái Lan... riêng vùng Phuket Thái Lan khoảng hơn 5000 người chết. Em mượn ảnh trên một số báo để các cụ đỡ phải google tìm lại. Đây là toàn bộ khu vực bị ảnh hưởng chứ không riêng Thái Lan

Những khu vực ven biển đều bị xóa sổ như thế này

galaixe

Xe tải
Còn đây là Phuket bây giờ

Đứng từ tầng 8 của một toàn nhà

Đường phố trung tâm

Cá nhân em thấy sau 12 năm khôi phục lại được như thế này cũng là khá ổn

Ở đâu em cũng thấy có phố người Tầu

Một số ngôi nhà làm em cảm thấy "mình đang ở Thái Lan"

Chỉnh sửa cuối:

galaixe

Xe tải
Ngày đầu tiên bay đến nơi, nhận phòng, nghỉ ngơi là đến giờ ăn tối
Ngày thứ hai cả ngày đi ra đảo Phi Phi. Đây mới chỉ có ảnh em chụp điện thoại nên không được phong phú lắm.
Để ra Phi Phi phải đi tàu, tàu bình thưuòng thôi, không phải cao tốc, em hơi hốt hoảng vì tàu quá đông. Khoảng 500 người. Nhưng đi rồi thì thấy cũng ok. Phi Phi nằm ở phía Nam Thái lan, từ trung tâm Phuket đi tàu mất khoảng 1 tiếng rưỡi. Tàu dừng lại cho khách tắm ở đây

Nước xanh tuyệt đẹp, nhìn thấy cả san hô, bơi chung với cá. Nhưng mỗi tàu ở đây, dù sang hay bình thường, cũng chỉ có vài cái thùng phi để dưới boong cho khách tắm tráng, lộ thiên, nhà vệ sinh bé tí. Em nhìn biển ngon quá mà không dám nhảy xuống, sợ tí lên không tắm lại được, lại dính người. Tàu 500 người được khoảng 100 người xuống tắm, chắc họ cũng sợ như em

Còn đây là đảo Phi Phi lớn. Khu cầu tàu lúc nào cũng đông thế này

ở Phi Phi lớn có vài chục khách sạn, với 1 khu phố cũng khá là đông đúc, chủ yếu bán đồ lưu niệm và hàng quán ăn. Một số cụ thích nghỉ dưỡng sang trọng thì có thể ở những resort tách hẳn ra, và đương nhiên ăn uống cũng phải trong ấy. Giá của những khu này khoảng trên dưới 10 triệu/ ngày đêm cho những villa nhỏ, em thấy chủ yếu là Tây
Còn khách bình thường chỉ ra Phi Phi buổi sáng, chiều về luôn
Rất nhiều cửa hàng có cô này đứng chắp tay chào

galaixe

Xe tải
Hình ở Phi Phi hơi ít nên em nói bla bla sang chuyện khác vậy
Có thể gọi Phuket như 1 rẻo đất, như trong cái định vị này, đi chiều ngang có đoạn có 17km, nhưng mà toàn đường đèo, phải đi lòng vòng, nên cảm giác khá xa

Như trên màn hình điện thoại các cụ thấy, máy em chỉ mạng TRUE-H. Sim em mua ở sân bay, giá là 200bath, tức là khoảng 130k. Có thể gọi quốc tế 10 phút, 4G thì không giới hạn. Em đi đến lúc về vẫn còn nhanh vèo vèo, phí quá.

Ở Thái Lan ít nơi có wifi free, nếu có thì rất yếu. Em ở resort mà cũng không dùng được. Nhưng bỏ tiền mua 4G thì cực nhanh, cực rẻ. Nói chung là chất lượng, đáng đồng tiền

xe cộ thì như thế này. Con 16 chỗ rất được ưa chuộng

bán tải, city, civic rất nhiều... Nhưng các cụ biết đấy, xe rẻ, nên chắc họ không quý. Nhìn thế này thôi, bên trong vừa hôi vừa bẩn. Họ không giữ gìn. Em thấy có con vios 2013 mà bên trong ghế rách cả rồi

Nhiều nắp cống y như Việt Nam, và tất nhiên là cũng hôi

Vỉa hè có đường đi cho người mù

trai_lang

[Tịch thu bằng lái]
bẩm cụ chủ... nhà em chưa thấy cụ nói về khoản gái cả ... khoản này cụ chi tiết nhé

galaixe

Xe tải
E hỏi khí không phải bên đấy có bán đồ da thủ công không cụ :)
Có cụ ạ. Nhưng không nhiều. Hoặc có thể lịch trình của em không đi qua những nơi bán nhiều loại hàng này. Em thấy có bán xen kẽ hàng lưu niệm, nhưng không đặc sắc lắm cụ ạ

Híp_00 _Híp

Xe hơi
chờ cái khoản gái của cụ chủ... Kkk:D

galaixe

Xe tải
Thêm một ít ảnh đường phố Phuket
Nhìn từ ban công phòng em

Dây điện nhằng nhịt y như Hà Nội với Sài Gòn

Nơi em ở, Patong Merlin Hotel ( em được giới thiệu là resort nhưng google lại thấy là Hotel. Giá phòng từ 1 - 2 triệu. Rộng, đẹp, lịch sự, có tới 3 cái bể bơi

1 bữa ăn mang tính "ngoại giao" với chủ để Thái 100%

Phad Thai - niềm tự hào của người Thái, như kiểu phở Việt Nam

Món đầu tiên trong menu, có tép, hành khô, tép bưởi..., nói chung là rất cay

Món thứ 2 trong menu

Tôm yum, một niềm tự hào nữa

Tráng miệng

Nói chung đồ ăn Thái ngon, nhưng chỉ ngon khi cay. Em gọi phần bớt cay, và kết quả là ăn cái gì cũng thấy lờ lợ, tại vì đồ Thái cũng khá nhiều vị ngọt

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chuyến đi của cụ hay và nhiều ảnh đẹp quá.

galaixe

Xe tải
Thêm một ít ảnh biển Khỉ em vừa lấy từ máy ảnh
Tàu nào cũng đông thế này

Bơi với cá. Chưa có gái. Xa xa là chân các cô gái

Các tàu ở đây đều cho khách mựơn áo phao, đồ lặn miễn phí. Việc của các cụ là làm sao mà chìm xuống đựợc thôi ạ. Vì em thấy đa phần là các cụ ấy nổi lên hết

galaixe

Xe tải
Ảnh gái Thái thì nói thật em không có nhiều. Không phải đặt title thế để câu view đâu ạ. Em sẽ cố gạn lọc trong file em quay nữa. Vì giơ máy chụp là em không dám
Nhưng có thể miêu tả như thế này: đen, ngực khủng (chắc là do nhân tạo), không biết là gái xịn hay từ trai thành gái. Những cô như thế ngồi rất nhiều ở những quán massage

Ở Phuket thì show chuyển giới không hoành tráng như ở pattaya. Từ sân khấu, cho đến nhạc nhẽo... Nhưng trai lai gái thì ở đâu cũng như nhau. Đặc điểm chung là cao, trang điểm đậm, nhìn xa rất xinh, nhưng nhìn gần thì rất sợ

Đây là vé xem show

Nếu quay, chụp thì sẽ bị phạt 50.000$

Show ở đây là những bài hát, múa được dựng theo những tiết mục nổi tiếng của các nuớc. 100% là hát nhép trên nền những bài hát ấy luôn.
Có vẻ nhiều khách Tầu nên có tới 3,4 bài là của Tầu. Ngòai ra có Ai Cập, Hàn, Nhât, Âu, Mỹ... tiết mục của Thái chỉ có 1, 2. Chương trình mang đúng chất tạp kỹ, 100% diễn viên là chuyển giới. Nói chung là về màu sắc, âm thanh cũng đựợc. Không có những cảnh quá nhạy cảm như ở show pattaya. Mỗi show khỏang hơn 1 tiếng.
có 1, 2 tiết mục diễn viên xuống tận nơi lôi mấy anh lên diễn cùng, cũng ngượng phết đấy ạ. Có em béo ú cosplay bộ váy có ngực giả to đùng, xong ấn mặt mấy anh vào đấy.
Kể chay thế này hơi bị chán, nhưng em sợ mất 50k obama nên không dám manh động

Sau khi diễn các em ra cho chụp ảnh. 20bath / kiểu ( khỏang 13k)

Em váy đen là trong tiết mục nhái Beyonce

Em váy hồng quá xinh, đoàn em gọi luôn là "em Hàn Quốc" dù em ấy là Thái xịn
3 em này là veddete, giá chụp ảnh cũng cao hơn

Có cụ nào xem phim Chuyến đi cuối cùng của chị Phụng chưa ạ? Em xem phim xong đi xem show này cứ thấy thương thương, thấy chua chát cho mấy em/anh này

galaixe

Xe tải
Lại nói tiếp về chuyện ăn uống.
Đồ ăn Thái thì ở Việt Nam rất sẵn, hầu hết mọi người đều ăn cả. Em nghĩ mùi vị thì cũng không có quá nhiều khác biệt. Ở Phuket nếu đi tự túc các cụ có thế vào các nhà hàng của Thái, pizza, đồ Tây, rồi hải sản, có cả. Giá niêm yết rõ ràng và rất rẻ. Một bữa hải sản ăn tóe loe không quá 500n/ người. Phần lớn nhà hàng ở Phuket không quá đẹp, hoành tránh, nhưng đồ ăn thì ngon.

Còn một loại nhà hàng nữa các đòan hay đặt cho khách. Gọi là ăn buffet, có thể là gọi món nữa, như đồ ăn không quá đặc sắc. Một số món phổ biến là Phad Thai, rau củ xào thập cẩm ( chủ yếu là nấm, bắp cải, cà rốt xào chung - món này nhà hàng nào, bữa nào em cũng thấy có). Em để ý có lẽ một bí kíp của các công ty du lịch, đấy là đồ ăn không cần nhiều, ngon, nhưng họ sẽ dẫn khách vào những nhà hàng rất đẹp. Đồ ăn bình dân đựoc bày trên những đĩa, bát rất đẹp, trang trọng, có nhạc công.... Khách có vẻ sẽ nghĩ đây là một nơi sang trọng.

Ví dụ như nhà hàng này

Có cả view biển nhưng em mải chơi không chụp. Thế nhưng thực đơn chỉ có: Đậu non sốt, rau củ xào, canh rau củ ( thành phần y như ray củ xào nhưng có thêm nước :))))), hơn chục con tôm bé bé ( chắc tầm tôm vị thành niên).
Nhưng mà đồ ăn thì dao nĩa, cẩn thân, khăn ăn trắng muốt. Đồ này mà bày ra hàng cơm bui chắc 35k/suất ( vì lý do tế nhị nên em không tiện chụp mâm cơm)

galaixe

Xe tải
Trên đường đi Promthep có đi qua biển này, nước xanh như ngọc đến tân bờ, mà biển rất vắng. Có 1 tí gái tây

Mũi Promthep, cực Nam đất liền của Thái

Một trong những vị thần thiêng nhất ở Thái Lan ( có khi được sùng bái gần bằng Đức Phật) đó là thần 4 mặt. Ở khắp nơi đều thờ thần 4 mặt. Vì thần 4 mặt cuỡi voi nên người dân mang tượng voi đến dâng cúng. Hàng nghìn con voi đủ kích cỡ được đặt xung quanh như thế này

galaixe

Xe tải
Đặc sản du lịch Thái Lan chắc chắn không thể không kể đến chùa chiền. Đây là chùa Chalong ở Phuket

Một bức ảnh em sưu tầm để nhìn rõ hơn tòan cảnh

\
Có cả voi trong chùa

Khi vào chùa sẽ có một khu để khách lấy hương, hoa, nến. Khách tự bỏ tiền vào hòm, tùy tâm. Tối thiểu 20bath ạ, khỏang 13k

Người địa phương họ bẻ cánh hoa lại như thế này rồi dâng cúng Phật, em cũng bẻ

Tranh về cuộc đời đức Phật được vẽ ở các bờ tường xung quanh chánh điện

Trên tầng cao nhất của chánh điên có thờ xá lợi Phật. Đây là xá lợi từ xương đòn đức Phật, đựoc cung nghinh từ Srilanka về.
Thái Lan là đất nước theo Phật giáo nguyên thủy, chỉ có Phật duy nhất. Các cụ vào chùa không nên khấn là "Nam mô A di đà Phật" hay :Nam mô Quan thế âm Bồ Tát..., đây là những vị Phật của Phât giáo Bắc tông
Vào chùa thi thỏang em bị giật mình, 5, 10 phút họ lại đốt 1 tràng pháo. Theo như quan niệm người Thái, tiếng pháo nổ sẽ xua tan mọi phiền não của con người